หน้า 3 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 138

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12760
    Status
    โพส
    43

มาตรฐาน Re: สมาชิกจังหวัดกาฬสินธุ์

ผมก็อยู่ยางตลาดครับ 4 D บรอนซ์เทา ครับ เรียบง่าย ทักทายบ้างนะครับ กค. 7339 กาฬสินธุ์

koomat
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: สมาชิกจังหวัดกาฬสินธุ์

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joe.amc ดูโพส
    ผมก็อยู่ยางตลาดครับ 4 D บรอนซ์เทา ครับ เรียบง่าย ทักทายบ้างนะครับ กค. 7339 กาฬสินธุ์
    ยินดีครับ กค.5357 ครับ 4 D บรอนเงินครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

มาตรฐาน ตอบ: สมาชิกจังหวัดกาฬสินธุ์

น้าๆจังหวัดกาฬสินธุ์ มีน้าท่านใดเลี้ยงกุ้งขายมีบ้างใหมครับ ผมมีแนวคิดว่าจะรับถุ้งมาขายแถวบ้านพอเป็นรายได้เสริม เคยเห็นว่าอยู่แถวยางตลาดมี ไม่ทราบมีน้าท่านไดเลี้ยงใหมครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

มาตรฐาน ตอบ: สมาชิกจังหวัดกาฬสินธุ์

มิดจี่หลี่แท้หน่อ

User ID
    9955
    Status
    โพส
    86

โชว์ตัวครับจะได้คึกคักบ้าง เริ่มเลยแล้วกัน ช่วงนี้ไม่ได้เข้าบอร์ดเท่าไรครับ
    ชื่อ:  DSC00524.jpg
ครั้ง: 142
ขนาด:  285.7 กิโลไบต์
    Attached Images Attached Images  

User ID
    9955
    Status
    โพส
    86

น้า Kong22
    ผมอยู่ยางตลาด บ้านตูมครับ ชาวบ้านเลี้ยง แต่ผมไมได้เลี้ยง แนะนำว่าศึกษาดีดี ครับ อาจจะไม่สวยหรูอย่างที่คิดครับ
    ต้องมีเวลา มีที่ทางน้ำท่าสะดวก ถ่ายเทน้ำสะดวกจะดีกว่ามากครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย COOKFAT : 16-07-2011 เมื่อ 15:18

User ID
    9955
    Status
    โพส
    86

ทำงาน ในเมืองครับ เจอ 7339 กาฬสินธุ์ บ่อยครับไม่กล้าทักครับ ผม 7079 ป้ายขอนแก่นครับสีเงิน 4x4 = 16 คร๊าบ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ COOKFAT ดูโพส
    น้า Kong22
    ผมอยู่ยางตลาด บ้านตูมครับ ชาวบ้านเลี้ยง แต่ผมไมได้เลี้ยง แนะนำว่าศึกษาดีดี ครับ อาจจะไม่สวยหรูอย่างที่คิดครับ
    ต้องมีเวลา มีที่ทางน้ำท่าสะดวก ถ่ายเทน้ำสะดวกจะดีกว่ามากครับ
    ขอบคุณครับน้าแบบว่าผมเคยขับรถผ่านแถวนั้นเห็นว่าเลี้ยงกุ้งกันเยอะก็เลยคิดว่าอยากหารายได้เสริมครับ เพราะราคากุ้งแถวบ้านผมตัวเท่าหัวแม่มือ(กุ้งทีตายแล้ว)ราคากิโลเกือบ200บาท ผมเลยมีแนวคิดว่าถ้ารับมาขายส่งตามตลาดแถวบ้านหน้าจะโอเคครับ และผมเคยโทรสอบถามตามที่เขาลงเน็ตไว้เขาบอกว่าขนาด10ตัวโลราคาโลละ180-190ครับผมก็เลยคิดเอาเองว่าถ้าขนาดตัวเล็กลงกว่าหน่อยหนึ่งราคาต้องถูกกว่านี้ครับ น้าเป็นคนในพื้นที่มีความคิดว่าไงหรือมีอะไรที่พอจะแนะนำผมได้บ้างใหมครับ ขอบพระคุณอย่างยิ่งครับ

