หน้า 5 จากทั้งหมด 15 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 81 ถึง 100 จากทั้งหมด 298

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    131
    Status
    โพส
    673

มาตรฐาน Re: สมาชิกจังหวัดประจวบคีรีขันธ์

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ porawat ดูโพส
    ครับผมเห็นรถพี่อยู่บ่อยๆไปซื้อข้าวขาหมูกินประจำครับ..แต่ส่วนใหญผมขับมอไซร์ครับ..รถยนต์ไม่ค่อยได้ขับส่วนใหญ่จอดอยู่ที่บ้านซอยหัวหิน33หลังร้านบ้านหม้อหัวหินที่ทำเครื่องเสียงครับ.....4ประตูสีดำตัวเตี่ยขอบ18ชาเรนครับ
    555...ว่าแล้วเห็นบ่อยครับรถน้าอ่ะ ทีแรกนึกอยู่ว่าสมาชิกที่ไหนมาเที่ยวเพลินวานแล้วจอดรถไว้ฝั่งตรงข้ามนะ ใส่ล้อชาเล้นด้วย ก็ยังนึกๆอยู่ 555 ถ้ามาซื้อข้าวขาหมูอีกเห็นร้านกาแฟแล้วมีผู้ชายอ้วนๆ ยืนชงกาแฟอยู่ก็ทักทายกันได้ครับน้า แล้วผมว่าจะเอาชาเล้น 18" สีแดงขลิบขาว มาใส่ตั้นผมอยู่เหมือนกัน เพราะตอนนี้ใส่อยู่ไมตี้ 4 ประตูสีขาวใส่หลังคาแครี่บอยอยู่ คงเคยเห็นบ้างนะครับ ตัวแรง...อิอิ...เอ่อน้าชื่อไรอ่ะ ผมชื่อเอก แล้วอุด egr นี่เท่าไหร่ครับ แล้วน้าเดินกราว์ดวายด้วยเปล่า รถหมดประกันและจะเริ่มทำและ 5555

User ID
    9808
    Status
    โพส
    136

มาตรฐาน Re: สมาชิกจังหวัดประจวบคีรีขันธ์

พี่เอกอุด อีจีอา300ครับแต่ต้องสั่งแผ่นสแตนเลสที่เพื่อนก่อนอยู่กทมงานดีครับพี่ตัดด้วยเลเซอร์ ส่วนกราวด์วายต้องรอเพื่อนลงติดกล่องแล้วให้ทำให้ได้ครับแต่ผมไม่รู้ว่าคิดราคาเท่าไร

User ID
    9808
    Status
    โพส
    136

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bigmtts43 ดูโพส
    อยู่ปราณบุรีครับ อิอิ กล่องเท่าไรครับน้า
    กล่องดันรางปลดบูชราคา6000บาทครับรวมทำท้ายราง ถ้ากล่องของECU-SHOPต้องไปทำที่พี่อ้าครับ(กทม)กล่องยกหัวฉีดจูเนียน19000บาทมีรีโมทไม่เอารีโมท ลดไป1000ครับ ส่วนกล่องทอง36000บาทปลดล๊อคทุกอย่าง

User ID
    9808
    Status
    โพส
    136

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ รถแรงเพชร ดูโพส
    เหมือนจะเคยเจอกันนะ ครับ
    ใช้ที่บีบแตรให้ผมก่อนเข้าเพชรหรือป่าวแถวเพชรปิ่นแก้ว

User ID
    9808
    Status
    โพส
    136

พี่เรียกผมเสียแก่เลยผมอายุแค่28เองครับ

User ID
    131
    Status
    โพส
    673

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ porawat ดูโพส
    พี่เอกอุด อีจีอา300ครับแต่ต้องสั่งแผ่นสแตนเลสที่เพื่อนก่อนอยู่กทมงานดีครับพี่ตัดด้วยเลเซอร์ ส่วนกราวด์วายต้องรอเพื่อนลงติดกล่องแล้วให้ทำให้ได้ครับแต่ผมไม่รู้ว่าคิดราคาเท่าไร
    จัดไปๆ...ครับ เดี๋ยวช่วงกลางเดือนเจอกันครับ อิอิอิ

