หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 62

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

มาตรฐาน ตอบ: ที่จุดบหรี่ห้ามใช้ชาตโทสับ ???

สาเหตุของฟิวส์ขาด 1. กระแสที่ต้องการมากกว่าขนาดฟิวส์ 2. ลัดวงจร
    สาเหตุ1. ไม่น่าจะใช่ ชาร์จเจอร์ใช้กระแสนิดเดียว น่าจะเป็นการลัดวงจร
    แต่จะลัดที่ไหน ที่ชาร์ตของน้าเอาไปไช้กับรถคันอื่นได้ แปลว่ามันก็ไม่เสียเหมือนกัน
    คิดว่ามันอาจจะไม่แมตกับช่องเสียบของไตรตันของน้า เพราะของพวกนี้ ถึงแม้ดูว่ามันขนาดมาตรฐาน แต่มันก็อาจทำมาไม่ได้มาตรฐาน
    "สิ่งที่เห็น กับสิ่งที่เป็น"
    ลองหาที่ชาร์จตัวใหม่ มาเสียบดูครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    40075
    Status
    โพส
    48

มาตรฐาน ตอบ: ที่จุดบหรี่ห้ามใช้ชาตโทสับ ???

รับรถกลับแล้วครับผมขอสรุปผลงานซ่อม+แก้ไข โดยใช้มาตราฐานส่วนตัวเลยนะ
    1.การตอบคำถาม/ชี้แจงปัญหาที่เกิดขึ้น = ไม่ได้เรื่องพูดแบบขอไปที
    2.การแก้ไขปํญหาที่แจ้งไปทั้งหมด = ได้รับการแก้ไขหายทุกประการ ปล.แต่ไม่ได้รับการชี้แจงว่าแก้อย่างไรหรือปัญหาเกิดจากอะไร ??? แม้จะถามย้ำแล้วก็ตาม แต่เจอนิ่งใส่ เลยไม่อยากจะเซ้าซี้ !
    3.ผลงานล้างรถสถุนยิงกว่าร้านล้างรถแท็กซี่อีก/ซึ่งก็ทำใจใว้แล้วแต่มันแย่กว่าที่ทำใจใว้เพราะก่อนเข้าไปก็ไม่ได้เลอะเท่าไร แต่ออกมาเลอะกว่าเดิมทั้งภายในและภายนอก-ล้อนี่่ไม่ได้แตะเลยมั้ง (แต่โชว์โดยการพูดย้ำๆตั้งแต่ส่งรถ-รับรถ-จ่ายเงินว่า บริการล้างดูดฝุ่นฟรีนะครับ/ค่ะ มีปริ้นแม็กติดกับใบเส็ดเลยนะย้ำสุดๆ)อันที่จริงก็ไม่ได้อยากให้ล้างเพราะรู้ว่าจะไม่สะอาดแต่ก็ขอดูซักครั้งเพื่อครั้งต่อไปจะได้แจ้งว่าจะล้าง/ไม่ล้าง
    4.น้ำมันนำไปเอง7ลิตรคาสตอลเอจ(2000บ.) เหลือคืนครึ่งกระป๋องเล็ก(ผมทำตำหนิใว้ก็ได้ป๋องเดิมคืน)ก็คิดว่าคงไม่โดนสับน้ำมันกึ่งใส่ให้นะ = ผลคันเร่งเบากว่าเดิมเยอะ พุ่งเหมือนตอนออกมาใหม่ๆ ค่าใช้จ่ายไม่ถึง300บาท

ก็คงมีเท่านี้ที่จะวิจารณ์ ขอบคุณน้าๆทุกๆท่านที่มาร่วมแสดงความคิดเห็น โดยส่วนตัวเมื่ออาการที่ว่าทั้งหมดหายก็คงจะไม่ขอต่อความยาวสาวความยืดอีกล่ะ ที่จุดบุหรี่ก็ไม่ต้องไปชาตมันซะ ก็ชาตจากไฟบ้านเอาให้เต็มก่อนออกจากบ้าน แม้เสียงส่วนใหญ่ทั้งในบอร์ดและนอกบอร์ดจะบอกว่ามันควรจะใช้ชาตได้ก็ตาม ที่เหลือก็คงรอดูว่าอาการทั้งหมดจะเป็นอีกหรือไม่ ด้วยความเคารพ น้าๆในบอร์ดทุกๆท่านครับ..
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย m'kado : 18-12-2012 เมื่อ 16:20

