หน้า 3 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 126

TTC-01959 TTC-Member
    User ID
    10745
    Status
    โพส
    494

มาตรฐาน ตอบ: สมาชิกจังหวัดแพร่

สีดำเค้ากิ๊กกันซะล่ะ ใกล้ๆนี่ มีงานไหนมั่งน้าดา จะได้จัดกันเจอน้าเอกมั่ง อากาศก็ไม่เป็นใจเอาซะเลย เด๋วร้อนเด๋วฝน

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13850
    Status
    โพส
    88

มาตรฐาน ตอบ: สมาชิกจังหวัดแพร่

ผ่านร้านกะว่าจะแวะยังไม่มีเวลาที่จะแวะเลย เจอกันต้นเดือนหน้าได้ไหมช่วงนี้ไม่ค่อยจะว่างเลยฝนก็ดันตกได้ทุกวัน

User ID
    15971
    Status
    โพส
    105

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ Triton ที่แพร่ มีใครอุด EGR บ้างครับ ตอนนี้ผมกำลังชั่งใจอยู่ว่าจะอุดดีหรือเปล่า อุดแล้วมีปัญหาอะไรตามมาบ้างหรือเปล่า เพราะเท่าที่อ่านๆดู บ้างคนก็บอกว่าดี บางคนก็บอกว่าไม่ดี ก็เลยลังเลใจ และถ้าจะอุด ไปอุดได้ที่ร้านไหนในจังหวัดเราครับ ขอร้านที่เก่งๆ มีฝีมือดีๆหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

User ID
    13850
    Status
    โพส
    88

ยินดีที่ได้รู้จักคับของผมอุดเรียบร้อยแล้วคับไม่มีปัญหาอะไรคับ อุดตอนประมาณสัก 3000 โลคับตอนนี้ 14000 โลแล้วคับ อุดที่ร้านปากทางเข้าบ้านสบสาย อ.สูงเม่น ซื้อแผ่นมาเองคับอุด 2 จุด ค่าอุด 100 บาท
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย มิตซูแพร่ : 01-06-2011 เมื่อ 18:01

User ID
    13850
    Status
    โพส
    88

มีอีกที่หนึ่งก้ออยู่ตรงข้ามการไฟฟ้าส่วนภูมิภาคจังหวัดแพร่ ถนนสายนอกสี่เลนคับถ้าจำไม่ผิด ชื่อร้านเมืองแพร่ดีเซลคับ

User ID
    15971
    Status
    โพส
    105

แผ่นที่ซื้อเอง นี่คือ ซื้อมาจากในคลับเรานี้ใช่หรือเปล่าครับ เห็นมีอุด 2 จุด 3 จุด มันต่างกันยังไงครับ

User ID
    13850
    Status
    โพส
    88

ซื้อในคลับเรานี้คับ อุด 2 จุด คือฝั่งทางด้านมอเตอร์และด้านคูลเลอร์คับ ตามนี้คับ http://www.thaitritonclub.com/forum/...ead.php?t=1685
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย มิตซูแพร่ : 03-06-2011 เมื่อ 14:24

User ID
    10745
    Status
    โพส
    494

ที่เมืองแพร่ดีเซล มีเลย แต่ราคาลองถามดูนะคับ

User ID
    15971
    Status
    โพส
    105

อ่าครับ เสียดาย ผมสั่งซื้อไปแล้ว แต่ยังไม่ได้ของเลย ถ้ารู้แบบนี้จะได้ไปอุดหนุนของที่ร้านเขา

User ID
    10745
    Status
    โพส
    494

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ShogunOne ดูโพส
    อ่าครับ เสียดาย ผมสั่งซื้อไปแล้ว แต่ยังไม่ได้ของเลย ถ้ารู้แบบนี้จะได้ไปอุดหนุนของที่ร้านเขา
    ลองไปอุดหนุนอย่างอื่นก็ได้คับ เห็นว่ามีกล่องดันรางด้วย ลองสอบถามดู ยังไงก็คงโดนซักอย่างน่า......หุหุ

User ID
    14721
    Status
    โพส
    33

ผมมี little giant 7 in 1 สนใจสอบถามได้ครับ บริการถึงบ้านครับ หรือติดต่อที่ ช่าง หนึ่งเมืองแพร่ดีเซลได้เลยครับ

User ID
    15971
    Status
    โพส
    105

ที่แพร่เรา มีร้านไหนรับหุ้มพวกสติกเกอร์เคปล่า ฝีมือดีๆ ราคามิตรภาพ บ้างครับ

User ID
    10745
    Status
    โพส
    494

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ShogunOne ดูโพส
    ที่แพร่เรา มีร้านไหนรับหุ้มพวกสติกเกอร์เคปล่า ฝีมือดีๆ ราคามิตรภาพ บ้างครับ
    จะติดอะไรล่ะคับ ที่ทำมาไม่ประทับใจมาที่นึงแล้ว หลังไมค์ดีก่าคับ
    ลองดูที่"ช่างหมี"ร้านอยู่ทางออกบิ๊กซีด้านหลังเลี้ยวซ้ายไปประมาณ200ม. ด้านหน้าร้านเป็นตึกแถว แต่เอาหินแม่น้ำก่อเป็นผนังห้อง

