สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

รักสงบ... TTC-Member
    User ID
    41782
    Status
    โพส
    31

Unhappy เคลมแผ่นคลัทช์มาครับ

เมื่อวันเสาร์นำรถไปเข้า 0 มา เกี่ยวกับคลัชท์ดัง หัวหน้าช่างบอกเด๋วเคลมแผ่นคลัชท์ให้ พอเปลี่ยนเสร็จขับมาได้สัก 50 กิโล จอดปั๊มแวะเติมน้ำมันต้องตกใจเมื่อเสียงคลัชท์ดังอีกแล้ว รบกวนน้าๆครับว่ามันใช่แผ่นคลัชท์หรือป่าวที่ดังเพราะฟังแล้วมันก็เสียงเดียวกัน เซ็งครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

มาตรฐาน ตอบ: เคลมแผ่นคลัทช์มาครับ

มันดังยังไงอ่ะครับ ตอนที่ผมมีปัญหาเรื่องคลัช ตอนนั้นถามช่างเรื่องเสียงคลัชดังด้วย
    เค้าบอกว่ามันเป็นที่สปริงตัวที่ซับแรงกระชากอ่ะ ต้องมีเพราะเครื่อง Triton เรามันแรง
    เปลี่ยนไปสักพักเดี๋ยวก็กลับมาดังอีก

ผิดถูกประการใดผมก็ไม่รู้เหมือนกัน พี่หัวหน้าช่างเค้าบอกมาแบบนั้นนะ

รักสงบ... TTC-Member
    User ID
    41782
    Status
    โพส
    31

มาตรฐาน ตอบ: เคลมแผ่นคลัทช์มาครับ

ใช่ครับช่างบอกดังที่สปริงตัวซับแรงกระชากแต่ไม่บอกว่าเด๋วดังอีก บอกแค่ว่าไม่ดังอีกแล้วครับ

TTC-05235 TTC-Member
    User ID
    40719
    Status
    โพส
    609

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ artplus ดูโพส
    ใช่ครับช่างบอกดังที่สปริงตัวซับแรงกระชากแต่ไม่บอกว่าเด๋วดังอีก บอกแค่ว่าไม่ดังอีกแล้วครับ
    แก้ยังไงครับ เอามาแชร์ให้ฝังด้วยครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ youjea ดูโพส
    มันดังยังไงอ่ะครับ ตอนที่ผมมีปัญหาเรื่องคลัช ตอนนั้นถามช่างเรื่องเสียงคลัชดังด้วย
    เค้าบอกว่ามันเป็นที่สปริงตัวที่ซับแรงกระชากอ่ะ ต้องมีเพราะเครื่อง Triton เรามันแรง
    เปลี่ยนไปสักพักเดี๋ยวก็กลับมาดังอีก

ผิดถูกประการใดผมก็ไม่รู้เหมือนกัน พี่หัวหน้าช่างเค้าบอกมาแบบนั้นนะ
    ถูกต้อง 1000 % ครับลูกพี่ ผมขอตอบแบบน้าอีกครั้ง(เคยตอบมาแล้วหลายสิบครั้ง) รถรุ่นใหม่ๆ แรงม้ามันเยอะ เหยียบ (คลัทจาก) พอเราเข้าเกีย ปล่อยคลัท (คลัทจับ) แรงม้าหลายร้อยตัว (รุ่นเก่า คลัทเงียบๆมีไม่กี่สิบตัว) มันก็วิ่งผ่านฟลายวีล ลงหวีคลัทแผ่นคลัท ถ้าแผ่นคลัทมันไม่มีตัวซอฟแรงกระชากเลย มันก็คงแตกกระจายทั้งโครงแผ่นครับ และจะลุกลามไปยันชุดเกียด้วย เขาเลยต้องออกแบบให้บางชิ้นสว่นมัน อ่อนน้อมถอมตน ขยับ เขยื้นตามแรงบ้างเลยเกิดเสียง

ผมรับข้อมูลมาแบบนี้เช่นกันครับ ผิดพลาดประการใดก็ขออภัย บีที และนาวารา เพื่อนร่วมงาน ดังกระจายกว่าตั้นเรา วีโก้พี่สาวก็ดังพอๆกันครับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

มันดังตอนติดเครื่อง เหยียบคลัชแล้วเงียบ
    หรือว่าดังตอนปล่อยออกตัว แต๊ก แต๊ก แต๊ก ครับ???

ดังตอนเครื่องร้อนหรือตอนเครื่องเย็น?

User ID
    34524
    Status
    โพส
    19

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    ถูกต้อง 1000 % ครับลูกพี่ ผมขอตอบแบบน้าอีกครั้ง(เคยตอบมาแล้วหลายสิบครั้ง) รถรุ่นใหม่ๆ แรงม้ามันเยอะ เหยียบ (คลัทจาก) พอเราเข้าเกีย ปล่อยคลัท (คลัทจับ) แรงม้าหลายร้อยตัว (รุ่นเก่า คลัทเงียบๆมีไม่กี่สิบตัว) มันก็วิ่งผ่านฟลายวีล ลงหวีคลัทแผ่นคลัท ถ้าแผ่นคลัทมันไม่มีตัวซอฟแรงกระชากเลย มันก็คงแตกกระจายทั้งโครงแผ่นครับ และจะลุกลามไปยันชุดเกียด้วย เขาเลยต้องออกแบบให้บางชิ้นสว่นมัน อ่อนน้อมถอมตน ขยับ เขยื้นตามแรงบ้างเลยเกิดเสียง

ผมรับข้อมูลมาแบบนี้เช่นกันครับ ผิดพลาดประการใดก็ขออภัย บีที และนาวารา เพื่อนร่วมงาน ดังกระจายกว่าตั้นเรา วีโก้พี่สาวก็ดังพอๆกันครับ
    ถูกต้องที่สุดครับ ผมก็มีอาการนี้ เคลมแผ่นครัชเหมือนกัน ขับกลับบ้าน 80 โล ดังเหมือนเดิมเปะ

User ID
    38678
    Status
    โพส
    36

ของผมก็พึ่งเคลมมาดังเหมือนเดิม แต่เบากว่าเดินคราบ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ต่อให้น้าเคลมอีกกี่ครั้ง มันก็ดังเหมือนเดิมล่ะครับ

User ID
    31661
    Status
    โพส
    790

เข้าไปให้ช่าง เขาดูให้ใหม่เลยครับ

ข้อมูลกระทู้