หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 44

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    39747
    Status
    โพส
    316

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามข้อสงสัยคือผมไม่รู้จริง ๆ ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Airbone plus ดูโพส
    จะค่าอะไรก็ไม่ต้องจ่ายเพิ่ม จ่ายแค่ค่าจองรถเท่านั้นพอครับ
    ขอบคุณครับน้า สั้น ๆ ง่าย ๆ แต่จบ ว่าแต่น้า ๆ ท่านอื่น ๆ ไม่เคยโดนแบบนี้กันเลยเหรอครับ ผมเป็นเคสแรกใบบอร์ดรึ ?

User ID
    38995
    Status
    โพส
    134

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามข้อสงสัยคือผมไม่รู้จริง ๆ ครับ

ของผม ก็จ่ายค่าจอง อย่างเดียวนะครับ ขอแถมก็มี ทั้ง ไลเนอร์ กล้องถอยหลัง ครอบไฟเลี้ยว ฟิลม์ ฯลฯ ที่สั่งติดเพิ่มก็ locktech,สคัพเพลท ก็จ่ายวันรับรถ ครับ

User ID
    40905
    Status
    โพส
    190

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chalermwut31 ดูโพส
    เซลล์พูดประมาณว่าเป็นค่าตกแต่งเพื่อยืนยันว่าคนที่จองรถมีตัวตนอยู่จริง ไม่ใช่ว่าจองไว้แล้วก็หายไป อะไรทำนองนี้อ่ะครับ เห็นเขาบอกไว้อีกว่าจะได้ล๊อคคิวรถไว้ให้เพราะนายเขาตามแล้วประมาณนี้ครับ เซลล์ก็บอกว่าจะหักเงินออกจากยอดในวันรับรถให้นะครับ แต่ผมไม่ค่อยเชื่อใจเท่าไหร่ เพราะเราไม่มีหลักฐาน ลมปากใครก็พูดได้
    บอกมันไปว่าถ้าไม่มีตัวตน กรูจะมาจองรถเมิงได้ไงว่ะพูดไม่คิด ก่อนที่จะนัดรับรถก็ต้องแนนผ่านก่อนด้วย
    มันเป็นไปไม่ได้ที่จะให้โอนเงินเพิ่ม นอกจากจ่ายเงินดาวในวันรับรถเท่านั้นอย่าไปเชื่อ บอกไป สคบ.มีทางออก ครับ

User ID
    34430
    Status
    โพส
    115

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ hunt127 ดูโพส
    ของผม ก็จ่ายค่าจอง อย่างเดียวนะครับ ขอแถมก็มี ทั้ง ไลเนอร์ กล้องถอยหลัง ครอบไฟเลี้ยว ฟิลม์ ฯลฯ ที่สั่งติดเพิ่มก็ locktech,สคัพเพลท ก็จ่ายวันรับรถ ครับ
    สำหรับ จขกท. ผมว่ามัน แปลกๆนะคับ จะเรื่องมากไรมากมายเซล เรื่องมาก ปวดหัว บอกไม่เอาเลยเด้อคับ ไปศุนย์อื่นง่ายกว่ามั้ง
    ผม จอง 3000 บาทเองคับ เอาไม่เอายังไม่รู้เลยคับ
    -ผมยังถามว่า ถ้าจองแล้วไม่เอา ขอเงินจองคืน ตามจำนวนเดิมนะ แล้วก็คุยเรื่องของแถมจบแล้วก็ให้ เซลคนขายเซ็นกำกับด้วย พร้อมถ่ายสำเนาถือสะ 2 ฝ่ายสะเลย
    สิ่งที่จะให้ติดเพิ่มก็ locktech (3500),สคัพเพลท (800 บาท) ไม่รู้ท่าน hunt127 ติดมาแพงไหมอะคับ
    ปล: ใจอ่อน ตรงบริการดีนี้ละ ขนาดเอารถมาให้ลองขับถึงหน้าบ้าน ผมยังบอกเซลว่า ซื้อไม่ซื้อยังไม่รู้เลยเด้อ จองไว้ก่อนสิ้นปีเฉยๆ + เซลบอก จะมาเอารถวันไหนให้โทรบอกนะคะ เดี๋ยวเอาเอกสารมาให้เซ็นถึงบ้าน (เออ ดีไม่ต้องขี่มอไำซต์เก่าไปหาทีศุนย์^^)

