หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 21

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    19276
    Status
    โพส
    51

มาตรฐาน อยากเปลี่ยน front Alpine DVA-9861E ครับ

ใช้มาปีกว่าแล้วครับ...เซ็งกับการไม่มี port USB และไม่รับแผ่น mp3 ไรท์เอง
    ตั้งใจแล้วครับจะเอาออกแล้ว...อยากได้คำแนะนำ front ที่มี USB และรองรับแผ่นไรท์เอง (file DATA) เล่น file หลายชนิด และสามารถใช้กับจอเดิมได้
    ขอบคุณครับ

User ID
    32453
    Status
    โพส
    210

มาตรฐาน ตอบ: อยากเปลี่ยน front Alpine DVA-9861E ครับ

ผมก็ยกอัลไพล์ออกไปคบหากับ jvc ที่เล่นได้ทุกอย่างเหมือนเดิม แถมมี usb เสียบได้เลย คุณภาพเสียงผมว่าถ้าปรับแต่งดี ๆ เสียงดีกว่านะครับ แถมเล่นง่ายกว่าอัลไพล์ซะด้วย ตอนนี้ใช้มาจะได้ 1 ปีแล้วพอใจมากครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย tuinui : 15-12-2012 เมื่อ 19:37

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

มาตรฐาน ตอบ: อยากเปลี่ยน front Alpine DVA-9861E ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ManInTheSouth ดูโพส
    ใช้มาปีกว่าแล้วครับ...เซ็งกับการไม่มี port USB และไม่รับแผ่น mp3 ไรท์เอง
    ตั้งใจแล้วครับจะเอาออกแล้ว...อยากได้คำแนะนำ front ที่มี USB และรองรับแผ่นไรท์เอง (file DATA) เล่น file หลายชนิด และสามารถใช้กับจอเดิมได้
    ขอบคุณครับ
    จะเปลี่ยนฟร้อนต์ให้หมดตังค์ทำไม โทรหาน้ากรแล้วสั่งตัวนี้มาเลย เสียบปุ๊บก็เล่น usb ได้ละ

User ID
    19276
    Status
    โพส
    51

ไม่ทราบว่า JVC รุ่นอะไรครับ เล่น file MP3/DVD/VCD ผ่าน USB กับจอAlpine เดิมได้ไหมครับ
    ขอบคุณครับ

User ID
    39827
    Status
    โพส
    7

จะเปลี่ยนฟร้อนต์ให้หมดตังค์ทำไม โทรหาน้ากรแล้วสั่งตัวนี้มาเลย เสียบปุ๊บก็เล่น usb ได้ละ
    น้าจ่าหน่อยครับ.....ผมสนใจอยากได้เบอร์โทรน้ากร อยากสั่งมาติดขาวมุกผมบ้าง...(แต่ติดไม่เป็น...รบกวนน้าจ่าหน่อยแนะนำร้านติดตั้งให้หน่อยได้ไหมครับ...ผมอยุ๋ในค่ายฯ ศร. สาย ๓ พักอยู่บ้านแฟนครับ...ส่วนตัวผมทำงานที่ ปัตตานี ร.๑๕๓ พัน.๑ ครับ ช่วงนี้มาพักในค่ายครับ )

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

ได้เลยน้อง เอ้ยน้า เอาไปเลย น้ากร เชียงใหม่ 082-8966096
    แต่ของที่ผมสั่งยังมาไม่ถึงผมเลยน้า เห็นแต่ในรูป ถ้าให้ดีลองสอบถามรายละเอียดกับน้ากรด้วยก็ดี ถ้าได้รายละเอียดติดตั้งมาจะช่วยดูให้จ้าาาาาาาาาาาาา

User ID
    35064
    Status
    โพส
    369

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    ได้เลยน้อง เอ้ยน้า เอาไปเลย น้ากร เชียงใหม่ 082-8966096
    แต่ของที่ผมสั่งยังมาไม่ถึงผมเลยน้า เห็นแต่ในรูป ถ้าให้ดีลองสอบถามรายละเอียดกับน้ากรด้วยก็ดี ถ้าได้รายละเอียดติดตั้งมาจะช่วยดูให้จ้าาาาาาาาาาาาา
    สงสัยว่าเอาแจ็คusb ไปเสียบตรงไหนของเครื่องเล่นเหรอครับน้า..
    มันมีพอร์ทusbด้านหลังให้เสียบด้วยเหรอครับ

