หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 47 จากทั้งหมด 47

กระทู้: จะพาเจ้าตัน. ขึ้นเชียงใหม่ วันที่27/12/12 มีเรื่องปรึกษาครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    21755
    Status
    โพส
    38

มาตรฐาน ตอบ: จะพาเจ้าตัน. ขึ้นเชียงใหม่ วันที่27/12/12 มีเรื่องปรึกษาครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nn_blues ดูโพส
    ผมก้กำลังเตรียมแผนเหมือนน้าเลยครับ กำลังตัดสินใจอยู่ว่า จะไปชาย 28 แล้วไปนอนเขาค้อก่อน แล้วเช้า 29 ค่อยไปต่ออ่างขาง หรือว่า เช้ามืด 28 ไปอ่างขางก่อนดี แล้วเช้า 29 ค่อยไปต่อและนอนเชียงราย แล้วคืน 30 กลับมานอนเขาค้อ (จายังไงดีว้า............)
    ผมว่าแผนแรกก็ดีคับได้พักก่อนดีกว่าขับไกลเลยเมื่อยคับ

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

มาตรฐาน ตอบ: จะพาเจ้าตัน. ขึ้นเชียงใหม่ วันที่27/12/12 มีเรื่องปรึกษาครับ

จะปีใหม่มีแต่เค้าจะขึ้นเหนือกัน ผมดันได้ลง กทม. กำ!

User ID
    34553
    Status
    โพส
    140

เพิ่งกลับมาถึงบ้านเมื่อกี้เองไปดอยอินทนน์ น้ำตกแม่ยะ พระพุทธบาทสี่รอย สามวันจัดเต็มๆขึ้นเขาลงเขาทุกวัน...รักเจ้าเหมียวมากกว่าเดิมเยอะเข้าโค้งมั่นใจดีเพิ่งเคยใช้รถโหดๆติดๆกันไม่มีงอแงแรงดี...ชอบๆ^_^

User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

เมื่อวาน ผมขับลงเขาค้อไปเยี่ยมแม่ที่หล่มสัก ระหว่างทางลงมีเก๋งคนหนึ่งจอดตายบนทางชัน ๆ เส้นนางั่ว-เขาค้อ เห้นแล้วน่าสงสารมาก
    มีตำรวจยืนคุมเชิงให้ 1 นาย ตอนผมขับบกลับขึ้นเขาอีกรอบ เห็นกำลังลากจูง ทั้งขึ้น ลง เลี้ยว กันอย่างทุลักทุเล เฉพาะขับโดยลำพังก็ยากแล้ว
    นี่เป็นอุทาหรณ์ว่าต้องดูแลรถอย่างดีมาก ๆ ครับ

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ oaddao ดูโพส
    รบกวนสอบถามเพิ่มเติม เพิ่งย้ายจากเชียงรายมาทำงานกทม.ครับ สิ้นปีจะขับรถกลับ เย็นวันศุกร์ที่ 28 ครับ ไม่ทราบว่าจะใช้เส้นทางไหนออกจากกรุงเทพดีที่รถติดไม่เยอะครับ ออกจากที่ำทำงาน สตช.ปทุมวัน ครับ
    ใช้เส้นตลิ่งชัน-สุพรรณบุรีเลยค่ะ ต่อด้วยชัยนาทแล้วไปออกสายเอเซียตรงแยกมโนรม วิ่งสบายๆ ไกลกว่ากันไม่เท่าไหร่รถน้อยกว่ามาก ถนนดีตลอดทางค่ะ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    เดินทางวันเดียวกันเลย............นครปฐม-สุพรรณบุรี-ชัยนาท-อุทัย-นครสวรรค์-กำแพงเพชร-ตาก-แม่ฮ่องสอน-เชียงใหม่-ลำปาง-ตาก-กำแพงเพชร-นครสวรรค์-อุทัย-ชัยนาท-สุพรรณบุรี-นครปฐม
    .......เตรียมใจ ความพร้อมร่างกาย ความพร้อมของผู้ร่วมเดินทาง แผนที่ เป้าหมาย(วางแผน-ตกลงกันก่อน)
    .......เตรียมรถ อย่างที่สมช.หลายๆท่านได้กล่าวไว้เลยค่ะ
    .......เตรียมตังค์ เผื่อฉุกเฉินรถเสีย-ผิดแผน
    .......เตรียมอะไหล่(รถหนูเก่าแล้ว) ผ้าเบรคหน้า น้ำมันเบรค น้ำมันเครื่อง ดุมล้อ คันชักคันส่ง
    ขอให้มีความสุขกับการเดินามาวท่องเที่ยว และ สวัสดีปีใหม่ทุกๆท่านเลยนะคะ
    ชอบจังตรงที่บอก (วางแผน-ตกลงกันก่อน) เดินทางทีไรทะเลาะกันทุกที เพราะขาดข้อนี้แหละ

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    ชอบจังตรงที่บอก (วางแผน-ตกลงกันก่อน) เดินทางทีไรทะเลาะกันทุกที เพราะขาดข้อนี้แหละ
    ประสพการณ์ตรง หราาาาา!!!

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้