หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 26 จากทั้งหมด 26

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    31661
    Status
    โพส
    790

มาตรฐาน ตอบ: "ช่วยด้วยครับ เปลี่ยนสายพานไทม์มิ่งแล้วเครื่องเขก"

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton project ดูโพส
    ผมเอาเข้าอู่ FIX&FAST Auto service 59/1 ซอยรามคำแหง 191/1
    ถ.รามคำแหง เบอร์ 02-5402027-8 081-8277974 081-3819988 (ช่างหวาน) ที่นี่จะเป็นศูนย์บริการซ่อมรถยนต์มิตซูเท่านั้นนะครับ เครื่องมือเหมือนกันกับศูนย์มิตซูครับ วันอาทิตย์จะมีช่างจากศูนย์มิตซู มารับจ๊อบที่นี่ด้วยครับผม อะไหล่แท้ ลด 15% บอกซะยาวเลย ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับที่นี่นะครับ เพียงแต่เค้าเป็นอู่นอกที่รับเฉพาะมิตซู เลยบอกต่อครับผม อ๋อ...เกือบลืมครับ ค่าเปลี่ยนสายพาน 1400 บาทตามศูนย์เลยครับ แต่อะไหล่ ผมเบิกมาเอง แล้วไม่ครบ เลยบานปลายครับ ถ้าให้อู่จัดชุดให้ น่าจะถูกกว่าของผมครับ ค่าอะไหล่ลดตั้ง 15% เทียบกับศูนย์ ลดแค่ 7% เผื่อเป็นแนวทางนะครับ
    แจ่ม เลยครับ เดี๋ยววันไหนว่างๆ จะแวะเข้าไปเยี่ยมชม ดูงานครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: "ช่วยด้วยครับ เปลี่ยนสายพานไทม์มิ่งแล้วเครื่องเขก"

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton project ดูโพส
    ขอรายงานผลนะครับ สำหรับการเช็คแสนโล จับเปลี่ยนทั้งหมด ยกเว้นท่อยางกับหม้อน้ำ อุณหภูมิน้ำใช้สมาร์ทเกจจับก่อนเปลี่ยนวาล์วกับปั๊มน้ำ จะอยู่ที่ 87-89 องศาเซลเซียส
    แต่หลังจากเปลี่ยนวาล์วน้ำและปั๊มน้ำแล้ว อุณหภูมิลดลงมาเหลือแค่ 84-86 องศา เท่านั้น การเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่ง เปลี่ยนเสร็จรถมีอาการเสียงเขกดังกว่าเก่า แต่เอาเข้าศูนย์ไปเลินนิ่งตามคำแนะนำของพี่ๆสมาชิก อาการหายเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของพี่ๆสมาชิกทุกๆท่านด้วยนะครับ
    ดีนะไม่รื้อใหม่ ฮ่าๆๆ

User ID
    29976
    Status
    โพส
    632

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aknet ดูโพส
    ดีนะไม่รื้อใหม่ ฮ่าๆๆ
    นั่นน่ะสิครับพี่ แต่ก็คิดๆอยู่ว่า หากตั้งมาร์กผิด รถคงไม่ติดแน่ๆ อีกอย่าง ช่างคนที่เปลี่ยนก็มีประสบการณ์ เปลี่ยนปาเจโร่มาหลายคันแล้ว ก็คิดว่าคงไม่น่าจะพลาดครับ แล้วพี่ว่าอุณหภูมิน้ำเป็นอย่างไรบ้างครับ อยู่ระหว่าง 84-86 น้อยกว่าเดิม วาล์วเดิมๆไทรทันนะครับ ไม่ใช่ a31

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อุณหภูมิแบบนั้นก็ไม่ผิดปกติ พอใช้ไปนานๆเกิดการสะสมของตะกรันมั่งอะไรมั้งมาเกาะที่วาล์วน้ำ ก็เป็นไปได้ที่อุณหภูมิจะสูงขึ้นนิดหน่อย ไม่ต้องกังวลไปหรอกครับ

User ID
    29976
    Status
    โพส
    632

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    อุณหภูมิแบบนั้นก็ไม่ผิดปกติ พอใช้ไปนานๆเกิดการสะสมของตะกรันมั่งอะไรมั้งมาเกาะที่วาล์วน้ำ ก็เป็นไปได้ที่อุณหภูมิจะสูงขึ้นนิดหน่อย ไม่ต้องกังวลไปหรอกครับ
    ขอบคุณครับ ทีนี้ก็เดินทางไกลได้โดยไม่ต้องกังวลอีกแล้วครับพี่

User ID
    18610
    Status
    โพส
    221

เพิ่งไปขุดมาดู เป็นเหมือนกัน หลังจากเปลี่ยนสายพานเอง ตามที่น้ายงเคยสอนไว้
    แล้วมันก็ติด แต่รู้สึกเสียงเขกมาก แต่พอใช้ๆไป ก็เบาลง แต่ยังมีเขกบ้าง เห็นที่ต้องไปเลินนิ่งกับเขาบ้างแล้ว

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้