หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 33

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

มาตรฐาน วันนี้โทรไปหาเซลมา ได้เรื่องอยู่ว่า....

เซลบอกผมว่าถ้าเซ็นสัญญากับไฟแนนช์เรียบร้อยแล้วถึงจะทำการล็อครถได้ถึงจะรู้ว่าจะได้รถเมื่อไหร่ วันนี้ผมโทรไปเช็คกับเซลที่ผมไปจองรถมา เพราะไฟแนนช์มาเซ็นสัญญาได้2วันแล้วแต่เขายังไม่โทรมาแจ้ง ผมโทรไปถามว่าล็อครถได้รึยัง เซลกล่าวมาว่า อ่อเรื่องยังไม่ถึงเลยค่ะรอทางไฟแนนช์ส่งเรื่องมาหรือคุณจะโทรไปเช็คกับไฟแนนช์ก่อนก็ได้นะค่ะ(ก่อนหน้าทำสัญญาบอกว่า ทำแล้วรุ่งขึ้นล็อคได้เลย) ผมก็เลยถามต่อไปว่า แล้วมีรถมาให้เห็นบ้างรึยังว่าจะได้ช่วงไหนหรือมีแววได้เมื่อไหร่ เพราะก่อนจองคุยกันเป็นมั่นเป็นเหมาะว่าได้ก่อนปีใหม่แน่ๆเพราะรุ่นนี้คนจองน้อย ผมก็เลยโอเค เพราะวางแผนจะไปขึ้นเขาตอนหยุดปีใหม่พอดีจะได้ถือโอกาสเอารถใหม่ไปลองเกียร์โฟล แต่เซลตอบกลับมาว่า กำลังหารถให้อยู่ค่ะ แล้วก็รีบพูดว่าค่ะๆๆๆๆ แล้วก็ตัดสายผมไป

ผมก็เลยโทรถามเซล ย่านรังสิต เซลกับตอบมาว่า รถ TRITON DOUBLE CAB 2.5 GLS Ltd. 4WD 2013 สีขาวมุขยังไม่ได้ผลิตค่ะ ผมก็เลยยิ่ง งงไปใหญ่เลยทีนี้ เห็นน้าๆก็ออก mc2013 ได้รับรถมาบ้างกันแล้วพอสมควร ผมจะเชื่อใครดีแล้วจะย้ายเซลดีมั้ยครับ

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

มาตรฐาน ตอบ: วันนี้โทรไปหาเซลมา ได้เรื่องอยู่ว่า....

น้าเจอเซล..ที่ไม่ใช่มืออาชีพครับ..

TTC-05235 TTC-Member
    User ID
    40719
    Status
    โพส
    609

มาตรฐาน ตอบ: วันนี้โทรไปหาเซลมา ได้เรื่องอยู่ว่า....

เฮ้อ...เหนื่อยใจแทน น้าลองตระเวนหาดูที่อื่นสำรองไปเลยครับ กันเหนียวใว้ เจอจังหวะดีๆบางที่ก็มีรถเลย ลองดูครับ

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

เป็นกำลังใจให้ได้รถไวๆครับ อารมณ์แบบนี้เคยเป็นมาก่อน

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

ใช้ครับ ผมดูจากการพูดแล้วบอกตรงๆ รู้สึกว้าแหว้ยังไงไม่รู้ เขาพูดไว้ให้ผมมีแผนแต่ตอนนี้ชัก รู้สึกไม่ดีเอาสะเลย ก็เลยไม่รู้จะเอายังไงต่อดี

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

TRITON DOUBLE CAB 2.5 GLS Ltd. 4WD 2013 สีขาวมุข ตัวนี้ผลิตน้อยกว่าพลัสเยอะครับอาจต้องรอนานหน่อย

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aknet ดูโพส
    triton double cab 2.5 gls ltd. 4wd 2013 สีขาวมุข ตัวนี้ผลิตน้อยกว่าพลัสเยอะครับอาจต้องรอนานหน่อย
    น่ากลัวจริงๆ ถ้ารอนานอย่างนี้กลัวเซลจะเลื่อนนัดเรื่อยๆน่ะสิครับ
    ตอนจองพอว่ารุ่นนี้คนจองน้อยมากๆๆๆ แต่สงสัยลืมบอกว่าผลิตน้อยมากเหมือนกัน 5555+ อดเอารถใหม่ไปลองเกียโฟลฉลองปีใหม่เลย t_t

