สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

กระทู้: ขอสวัสดีและฝากเนื่อฝากตัวด้วยครับผม มีคำถามมาฝากด้วยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

Talking ขอสวัสดีและฝากเนื่อฝากตัวด้วยครับผม มีคำถามมาฝากด้วยครับ

ก่อนอื่นต้องขอสวัสดีพี่ๆชาวtritonclub ทุกท่านครับ ((พอดีไม่รู้ว่าจะไปแนะนำตัวไว้ที่ไหนก็เลยมากระทู้นี้เพราะจะถามเรื่องการออกรถด้วยพอดีน่ะครับ))
    ผมชื่อ กบครับอายุยี่สิบปี เรียนอยู่มหาวิทยาลัยรังสิต
    พื่นเพจริงๆอยู่พิษณุโลกจร้า ตอนนี้มีไทรทันพลัสแคป หนึ่งคัน แล้วก็ไทรทันสี่ประตู2.4 เบนซิลแต่ไม่ได้เอามาใช้จริงจังครับ รถที่บ้านเอาไว้ใช้งาน และผมกำลังจะใช้ ไทรทัน 4x4 4ประตู
    จำไม่ได้แล้วอ่าครับว่าการแนะนำตัวต้องมีอะไรบ้าง เอาไว้ขาดเหลืออะไรเรียกถามได้ครับผม กรอกข้อมูลส่วนตัวตามจริงเรียบร้อย ขาดตกตรงไหนหรือผมข้ามขันตอนอะไรไปรบกวนชี้แนะได้เลย นะครับติได้ตามสบาย

ก่อนหน้านี้เคยสำผัส 4WD มาจริงๆก็ตอนยุคที่ยังไม่มีไทรทัน ก็คือสตาร์ด้าไงครับอิอิ เคยลองๆขับของพ่อ ผมหลงไหลในคำว่ามิสซูมากๆครับ โดยเฉพาะกระบะ ที่บ้านมีมาตั้งแต่ รถ6ล้อ แล้วก็ไซร์โคลน สตาร์ด้า3คันหายไป1 ขาย1 แล้วก็ไทรทัน4ประตูพลัสเบนซิล แล้วก็เมก้าแคปพลัส และกำลังจะมีสมาชิกมาเพิ่มคือ ไทรทัน4*4 4ประตูครับผม

ขออนุญาติถามข้อสงสัยทีนะครับ

พอดีผมไปจองรถในงานมอเตอร์เอ็กโปรมาครับรุ่น tirton double cab 4x4 ltd สีขาวมุก ราคา 920000บาท
    ได้ขอแถมดังนี้ 1.ประกันภัยชั้น1และพรบ 2.ครอบมือโครมเมียม 3.นํ้ามัน2000บาท
    4.ฟิล์มลามิน่า 5.ผ้ายางปูพื่น 6.เคลื่อบสี
    7.กันสาด 8.กรอบป้าย 9.ครอบไฟท้ายครอบไฟเลี้ยวโครมเมียม
    10.กระบะลายเนอร์ 11.ค่าจดทะเบียน 12.ผ้าคลุมรถ
    13.กระจกมองมุม 14.GPS แยก
    ไม่ได้ส่วนลดเงินสดเลยสักกะบาท
    ผมก็เลยอยากถามพี่ๆว่าของแถมที่เขาให้มาคุ้มรึเปล่าค รับควรจะโยกอะไรออกเอาอะไรเข้าดีครับผมอยากได้คุ้มที ่สุด จะพูดกับเซลยังไงดีถ้าอยากได้ส่วนลดเงินสด สักหนึ่งหมื่นเป็นอย่างน้อยครับผม
    ตอนจองเขากยัดๆของแถมมาให้ขอส่วนลดเขาก็ไม่ให้แต่ก็จ องไปแล้ว ตอนนี้ตั้งใจว่าจะไม่เอาจีพีเอสแล้วเพราะลืมไปว่าัวเ องก็มีไอโพนถ้าใช้เนวิเกเตอร์ ไอโฟนก็ใช้แทนได้ ช่วยผมแนะนำเรื่องของแถมและวิธีการต่อรองกับเซลทีนะค รับ