User ID
    29578
    Status
    โพส
    116

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pingpongKR ดูโพส
    สำหรับ จขกท. ผมว่ามัน แปลกๆนะคับ จะเรื่องมากไรมากมายเซล เรื่องมาก ปวดหัว บอกไม่เอาเลยเด้อคับ ไปศุนย์อื่นง่ายกว่ามั้ง
    ผม จอง 3000 บาทเองคับ เอาไม่เอายังไม่รู้เลยคับ
    -ผมยังถามว่า ถ้าจองแล้วไม่เอา ขอเงินจองคืน ตามจำนวนเดิมนะ แล้วก็คุยเรื่องของแถมจบแล้วก็ให้ เซลคนขายเซ็นกำกับด้วย พร้อมถ่ายสำเนาถือสะ 2 ฝ่ายสะเลย
    สิ่งที่จะให้ติดเพิ่มก็ locktech (3500),สคัพเพลท (800 บาท) ไม่รู้ท่าน hunt127 ติดมาแพงไหมอะคับ
    ปล: ใจอ่อน ตรงบริการดีนี้ละ ขนาดเอารถมาให้ลองขับถึงหน้าบ้าน ผมยังบอกเซลว่า ซื้อไม่ซื้อยังไม่รู้เลยเด้อ จองไว้ก่อนสิ้นปีเฉยๆ + เซลบอก จะมาเอารถวันไหนให้โทรบอกนะคะ เดี๋ยวเอาเอกสารมาให้เซ็นถึงบ้าน (เออ ดีไม่ต้องขี่มอไำซต์เก่าไปหาทีศุนย์^^)
    ราคานี้ครับน้า. แต่ถ้าน้าไปติดlock tech นอกศูนย์จะถูกกว่านี้ครับแต่ผมไม่แยากเสียเวลาเลยสั่งติดเพิ่มน่ะครับ

User ID
    29578
    Status
    โพส
    116

ลืมไป น้าติดใจบริการหรือ หน้าตาน่ารักครับน้า แซวเล่นน่ะครับน้า.

User ID
    39980
    Status
    โพส
    44

มีแต่เซลล ต้องตาม ลูกค้า ไม่ใช่ลูกค้าไปตามเซลล์ครับ เขาต้องง้อเราครับ ไม่ใช่เราง้อเขา ผิดปกติ มากมาย ค่าตกแต่งไรไม่มีหรอก อย่างมากก็รับรถแล้วค่อยตกแต่งก้อได้ อย่างเคสผม จ่ายเงินหลังจากรับรถ แต่งเพิ่มนะ

User ID
    19227
    Status
    โพส
    80

ยอมเสียเวลานิดครับไปเดินเรื่องทุกอย่างที่ศูนย์ดีที่สุดครับเซล เหลี่ยมจัดเรียกผจก.
    อย่าโอนโดยเด็ดขาดครับ

User ID
    35064
    Status
    โพส
    369

ส่วนใหญ่เงินที่จะต้องจ่ายเพิ่ม จะเป็นของแต่ง(พวกสเกิ้ต สปอยเลอร์)ที่เราให้เซลล์เพิ่มเติมให้ ส่วนนี้เซลล์อาจจะขอให้เราจ่ายก่อนรับรถเพื่อการันตีว่าเราเอารถคันนี้แน่ๆ
    แต่ถ้าเราไม่มีเพิ่มของแต่ง มีแต่ของแถมไม่ต้องจ่ายก่อนครับ บอกเซลล์ไปเลยว่าเงินไม่พร้อม ขอไปจ่ายทีเดียววันรับรถเลย
    เซลล์คนนี้ท่าจะไม่ค่อยดีแล้วแหละครับ ต้องดูแล้วว่าจะได้รถตามวันที่ระบุในใบจองไหม(เซลล์ระบุวันให้หรือเปล่า)

TTC - 3598 TTC-Member
    User ID
    15150
    Status
    โพส
    767

ผมก้อจ่ายวันรับรถทีเดียวครับ

User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

ตอนออกรถ ไม่มีแบบนี้นะครับ เดี๋ยวนี้ไม่รู้ แต่ถ้าจะให้ดี ไปจ่ายที่ศูนย์เลยครับ พร้อมขอใบเสร็จรับเงินชัดเจน เพราะถ้าเป็นการหลอกลวง ก็เล่นเซลล์มันไปเลย รับรองตกงานแน่