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

เอาใจช่วยอีกแรงครับน้าสู้ๆๆๆครับ

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

วันนี้โทรไปหาศูนย์ปทุมมา ได้ทางออกแล้วครับ ศูนย์นี้มีรถพร้อมรับได้เลย ต่อไปก็โทรไปหาเซลคนเดิมถามเขาว่าจะบอกวันปล่อยรถได้เมื่อไหร่ที่แน่นอน ถ้ายังกลับไปกลับมา ก็ยกเลิกเลยจร้า เอากับทางศูนย์ปทุมดีกว่าถ้างั้น อิอิ
    น้าๆท่านใดพอดีประสบการณ์ทางศูนย์ปทุม ช่วงชีแนะทีครับ

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

ไฟแนนซ์ผ่านแล้วไม่ต้องไปง้อมันครับ ออกรถที่ไหนก็ได้เหมือนกัน เข้าศูนย์ที่ไหนก็ได้เหมือนกัน

User ID
    36434
    Status
    โพส
    6

0 ปทุม ได้รถเร็วจริงๆครับ แต่เซลล์ไม่ค่อยจะกระตือรือร้นเท่าไหร่ครับ หลังจากรับรถต้องตามเรื่องทุกอย่างเอง ทั้งทะเบียน ป้าย ของแถม ฯลฯ ลองดูครับ ว่าแต่ติดต่อกับเซลล์ชื่ออะไรครับ

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

แต่ๆๆ สีขาวมุขก็ไม่มีเหมือนกันน่ะสิครับ เรื่องราวก็เลยต้องตามลุ่นกันต่อไป

User ID
    9915
    Status
    โพส
    325

ช่วยลุ้นอีกแรงครับ...

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nongtaoja ดูโพส
    ช่วยลุ้นอีกแรงครับ...
    ขอบคุณครับน้า เมื่อวันก่อนโทรไปถามเซลบอกว่าเรื่องไฟแนนช์ยังไม่ถึงเซล ขอเวลาวันรุ่นขึ้นจะเช็คให้แล้วจะโทรมาบอก อีกวันต่อมาผมก็รอไม่โทรมาสักที ตอนบ่ายๆเกือบเย็นผมโทรไปถามก็บอกว่ายังไม่มา เด๋วจะเร่งให้แล้วจะโทรมาบอก
    ผมก็เลยลองโทรไปหาแนนช์ เขาบอกว่าเรื่องถึงนานแล้ว ทุกอย่างผ่านหมดเรียบร้อยดี สักประมาณ2-3ชั่วโมงเซลก็โทรมาหาแล้วบอกผมว่า เครดิตผ่านแล้ว เด๋วเซลจะหารถและตามเรื่องรถให้ ผมก็อ้าว (คิดในใจ) ไง๊อ่า หารถหาก่อนไม่ได้รึ แล้วที่ถามที่ผ่านมา พี่ท่านก็บอกว่ากำลังหารถไปพลางๆเพื่อรอไฟแนนช์ สรุปผมก็ยังไม่ได้คำตอบที่แน่ชัดสักที

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

อัพเดทจ้า อัพเดท วันนี้โทรไปหาเซลท่านนึงเพื่อจะถามเรื่องรภเพราะจะย้ายเซล เซลท่านนั้นบอกผมว่า ถ้ารับรถหลังปีใหม่จะไม่ได้ดอก1.59 ผมก็ตกใจทำไมพูดแบบนั้น ก็เลยไม่ได้สนใจก็วางไป โทรกลับไปหาเซลคนที่จอง เซลเขาก็บอกว่า
    ไม่เกี้ยวค่ะ ยังไงก็ได้เหมือนเดิม เพราะจองไปแล้วทำสัญญาไปแล้ว ผมก็เลยถามต่อเรื่องวันรับรถ เขาก็บอกว่าของวันจันทร์ได้มั้ย (จริงๆคำว่าวันจันทร์ ผมได้ยินมาหลายครั้งแล้วด้วยละ อิอิ วันจันทร์ไม่โทรมาผมโทรไปก็บอกว่าเด๋วของเช็คแปปนึงละก็หายเงียบ ผมโทรตามอีกทีวันพฤหัส ก็บอกว่าเด๋วจะแจ้งมาอีกที วันนี้โทรไปก็เลยเข้า ลูปเดิม) คือผมไม่ได้ถามว่ารถจะได้รึยัง แต่ถามว่าจะรู้วันรับรถเมื่อไหร่เฉยๆนะครับ พอวางสายจากเซล ผมก็เลยโทรเข้าศูนย์ใหญ่มิสซู ก็เล่าให้เขาฟัง เขาก็ยืนยันว่าผมยังคงได้ดอก1.59อยู่ แล้วพอถามเรื่องวันรับรถ พนักงานเขาก็เลยบอกผมว่า ให้ผมไปขอหมายเลขตัวถัง17หลักรถมา แล้วเขาจะเป็นฝ่ายเช็ครถให้เองว่าไปถึงไหนแล้ว พร้อมส่งเมื่อไหร่ ถ้าเซลคุณจองไปแล้วและทำการล็อครถทุกอย่างแล้ว ทางเซลจะมีหมายเลขตัวถังรถเพื่อเช็คสถานะรถให้ลูกค้า ผมก็วางสายจากศูนย์มิสซูไป เพื่อโทรไปของหมายเลขตัวถังจากเซล พอผมโทรหาเซลปั้ป ผมก็ได้หมายเลขตัวถังรถมาดังนี้ " ไม่รู้ค่ะ เด๋วจะลองดูให้ ขอวันจันทร์นะคะ " ผมก็เลยพูดอะไรไม่ออกเลยครับน้าๆ วางสายไป