User ID
    39827
    Status
    โพส
    7

ด้เลยน้อง เอ้ยน้า เอาไปเลย น้ากร เชียงใหม่ 082-8966096
    แต่ของที่ผมสั่งยังมาไม่ถึงผมเลยน้า เห็นแต่ในรูป ถ้าให้ดีลองสอบถามรายละเอียดกับน้ากรด้วยก็ดี ถ้าได้รายละเอียดติดตั้งมาจะช่วยดูให้จ้าาาาาาาาาาาา า
    ขอบคุณมากครับ น้าหน่อย......เมื่อก่อนผมใช้วีโก้ ตอนนี้มาซบอกไทรทัน....เลยยังไม่ค่อยรู้รายละเอียด...ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ...ผมชื่อ พิชิต.ครับ...089-8364033 สังกัด ร.153 พัน.1 (นนส. รุ่น 21/31 ร. ครับ) ยินดีรับใช้ครับ....

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lnwtorres ดูโพส
    สงสัยว่าเอาแจ็คusb ไปเสียบตรงไหนของเครื่องเล่นเหรอครับน้า..
    มันมีพอร์ทusbด้านหลังให้เสียบด้วยเหรอครับ
    จริงของน้าอ่ะ usb ด้านหลังฟร้อนต์ไม่มีแน่ ๆ ผมกำลังพิเคราะห์อยู่ครับน้า ผมมองแต่แจ๊ค rca เพราะผมมี Ai-net to rca อยู่ชุดนึง แต่ถ้ามันไม่เวิร์คล่ะ ไม่ได้คิดว่านี่มันสายต่อ ไม่ใช่สายแปลงซะหน่อย เดี๋ยวให้ได้สายมาก่อนค่อยว่ากัน

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pt2131 ดูโพส
    ขอบคุณมากครับ น้าหน่อย......เมื่อก่อนผมใช้วีโก้ ตอนนี้มาซบอกไทรทัน....เลยยังไม่ค่อยรู้รายละเอียด...ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ...ผมชื่อ พิชิต.ครับ...089-8364033 สังกัด ร.153 พัน.1 (นนส. รุ่น 21/31 ร. ครับ) ยินดีรับใช้ครับ....
    ยินดีครับน้อง ว่าง ๆ มาพักก็เจอกันบ้างก็ดี พักหลายวันรึเปล่าช่วงนี้ เพื่อนพี่ก็อยู่ที่นั่นเหมือนกัน (ร.อ.อดิศร ฉิมเล็ก)

User ID
    32453
    Status
    โพส
    210

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ maninthesouth ดูโพส
    ไม่ทราบว่า jvc รุ่นอะไรครับ เล่น file mp3/dvd/vcd ผ่าน usb กับจอalpine เดิมได้ไหมครับ
    ขอบคุณครับ
    ถ้าจำไม่ผิดของผมน่าจะรุ่น kd-dv5606 ถ่ายมาให้ดูเลยครับตามภาพครับหน้ากากดำ ชื่อ:  jvc1.jpg
ครั้ง: 1989
ขนาด:  34.5 กิโลไบต์ แต่อีกตัวนึงจะเป็นหน้ากากสีบรอนซ์ครับผม ราคาน่าจะอยู่ประมาณสัก 5-6 พันบาทนะครับ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