User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lnwtorres ดูโพส
    ส่วนใหญ่เงินที่จะต้องจ่ายเพิ่ม จะเป็นของแต่ง(พวกสเกิ้ต สปอยเลอร์)ที่เราให้เซลล์เพิ่มเติมให้ ส่วนนี้เซลล์อาจจะขอให้เราจ่ายก่อนรับรถเพื่อการันตีว่าเราเอารถคันนี้แน่ๆ
    แต่ถ้าเราไม่มีเพิ่มของแต่ง มีแต่ของแถมไม่ต้องจ่ายก่อนครับ บอกเซลล์ไปเลยว่าเงินไม่พร้อม ขอไปจ่ายทีเดียววันรับรถเลย
    เซลล์คนนี้ท่าจะไม่ค่อยดีแล้วแหละครับ ต้องดูแล้วว่าจะได้รถตามวันที่ระบุในใบจองไหม(เซลล์ระบุวันให้หรือเปล่า)
    มีเพื่อนเป็นsale ขายรถ เค้าจะมีเงินสำหรับแจกของแถมอยู่แล้วนิครับ บางค่ายมีให้ถึง30,000 บาท/คัน อีกอย่างเราก็วางเงินจองรถไปแล้ว จริงๆไม่น่าจะมีมาเรียกเก็บเพิ่มเติมเกี่ยวกับของแต่งอีกนะครับ

User ID
    39747
    Status
    โพส
    316

ขอบคุณน้า ๆ ทุกท่านมากครับ คลับเราอบอุ่นดีจริง ๆ ผมก็สมาชิกใหม่ กลัวว่าจะไม่มีใครตอบ คิดแล้วคิดอีกก่อนตั้งกระทู้ เพราะกลัวรกบอร์ด
    เอาเป็นเดี๋ยวผมจะลองโทรเข้าหา ผจก. ก่อนครับ ได้เรื่องเป็นอย่างไรผมจะมาแจ้งให้ทราบทันทีครับ

ปล.เซลล์ไม่สวยหรอกครับ อ้วน ๆ แต่พูดเป็นน้ำไหลไฟดับเลย

User ID
    39747
    Status
    โพส
    316

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lemongreen ดูโพส
    มีเพื่อนเป็นsale ขายรถ เค้าจะมีเงินสำหรับแจกของแถมอยู่แล้วนิครับ บางค่ายมีให้ถึง30,000 บาท/คัน อีกอย่างเราก็วางเงินจองรถไปแล้ว จริงๆไม่น่าจะมีมาเรียกเก็บเพิ่มเติมเกี่ยวกับของแต่งอีกนะครับ
    โทรถาม ผจก. แล้วครับเขาบอกว่า "ถ้าจองไม่ถึง 20,000 บาท เซลล์จะต้องเก็บเพิ่มอีก 10,000 หรือ 15,000 เพื่อเป็นค่าตกแต่งรถเช่นพวกฟิล์ม จิปาถะอื่น ๆ คล้าย ๆ กับน้าที่บอกว่าเป็นการการันตีว่าลูกค้าจะเอารถคันนี้อ่ะครับ แล้วจะไปหักให้ตอนวันที่มารับรถ ยังไงซะเดี๋ยวผมต้องขอใบเสร็จไว้ก่อน กันเหนียวครับ

ปล. ถ้า ผจก.ปลิ้นใส่ผม งานนี้คงไม่จบแน่ ๆ

User ID
    35064
    Status
    โพส
    369

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lemongreen ดูโพส
    ของแต่งเพิ่มหมายถึงว่าเป็นของที่เราขอให้เซลล์เพิ่มเติมให้ครับ เราต้องเสียเงินค่าของแต่งเพิ่มเอง(ไม่ใช่ของแถมที่เซลล์แถมให้นะครับ)
    ถ้าน้าจขกท.ไม่ได้ขอของแต่งเพิ่มจากที่เซลล์แถมให้ ก็ไม่ควรจะต้องจ่ายเงินเพิ่มก่อนที่จะรับรถครับ..

