สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    40650
    Status
    โพส
    42

มาตรฐาน Lpg er แตะคันเร่งนิดเดียว ตัดเป็นน้ำมัน

รถใช้มาสี่พันโล เพิ่งจะเป็น เอนนีจี้ ถ้าขับความเร็วสม่ำเสมอจะเป็นแก๊ส แต่ถ้าแตะคันเร่งนิดเดียวก็ตัดเป็นน้ำมัน

ความจริงนัดศูนย์แก๊สจะเช็กวันเสาร์ แต่อยากรู้ว่าจูนใหม่จะหายมั้ยครับ น้าท่านใดมีประสบการณ์

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

มาตรฐาน ตอบ: Lpg er แตะคันเร่งนิดเดียว ตัดเป็นน้ำมัน

จูนใหม่เลยครับ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

มาตรฐาน ตอบ: Lpg er แตะคันเร่งนิดเดียว ตัดเป็นน้ำมัน

บอกยากเหมือนกัน เดาๆก็
    -เรื่องของแรงดังหม้อต้ม
    -การปรับตั้งโปรแกรม

สรุปคือ ให้ร้านติดตั้งตรวจสอบเลยครับ

User ID
    20756
    Status
    โพส
    73

รถเพื่อนเคยเป็น เข้าไปตรวจดูปรากฎว่า แก็สรั่วครับผม ระวังครับ

User ID
    40650
    Status
    โพส
    42

ไปตรวจมาแล้วครับ

ปรากฎว่ารั่วจริง แก้ไขแล้ว(แก๊สรั่ว)(จ่าย ๑๕๐ บาท ค่าเช็ก) ดีกว่าเดิม (ตัดน้ำมันไม่บ่อยเหมือนเดิม เป็นตอนเข้าเกียร์สาม)ยังไม่หาย เลยกลับไปให้จูนใหม่
    จูนก็ไม่หาย ช่างเลยเช็กหัวฉีดแก๊ส ปรากฎว่ารูหัวฉีดผิดขนาด (ถึงว่าจูนไม่หาย) พอขยายรูจาก 1.4 เป็น 1.6 มิล ก็เลยหาย (เสียอีก ๒๐๐ บาท ค่าจูน) เหยียบกระฉูดครับ(จะรอดูว่าประหยัดขึ้นด้วยมั้ย ปกติ 1.5 บาทต่อโล รู้สึกว่ากินแก๊ส เลยให้จูน)

สรุป รูเล็ก แก๊สวิ่งไม่ทัน ความดันสูง เลยรั่ว

(ปล. ไม่ได้ให้ร้านที่ติดดูให้ ให้ร้านที่นางรองดูให้ เพราะไม่อยากขับน้ำมันไปไกลๆ อิอิ ไม่บอกว่าติดที่ไหน เดี๋ยวร้านเขาไม่รับประกันต่อ)

(ดังนั้น ค่าใช้จ่าย ๓๕๐ บาท ถูกกว่าขับน้ำมันถ่อไปสุรินทร์)

User ID
    32102
    Status
    โพส
    349

1.5 บาทน้ายังว่ากินอีกหร่อครับ ของผม er gas ต่าง จว 1.6 กว่าๆ ในเมือง 1.9 ครับ ตอนแรกใช้ lancer โลละบาท มาเจอ triton ก็คิดว่ามันผิดปกติแน่ๆ ที่ไหนได้มันได้เท่านี้จริงๆ

User ID
    40650
    Status
    โพส
    42

นั่นสิครับ เห็นน้าๆ เขาว่าวิ่งที 400 กว่าโล แต่ลืมสังเกตุว่าน้าๆเติมที 50 ลิตร แต่ผมเติทเต็มแค่ 37 เอง

User ID
    20756
    Status
    โพส
    73

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Pholnoy ดูโพส
    1.5 บาทน้ายังว่ากินอีกหร่อครับ ของผม er gas ต่าง จว 1.6 กว่าๆ ในเมือง 1.9 ครับ ตอนแรกใช้ lancer โลละบาท มาเจอ triton ก็คิดว่ามันผิดปกติแน่ๆ ที่ไหนได้มันได้เท่านี้จริงๆ
    พี่ครับ เครื่องแลนเซอร์ มาน1500 ซีซี ไทรทันเรามาน 2400 ซีซี จะให้มานกินเหมือน แลนเซอร์ คงเป็นไปไม่ได้

User ID
    18740
    Status
    โพส
    374

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ asurasak ดูโพส
    ไปตรวจมาแล้วครับ

ปรากฎว่ารั่วจริง แก้ไขแล้ว(แก๊สรั่ว)(จ่าย ๑๕๐ บาท ค่าเช็ก) ดีกว่าเดิม (ตัดน้ำมันไม่บ่อยเหมือนเดิม เป็นตอนเข้าเกียร์สาม)ยังไม่หาย เลยกลับไปให้จูนใหม่
    จูนก็ไม่หาย ช่างเลยเช็กหัวฉีดแก๊ส ปรากฎว่ารูหัวฉีดผิดขนาด (ถึงว่าจูนไม่หาย) พอขยายรูจาก 1.4 เป็น 1.6 มิล ก็เลยหาย (เสียอีก ๒๐๐ บาท ค่าจูน) เหยียบกระฉูดครับ(จะรอดูว่าประหยัดขึ้นด้วยมั้ย ปกติ 1.5 บาทต่อโล รู้สึกว่ากินแก๊ส เลยให้จูน)

สรุป รูเล็ก แก๊สวิ่งไม่ทัน ความดันสูง เลยรั่ว

(ปล. ไม่ได้ให้ร้านที่ติดดูให้ ให้ร้านที่นางรองดูให้ เพราะไม่อยากขับน้ำมันไปไกลๆ อิอิ ไม่บอกว่าติดที่ไหน เดี๋ยวร้านเขาไม่รับประกันต่อ)

(ดังนั้น ค่าใช้จ่าย ๓๕๐ บาท ถูกกว่าขับน้ำมันถ่อไปสุรินทร์)
    เพิ่งติดมาหรือป่าวครับ ... ทำไมต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มด้วยอ่ะครับ ...
    เพราะว่าไม่ใช่ความผิดของเรานิ ... ทางร้านคำนวณไม่ดี ติดไม่เนียนเอง ...
    ผมติดตั้งแต่ 1,000 กม.แรก ตอนนี้ รถผมอายุ 1 ปี 5 เดือน วิ่งไปหกหมื่นกว่า ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยครับ

ด้วยความเคารพครับ

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mawin34 ดูโพส
    เพิ่งติดมาหรือป่าวครับ ... ทำไมต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มด้วยอ่ะครับ ...
    เพราะว่าไม่ใช่ความผิดของเรานิ ... ทางร้านคำนวณไม่ดี ติดไม่เนียนเอง ...
    ผมติดตั้งแต่ 1,000 กม.แรก ตอนนี้ รถผมอายุ 1 ปี 5 เดือน วิ่งไปหกหมื่นกว่า ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยครับ

ด้วยความเคารพครับ
    ไม้ได้กลับไปอู่ที่ติดตั้ง ทำร้านใกล้บ้าน

User ID
    40650
    Status
    โพส
    42

ตามนั้นครับน้า ที่ติดตั้งอยู่ไกลร้อยกว่าโล เหตุเพราะอยากได้ยางอะไหล่ไว้ใช้ด้วย

ข้อมูลกระทู้