หน้า 15 จากทั้งหมด 18 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 281 ถึง 300 จากทั้งหมด 341

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    37283
    Status
    โพส
    97

มาตรฐาน ตอบ: ว่าง ๆ ไม่มีไรทำ เลยจัดซะ ขำ ๆ กับ auto lock

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jessada ดูโพส
    ผมได้รับของแล้วนะครับ
    ว่าแต่น้าส่งอะไรมาให้ผมเหรอครับ เยอะแยะไปหมดเลย
    ปิดโครงการสองล้านล้านครับ เลยต้องระบายของออกครับ เก็บไว้กับผมก็ไม่มีประโยชน์ ไม่รู้ว่าจะไปรกบ้านน้าหรือเปล่าก็ไม่รู้ครับ แต่ว่าน้ามีฝีมือแก้ไขดัดแปลงก็คิดว่าคงมีประโยชน์อยู่บ้างละครับ

ที่ผมต้องการก็คงมีแต่กล่องที่ทำแล้วใช้ไม่ได้ครับ คงต้องให้น้าช่วยแก้ไขให้แล้วละครับ กลับเชียงรายเมื่อไหร่ผ่านพิษณุโลก ช่วยแจ้งด้วยนะครับ ยังมีของฝากน้าอีกครับ ถังดักไอ ถ้าต้องการโทรแจ้งล่วงหน้าครับ

ผมถอดออกก่อนจะไปเคลมเทอร์โบและลิ้นปีกผีเสื้อครับ เลยไม่อยากไส่ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย wian : 29-03-2014 เมื่อ 13:16 เหตุผล: เพิ่มเติมรูปภาพ

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

มาตรฐาน ตอบ: ว่าง ๆ ไม่มีไรทำ เลยจัดซะ ขำ ๆ กับ auto lock

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wian ดูโพส
    ปิดโครงการสองล้านล้านครับ เลยต้องระบายของออกครับ เก็บไว้กับผมก็ไม่มีประโยชน์ ไม่รู้ว่าจะไปรกบ้านน้าหรือเปล่าก็ไม่รู้ครับ แต่ว่าน้ามีฝีมือแก้ไขดัดแปลงก็คิดว่าคงมีประโยชน์อยู่บ้างละครับ

ที่ผมต้องการก็คงมีแต่กล่องที่ทำแล้วใช้ไม่ได้ครับ คงต้องให้น้าช่วยแก้ไขให้แล้วละครับ กลับเชียงรายเมื่อไหร่ผ่านพิษณุโลก ช่วยแจ้งด้วยนะครับ ยังมีของฝากน้าอีกครับ ถังดักไอ ถ้าต้องการโทรแจ้งล่วงหน้าครับ

ผมถอดออกก่อนจะไปเคลมเทอร์โบและลิ้นปีกผีเสื้อครับ เลยไม่อยากไส่ครับ
    ไม่เกรงใจแล้วนะ
    เอาครับ เท่าไหร่ครับน้า
    ของน้าเสร็จแล้ว 50 % แต่ผมไม่ได้แก้ของเดิมนะครับทำของใหม่ให้ ของน้าที่ใช้ไม่ได้ผมมองแล้วน่าจะขาดไปเส้นนึงตามแบบที่ผมส่งให้ก่อนหน้า เส้นสีเทาอะครับ(เดาเอานะ)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย jessada : 29-03-2014 เมื่อ 13:24

User ID
    37283
    Status
    โพส
    97

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jessada ดูโพส
    ไม่เกรงใจแล้วนะ
    เอาครับ เท่าไหร่ครับน้า
    ของน้าเสร็จแล้ว 50 % แต่ผมไม่ได้แก้ของเดิมนะครับทำของใหม่ให้ ของน้าที่ใช้ไม่ได้ผมมองแล้วน่าจะขาดไปเส้นนึงตามแบบที่ผมส่งให้ก่อนหน้า เส้นสีเทาอะครับ(เดาเอานะ)
    ให้ฟรีครับพร้อมกับสาย ส่วนตัวรัดสายน้าต้องหาเองละครับ เป็นการขอบคุณน้าที่ช่วยแก้ไขกล่องให้ครับ

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wian ดูโพส
    ให้ฟรีครับพร้อมกับสาย ส่วนตัวรัดสายน้าต้องหาเองละครับ เป็นการขอบคุณน้าที่ช่วยแก้ไขกล่องให้ครับ
    ฮาาา รู้สึกว่าผมจะได้ของน้าเยอะกว่าน้าได้ของผมอีกนะเนี่ย !
    ยังไงก็ขอบคุณน้าเวียนล่วงหน้านะครับ