ว้าว........เค้าหนีไปเล่น jvc กันหมดแล้ว

User ID
    32453
    Status
    โพส
    210

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    ว้าว........เค้าหนีไปเล่น jvc กันหมดแล้ว
    ตอนนั้นทางเลือกมันน้อยนะครับน้าแล้วหงุดหงิดกับการเสียบ usb ไม่ได้ พอดีช่วงนั้นอากาศมันร้อนเลยไปติดฟิล์มเพิ่มเป็น 2 ชั้น ก็ถือโอกาศจัดทีเด่วเลยครับ รอช่างถอดตัวเก่าออกแล้วใส่ตัวใหม่เข้าไปกว่าจะต่อได้ พอดีมันมีกล้องถอยหลังแล้วก็ต่อสายดรอปไฟจอให้สว่างลดลงขณะวิ่งกลางคืนอีก ช่างใจเย็นมาก ๆ รวมเวลาทำอยู่ประมาณ ค่อนวันได้นะครับน้า ไปตั้งแต่ 9 โมงเช้าเสร็จเกือบ 4โมงเย็น แต่ผลออกมาคุ้มค่าครับ ทั้งฟิล์มที่สู้แดดและฟร้อนหน้าใหม่ใช้ได้ดีมากทั้งคู่เลยครับ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tuinui ดูโพส
    ตอนนั้นทางเลือกมันน้อยนะครับน้าแล้วหงุดหงิดกับการเสียบ usb ไม่ได้ พอดีช่วงนั้นอากาศมันร้อนเลยไปติดฟิล์มเพิ่มเป็น 2 ชั้น ก็ถือโอกาศจัดทีเด่วเลยครับ รอช่างถอดตัวเก่าออกแล้วใส่ตัวใหม่เข้าไปกว่าจะต่อได้ พอดีมันมีกล้องถอยหลังแล้วก็ต่อสายดรอปไฟจอให้สว่างลดลงขณะวิ่งกลางคืนอีก ช่างใจเย็นมาก ๆ รวมเวลาทำอยู่ประมาณ ค่อนวันได้นะครับน้า ไปตั้งแต่ 9 โมงเช้าเสร็จเกือบ 4โมงเย็น แต่ผลออกมาคุ้มค่าครับ ทั้งฟิล์มที่สู้แดดและฟร้อนหน้าใหม่ใช้ได้ดีมากทั้งคู่เลยครับ
    ยินดีด้วยน้า ก็ถูกใจตรงใจกันไป ก็นับว่าน้าโชคดีเข้าร้านที่มีฝีมือก็จบกันง่าย ๆ สบายใจ จากนี้ก็อยู่ที่เราว่าเบื่อง่ายหรือเปล่า

User ID
    32453
    Status
    โพส
    210

อย่างอื่นอาจจะเบื่อง่ายแต่คลับนี้ไม่เบื่อง่าย ๆ แน่นอนครับน้า ...

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tuinui ดูโพส
    อย่างอื่นอาจจะเบื่อง่ายแต่คลับนี้ไม่เบื่อง่าย ๆ แน่นอนครับน้า ...

ปากหวานจิ๊งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ น้าคนนี้

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

จริงของน้าอ่ะ usb ด้านหลังฟร้อนต์ไม่มีแน่ ๆ ผมกำลังพิเคราะห์อยู่ครับน้า ผมมองแต่แจ๊ค rca เพราะผมมี Ai-net to rca อยู่ชุดนึง แต่ถ้ามันไม่เวิร์คล่ะ ไม่ได้คิดว่านี่มันสายต่อ ไม่ใช่สายแปลงซะหน่อย เดี๋ยวให้ได้สายมาก่อนค่อยว่ากัน
    ได้ผลอย่างไงรายงานด้วยนะครับ อันที่ใช้อยู่รู้สึกไม่ค่อย0เท่าไหร่

User ID
    34328
    Status
    โพส
    109

ฟร้อนเดิมติดรถ ของผมอ่านแผ่นไรท์ได้นะครับ ฟังอยู่ทุกวัน
    แต่ก็สั่ง auix in usb จากน้ากร ไปเหมือนกัน ยังไม่รู้จะใช้ยังไงแต่ก็สั่งมาก่อนครับ

User ID
    40458
    Status
    โพส
    160

ของผมเียนเป็น kd9406ก็โอนะแต่ไพโอเนียร์เนียนกว่า

User ID
    38995
    Status
    โพส
    134

ผมว่า น้า จขก. ไรท์แบบ ลากไฟล์ mp3 มาเลยป่ะครับ ผมใช้ nero express -> Jukebox DVD หรือ CD ->โปรแกรมจะ Convert ให้แล้วก็ไรท์ เท่านี้ก็ฟัง mp3 จากแผ่นได้แล้วครับผม
    ด้วยความเคารพนะครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้