หน้า 1 จากทั้งหมด 13 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 249

กระทู้: กองทุนเพื่อน้องเบิร์ดในโลกไร้เสียง...อยากบอกว่ารัก พ่อ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

มาตรฐาน กองทุนเพื่อน้องเบิร์ดในโลกไร้เสียง...อยากบอกว่ารัก พ่อ

ช่วยแชร์ให้ด้วย หรือจะร่วมบริจากก็ยินดีครับถือว่าทำบุญกับน้องเบิร์ดครับ

เด็กชาย รัฐศักดิ์ ฉบังกลาง
    อายุ 7ขวบ นักเรียนโรงเรียนบ้านหนองจอก ต โป่งตาลอง อ ปากช่อง
    จ นครราชสีมา

มีภวาวะสติปัญญาบกพร่อง ไม่สามารถพูดเป็นประโยคใด้เนื่องจากเกิดอุบัติเหตุโดนรถทับบริเวณศีษะจึงมีผลต่อการพัฒนาของสมองเท่ากับเด็ก 3 ขวบ พูดใด้ทีละคำ ไม่สามารถตอบโต้เป็นประโยคใด้
    แม้แต่คำว่า
    ผมรักพ่อกับแม่ ยังไม่เคยออกจากปากของน้องเบิร์ดเลยครับ

การรักษาของน้องเบิร์ดก็ตามมีตามเกิดครับเพราะครอบครัวของน้องเบิร์ดมีฐานะอยากจนมากๆแค่จะใช้จ่ายในแต่ละวันก็ไม่พอใช้แล้วครับ ถ้าวันใหนพ่อกับแม่ไม่ออกไปรับจ้าง ก็ไม่มีเงินที่จะมาชื้อข้าวปลาอาหารให้ลูกกิน ใหนจะค่ารักษาน้องเบิร์ดอีก ถ้าน้องเบิร์ดไม่ใด้รับการรักษา อาจจะเป็นใบ้ก็ใด้

จึงอยากเรียนเชิญให้ผู้ใหญ่ใจดีช่วย ค่ารักษา ค่าเดินทางไปหาหมอแต่ละครั้งซึ่งเปนเงินไม่น้อยทีทางครอบครัวน้องเบิร์ดจาหามาใด้ อยากให้น้องเบิร์ดหายเปนปกติ พูดใด้แบบเด็กคนอื่นครับ

โดยบริจากใด้ที่
    ธนาคาร กรุงไทย สาขาปากช่อง
    กองทุนช่วยเหลือ เด็กชาย รัฐศักดิ์ ฉบังกลาง
    เลขที่บัญชี 3030566250
    หรือติดต่อ
    0872469773 นาย บัณฑิต วงค์อามาตร ผอ โรงเรียนบ้านหนองจอก
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย NN mobile : 12-12-2012 เมื่อ 23:28

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

มาตรฐาน ตอบ: แค่อยากพูด........ผมรักพ่อกับแม่ครับ

ผมเจอเด็กคนที่ตอนไปเลี้ยงข้าว โรงเรียนบ้านหนองจอก โดยไม่รู้ว่าน้องเบิร์ดพูดไม่ใด้

อ้าวเบิร์ดใมกินแต่ข้าว ไม่กินไก่ทอดละ
    เบิร์ดตอบ เก็บ....................บ้าน................................แม่
    ผมหันไปถามคุณครู น้องเค้าว่าอะใรครับ
    ครูตอบ น้องเบิร์ดจะเก็บไก่ทอดกลับไปให้พ่อกับแม่ที่บ้าน
    ผมกับพูดไม่ออกเลยครับ
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย NN mobile : 12-12-2012 เมื่อ 22:39

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

มาตรฐาน ตอบ: แค่อยากพูด........ผมรักพ่อกับแม่ครับ

กลับมาจากงานเลี้ยงข้าวผมใด้คุยกะน้าๆในคลับว่าเอาใง
    ทำให้ต้องกลับไปหาน้องเบิร์ดอีกครั้งเพื่อดูความเปนอยู่ของน้องเบิร์ด

บ้านน้องเบิร์ดหลังเก่า เปนเพิงสังกะสีเก่าสีเหลียม แค่รถเรายังจอดไม่ใด่เลยครับ
    หลังเปนปูน ก็ใด้จากโครงการบ้านฟรี80พรรษาในหลวง
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย NN mobile : 12-12-2012 เมื่อ 23:00

User ID
    5575
    Status
    โพส
    891

ชื่อ:  PB280286.jpg
ครั้ง: 1094
ขนาด:  345.7 กิโลไบต์ชื่อ:  PB280288.jpg
ครั้ง: 1088
ขนาด:  335.3 กิโลไบต์ชื่อ:  PB280289.jpg
ครั้ง: 1089
ขนาด:  341.4 กิโลไบต์ชื่อ:  PB280290.jpg
ครั้ง: 1064
ขนาด:  193.5 กิโลไบต์ชื่อ:  PB280292.jpg
ครั้ง: 1060
ขนาด:  208.2 กิโลไบต์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pphundongyang : 12-12-2012 เมื่อ 22:59

