หน้า 9 จากทั้งหมด 15 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 161 ถึง 180 จากทั้งหมด 289

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

มาตรฐาน ตอบ: สมาชิกจังหวัดนครสวรรค์

อยู่ใกล้กันเลยครับ ห่างกันไม่ถึง 100 เมตร

User ID
    17457
    Status
    โพส
    374

มาตรฐาน ตอบ: สมาชิกจังหวัดนครสวรรค์

น้า ๆ ชาวครหวันคร้าบ..อาทิตย์หน้าพ้มจะไปตากฟ้าแยกไปหนองรั้ว ใช้เส้นทางสายเอเชียจากยุธยาไปตากฟ้า เส้นทางโดนน้ำท่วมตัดขาดเปล่าคร้าบ....ขอบคุณคร้าบ

User ID
    5477
    Status
    โพส
    667

โอ้ว..ถ้าตากฟ้าน้ำท่วมละก็กรุงเทพไม่อยู่กันละ..ฮิฮฺ

User ID
    17457
    Status
    โพส
    374

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Yuttaphumi ดูโพส
    โอ้ว..ถ้าตากฟ้าน้ำท่วมละก็กรุงเทพไม่อยู่กันละ..ฮิฮฺ
    ขอบคุณครับ...กะว่าจะเดินทางอาทิตย์หน้า...

User ID
    16443
    Status
    โพส
    92

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เกียงอุย ดูโพส
    ขอบคุณครับ...กะว่าจะเดินทางอาทิตย์หน้า...
    น้าเกียงอุย เช็คเส้นทางอีกครั้งก่อนเดินทางนะคะ....

22 กย. 2554 17:55 น.
    นายอนุสรณ์ ศรีวงษ์ญาติดี ผู้อำนวยการสำนักงานบำรุงทางสิงห์บุรี กล่าวว่า จากการที่ประตูระบายน้ำบางโฉมศรีแตกทำให้น้ำไหลเป็นจำนวนมากและกัดเซาะคอสะพาน ถนนทางหลวงหมายเลข 11 สายอินทร์บุรี-ตากฟ้า หลักกิโลเมตรที่ 5 ต.ทองเอน อ.อินทร์บุรี จ.สิงห์บุรี ซึ่งทำให้คอสะพานชำรุด อาจจะทำให้รถที่ใช้ถนนทางหลวงหมายเลข 11 สายอินทร์บุรี-ตากฟ้า อาจเกิดอัตรายได้หากสะพานพังลง ทางสำนักงานบำรุงทางสิงห์บุรี จึงขอปิดถนนเส้นดังกล่าวเพื่อความปลอดภัย และจะได้มีการทำสะพานเหล้กเสริมขึ้นมาอีกขั้นหนึ่งหากทำสะพานเหล้กเสร็จจะ ได้แจ้งให้ทราบอีกครั้งหนึ่ง

สำหรับ ผู้ที่จะเดินทางไปอำเภอตากฟ้าให้ใช้ทางสายเอเชียแล้วไปเหลียวเข้าอำเภอตาคลี ที่ต่างระดับชัยนาทเข้าอำเภอตาคลี ใช้ทางหลวงหมายเลข 1 ผ่านอำเภอตาคลีไปตากฟ้าได้ ซึ่งจะต้องขับอ้อมถึง 60 กิโลเมตร

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kwan1 ดูโพส
    น้าเกียงอุย เช็คเส้นทางอีกครั้งก่อนเดินทางนะคะ....

22 กย. 2554 17:55 น.
    นายอนุสรณ์ ศรีวงษ์ญาติดี ผู้อำนวยการสำนักงานบำรุงทางสิงห์บุรี กล่าวว่า จากการที่ประตูระบายน้ำบางโฉมศรีแตกทำให้น้ำไหลเป็นจำนวนมากและกัดเซาะคอสะพาน ถนนทางหลวงหมายเลข 11 สายอินทร์บุรี-ตากฟ้า หลักกิโลเมตรที่ 5 ต.ทองเอน อ.อินทร์บุรี จ.สิงห์บุรี ซึ่งทำให้คอสะพานชำรุด อาจจะทำให้รถที่ใช้ถนนทางหลวงหมายเลข 11 สายอินทร์บุรี-ตากฟ้า อาจเกิดอัตรายได้หากสะพานพังลง ทางสำนักงานบำรุงทางสิงห์บุรี จึงขอปิดถนนเส้นดังกล่าวเพื่อความปลอดภัย และจะได้มีการทำสะพานเหล้กเสริมขึ้นมาอีกขั้นหนึ่งหากทำสะพานเหล้กเสร็จจะ ได้แจ้งให้ทราบอีกครั้งหนึ่ง

สำหรับ ผู้ที่จะเดินทางไปอำเภอตากฟ้าให้ใช้ทางสายเอเชียแล้วไปเหลียวเข้าอำเภอตาคลี ที่ต่างระดับชัยนาทเข้าอำเภอตาคลี ใช้ทางหลวงหมายเลข 1 ผ่านอำเภอตาคลีไปตากฟ้าได้ ซึ่งจะต้องขับอ้อมถึง 60 กิโลเมตร
    ตามนั้นเลยครับ...แต่เห็นว่าสายอินทร์บุรี-ตากฟ้า เขาจะทำสะพานแบรริ่งให้แล้วนะครับ