User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

วันนี้แวะมาแจกวิธีทำ หรือเพิ่มสวิทย์ ล็อก/ปลดล็อก ให้ครับ
    เผื่อเป็นประโยชน์ต่อน้า ๆ
    ตัวสวิทย์

หลังกล่องฟิวส์

รุ่นเกียร์ Auto
    เอาปลายสิทย์ตามภาพด้านบนมาจั้มต่อกับตำแหน่งรูปด้านล่างได้เลยครับ
    ชื่อ:  attachment21.jpg
ครั้ง: 948
ขนาด:  146.0 กิโลไบต์

รุ่นเกียร์ ธรรมดา M/T จะไม่มีสายให้ให้จั้มเข้าไปเลยครับ
    ชื่อ:  3-21-2.jpg
ครั้ง: 933
ขนาด:  141.1 กิโลไบต์

User ID
    8847
    Status
    โพส
    475

ขอด้วยคนครับน้าขอบคุณครับ
    ekkawut-k@orionasia.co.th

User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ekkawut126 ดูโพส
    ขอด้วยคนครับน้าขอบคุณครับ
    ekkawut-k@orionasia.co.th
    มันไม่มีอะไรเป็นพิเศษครับครับ คือสามารถต่อตามรูปได้เลย
    หรือจะลองก่อนก็ได้ คือ
    ตรงแผงฟิวส์ใต้พวงมาลัย คลายน๊อต ที่ยึดแผงฟิวส์ออกก่อน แล้วแง้มดูด้านบนแผงฟิวส์ จะเจอปลั๊ก 2 ตัวน้าก็ลองเอาสายไฟ ปลายด้านหนึ่ง ต่อกับตัวถังรถตรงไหนก็ได้ที่เป็นเหล็ก แล้วอีกปลายหนึ่ง จิ้มลงไปตามรูปเลยครับ แล้วเซ็นทรัลล็อกก็จะทำงาน ต่อไปน้าต้องนำไปประยุกต์ใช้เองได้เลยครับ ไม่มีอะไรซับซ้อน

TTC-05557 TTC-Member
    User ID
    21583
    Status
    โพส
    430

น่าลองทำดูหนะครับน้าเจษ ขอลอกการบ้านหน่อย

User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pk_kom ดูโพส
    น่าลองทำดูหนะครับน้าเจษ ขอลอกการบ้านหน่อย
    ผมทำไช้นานแล้วครับอ้าย.
    ใช้งานได้ดี

TTC-05557 TTC-Member
    User ID
    21583
    Status
    โพส
    430

ผมทำไช้นานแล้วครับอ้าย.
    ใช้งานได้ดี
    อ้ายเจษขอภาพชัดๆ ของสวิตย์ lock & Unlock สายไฟด้านหลังการต่อ กับตำแหน่งปลั๊กจั๊มเกียร์ M/T หน่อยมันอยู่ตรงจุดใด

แล้วอ้ายเข้าสวิทย์ติดตั้งตรงส่วนไหนของรถใกล้ฝั่งคนนั่งก๊ะ ครับ

User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pk_kom ดูโพส
    อ้ายเจษขอภาพชัดๆ ของสวิตย์ lock & Unlock สายไฟด้านหลังการต่อ กับตำแหน่งปลั๊กจั๊มเกียร์ M/T หน่อยมันอยู่ตรงจุดใด

แล้วอ้ายเข้าสวิทย์ติดตั้งตรงส่วนไหนของรถใกล้ฝั่งคนนั่งก๊ะ ครับ
    ตามนี้เลยครับ ส่วนของผมติดไว้ตรงคอนโซนกลางตรงหลุมวางของ(พอดีผมปิดหลุมนี้ไปแล้ว แล้วก็หุ้มหนังคอนโซนแทนครับ) เผื่อไว้เวลาแฟนผมนั่งรอบนรถบ่ต้องได้เอื้อมมือมาปิดที่ประตูคนขับครับ

ชื่อ:  Untitled.jpg
ครั้ง: 694
ขนาด:  103.2 กิโลไบต์

ส่วนสายไฟจิ้มลงไปเลยครับ ตัวปลั๊กบ่ต้องถอกก็ได้จิ้มสายเลยไปเลย บ่ช็อตครับผมเพราะมันเป็นขั้วลบ จิ้มลงไปแล้วก็ลองเอาไปแตัวถังดู แล้วระบบจะทำงานทันที
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย jessada : 14-07-2014 เมื่อ 10:01

User ID
    33027
    Status
    โพส
    1,069

น้ารถผมขับไปชนมา autolock ใช้ไม่ได้ สั่งใหม่ได้ไหมครับ ปล.ขอส่งตัวเก่ากลัไปซ่อมด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aungpar999 : 14-07-2014 เมื่อ 21:08