User ID
    9955
    Status
    โพส
    86

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    ขอบคุณครับน้าแบบว่าผมเคยขับรถผ่านแถวนั้นเห็นว่าเลี้ยงกุ้งกันเยอะก็เลยคิดว่าอยากหารายได้เสริมครับ เพราะราคากุ้งแถวบ้านผมตัวเท่าหัวแม่มือ(กุ้งทีตายแล้ว)ราคากิโลเกือบ200บาท ผมเลยมีแนวคิดว่าถ้ารับมาขายส่งตามตลาดแถวบ้านหน้าจะโอเคครับ และผมเคยโทรสอบถามตามที่เขาลงเน็ตไว้เขาบอกว่าขนาด10ตัวโลราคาโลละ180-190ครับผมก็เลยคิดเอาเองว่าถ้าขนาดตัวเล็กลงกว่าหน่อยหนึ่งราคาต้องถูกกว่านี้ครับ น้าเป็นคนในพื้นที่มีความคิดว่าไงหรือมีอะไรที่พอจะแนะนำผมได้บ้างใหมครับ ขอบพระคุณอย่างยิ่งครับ

ผมก็ไม่ได้เชี่ยวชาญอะไรมาก ถ้ารับมาขาย จะโอเคกว่าครับ ตอนนี้ปากบ่อขายอยู่ประมาณ 180-190 บาทไมแน่ใจเท่าไรครับ ขนาดตัวกุ้งทั่วไปครับ ว่างๆลองวิ่งเข้ามาสอบถามกะชาวบ้านได้ทุกบ่อครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ COOKFAT ดูโพส
    ผมก็ไม่ได้เชี่ยวชาญอะไรมาก ถ้ารับมาขาย จะโอเคกว่าครับ ตอนนี้ปากบ่อขายอยู่ประมาณ 180-190 บาทไมแน่ใจเท่าไรครับ ขนาดตัวกุ้งทั่วไปครับ ว่างๆลองวิ่งเข้ามาสอบถามกะชาวบ้านได้ทุกบ่อครับ
    ขอบคุณครับน้าไว้ผมเข้าไปวันใหนจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

User ID
    9955
    Status
    โพส
    86

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    ขอบคุณครับน้าไว้ผมเข้าไปวันใหนจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ
    รับทราบครับ

User ID
    741
    Status
    โพส
    958

เดี่ยวจัดให้ เด้อ ครับอ้ายกุ๊ก
    ชื่อ:  1105 esan cook.JPG
ครั้ง: 128
ขนาด:  80.0 กิโลไบต์

User ID
    741
    Status
    โพส
    958

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ M.Pa ดูโพส
    เดี่ยวจัดให้ เด้อ ครับอ้ายกุ๊ก
    ชื่อ:  1105 esan cook.JPG
ครั้ง: 128
ขนาด:  80.0 กิโลไบต์
    จัดส่ง ลงทะเบียน 20-7-11 14.00 น. ครับ ขอบคุณที่อุดหนุนเด้อครับพี่

GONGDRAGON
    ผู้เยี่ยมชม

คนสกลนครครับเขยกาฬสินธ์

koomat
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่ได้ เข้าบ้านนานนนนนนนนนนนนนนนนนนน น้า ๆๆ สวัสดีครับ ตอนนี้ ย้ายมาทามงานที่บ้านเกิดครับ บัวขาว ครับ .ทักทายได้ครับ

User ID
    9955
    Status
    โพส
    86

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ M.Pa ดูโพส
    จัดส่ง ลงทะเบียน 20-7-11 14.00 น. ครับ ขอบคุณที่อุดหนุนเด้อครับพี่
    คร๊าบรอฮับของครับผม

User ID
    9955
    Status
    โพส
    86

Cool ตอบ: สมาชิกจังหวัดกาฬสินธุ์

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ koomat ดูโพส
    ไม่ได้ เข้าบ้านนานนนนนนนนนนนนนนนนนนน น้า ๆๆ สวัสดีครับ ตอนนี้ ย้ายมาทามงานที่บ้านเกิดครับ บัวขาว ครับ .ทักทายได้ครับ
    ครับๆๆ ผมทำงานอยู่ในเมืองครับ

koomat
    ผู้เยี่ยมชม

ครับๆๆ ผมทำงานอยู่ในเมืองครับ
    ผมเพิ่งย้าย กลับมาจากในเมืองกาฬสินธ์ุอะครับ เหอะ ๆๆว่าง ๆตะวันเเดงกันเด้อ ..ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย koomat : 02-08-2011 เมื่อ 15:42

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

สวัสดีครับ น้าๆ ขับมาจากโคราชครับ ทักทายทุกท่าน

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

จัดมิตติงกินกุ้งเผาลำปาวซักแมทช์ซิพี่น้อง

หน้า 3 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้