แล้วก็ผมลืมถามเซลไปจริงๆว่ารุ่นที่ผมจองเป็นไมเนอร์ เชนจ์2013 รึเปล่ารู้แค่ว่ามันมีชุดคุมเครื่องซีดีที่พวงมาลัย เฉยๆ แล้วไมเนอร์เชนจ์2013 กับตัว2012 เป็นเครื่องตัวเดียวกันรึเปล่าครับ แล้วตัวที่ผมจองใช้ 2.5VGturbo 178แรงม้า เชื่อเพลิงดีเซลรึเปล่าอ่าครับรบกวนพี่ๆทีนะครับ เอาไวดีนึกคำถามได้เมื่อไหร่จะมาเพิ่มเติมนะครับ ขอบคุณมากครับ

User ID
    39747
    Status
    โพส
    316

มาตรฐาน ตอบ: ขอสวัสดีและฝากเนื่อฝากตัวด้วยครับผม มีคำถามมาฝากด้วยครับ

ผมก็มือใหม่เหมือนกัน มีความต้องการแบบเดียวกับเจ้าของกระทู้เลย อยากได้ของแถมเพิ่ม และจดทะเบียนฟรีไม่รู้ว่าจะได้หรือเปล่า ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

มาตรฐาน ตอบ: ขอสวัสดีและฝากเนื่อฝากตัวด้วยครับผม มีคำถามมาฝากด้วยครับ

ประกันภัย และ พรบ พ่นกันสนิม มีมาให้ทุกคันอยู่แล้วครับ จากประสบการณ์ที่ผมออกรถมา ผมทำเช่นนี้ครับ ถามเซลล์ว่าของแถมชิ้นไหนราคาเท่าไร แล้วจดราคาไว้ เสร็จแล้วบอกเซลล์ว่า ไม่เอาของให้เอาเป็นเงินสดแทน (เซลล์ชอบตีของมาราคาสูงกว่าปกติอยู่แล้ว) ยังไงก็ลองหักคอดูหน่อยละกันครับ

พวกของแต่ง ไปเดินวรจักร ก็ได้ของแต่งเพียบ ถูกและดีด้วยครับแถมถูกใจเราด้วยครับ

ปล.ควรเอาไลน์เนอร์ของมิตซูบิชิเป็นของแถม ให้เขาใส่มาเลยครับ

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

ปกติไลน์เนอร์ที่แถมไม่ใช้ของมิสซูหรอครับ ว่าแต่ถ้าผมเอากระจกมองมุมด้วยอ่าครับ เอาออกดีมั้ย กลัวว่าต้องเจาะตัวถังรถ

User ID
    25116
    Status
    โพส
    830

ต้องเจาะเพื่อยึดน็อตครับ แต่ สวยดีครับ ยินดีต้อนรับครับ

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

มันเจาะแก้มใช้มั้ยอ่าครับ ไม่ใช้เจาะฝาเหมือนตัวอื่นใช้มั้ยอ่า พี่ๆว่าคุ้มรึเปล่าครับ

User ID
    9482
    Status
    โพส
    564

ยินดีต้อนรับครับ...
    ของแถมผมว่า แล้วแต่พอใจ...ลองไปถามหลายๆ 0 ดู ครับ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ifrog ดูโพส
    มันเจาะแก้มใช้มั้ยอ่าครับ ไม่ใช้เจาะฝาเหมือนตัวอื่นใช้มั้ยอ่า พี่ๆว่าคุ้มรึเปล่าครับ
    เจาะแก้มครับ ได้สวย ใช้งานจริงพอได้ เจาะ 2 รูเล็กๆ ไม่ใช่เรื่องใหญ่ใส่แล้วจะชอบ ผมว่าของไทรทันจริงๆ สวยกว่าที่เอาของวีโก้มาใส่ครับ ที่มองได้ 2 ด้าน แต่ขาดความสวยและลงตัวกับเส้นสายที่พริ้วไหว สรุป อยู่ที่เราชอบครับ

​ยินดีต้อนรับเข้าสู่บ้านที่อบอุ่นเป็นกันเองครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

กระจกมองมุมผมก็ใส่ของไทรทัน เอาสวย ไม่เน้นใช้งาน เพราะที่ใส่มาก็ไม่ค่อยได้มองเลย
    เจาะ สองรู 11มิล พอได้เสียว..