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

น้าครับ สอบถามหน่อย น๊อตคลายตัวที่น้าแจ้งมันอยู่ตรงไหนอธิบายหน่อยได้ไหมครับจะได้ไปดูรถตัวเองบ้าง
    ส่วนพวงมาลัยรถผมดังศูนย์ยังไม่ได้ทำไรให้ให้ใช้ไปครบหมื่นโลก่อนถ้าไม่หายค่อยว่ากัน จะดังอี้ด ๆ เบา ๆ ตอนสาวพวงมาลัยอาศัยเปิดเพลงกลบเสียงถ้าไม่เปิดจะได้ยินตลอดรำคาญใจ

TTC-05235 TTC-Member
    User ID
    40719
    Status
    โพส
    609

มั่วมากๆ มันเสียบชาร์จหรือเอาไฟมาใช้อะไรได้ทั้งนั้นแหละครับ มั่วจริงๆ

User ID
    40075
    Status
    โพส
    48

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ khanlert ดูโพส
    น้าครับ สอบถามหน่อย น๊อตคลายตัวที่น้าแจ้งมันอยู่ตรงไหนอธิบายหน่อยได้ไหมครับจะได้ไปดูรถตัวเองบ้าง
    ส่วนพวงมาลัยรถผมดังศูนย์ยังไม่ได้ทำไรให้ให้ใช้ไปครบหมื่นโลก่อนถ้าไม่หายค่อยว่ากัน จะดังอี้ด ๆ เบา ๆ ตอนสาวพวงมาลัยอาศัยเปิดเพลงกลบเสียงถ้าไม่เปิดจะได้ยินตลอดรำคาญใจ
    หูที่ใว้ผูกสิ่งของตรงแม็กไลนเนอร์ครับ มันหลวมอยู่ตัว1ครับ
    ส่วนเรื่องพวงมาลัยถ้าได้แก้แล้วหายจะรู้สึกเหมือนได้รับรถใหม่อีกครั้งเลยครับขอให้แก้ได้ไวไว วันนี้ขับรถกลับบ้านรู้สึกดีมากๆเหมือนได้รถที่สมกับราคาที่ต้องผ่อนทุกๆเดือนแล้ว(ก่อนหน้านี้ทุกข์ใจมากๆจิงๆ)อย่าว่าตอแหลเลยให้ตายเหอะ!!

User ID
    40075
    Status
    โพส
    48

เจอแล้วครับรูเสียบที่2มันอยู่ในเก๊ะตรงหลังเบรคมือ อย่างที่น้าท่านไหนนะบอกใว้ (ขออภัยไม่ได้ดูชื่อ)
    โอ้โหคิดได้ไงวะเอาไปใว้ตรงนั้น เ้ห้ออออ..???

TTC-00465 TTC-Member
    User ID
    4538
    Status
    โพส
    1,362

ผมใช้ทั้ง สองรู ที่ชารจ์มีแบบ 2 รู 1 อัน แบบ1 รู1 อัน สรุปแล้วผมชาร์ท Iphone 3 เครื่องทั้งของผมและของเพื่อนพร้อมกันยังไม่เห็นเป็นอะไรเลย ตั้งแต่ กทม ยัง เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน แล้วก็ใช้รถในชีวิตประจำวันทุกวันไม่เคยเห็นเป็นอ่ะไรเลย

