หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 35 จากทั้งหมด 35

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆช่วยด้วยครับปวดหัวเกิน

แนะนำ lpg ครับ ผมก็ใช้ทำกับข้าวทุกวัน ถังนึงใช้ได้หลายเดือน 55555555

lpg หาที่เติมง่ายกว่าเยอะ

User ID
    32543
    Status
    โพส
    80

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆช่วยด้วยครับปวดหัวเกิน

ทั้ง แอลพีจี และ ซีเอ็นจี มันดีหมดละครับแต่ แอลพีจี หาที่เติมได้ง่ายกว่า

User ID
    38751
    Status
    โพส
    156

ของผมใช้ LPG 4ประตูยกสูง ตกโลละ1.8บาท ดีตรงไม่ต้องรอเวลาเติมเเก็ส เเละได้พื้นที่กระบะมาเวลาขนของ ผมติดถังเเค็ปซูนเเทนหม้อพัก ไม่ต้องเอายางอะไหล่ออก เเต่ถ้าคุณไช้เป็นcng คุณจะตกโลละ1.3บาท ได้ประหยัด เเต่เสียพื้นที่กระบะ เเละต้องรอเติมนานหรือเปล่าเเถวนั้นไม่รู้ ลองคิดดูเอาเองครับ อันไหนดีสุดสำหรับคุณ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

ตามนี้ครับ
    ขอให้มีโชค(ดี)เจอร้านติดตั้งดีๆ ครับ

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=39814

User ID
    41204
    Status
    โพส
    30

ขอบคุณน้าๆ มากเลยครับ ที่ให้ขอคิดเห็นดีๆ มากมาย

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

กินยาแก้ปวดครับ

User ID
    36382
    Status
    โพส
    169

+1 อีกเสียงครับ lpg ถังโดนัท ได้พื้นที่บรรทุกมากกว่า ได้ความประหยัดทั้งเวลาและเงินเพราะไม่ต้องเสียเวลารอเติมแก๊สนาน สตาร์ทเป็นน้ำมันก็ได้วิ่งน้ำมันบางทำให้เครื่องไม่โทรม ถ้าจะลอยตัวให้เท่ากับราคาตลาดโลก ราคาบ้านเรายังไงก็ยังถูกกว่าดีเซลครับ แต่ต้องไม่ได้ใช้บรรทุกหนักนะครับ ถ้าบรรทุกหนักแนะนำดีเซลดีกว่า ข้อเสียของ lpg ก็มีครับคือทำให้ไปเที่ยวบ่อยเพราะไม่ค่อยห่วงเรื่องค่าแก๊ส เติม 600 วิ่งได้ เกือบ 400 โลครับ

ชื่อ:  2012-09-22 17.46.39.jpg
ครั้ง: 133
ขนาด:  105.7 กิโลไบต์

User ID
    17984
    Status
    โพส
    222

ความคิดผมนะ 2.4 เอามาติด lpg เช่นกันคัพ ติดโดนัท+หัวฉีด

User ID
    14618
    Status
    โพส
    140

lpg อีกหนึ่งเสียงคับปั๊มเยอะ ไม่ต้องรอเติมนาน ผมใช้มาจะ 5หมื่นโลแล้วคับ ติดแบบไหนดูที่ลักษณะการใช้งานคับ ไม่บรรทุกมากวางบนระบะก้อดีนะคับ ปลอดภัยจากน้ำและหินหรือสิ่งแปลกปลอมบนท้องถนน เพราะผมก้อวางบนกระบะคับ แค๊บตัวเตี้ยคับ ผมอยู่แถวบางบัวทองคับ ติดออกจากศูนย์เลยคับ ร้านติดตั้งแถวบางใหญ่คับ

User ID
    33621
    Status
    โพส
    23

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kolooman ดูโพส
    ช่วยแนะอุปกรณ์แก๊ส หน่อยสิครับว่าของอะไรดี และก็ ถังแบบไหนดี โดนัท หรือ แคปซูนดี
    ของผมติด energy obd ถังโดนัท 58 ลิตร ปกติวิ่งไม่เกิน 100 จะได้ 420 กม. เกิน 100 อยู่ที่ 380 กม. เติมเต็มถังประมาณ 650 บาท ตกกิโลละ 1.5 บาท(<100) 1.7บาท(>100) โดยประมาณ ครับ ตอนนี้รถวิ่ง ประมาณ 25000กม.แล้ว เผื่อไว้เป็นแนวทางครับชื่อ:  Photo-003.jpg
ครั้ง: 134
ขนาด:  294.6 กิโลไบต์ชื่อ:  Photo-001.jpg
ครั้ง: 125
ขนาด:  293.7 กิโลไบต์ชื่อ:  Photo-002.jpg
ครั้ง: 123
ขนาด:  322.3 กิโลไบต์