อยากได้สักชุด เท่าไหร่ครับ ผมตามอ่านไม่ไหว

User ID
    43212
    Status
    โพส
    93

ขอราคาพร้อมส่งรุ่น v.2 ครับ
    ปกติจะมีเนวิเกเตอร์ส่วนตัว สั่งให้ผมล็อกประตู
    แต่พอไปใหนคนเดียวลืมล็อกประจำ

User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aungpar999 ดูโพส
    น้ารถผมขับไปชนมา autolock ใช้ไม่ได้ สั่งใหม่ได้ไหมครับ ปล.ขอส่งตัวเก่ากลัไปซ่อมด้วยนะครับ
    ได้ครับ ซ่อมให้เป็น v2 ไปเลยไม่คิดค่าเพิ่ม ขอค่าไปรษณีย์กลับก็พอครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    อยากได้สักชุด เท่าไหร่ครับ ผมตามอ่านไม่ไหว
    น้าหยามยังไม่มีจริงรึนี่ .....

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Dr.BU ดูโพส
    ขอราคาพร้อมส่งรุ่น v.2 ครับ
    ปกติจะมีเนวิเกเตอร์ส่วนตัว สั่งให้ผมล็อกประตู
    แต่พอไปใหนคนเดียวลืมล็อกประจำ
    อันที่จริงผมก็เลิกทำแล้วล่ะครับ แต่ถ้าอยากได้ผมก็ยินดีทำให้ครับ ขอแค่อุปกรณ์+นั่งทำ+คู่มือ 450 พอ ส่วนน้าท่านไหนยังอยากได้อีกก็ลงชื่อไว้เลยครับจะได้จัดให้ทีเดียว

User ID
    11031
    Status
    โพส
    486

น่าสนใจจัง ผมขอชุดนึงได้ไหมครับ อิอิ

User ID
    54018
    Status
    โพส
    26

ได้ครับ ซ่อมให้เป็น v2 ไปเลยไม่คิดค่าเพิ่ม ขอค่าไปรษณีย์กลับก็พอครับ

น้าหยามยังไม่มีจริงรึนี่ .....

อันที่จริงผมก็เลิกทำแล้วล่ะครับ แต่ถ้าอยากได้ผมก็ยินดีทำให้ครับ ขอแค่อุปกรณ์+นั่งทำ+คู่มือ 450 พอ ส่วนน้าท่านไหนยังอยากได้อีกก็ลงชื่อไว้เลยครับจะได้จัดให้ทีเดียว
    ผมสั่งจอง 1 ชุดยังทันไหมครับ

ออโต้ล็อกผมมีแล้วครับ diy ตามน้าวุฒิ

แต่อยากได้สวิทซ์ล็อกในรถครับ จะติดไว้แถวที่พักแขนครับผม

User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sek_0080 ดูโพส
    น่าสนใจจัง ผมขอชุดนึงได้ไหมครับ อิอิ
    ได้ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ch1337 ดูโพส
    ผมสั่งจอง 1 ชุดยังทันไหมครับ
    รับทราบ

แต่ผมขอเวลานิดนึงนะต้องหาของก่อนครับเสร็จแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    ออโต้ล็อกผมมีแล้วครับ diy ตามน้าวุฒิ

แต่อยากได้สวิทซ์ล็อกในรถครับ จะติดไว้แถวที่พักแขนครับผม
    ส่วนของน้าหยาม ผมไม่มีสวิทย์ให้ครับ คงต้องหาเองแล้วครับ
    การต่อสายก็ตามรูปด้านบนครับไม่ยาก รุ่นของน้า เกียร์ออโต้ มีสายอยู่แล้ว ตามรูป ก็จ้ำสายออกมาเลยครับ(ตามรูป) เดินสายมาตรงจุดที่จะติดตั้ง แล้วต่อสายเข้ากับสวิทย์ ตามความคิดเห็นที่ #285 ได้เลยครับ

User ID
    11031
    Status
    โพส
    486

ได้ครับ

รับทราบ

แต่ผมขอเวลานิดนึงนะต้องหาของก่อนครับเสร็จแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

ส่วนของน้าหยาม ผมไม่มีสวิทย์ให้ครับ คงต้องหาเองแล้วครับ
    การต่อสายก็ตามรูปด้านบนครับไม่ยาก รุ่นของน้า เกียร์ออโต้ มีสายอยู่แล้ว ตามรูป ก็จ้ำสายออกมาเลยครับ(ตามรูป) เดินสายมาตรงจุดที่จะติดตั้ง แล้วต่อสายเข้ากับสวิทย์ ตามความคิดเห็นที่ #285 ได้เลยครับ
    ของผมขอแบบ มี timemer นะครับ ยังไงเดี๋ยวโอนตังให้เลยก็ได้ครับ

หน้า 15 จากทั้งหมด 18 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้