หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 24 จากทั้งหมด 24

กระทู้: แถวนครปฐม มีศูนย์ซ่อมไทรทันที่ไหนดีๆ บ้างครับ ที่เพื่อนๆ ใช้บริการแล้วไม่มีปัญหา

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    39231
    Status
    โพส
    35

มาตรฐาน ตอบ: แถวนครปฐม มีศูนย์ซ่อมไทรทันที่ไหนดีๆ บ้างครับ ที่เพื่อนๆ ใช้บริการแล้วไม่มีปัญหา

ผมใช้บริการที่มิตซูลูกแก ที่ท่ามะกา ช่างเป็นกันเองดี ให้คำแนะนำใช้ได้ผ่าน 42000โลมาแล้ว อ้าวไฟเครื่องยนต์โชว์ครั้งที่ 2แล้วต้องเข้าไปเช็คซะหน่อย

User ID
    42717
    Status
    โพส
    7

มาตรฐาน ตอบ: แถวนครปฐม มีศูนย์ซ่อมไทรทันที่ไหนดีๆ บ้างครับ ที่เพื่อนๆ ใช้บริการแล้วไม่มีปัญหา

ผมกำลังจะนำรถเข้าซ่อม (เคลมประกัน)ที่มุ้ยฮวด นฐ.อยู่พอดีตอนนี้รออะไหล่ชิ้นสุดท้ายอยู่ ได้อ่านกระทู้จากท่านอื่นๆแล้ว.....เฮ้อ....ชักจะแหยง

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chanchung ดูโพส
    เล่าสู่กันฟังอีก 1 ข้อมูล ศูนย์มิตตซู ติดกับถนนเพชรเกษม มุ่งหน้าเดอะมอลล์บางแค อยู่ซ้ายมือ ระวังช่างให้ดีน่ะครับ ประสบการณ์น้อยมากๆ ผมนำรถเข้าถ่ายน้ำมันเฟืองท้าย ไขซ่ะรูด แล้วอ้างว่าน๊อตมีอาการรูดก่อนมาเพราะก่อนถอดมีไอน้ำมันตรงหัวน๊อตมาแล้ว รถผมพึ่งถอดครั้งนี้เป็นครั้งที่ 3 รถ 120,000 โล ผมดูน๊อตเฟืองท้ายประจำ เพราะผมชอบซัดบ่อยๆอยู่แล้ว สุดท้ายกล้องวงจรปิดก็มองไม่เห็นเวลาไขน๊อต พยานก็ไม่มี เลยต้องยอกค่าสต๊าฟเกลียว+น๊อต 1200 เสียตังค์ไม่ว่า แต่เสียความรู้สึกครับ
    ไทยยานยนต์บางแคห่วยมากครับ ผมเช็ค 1000 โลแรกไม่เปลี่ยนอะไร ขับออกมาจากศูนย์คราบน้ำยาที่ทาตรงหน้ายางกระเด็นเต็มรถเลยครับ
    ครั้งที่2 เช็ค 6 เดือน รออยู่ 4 ชม.ครับ รับรถออกมาพวงมาลัยเอียงไปทางขวาซะงั้น โทรเข้าไปถามว่า
    a: ช่างทำอะไรเกี่ยวกับช่วงล่างหรือพวงมาลัยผมหรือเปล่าครับ
    b: ไม่ได้ทำอะไรเลยครับ
    a: แต่ตามใบมีเช็คช่วงล่างนะครับ
    b: ก็แค่ดูเฉยๆครับ
    a: แล้วทำไมพวงมาลัยผมมันเอียงขวาหละครับ
    b: ที่มันเอียงอาจเป็นเพราะช่วงจังหวะมันเอียงแล้วคุณเอามาเข้าศูนย์พอดีหรือเปล่าครับ
    a: อ้าวตอนผมเอาเข้าไปมันก็ปกติดีนี่ครับ แล้วต้องทำยังไงครับที่นี้
    b: ไม่ได้ทำอะไรจริงๆครับ ทางศูนย์ไม่มีที่ถ่วงล้อ คุณก็เอาเข้าร้านซิครับ ไม่กี่ร้อยหรอก

ถึงตอนนี้ผมกับอึ้ง ปัดความรับผิดชอบเห็นๆ ผมก็เลยปล่อยเลยตามเลยครับ รอเช็ค 1 ปีที่ศูนย์สาย5 ใกล้ๆโลตัสศาลายา
    บอกช่างว่า ดูพวงมาลัยให้ด้วยนะครับเหมือนจะเอียงขวา แต่ขับปกตินะครับปล่อยมือรถก็วิ่งตรง ช่างก็ไปปรับให้ครับ ก็หายเป็นปกติ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ trr2547 ดูโพส
    ผมเห็น 0 ตรง ถ.ปิ่นเกล้า -นครชัยศรี ขาเข้านครปฐม ใกล้กับโลตัส ใช่ 0 ป๊ะ น้า
    ศูนย์นี้ผมเคยเข้าครับ ถึงจะเล็กแต่การให้บริการพอใช้ได้ครับ

User ID
    44076
    Status
    โพส
    44

ผมว่าทุกอย่างอยู่ที่ความพอใจกับการได้รับบริการนะครับ ถ้าเรารู้อยู่แล้วว่าตรงไหนไม่สบายใจเรา
    เราก็สามารถที่จะเลือกได้นะครับ ว่าจะเลือกที่ไหน

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้