สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

กระทู้: กราบสวัสดีพี่ๆน้องๆชาวไทรทันขอคำแนะนำการออกรถและแน ะนำตัวไปในตัวครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

มาตรฐาน กราบสวัสดีพี่ๆน้องๆชาวไทรทันขอคำแนะนำการออกรถและแน ะนำตัวไปในตัวครับ

ก่อนอื่นต้องขอสวัสดีพี่ๆชาวtritonclub ทุกท่านครับ ((พอดีไม่รู้ว่าจะไปแนะนำตัวไว้ที่ไหนก็เลยมากระทู้นี้เพราะจะถามเรื่องการออกรถด้วยพอดีน่ะครับ))
    ผมชื่อ กบครับอายุยี่สิบปี เรียนอยู่มหาวิทยาลัยรังสิต
    พื่นเพจริงๆอยู่พิษณุโลกจร้า ตอนนี้มีไทรทันพลัสแคป หนึ่งคัน แล้วก็ไทรทันสี่ประตู2.4 เบนซิลแต่ไม่ได้เอามาใช้จริงจังครับ รถที่บ้านเอาไว้ใช้งาน และผมกำลังจะใช้ ไทรทัน 4x4 4ประตู
    จำไม่ได้แล้วอ่าครับว่าการแนะนำตัวต้องมีอะไรบ้าง เอาไว้ขาดเหลืออะไรเรียกถามได้ครับผม กรอกข้อมูลส่วนตัวตามจริงเรียบร้อย ขาดตกตรงไหนหรือผมข้ามขันตอนอะไรไปรบกวนชี้แนะได้เลยนะครับติได้ตามสบาย

ขออนุญาติถามข้อสงสัยทีนะครับ

พอดีผมไปจองรถในงานมอเตอร์เอ็กโปรมาครับรุ่น tirton double cab 4x4 ltd สีขาวมุก ราคา 920000บาท
    ได้ขอแถมดังนี้ 1.ประกันภัยชั้น1และพรบ 2.ครอบมือโครมเมียม 3.นํ้ามัน2000บาท
    4.ฟิล์มลามิน่า 5.ผ้ายางปูพื่น 6.เคลื่อบสี
    7.กันสาด 8.กรอบป้าย 9.ครอบไฟท้ายครอบไฟเลี้ยวโครมเมียม
    10.กระบะลายเนอร์ 11.ค่าจดทะเบียน 12.ผ้าคลุมรถ
    13.กระจกมองมุม 14.GPS แยก
    ไม่ได้ส่วนลดเงินสดเลยสักกะบาท
    ผมก็เลยอยากถามพี่ๆว่าของแถมที่เขาให้มาคุ้มรึเปล่าครับควรจะโยกอะไรออกเอาอะไรเข้าดีครับผมอยากได้คุ้มที่สุด จะพูดกับเซลยังไงดีถ้าอยากได้ส่วนลดเงินสด สักหนึ่งหมื่นเป็นอย่างน้อยครับผม
    ตอนจองเขากยัดๆของแถมมาให้ขอส่วนลดเขาก็ไม่ให้แต่ก็จองไปแล้ว ตอนนี้ตั้งใจว่าจะไม่เอาจีพีเอสแล้วเพราะลืมไปว่าัวเองก็มีไอโพนถ้าใช้เนวิเกเตอร์ ไอโฟนก็ใช้แทนได้ ช่วยผมแนะนำเรื่องของแถมและวิธีการต่อรองกับเซลทีนะครับ

แล้วก็ผมลืมถามเซลไปจริงๆว่ารุ่นที่ผมจองเป็นไมเนอร์เชนจ์2013 รึเปล่ารู้แค่ว่ามันมีชุดคุมเครื่องซีดีที่พวงมาลัย เฉยๆ แล้วไมเนอร์เชนจ์2013 กับตัว2012 เป็นเครื่องตัวเดียวกันรึเปล่าครับ แล้วตัวที่ผมจองใช้ 2.5VGturbo 178แรงม้า เชื่อเพลิงดีเซลรึเปล่าอ่าครับรบกวนพี่ๆทีนะครับ เอาไวดีนึกคำถามได้เมื่อไหร่จะมาเพิ่มเติมนะครับ ขอบคุณมากครับ

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

มาตรฐาน ตอบ: กราบสวัสดีพี่ๆน้องๆชาวไทรทันขอคำแนะนำการออกรถและแน ะนำตัวไปในตัวครับ

ยินดีต้อนรับครับ น้ากบ

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

มาตรฐาน ตอบ: กราบสวัสดีพี่ๆน้องๆชาวไทรทันขอคำแนะนำการออกรถและแน ะนำตัวไปในตัวครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamyu ดูโพส
    ยินดีต้อนรับครับ น้ากบ
    น้องก็พอครับ 20เอง ยังไงขอฝากเนื่อฝากตัวด้วยนะครับ้นาแจ๊ค

ข้อมูลกระทู้