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ m'kado ดูโพส
    เจอแล้วครับรูเสียบที่2มันอยู่ในเก๊ะตรงหลังเบรคมือ อย่างที่น้าท่านไหนนะบอกใว้ (ขออภัยไม่ได้ดูชื่อ)
    โอ้โหคิดได้ไงวะเอาไปใว้ตรงนั้น เ้ห้ออออ..???
    ในห้อง diy มีแนะนำวิธีเอาออกมาไว้ข้างนอกอยู่นะครับ ลองค้นกระทู้ดู

User ID
    40075
    Status
    โพส
    48

[QUOTE=youjea;842362]ในห้อง diy มีแนะนำวิธีเอาออกมาไว้ข้างนอกอยู่นะครับ ลองค้นกระทู้ดู[/QUOTE

ขอบคุณครับน้า..ยังไงจะลองไปหาดูครับ

User ID
    5898
    Status
    โพส
    482

ผมเสียบอินเวอร์แปลงไฟชาร์ทโน้ตบุคได้ตลอดการเดินทาง ไม่เห็นร้อนเลยครับ แต่มีครั้งหนึ่งพิเรนเอาสายชาร์ทโทรศัพท์แบบ usb ไปเสียบกับไอ้ตัวเล่น usb ในรถร้อนควันขึนเลยค้าบบบบบบบบบ

TTC - 3598 TTC-Member
    User ID
    15150
    Status
    โพส
    767

ผมก้อชาร์ตที่ละสองเครื่องไม่มีปัญหาครับ

User ID
    15030
    Status
    โพส
    641

ที่จุดบุหรี่ตรงใต้ฟรอนส์เครื่องเล่น ตอนนี้กดจุดแล้วล๊อคไม่อยู่ต้องกดค้างเอาไว้

เพราะเสียบต่อไฟ gpsคับ ส่วนตัวไม่ซีเรียจเท่าไหร่ ราคาไม่สูง

อีกอย่างพกไฟแช๊คดีกว่ากันเยอะ อิอิอิ

User ID
    18866
    Status
    โพส
    282

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bigben ดูโพส
    ที่จุดบุหรี่ตรงใต้ฟรอนส์เครื่องเล่น ตอนนี้กดจุดแล้วล๊อคไม่อยู่ต้องกดค้างเอาไว้

เพราะเสียบต่อไฟ gpsคับ ส่วนตัวไม่ซีเรียจเท่าไหร่ ราคาไม่สูง

อีกอย่างพกไฟแช๊คดีกว่ากันเยอะ อิอิอิ
    เลิกสูบดีที่สุดครับ ด้วยความเป็นห่วง อิอิ

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

Accessory Socket ใช้ฟิวส์ 10Amp. (ปลั๊กเอนกประสงค์คอนโซลกลาง/เบรคมือ)
    Cigarette Lighter ใช้ฟิวส์ 15Amp. (ที่จุดบุหรี่ คอนโซลใต้เครื่องเล่นซีดี)
    สาเหตุที่เบ้าเสียบหลวม ใช้ปลั๊กของเทียมมาเสียบ(สปริงมันแข็งมาก)นานวันก็หลวม
    พอกลับมาใช้ที่จุดบุหรี่ ช่วงขดลวดฮีตเต็มที่ มันก็จะกระเด็นออกมาอัตโมมัติ คว้าแทบไม่ทัน
    เหล็กมันบางๆโครงสร้างเปาะๆ แต่ใช้งานในการชาร์ทได้ไม่เกิน15แอมป์(ปกติไม่น่าถึง)

*บางทีช่างก็ไม่ถึง เมื่อไม่นานมานี่ระบบเซ็นทรัลล็อคไม่ทำงาน+แอร์แบ๊คโชร์ ช่างก็เสียบ
    ODB-II เช็คอยู่ชั่วโมงกว่า ไม่มีผลอะไรเลยหาสาเหตุไม่เจอครับเคลียร์ได้แค่แอร์แบ๊คแถม
    มาเถียงว่ารถรุ่นผมไม่มีระบบนี้หรอก รถปี06 ยังไม่มีออฟชั่นนี้..(อืม..) ต้องกลับมาไล่เอง
    ถึงได้..(แค่กราวด์หลุด สัญญานเลยไม่กลับมาเข้ากล่องอีแท็ค)...แค่นั้น 535 บาท สบายตัว