ต้องดูด้วยครับว่าดอกเบี้ยเท่าไหร่ ของแถมน้อยเพราะดอกถูกก็เป็นได้ ของผมไม่เน้นของแถม แต่งเองดีกว่า
    1.ประกันภัยชั้น1 พรบ.
    2.ฟิล์ม
    3.กันสาด
    4.กรอบป้าย Ralli

5.ลายเนอร์
    6.ค่าจดทะเบียน
    7.ส่วนลด 3.5 หมื่น

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

ขอบคุณมากเลยครับน้าๆว่าแต่ผมจองไปแล้วน่ะสิ ถ้าอยากได้แบบน้าด้านบนนี้จะคุ้มกว่าของผมหรอครับ หรือว่ายังไงอ่า
    แล้วส่วนใหญ่เขาใส่กันมั้ยอ่าครับกระจกมองมุมอ่า ถ้าไม่แต่ไปทางออฟโรดแบบหนักๆ หรือใช้แค่ล้อเดิมยางเดิมมันจะสวยมั้ยอ่าครับ แล้วถ้าวันนึงเบื่อจะถอดออกมันก็เป็นรูๆน่ะสิครับใช้มั้ยอ่า หรือต้องซื่อแก้มเปลี่ยนเอาเลย

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ช้างน้อย ดูโพส
    ต้องดูด้วยครับว่าดอกเบี้ยเท่าไหร่ ของแถมน้อยเพราะดอกถูกก็เป็นได้ ของผมไม่เน้นของแถม แต่งเองดีกว่า
    1.ประกันภัยชั้น1 พรบ.
    2.ฟิล์ม
    3.กันสาด
    4.กรอบป้าย Ralli

5.ลายเนอร์
    6.ค่าจดทะเบียน
    7.ส่วนลด 3.5 หมื่น
    ดอก 1.59 4ปี กับ1.99 5ปีกำลังมอง2แบบนี้อ่าครับยังไม่ได้ตกลงกะเซลจริงๆแต่จองไปแล้ว ของแถมขอแบบน้าจะคุ้มกว่าใช้มั้ยอ่าครับ แต่จะขอเซลยังไงดีอ่า พอมีคำพูดมั้ยอ่าครับ อิอิ

จองไปแล้ว น่าจะยากนะครับ ลองขอค่าจดทะเบียนเพิ่มดูครับ

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

ค่าจดทะเบียนได้แล้วครับ แต่พี่ๆว่าคุ้มมั้ยอ่า

User ID
    26007
    Status
    โพส
    15

กระจกมองมุม สำหรับไทรทันผมคิดว่าไม่ค่อยจำเป็นครับ เพราะกระจกมองข้างจะเว้าลงทำให้มองเห็นขอบล้อหลัง ซึ่งผมว่าเป็นข้อดีของรุ่นนี้เลยล่ะ

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ james172 ดูโพส
    กระจกมองมุม สำหรับไทรทันผมคิดว่าไม่ค่อยจำเป็นครับ เพราะกระจกมองข้างจะเว้าลงทำให้มองเห็นขอบล้อหลัง ซึ่งผมว่าเป็นข้อดีของรุ่นนี้เลยล่ะ
    ครับผมแล้วถ้าไม่เอากระจกมองมุมเอาอะไรแทนดีอ่าครับ พี่ๆที่ออกรถกันมาเขามีกรองแอร์มาให้มั้ยอ่าครับ แล้วถ้าเซลไม่ยอมให้ ซื่อแพงมั้ยครับ

ข้อมูลกระทู้