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

ผมก็เริ่มคิดเอาใงดี ปล่อยใว้แบบนี้ไม่ใด้แน่ ก็เลยเข้าไปช่วยชุดแรก เปนของใช้ประจำวัน ของยังชีพต่างๆ โดยมีน้ากอฟร์ กับน้าโจ้ เปนเพื่อนเดินทาง

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

น้าๆท่านใดจะร่วมบริจาก ให้น้องเบิร์ดก็ยินดีนะครับ

โดยบริจากใด้ที่
    ธนาคาร กรุงไทย สาขาปากช่อง
    กองทุนช่วยเหลือ เด็กชาย รัฐศักดิ์ ฉบังกลาง
    เลขที่บัญชี 3030566250

กราบขอบพระคุณมากๆเลยครับ

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

ส่วนการรักษา อาการของน้องเบิร์ด ผมกับน้าโจ้ จะติดตามผลอย่างต่อเนื่องครับ

ผมอยากให้น้องเบิร์ดใด้แบบเด้กๆคนอื่นๆครับ

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

สุดยอดครับ

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

สุดยอดครับน้า

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

ช่วยๆกันแชร์ให้ผมด้วนะครับ
    น้าๆทีใจดีก็ร่วมบริจากใด้ก็ยินดีครับ วันที่19 ธันวานี้น้องเบิร์กเต้องเดินทางไปรักษา แต่ยังไม่มีทุนเลยครับ
    ขอบคุณครับ

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

เยี่ยมมากเลยครับ

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

สุดยอดดดด..

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

ผมกับน้าโจ้จะค่อยติดตามการรักษาของน้องเบิร์ดอย่างต่อเนื่อง

โดย มีกองทุนช่วยเหลือ เด็กชาย รัฐศักดิ์ ฉบังกลาง

คอยสนับสนุน ค่ารักษา

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

ไอ้พวกที่เหลือกินเหลือใช้ก็ไม่รู้จะเอาเงินทำอะไร...ก็ไปจัดคอนเสิร์ตกินเหล้ากินเบียร์กันบนป่าบนเขาให้เสียธรรมชาติ...
    ส่วนคนไม่มีจะกินก็อดอยากปากแห้งไร้คนดูแล...ดีครับน้าหนุ่มที่ยังเสียสละเวลาแบ่งปันให้กับคนที่ไม่มีโอกาสได้มีชีวิตดีขึ้น

ผมจะช่วยแชร์นะครับ...เล็กๆน้อยๆก็จะช่วยสมทบทุนให้กับน้องเค้านะครับ

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ohm4door ดูโพส
    สุดยอดครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Joe043 ดูโพส
    สุดยอดครับน้า
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NANEK_BW ดูโพส
    เยี่ยมมากเลยครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamyu ดูโพส
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ namwhanyo@hotmail.com ดูโพส
    สุดยอดดดด..
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Chaphat ดูโพส
    ไอ้พวกที่เหลือกินเหลือใช้ก็ไม่รู้จะเอาเงินทำอะไร...ก็ไปจัดคอนเสิร์ตกินเหล้ากินเบียร์กันบนป่าบนเขาให้เสียธรรมชาติ...
    ส่วนคนไม่มีจะกินก็อดอยากปากแห้งไร้คนดูแล...ดีครับน้าหนุ่มที่ยังเสียสละเวลาแบ่งปันให้กับคนที่ไม่มีโอกาสได้มีชีวิตดีขึ้น

ผมจะช่วยแชร์นะครับ...เล็กๆน้อยๆก็จะช่วยสมทบทุนให้กับน้องเค้านะครับ

ขอบคุณน้าๆทุกๆท่านเลยครับ

อย่างน้อยๆผมก็อยากให้น้องเบิร์ด ใด้พูดคุยกับเด็กคนอื่นๆ ใด้เล่นใด้สนุก
    โดยจัดตั้ง กองทุน เพื่อนำเงินไปรักษาอาการพูดไม่ใด้ของน้องเบิร์ด และเราจะติดตามผลการรักษา อย่างต่อเนื่อง ครับ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

สุดยอดครับน้า ร่วมด้วยช่วยกัน ขอไปแชร์ในเฟซบุคอีกทางนะครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย god-army : 13-12-2012 เมื่อ 10:43

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

มาตรฐาน ตอบ: กองทุนเพื่อน้องเบิร์ดในโลกไร้เสียง...อยากบอกว่ารัก พ่อ

เรามาช่วยน้องผู้ด้อยโอกาส เพื่อชีวิตที่ดีในอนาคต
    ทำดีเพื่อพ่อ
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

มาตรฐาน ตอบ: กองทุนเพื่อน้องเบิร์ดในโลกไร้เสียง...อยากบอกว่ารัก พ่อ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ god-army ดูโพส
    สุดยอดครับน้า ร่วมด้วยช่วยกัน ขอไปแชร์ในเฟซบุคอีกทางนะครับ
    ขอบคุณครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Alongkorn ดูโพส
    เรามาช่วยน้องผู้ด้อยโอกาส เพื่อชีวิตที่ดีในอนาคต
    ทำดีเพื่อพ่อ
    ขอบคุณครับป๋าที่เปนธุระให้

User ID
    40966
    Status
    โพส
    346

สุดยอดมากครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 13 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้