User ID
    39980
    Status
    โพส
    44

บอกไปเถอะครับ ศูนย์ ไหน เขาไม่ฟ้องคุณหรอก
    เรื่องจริงที่ต้องเผยแพร่ ไม่เห็นต้องกลัวเลยครับ เดี๋ยว ศูนย์เขาก็ตรวจสอบคนของเขาเอง
    ดีไม่ดี คุณอาจได้รับการ กราบขอขมาจากผู้จัดการใหญ่ด้วยซ้ำ ถ้าเป็นต่างประเทศ ศูนย์นี้โดนเล่นไปแล้ว สคบ.เขามี ศูนย์ดำรงธรรม ก็เยอะ จัดหนักเลยครับ
    ดันเต็ม ที่ สำหรับ ความ อยุติธรรม ที่เกิดแบบนี้

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

ผมเสียบมาตั้งแต่ออกรถ จนป่านนี้ยังไม่เห็นเป็นไรเลย

User ID
    20995
    Status
    โพส
    78

ขอแชร์ครับ เคยเป็น เมื่อเสียบสายชาร์ทมือถือ แล้วฟิวส์ขาด ทำให้ที่เสียบนั้นใช้ไม่ได้ ลองเข้าไปเปลี่ยนฟิวส์2 ครั้งก็เป็นเช่นเดิม สุดท้ายเป็นที่สายชาร์ทครับอาจจะไม่ค่อยดี เพราะพอเปลี่ยนสายชาร์ทอันใหม่ นี่ก็ 6 เดือนแล้วก็ไม่เป็นอีก ผมเสียบตลอดเวลา รวมทั้งชาร์ท gps ด้วยครับ และก็ได้เพิ่มสายชาร์ทตรงที่เก็บ cd ออกมาด้านนอกก็มีที่ชาร์ทเพิ่มขึ้นครับ
    Attached Images Attached Images  

User ID
    40075
    Status
    โพส
    48

อัพเดทครับหลังจากที่เข้าเช็คระยะมาได้1วัน
    ปรากฎว่าเช้าวันรุ่งขึ้นพวงมาลัยก็กลับมาเสียงดังเหมือนเดิม(แต่เบากว่าเดิม)
    และเมื่อวานนี้ 21/12/55 ผมขับรถออกจากที่จอดประตูหน้าซ้ายเปิดอีกแล้วครับ(ก่อนหน้าเข้าแก้ไขประตูหลังซ้าย)
    ไม่มีคำบรรยายใดๆจริงๆครับ เสียความรู้สึกสุดดๆ

User ID
    29976
    Status
    โพส
    632

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ m'kado ดูโพส
    อัพเดทครับหลังจากที่เข้าเช็คระยะมาได้1วัน
    ปรากฎว่าเช้าวันรุ่งขึ้นพวงมาลัยก็กลับมาเสียงดังเหมือนเดิม(แต่เบากว่าเดิม)
    และเมื่อวานนี้ 21/12/55 ผมขับรถออกจากที่จอดประตูหน้าซ้ายเปิดอีกแล้วครับ(ก่อนหน้าเข้าแก้ไขประตูหลังซ้าย)
    ไม่มีคำบรรยายใดๆจริงๆครับ เสียความรู้สึกสุดดๆ
    ผมว่า พี่เปลี่ยนศูนย์ดีกว่าครับ น่าจะแก้ไขได้ดีกว่านี้ ช่างบางคนใช้สัญนิษฐานครับ

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

น้า mkado คราบ ที่น้าบอก หูยึดด้านหลังหลวมนี้มันอยู่ส่วนไหนครับ อาการเป็นยังไงถึงได้รู้ว่า หูยึดหลวม ขอความรู้หน่อยคราบ
    ส่วนอื่น ๆ มาเป็นกำลังใจครับ อย่าพึ่งท้อ นะคราบ เดียวคงแก้ไขได้ละครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้