หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 33

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

มาตรฐาน เจอตำรวจตรวจไตรตั้น

เมื่อหัวค่ำล้างรถเสร็จจากบ้านแพ้ว วิ่งไปองค์พระปฐมเจดีย์ มุ่งไปงานกาชาติกะว่าจะไปหาซื้อกรอบป้ายทะเบียนใหม่
    (งานวันนี้คงเป็นวันสุดท้ายร้านประดับยนต์เก็บของกลับไปหมดล่ะ ถือซะว่าขับรถเล่น)

วิ่งเส้นบ้านแพ้ว-พระปะโทน ระหว่างเดินทางเจออุบัติเหตุรถเสยตรูดกันกำลังเคลียร์ประกัน ช่วงก่อนถึงป้อมปฐมอโศก
    เห็นไฟแว๊บๆๆๆ ทีแรกไอ่เราก็คิดว่าคงชนหนักมีเจ้าหน้าที่มาเก็บซาก พอขับถึงจุดเกิดเหตุ อ่าววว ชนเล็กนี่หว่ากระโปรงท้ายรถเก๋งเผยอขึ้นมาหน่อยนึง

พอเลยจุดนั้นมาแล้วก็สงสัยว่า เอ... ทำไมรถยังติดอยู่หว่า???
    ขับตามๆกันมา เป๊ะเลย เจอด่านปฐมอโศกอันลือลั่นเข้าให้ล่ะ

โบกผมไปจอดซ้ายให้ลงรถขอค้นตัว เราก็บริสุทธิ์ใจครับค้นเลยเต็มที่..
    ทันไดนั้นเอง ก็มีคุณตำรวจอีกหนึ่งนายโผล่หน้ามุดเข้ามาจากอีกฝั่งประตูแล้วพูดว่า
    "คนขับรถรุ่นนี้หน้าตาดีทุกคนจริงๆ"
    ผมหัวเราะเลย แล้วบอก
    "พูดงี้พี่ก็ขับไทรทั่นเหมือนกันอ่ะดิ?"
    คุณตำรวจบอก
    "แน่นอนอยู่แล้ว"

ไม่รู้ว่าคุณตำรวจที่ขอตรวจค้นรถผมวันนี้ เป็นสมาชิกอยู่คลับเราหรือเปล่าครับ ถ้ามีลอกอินอยู่บ้านเดียวกันแสดงตัวหน่อยเร๊วววว 555

ปล. รถที่เสยกันคาดว่าจะเห็นด่านแล้วเบรคกระทันหัน
    ปล.2 ตอนที่ผมกำลังจะขึ้นรถ มีรถที่เห็นด่านแล้วเลี้ยวกลับ เจ้าหน้าที่บอก เฮ้ยๆ ตามสิ๊ หนีไปแล้ว
    ผมผ่านด่านมาได้โดยยอมให้ค้นและไม่เสียเงิน(ตามเสียงร่ำลือ)เลยสักบาท ถ้าบริสุทธิ์ใจก็ให้ความร่วมมือเถิดครับ ตำรวจเค้าทำตามหน้าที่เค้า

User ID
    38456
    Status
    โพส
    231

มาตรฐาน ตอบ: เจอตำรวจตรวจไตรตั้น

User ID
    5575
    Status
    โพส
    891

มาตรฐาน ตอบ: เจอตำรวจตรวจไตรตั้น

ผมโดนประจำตอนกลับบบ้านนอก ค้นรถ ตรวจฉี่ ผ่านครับ

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TONPLUS M12 ดูโพส
    น้าคือตำรวจคนนั้นหรือเปล่าเนี่ย 555

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TONPLUS M12 ดูโพส
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pphundongyang ดูโพส
    ผมโดนประจำตอนกลับบบ้านนอก ค้นรถ ตรวจฉี่ ผ่านครับ
    หัวเราะอย่างนี้ น่าจะใช่ ออกมาแสดงความบริสุทธ์ด่วนครับ

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

เขาทำตามหน้าที่ของเขา เราทำตามหน้าของเรา

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

จริงครับ เราบริสุทธิ์ก็ให้เค้าค้นๆไปเถอะครับ แต่ก็ต้องคอยดูด้วยนะครับ อิอิ

TTC-00874 TTC-Member
    User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