User ID
    26224
    Status
    โพส
    43

ของผม cng เพิ่ม1 ถัง 70 +100 ลิตร วิ่งได้ปะมาณ 330-420แล้วแต่เยียบ แล้วแต่สะดวกครับ ถ้าจะไปติด lpg เช็คเครื่องให้ดีก่อนรับรถครับ (ห่วงการรับประกันเครื่องด้วยลองพิจจารณาดูครับ ตั้ง100000โลหรือ 3ปี) ตอนนี้ lpg มีข่าวแพงขึ้น ราคาพอดีเซลเลยนะคับ แต่ cng ถึงจะขึ้น ก็ยังถูกกว่าเพราะคนใช้น้อยกว่า ถ้าคิดแล้วคุ้มคับ แต่ถ้าได้ความอืดมาจะรับได้ไหม พอๆเครื่อง 2.5 di tubo ของ อีซูซุคับ

User ID
    6434
    Status
    โพส
    150

ผมว่านะครับน้าติดแก๊สอะไรก็ไม่ต่างกันหรอกครับประหยัดเหมือนกัน ออกcngคิดซะว่าได้ประกันเครื่องศูนย์แสนโล ไม่ได้วิ่งไกลยังไงผมว่าcngประหยัดกว่าlpg ไปเที่ยวปีละสองครั้งมีป๊มก้อเติมไม่มีก้อไม่เติมผมว่าไปเที่ยวแค่ปีละครั้งเป็นผมเอาcngนะครับน้าผมเพิ่งลงใต้มาหมดค่าแก๊สน้ามมันไปสามพัน(ไปสมุยนะครับน้า)ความเร็ว110ไม่ต่ำกว่า100 (ดกว่าlpgความคิดผมคนเดียวนะครับน้าที่คิดว่าเที่ยวแค่ปีไม่กี่ครั้งวิ่งน้ำมันยังประหยัดกว่าlpgวิ่งทุกวันอ่ะครับ)

สุดท้ายแล้วอยู่ที่น้าเลยครับว่าชอบแบบไหนอยากได้แบบไหน

หรือน้าไปติด3ระบบก้อได้ครับผมเคยเห็นมีคนติดอยู่ในคลับเรานี่แหละ

User ID
    38880
    Status
    โพส
    86

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kolooman ดูโพส
    เรื่องของเรื่องคือ เพิ่งจอง triton plus 4d cng ขาวมุก 817,000 ไปเมื่อวันศุกร์ 7/12/55

เรื่องปั้มก็ ok น่ะ ไป-กลับที่ทำงาน ประมาณ 4-5 ปั้ม
    ไป-กลับที่ทำงาน 80 กม.

จองได้ 2 วัน ที่บ้านก็ได้คุยกับพี่ หรือ หลายคน บอกว่า เอาตัวธรรมดา(745,000 2.4) มาติด lpg ดีกว่าไหม ตังเหลือยังมาเปลี่ยนล้อ+ยางได้อีกน่ะ (คือเค้าให้ผมคิดถึงตอนไปต่างจังหวัดหรือไปเที่ยวกับที่บ้านแฟนอ่ะ)

*ชีวิตส่วนใหญ่ก็ไปทำงาน ปริมณฑล-กทม(ไทรน้อย นนทบุรี - ม.ธุรกิจ) 80 กม. ไป-กลับ
    **ก็มีไปเที่ยวต่างจังหวัดบ้าง นานๆไปที เมื่อแฟนอยากไป
    ***ลงใต้ ปีล่ะ 2 ครั้ง

ตอนนี้คิดจนปวดหัวล่ะครับ ไม่ไหวล่ะ น้าๆช่วยผมหน่อยครับ
    อยู่ไทรน้อยเหมือนกันเลย
    ผมใช้ngvอยู่ครับวิ่งส่งของต่างจังหวัดทุกวันบางวันก็800กว่าโลเรื่องที่เติมไม่มีปัญหาครับแต่คงต้องศึกษาเส้นทางก่อนสักหน่อยว่าแถวไหนมีปั้มเติมตรงนี้แล้วจะไปเติมอีกที่ได้แถวไหนประมาณนี้ครับ
    แต่ที่ผมวื่งมาเท่าที่สังเกตในทางสายหลักๆจะมีปั้มในรัศมีไม่เกิน100โลครับ

User ID
    41204
    Status
    โพส
    30

ต้องขอขอบคุณ น้าๆ อีกครั้งที่มีข้อคิดเห็นดีๆ มากมาย ให้ ครับ

ตอนนี้ผมเปลี่ยนในใบ จองแล้ว ครับ เป็นตัว 2.4 น้ำมัน ธรรมดาล่ะ เอามาติด LPG เอาแล้วครับ ยื่นรถคันแรกเรียบร้อยครับ อิอิ

User ID
    33027
    Status
    โพส
    1,069

ต้องขอขอบคุณ น้าๆ อีกครั้งที่มีข้อคิดเห็นดีๆ มากมาย ให้ ครับ

ตอนนี้ผมเปลี่ยนในใบ จองแล้ว ครับ เป็นตัว 2.4 น้ำมัน ธรรมดาล่ะ เอามาติด LPG เอาแล้วครับ ยื่นรถคันแรกเรียบร้อยครับ อิอิ
    ถูกต้องนะคร้าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้