สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 20

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    36175
    Status
    โพส
    126

มาตรฐาน โดนจนได้....

เรื่องมันมีอยู่ว่าวันนั้นผมถอยรถออกมาจากบ้านนิกหนึง
    เพื่อจะเก็บของด้านหน้ารถก็พอดี้บังเอิญมีเด็กขี่จักยานเล่น
    ผมก็เห็นแล้วแหละเพราะขี่วนไปวนมาหลายรอบแล้วพอเก็บของอยู่สักพักก็ได้ยินเสียงดังโครม ผมชโงกหน้าออกมาดูเห็นเด็ก
    ขี่จักรยานมาชนรั้วบ้านผมจนกล่องใส่จดหมายหลุดกระเด็นออกไปกลางทางผมก็ไม่ว่าอะไร ก็เดินไปเก็บกล่องจดหมายมาเก็บ
    ก็คิดว่าเดี๋ยวเก็บของเสร็จแล้วค่อยมาใส่พอเก็บของเสร็จ ก็เลย
    มาขยับรถเข้าบ้านมาเปิดประตูบ้าน อัยยะ!!!! รอยอะไรวะ!!
    พอเอารอยมาเทียบกับเหล็กกล่องรั้วบ้านเท่ากันแป๊ะ
    แต่สีพอขัดแล้วไม่เป็นไรครับก็เลยอยากถามน้าๆ
    พอมีร้านที่แก้รอยบุบแบบนี้ได้บ้างไหมครับแบบไม่ต้องทำ
    สีใหม่อะครับถ้าได้แถวชลบุรีจะดีมากเลยครับผม.....
    ขอบคุณครับ.....
    ชื่อ:  22222.jpg
ครั้ง: 1798
ขนาด:  176.5 กิโลไบต์ชื่อ:  1111111.jpg
ครั้ง: 1647
ขนาด:  145.8 กิโลไบต์

TTC - 3598 TTC-Member
    User ID
    15150
    Status
    โพส
    767

มาตรฐาน ตอบ: โดนจนได้....

จอดอยู่ดีๆแท้ๆ ยังโดนเลย เจอร้านดีๆบอกด้วยนะครับ

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

ถ้าสีไม่เป็นแผล ไปให้ร้านค่อยๆเคาะออกจากด้านในให้น่าจะได้ครับ สองสอบถามดู ถ้าทำได้ก็คงไม่กี่บาท

User ID
    21130
    Status
    โพส
    53

ผมก็เคยโดนครับแต่ของผมถอยจอดชนหัวจ่ายดับเพลิงสีแดงๆ ที่อยู่ข้างถนน บุบตำแหน่งเีดียวกับน้าเลย ผมใช้บริการของช่างสิทธิชัยครับแถวบิ๊กซีรามอินทรา งานออกมาเนียนมาก
    มองไม่รู้ว่าเคยเป็นรอยมา แผลแค่นี้ประมาณ 700 น้าลองค้นหาเบอร์โทรช่างสิทธิชัยใน google ดูก็ได้ครับ ขอให้กลับมาหล่อไวๆ นะครับ

TTC-05235 TTC-Member
    User ID
    40719
    Status
    โพส
    609

หายไวๆครับน้า

User ID
    23922
    Status
    โพส
    706

หายไวๆๆนะครับ

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

ที่เดียวกันเลย ยังไม่ได้เคาะเลยครับ รถผม

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ acmomiza ดูโพส
    ผมก็เคยโดนครับแต่ของผมถอยจอดชนหัวจ่ายดับเพลิงสีแดงๆ ที่อยู่ข้างถนน บุบตำแหน่งเีดียวกับน้าเลย ผมใช้บริการของช่างสิทธิชัยครับแถวบิ๊กซีรามอินทรา งานออกมาเนียนมาก
    มองไม่รู้ว่าเคยเป็นรอยมา แผลแค่นี้ประมาณ 700 น้าลองค้นหาเบอร์โทรช่างสิทธิชัยใน google ดูก็ได้ครับ ขอให้กลับมาหล่อไวๆ นะครับ
    น้าเอาผลงานก่อนและหลังมาให้ดูหน่อยครับ
    ผมก็โดนบริเวณใกล้เคียงกัน แต่จะเคาะจากข้างใน ดันมีเหล็กมากั้นตรงข้างใน เลยไม่รู้จะทำไง ไม่รู้ว่าใช้วิธีดูดจากข้างนอกได้ไม๊

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

โดนแบบเนี้ย
    ก่อนขัด
    หลังขัด
    Attached Images Attached Images    

User ID
    21130
    Status
    โพส
    53

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ I_Chol ดูโพส
    น้าเอาผลงานก่อนและหลังมาให้ดูหน่อยครับ
    ผมก็โดนบริเวณใกล้เคียงกัน แต่จะเคาะจากข้างใน ดันมีเหล็กมากั้นตรงข้างใน เลยไม่รู้จะทำไง ไม่รู้ว่าใช้วิธีดูดจากข้างนอกได้ไม๊
    พอดีผมไม่ได้ถ่ายเก็บไว้ครับ ลักษณะคือบุบใต้ไฟท้ายยาวประมาณ 1 ฝ่ามือ ผมยืนดูเห็นช่างเค้าถอดไฟท้ายออกแล้วเอาเหล็กปลายโค้งหัวมนๆ เข้าไปงัดด้านในและใช้เคาะแต่งด้านนอกเสร็จแล้วขัดด้วยน้ำยาอีกที ผลออกมาเนียนเหมือนเดิมเลยครับ