User ID
    22667
    Status
    โพส
    287

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chalermwut31 ดูโพส
    คือผมเพิ่งจองไทรทันไป ซึ่งเซลล์ได้โทรมาว่ามีรถพร้อมแล้วจึงโทรมาขอให้โอนเงินจำนวน 10,000บาท เพื่อเป็นค่าตกแต่งรถ (เค้าพูดแบบนี้) ซึ่งผมก็ได้ถามไปอีกว่าเงินส่วนนี้ในวันที่ไปรับรถจะถูกหักออกจากยอดเต็มมั้ย เค้าบอกว่าจะหักออกให้ ผมเลยอยากถามน้า ๆ ว่าสถานการณ์ที่เกิดขึ้นเป็นเรื่องปกติที่เกิดขึ้นหรือผิดปกติ ยังไงรบกวนชี้แนะด้วยครับ
    ผมว่ามันแปลกๆครับ....ไม่น่าจะมีรายการแบบนี้อะครับส่วนใหญ่จะไปจ่ายกันวันรับรถทั้งนั้น ค่าตกแต่งรถหรอส่วนใหญ่ศูนย์เค้าแถมให้นิครับ....ของผมแถม 25 รายการพร้อมน้ำมันอีก 1,500 บาท แต่ค่าใช้จ่ายผมไปจ่ายวันรับรถทีเดียวยกเว้นเงินจองผมโฮนไปครับ..5,000 บาท

User ID
    39747
    Status
    โพส
    316

ตอบทุกท่านครับ คือว่าทางศูนย์นี้เขาบอกว่าต้องเก็บเพิ่มอีกเพื่อเอามาเป็นค่าตกแต่งเพื่อการันตี หรือว่าง่าย ๆ จ่ายค่าจองเพิ่มนั่นเอง(ถาม ผจก.ฝ่ายขายนะครับ) ซึ่งตอนนี้ผมก็ได้ลองเสี่ยงโอนไปแล้ว และทางศูนย์ก็ได้รับเอกสารหลักฐานการโอนเงินเรียบร้อย ตอนนี้ผมรอใบจองตัวแก้ไขอยู่ ซึ่งได้ยื่นเรื่องแก้ในเรื่องชื่อของคนจอง เพราะจะได้นำไปยื่นสรรพสามิตด้วย อยากจะรู้เหมือนกันว่าทางศูนย์จะแก้ยอดเงินจองของผมเป็น 15,000 หรือเปล่า แต่ขอบอกว่าเซลล์ศูนย์นี้ (บางท่าน) เดินงานเอกสารช้ามาก ช้าจริง ๆ ครับ ผมนี่หงุดหงิดสุดจะทน ตามจิกจนจะเป็นไก่อยู่แล้ว เอกสารก็ไม่มาสักที รับปากว่าจะจัดการให้ แต่แม่มก็ผลัดไปเป็นวัน ๆ เราก็คนทำมาหากิน ใช่ว่าวัน ๆ จะอยู่เฉย ๆ ก็เปล่า ทั้งงานราฎ งาานหลวง เยอะแยะไปหมด แล้วยังต้องมาเสียเวลาตามงานรถอีก ทั้ง ๆ ที่เป็นลูกค้า ใครที่คิดจะออกรถทีศูนย์นี้ หรือศูนย์อื่น ๆ ก็ตาม ขอให้เลือกเซลล์ดี ๆ นะครับ ผมซื้อรถคันแรกของชีวิต ถึงกับเข็ดเลย แต่ก็นะ ใจมันรักไทรทันแล้ว เอาไงก็เอากันวะ รถไม่ได้ซื้อทุกวันซะหน่อย......เนอะ

User ID
    40620
    Status
    โพส
    105

ผมจอง 5000 ครับ แต่งรถให้เสร็จตามของแถมที่ตกลงกันไว้ รับรถถึงจ่ายหมด

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

ค้าขายกันแบบนี้...อยู่วงการท่าจะไม่ยืด...เหมือนเป็นการเพิ่มภาระให้ลูกค้า..ยังไงก็ไม่รู้...ผมพาเพื่อนไปซื้อรถตั้งหลายคัน..จบแบบเคลียๆ..winwin กันทั้งสองฝ่าย...

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

โทรถาม ผจก. แล้วครับเขาบอกว่า "ถ้าจองไม่ถึง 20,000 บาท เซลล์จะต้องเก็บเพิ่มอีก 10,000 หรือ 15,000 เพื่อเป็นค่าตกแต่งรถเช่นพวกฟิล์ม จิปาถะอื่น ๆ คล้าย ๆ กับน้าที่บอกว่าเป็นการการันตีว่าลูกค้าจะเอารถคันนี้อ่ะครับ แล้วจะไปหักให้ตอนวันที่มารับรถ ยังไงซะเดี๋ยวผมต้องขอใบเสร็จไว้ก่อน กันเหนียวครับ

ปล. ถ้า ผจก.ปลิ้นใส่ผม งานนี้คงไม่จบแน่ ๆ
    รถบ้าไรจองต้อง20000 เพิงจะเคยเห็นนะเนี่ีย(ปล.ผมจองไปแค่2000เอง)

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้