งงตรงที่พนักงานศูนย์ใหญ่บอกว่า ถ้าเซลล็อครถไว้ให้แล้ว เซลจะมีหมายเลขตัวถังรถ เพื่อเช็ครถให้ลูกค้า แต่ผมโทรหาเซล เซลบอกว่าหมายเลขตัวถังรถผมคือ ไม่รู้ แล้วงี้พี่เซลเขาจะเช็ครถให้ผมยังไงละครับ หรือว่าเขายังไม่ได้ดำเนินการใดๆ
    เซ็งมากๆ ยาวหน่อยนะครับน้าๆ ขอโทษที

User ID
    40905
    Status
    โพส
    190

เห็นใจนะครับ ดีที่ว่าผมได้เซลดีจองก็ไม่ต้องเข้า มาหาถึงที่เลย คือผมยุชลแต่0ยุบางนาครับไฟแนนก็มาเองรับรถเลยทันทีผมว่ากรณีของน้านี้มันชอบกลครับ ถ้ามีรถล็อคไว้แล้วต้องได้รถเลยถ้าแนนซ์ผ่าน แต่คงอยากขายเลยให้จองไว้สุดท้ายไม่มีรถบ่ายเบี่ยงไปเรื่อยครับ ยังไงก็ขอให้ได้ไวๆนะครับ

User ID
    9915
    Status
    โพส
    325

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ifrog ดูโพส
    แต่ๆๆ สีขาวมุขก็ไม่มีเหมือนกันน่ะสิครับ เรื่องราวก็เลยต้องตามลุ่นกันต่อไป
    น้าครับ เมื่อกี้ผมถามเชลมา พี่เชลเขาบอกว่า ขับ 4 ไม่มีขาวมุกออกมา นะครับ แต่ว่าสีอื่นที่ศูนย์มีรถอยู่ ยังไงน้าลองโทรไปถามพี่เชลดูอีกทีนะครับ... 086-3241125 พี่หญิง

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ topunited ดูโพส
    เห็นใจนะครับ ดีที่ว่าผมได้เซลดีจองก็ไม่ต้องเข้า มาหาถึงที่เลย คือผมยุชลแต่0ยุบางนาครับไฟแนนก็มาเองรับรถเลยทันทีผมว่ากรณีของน้านี้มันชอบกลครับ ถ้ามีรถล็อคไว้แล้วต้องได้รถเลยถ้าแนนซ์ผ่าน แต่คงอยากขายเลยให้จองไว้สุดท้ายไม่มีรถบ่ายเบี่ยงไปเรื่อยครับ ยังไงก็ขอให้ได้ไวๆนะครับ
    ใช้ครับน้า ก่อนจองบอกมีๆๆๆๆ พอจองไปไม่ตามอะไรสักอย่าง ไฟแนนช์ถ้าผมไม่จี้ก็คงจะยังไม่เสร็จอ่าครับ น่าเบื่อจริงๆเสียอารมมากๆเลย ราคารถอีกไม่กี่หมื่นก็ล้านแล้ว บริการไม่ได้เรื่องจริงๆ

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nongtaoja ดูโพส
    น้าครับ เมื่อกี้ผมถามเชลมา พี่เชลเขาบอกว่า ขับ 4 ไม่มีขาวมุกออกมา นะครับ แต่ว่าสีอื่นที่ศูนย์มีรถอยู่ ยังไงน้าลองโทรไปถามพี่เชลดูอีกทีนะครับ... 086-3241125 พี่หญิง
    ขอบคุณมากครับน้า แต่พ่อผม สนใจแต่ขาวอย่างเดียวเลยอ่าครับ

User ID
    39980
    Status
    โพส
    44

ลองถามทางอยุธยานะครับ ผมออกที่อยุธยา ไทยธาดา อาทิตย์กว่าก็ได้รถ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้