สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

กระทู้: ขอแนะนำทางเลี่ยงรถติดช่วงเทศกาล สำหรับน้าๆที่ทำงานแถว ชลบุรี ระยอง แปดริ้ว ปราจีนบุรี (331-304 โคราช)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

มาตรฐาน ขอแนะนำทางเลี่ยงรถติดช่วงเทศกาล สำหรับน้าๆที่ทำงานแถว ชลบุรี ระยอง แปดริ้ว ปราจีนบุรี (331-304 โคราช)

ขอแนะนำเผื่อเป็นอีกหนึ่งทางเลือก จากประสบการณ์รถติดกว่า 3 ชั่วโมงระหว่าง ทับลาน กับ วังน้ำเขียว(แถวทางชัน 6 กิโลเมตร)

เส้นทางที่ 1เข้าปราจีน ขึ้นเขาใหญ่ไปลงปากช่อง เข้าสู่โคราช หรือ เลี้ยวซ้ายเข้า เข้าจัสตุรัส ด่านขุนทด ชัยภูมิ แล้วแยกย้ายไปยังปลายทาง ขอนแก่น เลย หนองบัวลำภู หนองคาย บึงกาฬ หรือ จากชัยภูมิไป เมืองพล ออกประทาย ปลายทาง สารคาม กาฬสินธุ์ สกลนคร นครพนม

เส้นทางที่ 2 เข้าปราจีน ขึ้นเขาใหญ่ ออกขวาก่อนถึงที่ทำการอุทยาน โผล่ วังน้ำเขียว เข้าซ้าย ใช้เส้นทาง 304 ปลายทางปักธงชัย โคราช

เส้นทางที่ 3 จากพนมสารคาม ถึงสามแยกเขาหินซ้อน เลี้ยวขวา ไปสระแก้ว อรัญ ปลายทางบุรีรัมย์ (เส้นนี้ไม่ชำนาญ)

เส้นทางที่ 1 และ 2 ต้องขึ้นอุทยานแห่งชาติเขาใหญ่ กรุณางดส่งเสียงดังอันเป็นการรบกวนสัตว์และระวังเป็นพิเศษ เพราะเส้นทางคตเคี้ยวและอาจมีสัตว์ป่าข้ามถนน

โปลดให้การเอื้อเฟื้อแก่เด็ก คนชราและผู้พิการ

ขอให้สมาชิกทุกท่านเดินทางโดยสวัสดิภาพ

TTC-01419 TTC-Member
    User ID
    7377
    Status
    โพส
    676

มาตรฐาน ตอบ: ขอแนะนำทางเลี่ยงรถติดช่วงเทศกาล สำหรับน้าๆที่ทำงานแถว ชลบุรี ระยอง แปดริ้ว ปราจีนบุรี (331-304 โคราช)

เพิ่มเติมเส้นทางที่ 3 จากสระแก้วไปถึงแยกวัฒนานครเลี้ยวซ้ายไปครับมีป้ายบอกทางไปบุรีรัมย์ตลอดครับไม่ต้องไปเข้าอรัญครับย่นระยะทางได้พอสมควรครับ

User ID
    14049
    Status
    โพส
    73

มาตรฐาน ตอบ: ขอแนะนำทางเลี่ยงรถติดช่วงเทศกาล สำหรับน้าๆที่ทำงานแถว ชลบุรี ระยอง แปดริ้ว ปราจีนบุรี (331-304 โคราช)

ปีใหม่นี้คาดว่าจะมีรถป้ายแดงและมือใหม่และส่วนใหญ่ที่ไปภาคอิสานจะใช้เส้นทางหลักคือ ถ.มิตรภาพ ผมจึงแนะนำทางสายรองมาให้สำหรับน้าๆที่อยู่แถบจ.มหาสารคาม , ร้อยเอ็ด , กาฬสินธ์ ครับ

ชื่อ:  Way1.jpg
ครั้ง: 1776
ขนาด:  200.9 กิโลไบต์

เส้นทางแรก บางนา - วังน้ำเขียง-โคราช-มหาสารคาม

ชื่อ:  Way2.jpg
ครั้ง: 480
ขนาด:  194.8 กิโลไบต์

เส้นทางที่2 บางนา - อ.โนนดินแดง จ.บุรีรัมย์- จ.มหาสารคาม
    จากที่เคยใช้2เส้นทาง สามารถย่นเวลาได้เยอะครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaitw : 20-12-2012 เมื่อ 12:41

User ID
    36048
    Status
    โพส
    58

ผมว่าโนนดินแดงน่าจะคล่องกว่านะครับ ถ้าไม่มีอุบัติเหตุขวางทาง

TTC - 3598 TTC-Member
    User ID
    15150
    Status
    โพส
    767

ผมไปชัยภูมิ ไปทางไหนดี จากชลบุรี

User ID
    14049
    Status
    โพส
    73

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 3T_MUN_D ดูโพส
    ผมไปชัยภูมิ ไปทางไหนดี จากชลบุรี
    เข้า อ.พนัสนิคม - อ.แปลงยาว เลี้ยวซ้าย ถ.331 ไปอ.พนมสารคาม -อ.กบินทร์บุรี -อ.วังน้ำเขียว-อ.ปักธงชัย โคราช ครับ

ชื่อ:  Way3.jpg
ครั้ง: 647
ขนาด:  199.8 กิโลไบต์

ข้อมูลกระทู้