พี่เรียกผมเสียแก่เลยผมอายุแค่28เองครับ
    555+++ บ้านหลังใหญ่ที่นี่ใครจะอายุเท่าไหร่ไม่รู้อ่ะ แต่เขามักเรียกคนอื่นและใช้คำนำหน้าเพื่อความเป็นเองแหละครับด้วยคำว่า "น้า" แต่ถ้าฟังแล้วแปลกๆ เดี๋ยวเรียกใหม่ก็ได้ครับ อิอิอิ

User ID
    9808
    Status
    โพส
    136

User ID
    9808
    Status
    โพส
    136

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ EKAPONG ดูโพส
    จัดไปๆ...ครับ เดี๋ยวช่วงกลางเดือนเจอกันครับ อิอิอิ

555+++ บ้านหลังใหญ่ที่นี่ใครจะอายุเท่าไหร่ไม่รู้อ่ะ แต่เขามักเรียกคนอื่นและใช้คำนำหน้าเพื่อความเป็นเองแหละครับด้วยคำว่า "น้า" แต่ถ้าฟังแล้วแปลกๆ เดี๋ยวเรียกใหม่ก็ได้ครับ อิอิอิ
    ได้เลยครับใกล้ๆเตือนผมอีกรอบเดียวผมลืม

User ID
    687
    Status
    โพส
    181

ใช้ที่บีบแตรให้ผมก่อนเข้าเพชรหรือป่าวแถวเพชรปิ่นแก้ว
    ใช่ครับ ผมอยู่หลัง big c เพชร นะ

User ID
    9808
    Status
    โพส
    136

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ รถแรงเพชร ดูโพส
    ใช่ครับ ผมอยู่หลัง big c เพชร นะ
    ครับว่างๆลงมาเที่ยวครับที่สนามปราณมีเล่นกันทุกวันอาทิตย์สิ้นเดือน

User ID
    7
    Status
    โพส
    186

สนามปราณนี่มันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ ใช่ที่สนามบินหน้าวัดนาห้วยป่ะครับ อายจังอยู่ปราณยังไม่รู้จักเลยอ่ะ

User ID
    9808
    Status
    โพส
    136

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ สะมะ ดูโพส
    สนามปราณนี่มันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ ใช่ที่สนามบินหน้าวัดนาห้วยป่ะครับ อายจังอยู่ปราณยังไม่รู้จักเลยอ่ะ
    สนามบินปราณครับอยู่ตรงเส้นเบญจพาศปากน้ำปราณวันอาทิตย์ที่26กยมีเล่นกันครับ

User ID
    9808
    Status
    โพส
    136

วันอาทิตย์ที่26พี่เทียมคนทำกล่องลงมาใครสนใจใส่กล่องเพิ่มแรงม้าpower sprint pro2เป็นกล่องดันราง ปลดบูชราคา6000บาทพร้อมทำท้ายรางสนใจติดต่อผมได้087-7905422

User ID
    9808
    Status
    โพส
    136

กล่องปลดบู้ชดันราง ล้อตใหม่ จูนแค่ 3 ปุ่มครับ
    จูนง่ายกว่า และละเอียดกว่า ไม่ยุ่งยากครับ

สามารถจูนให้แรง กับ ประหยัด ได้ครับ ใส่แล้วไม่มีปัญหากับเครื่องยนต์
    ไม่เข็ก รอบเดินเบาปกติ และไม่มีสะดุด
    ราคาเริ่มต้นที่ 3500 บาท ครับ

