หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 33 จากทั้งหมด 33

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    34109
    Status
    โพส
    83

มาตรฐาน ตอบ: เจอตำรวจตรวจไตรตั้น

หล่อทั้งรถทั้งคนอยู่แล้น บ้านเรา 555

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

มาตรฐาน ตอบ: เจอตำรวจตรวจไตรตั้น

ผมเคยโดนเรียกตอนป้ายแดง ข้อหา ป้ายแดงเป็นรถทดลองใช้ ห้ามบรรทุกของ ถึงกับงง คุยกันอยู่พักนึง ดูท่าก็รู้ว่าจะเอาตังค์ แต่ผมไม่ให้ เพราะข้อหามันปัญญาอ่อนเกินไป
    ก็เลยโชว์ของลับ ตำรวจก็เลยเอ๋อแป๊บนึง แล้วก็พูดว่า แล้วก็ไม่บอกว่าพวกเดียวกัน เชิญครับลูกพี่ แค่นี้แหละแล้วก็ไม่เคยโดนเรียกอีกเลย

เอวังก็มีด้วยประการฉะนี้

User ID
    35269
    Status
    โพส
    48

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ poy_ae ดูโพส
    ผมเคยโดนเรียกตอนป้ายแดง ข้อหา ป้ายแดงเป็นรถทดลองใช้ ห้ามบรรทุกของ ถึงกับงง คุยกันอยู่พักนึง ดูท่าก็รู้ว่าจะเอาตังค์ แต่ผมไม่ให้ เพราะข้อหามันปัญญาอ่อนเกินไป
    ก็เลยโชว์ของลับ ตำรวจก็เลยเอ๋อแป๊บนึง แล้วก็พูดว่า แล้วก็ไม่บอกว่าพวกเดียวกัน เชิญครับลูกพี่ แค่นี้แหละแล้วก็ไม่เคยโดนเรียกอีกเลย

เอวังก็มีด้วยประการฉะนี้
    ของลับอะไร

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

เคยเจอ 2 หน (แถวใต้สะพานคลองตัน กับ เส้นตัดผ่าน rca) บริสุทธิ์แน่นอนไม่ได้ทำผิดอะไร ไหงลงไปให้พี่แกตรวจ แกจับแขนไขว้หลัง ดันพิงรถ ขอตรวจยา นึกในใจแม่งจะยัดยาตรูป่าววะ สงสัยหน้าเราเหมือนโจรแน่ๆ ทำเกินไปป่าว เลยบอกจะตรวจอะไร เดี๋ยวรื้อให้ดูเอง ไม่ต้องล้วง + ต้องแสดงบัตรเบ่งหน่อย มันถึงจะกลัวว...... เล่นซะเจ็บชิบ

User ID
    35658
    Status
    โพส
    28

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ youjea ดูโพส
    เมื่อหัวค่ำล้างรถเสร็จจากบ้านแพ้ว วิ่งไปองค์พระปฐมเจดีย์ มุ่งไปงานกาชาติกะว่าจะไปหาซื้อกรอบป้ายทะเบียนใหม่
    (งานวันนี้คงเป็นวันสุดท้ายร้านประดับยนต์เก็บของกลับไปหมดล่ะ ถือซะว่าขับรถเล่น)

วิ่งเส้นบ้านแพ้ว-พระปะโทน ระหว่างเดินทางเจออุบัติเหตุรถเสยตรูดกันกำลังเคลียร์ประกัน ช่วงก่อนถึงป้อมปฐมอโศก
    เห็นไฟแว๊บๆๆๆ ทีแรกไอ่เราก็คิดว่าคงชนหนักมีเจ้าหน้าที่มาเก็บซาก พอขับถึงจุดเกิดเหตุ อ่าววว ชนเล็กนี่หว่ากระโปรงท้ายรถเก๋งเผยอขึ้นมาหน่อยนึง

พอเลยจุดนั้นมาแล้วก็สงสัยว่า เอ... ทำไมรถยังติดอยู่หว่า???
    ขับตามๆกันมา เป๊ะเลย เจอด่านปฐมอโศกอันลือลั่นเข้าให้ล่ะ

โบกผมไปจอดซ้ายให้ลงรถขอค้นตัว เราก็บริสุทธิ์ใจครับค้นเลยเต็มที่..
    ทันไดนั้นเอง ก็มีคุณตำรวจอีกหนึ่งนายโผล่หน้ามุดเข้ามาจากอีกฝั่งประตูแล้วพูดว่า
    "คนขับรถรุ่นนี้หน้าตาดีทุกคนจริงๆ"
    ผมหัวเราะเลย แล้วบอก
    "พูดงี้พี่ก็ขับไทรทั่นเหมือนกันอ่ะดิ?"
    คุณตำรวจบอก
    "แน่นอนอยู่แล้ว"

ไม่รู้ว่าคุณตำรวจที่ขอตรวจค้นรถผมวันนี้ เป็นสมาชิกอยู่คลับเราหรือเปล่าครับ ถ้ามีลอกอินอยู่บ้านเดียวกันแสดงตัวหน่อยเร๊วววว 555