ผมเคยเจอตอนป้ายแดง ที่สีดา ท่านเจ้าหน้าที่ขอตรวจเล่ม เสร็จแล้วก็ถามว่า รถสวยนะเนี่ย แมกดุดัน นะ ถามต่ออีกว่า ขับนิ่มมั้ย ผมบอกไปว่า สุดยอดนิ่มมาก แล้วเขาถามอีกว่า เปลืองน้ำมันมั้ย ผมตอบว่า นิดหน่อยอืดนิดหน่อย สุดท้ายพี่เขาบ่นพรึมพรำ ผมกำลังจะไปจอง แคบ แต่เห็นรถน้องแล้วเปลี่ยนใจเป็น 4 ประตูดีกว่า

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mai_love ดูโพส
    ผมเคยเจอตอนป้ายแดง ที่สีดา ท่านเจ้าหน้าที่ขอตรวจเล่ม เสร็จแล้วก็ถามว่า รถสวยนะเนี่ย แมกดุดัน นะ ถามต่ออีกว่า ขับนิ่มมั้ย ผมบอกไปว่า สุดยอดนิ่มมาก แล้วเขาถามอีกว่า เปลืองน้ำมันมั้ย ผมตอบว่า นิดหน่อยอืดนิดหน่อย สุดท้ายพี่เขาบ่นพรึมพรำ ผมกำลังจะไปจอง แคบ แต่เห็นรถน้องแล้วเปลี่ยนใจเป็น 4 ประตูดีกว่า
    สรุปรอดได้เพราะรถมันดี ว่างั้นเถอะ ฮิฮิ

TTC-01419 TTC-Member
    User ID
    7377
    Status
    โพส
    676

รถดี คนขับหล่อ ผ่านสบายๆครับน้า

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sawang ดูโพส
    รถดี คนขับหล่อ ผ่านสบายๆครับน้า
    แต่ถ้ารถดี คนขับสวยละก็.... คงต้องจอดนานนะ 55+

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

รถเค้าดีจริงๆ

TTC-00874 TTC-Member
    User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

คันเก่า โหลดเตี้ย พี่ตำหนวดสะระบุรี กล่าวหาว่า รถขน คนต่างด้าว แมร่ง....

TTC-05235 TTC-Member
    User ID
    40719
    Status
    โพส
    609

ไปเที่ยวชายแดน(สังขละบุรี)ขากลับโดนตรวจเป็นสิบด่านเลย ผ่านตลอดไม่มีปัญหาแต่ว่า เขาชมกันทุกด่านเลยว่า....รถสวยดีนะ ไปได้ๆ

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

ผมโดน พี่ตำรวจชมรถสวยดี ขับดีไม๊ รุ่นนี้คนใช้เยอะนะ เราก็ใจชื้น มันคงไม่มีอะไรแล้ว. แต่เจอคำถามสุดท้ายนี่ซิเสียว!!!!ดันถามว่า"วัดแอลกอฮอล หน่อยดีไม๊"

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

​ออกมา 6-7 ปีแล้ว ไทรทันเริ่มชินตาประชาชีทั่วๆ ไปครับ สมัยก่อนถ้าตาไม่ถึงก็บอกว่ารถไรวะ ยังกะปลัดขิก 555

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

คนขับรุ่นนี้หน้าตาดีจริงๆครับ ยืนยัน 555+

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ I_Chol ดูโพส
    ผมโดน พี่ตำรวจชมรถสวยดี ขับดีไม๊ รุ่นนี้คนใช้เยอะนะ เราก็ใจชื้น มันคงไม่มีอะไรแล้ว. แต่เจอคำถามสุดท้ายนี่ซิเสียว!!!!ดันถามว่า"วัดแอลกอฮอล หน่อยดีไม๊"

TTC - 3598 TTC-Member
    User ID
    15150
    Status
    โพส
    767

งั้นรถผมก้อสวยด้วยซิครับ 5555

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 3T_MUN_D ดูโพส
    งั้นรถผมก้อสวยด้วยซิครับ 5555
    รถสวย+คนขับหน้าดาดีทุกคันครับ อิอิ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้