POWER SPRINT PRO-2 ใหม่ ความแรง + ประหยัด ครับ
    ขึ้นไดโนวัดแรงม้าใน วีโก้ 3000 โบเดิม
    แรงม้าเดิมๆ 163 HP. ครับ
    ได้แรงม้า 227 HP. แรงบิด 527 Nm.
    สังเกตุแรงบิดมาดีมากถึง 527 Nm. ควบคู่กับแรงม้า
    แรงม้าที่ได้มี กล่องปลดบู้ช+ดันราง PRO-2 เท่านั้น!!!
    จูนอยู่ที่ประมาณ 50 เปอร์เซ็นต์ ครับกำลังดี
    บู้ชสวิงอยู่ที่ประมาณ 25 ปอนด์
    คันนี้มีทำท้ายราง กับท่อไอเสีย กรองอากาศเดิม ครับ
    นอกนั้นเดิมสนิท แรงม้าที่ได้เป็นแรงม้าที่เค้น
    เพื่อดูความสามารถของกล่องว่าจะดันได้มากขนาดไหน
    สังเกตุดูจากกราฟมีความชันคือแรงบิดมาดีมากตั้งแต่ต้นถึงปลาย
    ส่วนเวลา 402 เมตร ได้เวลาที่ 16.075 วิ ครับ
    คราวหน้าผมจะอัพเดทเวลาใหม่กันต่อ อยากเห็น 15.xxx วิ ครับ
    ขอบคุณน้องนนท์ มากครับ ที่เอารถมาขึ้นไดโน[IMG] กล่อง POWER SPRINT ทำหน้าที่ปลดบู้ช ดันราง
    โดยจะเพิ่มน้ำมันที่หัวฉีดด้วยการสร้างแรงดันคอมมอนเรล
    สามารถเพิ่มแรงดันน้ำมันได้มากกว่าเดิม หัวฉีดฉีดน้ำมันได้มาก
    น้ำมันเป็นฝอยละอองด้วยแรงดันที่มากกว่า
    กำลังเครื่องดีกว่าเดิม ผลที่ได้แรงบิดก็คือทอร์คนั่นเอง
    อัตราเร่งแซงดี และประหยัดน้ำมันครับ
    สามารถเพิ่มแรงม้ากว่า 50-60 ตัว และแรงบิด
    สามารถจูนประหยัดจูนแรงได้ และไม่มีผลกระทบใดๆต่อเครื่องยนต์
    ส่วนบู้ชสามารถจูนได้ว่าจะเอาบู้ชเท่าไหร่ได้ครับ

ตัวกล่องรับประกันตลอดอายุการใช้งานครับ ใส่แล้วไม่มีปัญหาต่อเครื่องยนต์
    ไฟรูปเครื่องไม่โชว์ หลักการทำงานไม่ซับซ้อน แยกหน้าที่การทำงานได้ชัดเจน
    สามารถใช้ร่วมกับกล่องยี่ห้ออื่นได้ทุกยี่ห้อ
    สามารถปิดกล่องได้ รับประกันผลงานครับ จากแรงม้าบนไดโน
    จูนให้แรงได้ และจูนให้แรงบวกประหยัดได้ครับ

User ID
    9808
    Status
    โพส
    136

ชะอำ -หัวหิน-ปราณใครสนใจติดต่อได้ครับมีบริการให้ถึงที่ครับ มาลองขับรถผมก่อนได้ครับโทร087-7905422

User ID
    9808
    Status
    โพส
    136

User ID
    8977
    Status
    โพส
    1,008

ราคาแรงไหมกัฟ

User ID
    9808
    Status
    โพส
    136

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dan2521 ดูโพส
    ราคาแรงไหมกัฟ
    ดันราง ปลดบูช 6000พร้อมทำท้ายราง ดันรางอย่างเดียว4500พร้อมทำท้ายราง

User ID
    9808
    Status
    โพส
    136

ส่งเสียงกันหน่อย

User ID
    8977
    Status
    โพส
    1,008

เฮ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ..............

หน้า 5 จากทั้งหมด 15 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้