User ID
    13948
    Status
    โพส
    1,213

แวะมาเอาใจช่วยครับ ขอให้หล่อ ให้แรง กันทุก ๆ คันนะคร๊าบบบบบบบบบ

User ID
    11699
    Status
    โพส
    160

สวัสดีครับ คนแพร่แต่ทำงานที่พิษณุโลกครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ

User ID
    11699
    Status
    โพส
    160

เห็นมีสมาชิกถามเรื่อง egr ก็อยากขอข้อมูลเพิ่มเติมครับ เพราะถ้าทำคงกลับไปทำที่แพร่
    -อุด egr มีผลกับการรับประกันใช่รึเปล่า
    -อุด egr ที่ระยะ 40,000 กม ควรล้างท่อไอดีก่อนแล้วจำเป็นต้องทำที่ศูนย์ หรือร้านที่สมาชิกแนะนำก็สามารถทำได้
    -ไฟเครื่องโชว์รึเปล่า
    -กลิ่นควันเพิ่มขึ้นมากรึเปล่าเวลาเดินเบาครับ เช่นติดเครื่องจอดรอคนนั่งข้างๆประมาณนั้น

User ID
    10745
    Status
    โพส
    494

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ robbie ดูโพส
    เห็นมีสมาชิกถามเรื่อง egr ก็อยากขอข้อมูลเพิ่มเติมครับ เพราะถ้าทำคงกลับไปทำที่แพร่
    -อุด egr มีผลกับการรับประกันใช่รึเปล่า
    -อุด egr ที่ระยะ 40,000 กม ควรล้างท่อไอดีก่อนแล้วจำเป็นต้องทำที่ศูนย์ หรือร้านที่สมาชิกแนะนำก็สามารถทำได้
    -ไฟเครื่องโชว์รึเปล่า
    -กลิ่นควันเพิ่มขึ้นมากรึเปล่าเวลาเดินเบาครับ เช่นติดเครื่องจอดรอคนนั่งข้างๆประมาณนั้น
    ผมก็งูๆปลาๆ นะคับ แต่ที่เค้าว่ามา
    1.ถ้าพูดตามตัวหนังสือก็ปฏิเสธการรับประกันได้ถ้าผลมาจากการอุด แต่ที่อุดกันมันไม่ได้ทำให้เครื่องเสียหาย การที่เอาเข้าศูนย์เค้าไม่ได้ดูด้วยซ้ำ
    2.อันนี้ก็แล้วแต่การสะสมล่ะคับ ให้สะอาด ใช้กันนานๆก็ถอดล้างเลย แต่ถ้าลองอุดแล้วดีน่าพอใจก็ใช้ไปก่อน มีเหตุจำเป็นต้องรื้อก็ค่อยทำทีหลัง
    3.กลิ่นควันนี่การอุดเกี่ยวน้อยหน่อย แต่แคตาไลติคเกี่ยวโดยตรงเลยเอาออกแล้วเหม็นแน่นอน
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ภูรีภัทร : 24-08-2011 เมื่อ 18:22

User ID
    16785
    Status
    โพส
    15

มาตรฐาน ตอบ: Re: สมาชิกจังหวัดแพร่

ได้รถมาแล้วครับ 1 เดือนผ่านไปว่าจะกลับบ้านตอนออกพรรษาครับ อยู่อำเภอลอง ครับ วันนี้เลยมารายงานตัวและชวนน้า ๆ ไปเที่ยวจังหวัดแพร่ ไปอำเภอลอง ไปกินขนมจีนน้ำย้อย อิอิ

User ID
    10745
    Status
    โพส
    494

มาตรฐาน ตอบ: Re: สมาชิกจังหวัดแพร่

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nunthachai ดูโพส
    ได้รถมาแล้วครับ 1 เดือนผ่านไปว่าจะกลับบ้านตอนออกพรรษาครับ อยู่อำเภอลอง ครับ วันนี้เลยมารายงานตัวและชวนน้า ๆ ไปเที่ยวจังหวัดแพร่ ไปอำเภอลอง ไปกินขนมจีนน้ำย้อย อิอิ
    ไปกินด้วย อย่าลืมชวนล่ะ

แบ่งปันน้ำใจ TTC-Member
    User ID
    20764
    Status
    โพส
    68

อยากไปครับซื้อที่ไว้แปลง แถวๆหลังแม่โจ้2ปีแล้วไม่เคยไปดูเลย

หน้า 3 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้