ปล. รถที่เสยกันคาดว่าจะเห็นด่านแล้วเบรคกระทันหัน
    ปล.2 ตอนที่ผมกำลังจะขึ้นรถ มีรถที่เห็นด่านแล้วเลี้ยวกลับ เจ้าหน้าที่บอก เฮ้ยๆ ตามสิ๊ หนีไปแล้ว
    ผมผ่านด่านมาได้โดยยอมให้ค้นและไม่เสียเงิน(ตามเสียงร่ำลือ)เลยสักบาท ถ้าบริสุทธิ์ใจก็ให้ความร่วมมือเถิดครับ ตำรวจเค้าทำตามหน้าที่เค้า
    ผมเคยเจอตำรวจแซวแถวถนนมาลัยแมนก่อนขึ้นสะพานข้ามทางรถไฟตอนนั้นเป็นป้ายแดง ผมลดกระจกลงตำรวจแซว งวดนี้อย่าลืมแทงนะเลขสวยดี 555

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ anu2535 ดูโพส
    ของลับอะไร
    ความลับจร้า 555555

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

ผมโชคดีกว่า
    ตอนนั้นป้ายแดง วิ่งเส้นอีสาน ช่วงลงมอบ้านไผ่
    เจอด่านม๋าต๋า โบกให้จอด
    รถผมขนของเต็ม คลุมผ้าใบมิดชิดไม่เลยขอบกระบะ แต่แซงขวาขึ้นมอมาตบซ้ายตรงนั้นพอดี

ทันทีที่เปิดกระจกคุณตอรอเดินมายกมือวันทะยาหัดเยอรมันตะวันแดง
    คำแรกที่พูดกับผมคือ

"ไทรทันรถแรงนะเนี่ย เหยียบนิดเดียวก็พุ่งแล้ว!"

ผมพูดในใจ "
    เข๊้! รถตู 2.4 LPG ป้ายแดงๆ ยังไม่ได้อุด EGR ตั้งแต่ออกรถมาไ่ม่ถึงเดือนเนี่ย
    ยังไม่เคยเหยียบเกิน 100 Km/h เลย อีกอย่าง 4G64 เดิมๆ มันแรงตรงไหน ๕๕๕"

สุดท้ายเจอข้อหารถแรงไป 100 บาทไทย แบบงงๆ ครับ *-*

User ID
    38414
    Status
    โพส
    152

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iamday ดูโพส
    ผมโชคดีกว่า
    ตอนนั้นป้ายแดง วิ่งเส้นอีสาน ช่วงลงมอบ้านไผ่
    เจอด่านม๋าต๋า โบกให้จอด
    รถผมขนของเต็ม คลุมผ้าใบมิดชิดไม่เลยขอบกระบะ แต่แซงขวาขึ้นมอมาตบซ้ายตรงนั้นพอดี

ทันทีที่เปิดกระจกคุณตอรอเดินมายกมือวันทะยาหัดเยอรมันตะวันแดง
    คำแรกที่พูดกับผมคือ

"ไทรทันรถแรงนะเนี่ย เหยียบนิดเดียวก็พุ่งแล้ว!"

ผมพูดในใจ "
    เข๊้! รถตู 2.4 LPG ป้ายแดงๆ ยังไม่ได้อุด EGR ตั้งแต่ออกรถมาไ่ม่ถึงเดือนเนี่ย
    ยังไม่เคยเหยียบเกิน 100 Km/h เลย อีกอย่าง 4G64 เดิมๆ มันแรงตรงไหน ๕๕๕"

สุดท้ายเจอข้อหารถแรงไป 100 บาทไทย แบบงงๆ ครับ *-*
    แซวกันเล่น
    ลงมอ < ลงเนิน
    ขึ้นมอ < ขึ้นเนิน
    เหอะๆๆๆ
    คนใต้

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

รถก็ไม่ค่อยหล่อ คนขับยิ่งไม่หล่อ แต่ก็ผ่านครับ เพราะเราจิงใจกะพี่ๆตำรวจ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ umeshu ดูโพส
    แซวกันเล่น
    ลงมอ < ลงเนิน
    ขึ้นมอ < ขึ้นเนิน
    เหอะๆๆๆ
    คนใต้
    ใต้สาราคาม ย่าโสทอน เด้อ..ครับเด้อ

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

ฮาาาาาาาาาาาาา...สมาคม....ชมกัน....เอง.............ฮิ๊ววววววววววววววว...

User ID
    37779
    Status
    โพส
    288

ถนนเส้นพระประโทน-บ้านแพ้ว เขาตั้งเป็นประจำตลอดโดยเฉพาะวันเสาร์อาทิตย์ ล่าสุดเรียกตรวจฉี่ เสียเวลาร่วม2ชั่วโมงไม่มีน้ำให้ตรวจ... ก็เพิ่งเข้าห้องน้ำที่ดอนยายหอมพอออกมาไม่ทันไรเจอตรวจ กรรมของผมเยี่ยวไม่ออก สุดท้ายหมดน้ำของคุณตำรวจ2ขวด... คุณเขาบอกว่าอย่าลีลาเล่นยาก็บอกมา...ดูเอา...
    ด่านนี้เขาตั้งประจำนะครับรถติดมาก
    หลีกเลี่ยงได้ก็เลี่ยงนะครับ...โดยเฉพาะวันอาทิตย์ตอนเย็น...

User ID
    38988
    Status
    โพส
    184

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mai_love ดูโพส
    คันเก่า โหลดเตี้ย พี่ตำหนวดสะระบุรี กล่าวหาว่า รถขน คนต่างด้าว แมร่ง....
    หน้าตา บ่งบอกเลยหรอน้า อิอิ (ล้อเล่นนะคับ)

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้