User ID
    17457
    Status
    โพส
    374

ขอบคุณนะคร้ัาบ...งั้นคงต้องเลื่อนกำหนดไปหลังออกพรรษา..รบกวนส่งข่าวอี่กนะคร้าบ...อบอุ่นจิงเลย

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

น้าชาวนครสวรรค์รบกวนด้วยครับว่าเส้นทางไปอำเภอตาคลี
    ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างผมจะไปพรุ่งนี้ จากนครปฐมวิ่งสายเอเชีย - อ.ตาคลี

User ID
    16443
    Status
    โพส
    92

หายห่วง...ไปโลดเลยค่ะ นครปฐมสายเอเซีย - ตาคลี...สบายมาก...

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

ขอบคุณครับตอนนีั้กลับถึงบ้านแล้วไปวัดช่องแคขับตามgpsเข้าทางตากฟ้าใกล้ดีที่ไหนได้สะพานข้ามคลองอันใหญ่ขาด เลยต้องเลี้ยวกลับมาเข้าตาคลีเอาครับ สะพานที่ขาดตอนผมคิดว่ามีสะพานเดียวที่ไหนได้ มี2 ต้องเลี้ยวกับอย่างไว และขอเป็นกำลังใจพี่น้องที่บ้านประสพภัย ให้ผ่านครั้งนี้ผ่านไปไวๆน่ะครับ.

User ID
    17457
    Status
    โพส
    374

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chanchung ดูโพส
    ขอบคุณครับตอนนีั้กลับถึงบ้านแล้วไปวัดช่องแคขับตามgpsเข้าทางตากฟ้าใกล้ดีที่ไหนได้สะพานข้ามคลองอันใหญ่ขาด เลยต้องเลี้ยวกลับมาเข้าตาคลีเอาครับ สะพานที่ขาดตอนผมคิดว่ามีสะพานเดียวที่ไหนได้ มี2 ต้องเลี้ยวกับอย่างไว และขอเป็นกำลังใจพี่น้องที่บ้านประสพภัย ให้ผ่านครั้งนี้ผ่านไปไวๆน่ะครับ.
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลล่าสุดครับ....

User ID
    17457
    Status
    โพส
    374

สมาชิกครับรบกวนข้อมูลเพิ่มหน่อยครับ...เส้นทางสายตาคลีไปตากฟ้า และ ตากฟ้าไปท่าตะโก....สะดวกโยธินรึเปล่าครับ.....ขอบคุณหลาย

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เกียงอุย ดูโพส
    สมาชิกครับรบกวนข้อมูลเพิ่มหน่อยครับ...เส้นทางสายตาคลีไปตากฟ้า และ ตากฟ้าไปท่าตะโก....สะดวกโยธินรึเปล่าครับ.....ขอบคุณหลาย
    ไปได้ครับ ถนนไม่ขาด เพราะแถวนั้นค่อนข้างสูงถ้าตากฟ้าท่วม เมืองนครสวรรค์ก็หายไปแผนที่ประเทศไทย แต่ เส้นจากตัวเมืองนครสวรรค์ไป ต.บ้านแก่ง ต.บ้านมอญ เขาดิน ถนนขาดแล้วนะครับ บ้านผมเองกลับบ้านไม่ได้ต้องอ้อมไปอีกทาง

User ID
    17457
    Status
    โพส
    374

ขออัพเดรดข้อมูลสายทางหน่อยครับสมาชิกครับ....ขอบคุณครับ

User ID
    5494
    Status
    โพส
    169

เข้ามาทักทายต่อครับ อ.ท่าตะโกครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ.เมืองนครสวรรค์ ครับ

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

สวัสดีครับ...ผมเขยคอนหวัน เก้าเลี้ยว ครับสมัครสมาชิกด้วยคน

User ID
    17343
    Status
    โพส
    117

ผม สี่ประตูตัวเตี้ย M2011 สีเทาดำ คนบรรพตพิสัย (ใกล้เขาหล่อ-เขาแก้ว) แต่มาเป็นเขยเก้าเลี้ยวครับ ทำงานอยู่กรุงเทพฯ พักแถวท่าพระ กลับบ้านบ่อยครับ triton ขับสนุกมาก ทักทายกันได้นะครับ ...

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

เข้ามาเยี่ยมเยือนครับบบบบบบบบบบบบ จากลพบุรี สระบุรี สิงห์บุรี อ่างทอง

มาตรฐาน ตอบ: Re: สมาชิกจังหวัดนครสวรรค์

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ พสธร ดูโพส
    อยู่ ตาคลีครับ 4 ประตู สีดำครับ
    อยู่ตาคลี 4ประตูสีดำ เหมือนกันค่ะ บ้านอยู่แถวไหนคะ

หน้า 9 จากทั้งหมด 15 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้