User ID
    13860
    Status
    โพส
    2,783

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JIB@Injoy ดูโพส
    เรื่องมันมีอยู่ว่าวันนั้นผมถอยรถออกมาจากบ้านนิกหนึง
    เพื่อจะเก็บของด้านหน้ารถก็พอดี้บังเอิญมีเด็กขี่จักยานเล่น
    ผมก็เห็นแล้วแหละเพราะขี่วนไปวนมาหลายรอบแล้วพอเก็บของอยู่สักพักก็ได้ยินเสียงดังโครม ผมชโงกหน้าออกมาดูเห็นเด็ก
    ขี่จักรยานมาชนรั้วบ้านผมจนกล่องใส่จดหมายหลุดกระเด็นออกไปกลางทางผมก็ไม่ว่าอะไร ก็เดินไปเก็บกล่องจดหมายมาเก็บ
    ก็คิดว่าเดี๋ยวเก็บของเสร็จแล้วค่อยมาใส่พอเก็บของเสร็จ ก็เลย
    มาขยับรถเข้าบ้านมาเปิดประตูบ้าน อัยยะ!!!! รอยอะไรวะ!!
    พอเอารอยมาเทียบกับเหล็กกล่องรั้วบ้านเท่ากันแป๊ะ
    แต่สีพอขัดแล้วไม่เป็นไรครับก็เลยอยากถามน้าๆ
    พอมีร้านที่แก้รอยบุบแบบนี้ได้บ้างไหมครับแบบไม่ต้องทำ
    สีใหม่อะครับถ้าได้แถวชลบุรีจะดีมากเลยครับผม.....
    ขอบคุณครับ.....
    ชื่อ:  22222.jpg
ครั้ง: 1798
ขนาด:  176.5 กิโลไบต์ชื่อ:  1111111.jpg
ครั้ง: 1647
ขนาด:  145.8 กิโลไบต์
    ลองสอบถามไปเบอร์นี้ครับ081-8514939อู่อยู่ชลบุรีครับ ผมจำชื่ออู่ไม่ได้ เคยไปซ่อมเช้าเย็นเสร็จครับ แต่ต้องโทรนัดล่วงหน้าครับน้า

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

กลับมาหล่อไวๆครับ

User ID
    36175
    Status
    โพส
    126

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ละอ่อนเหลือกำ! ดูโพส
    ลองสอบถามไปเบอร์นี้ครับ081-8514939อู่อยู่ชลบุรีครับ ผมจำชื่ออู่ไม่ได้ เคยไปซ่อมเช้าเย็นเสร็จครับ แต่ต้องโทรนัดล่วงหน้าครับน้า
    ขอบคุณครับน้า..เดี๋ยวผมโทรไปถาม...

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

ผมบุบมากกว่านี้แต่ว่าเอาฆ้อนยางมาทุบออก โดยมุดลงไปใต้ท้องนะ แต่รอยผมมันเบียดเสาไฟ อย่างไรก็ขัดไม่ออกแน่นอน

User ID
    20441
    Status
    โพส
    42

ผมเคยทำที่โรงโป๊ะครับไกลไปมั้ย พี่แกทำงาน ที่มิตซู ฝีมือใช้ได้ ราคาเบาๆ แกรับงาน เสาร์-อาทิตย์ ชื่อพี่เต่าครับ 0899310106 ลองโทรคุยกับพี่แกเองละกันนะครับ

User ID
    37936
    Status
    โพส
    464

โดนที่เดียวกับผมเลยแต่ของผมถอยชนเสาแล้วอีก2อาทิตย์ก็มีวีออสถอยหลังมาชนที่แผลเดิมผมเลยได้ซ่อมฟรีเลย ^^

User ID
    13860
    Status
    โพส
    2,783

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JIB@Injoy ดูโพส
    ขอบคุณครับน้า..เดี๋ยวผมโทรไปถาม...
    เป็นไงบ้างครับ ok หรือยังครับน้า

User ID
    36175
    Status
    โพส
    126

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ละอ่อนเหลือกำ! ดูโพส
    เป็นไงบ้างครับ ok หรือยังครับน้า
    ยังเลยครับน้าต้องหลังปีใหม่อย่างเดี๋ยวเลย.........อู่ช่างกลัับบ้านกันหมด555

User ID
    13860
    Status
    โพส
    2,783

ยังเลยครับน้าต้องหลังปีใหม่อย่างเดี๋ยวเลย.........อู่ช่างกลัับบ้านกันหมด555
    ซ่อมเสร็จกลับมาหล่อไวๆครับน้า

User ID
    28852
    Status
    โพส
    49

ผมก็ โดน จอดที่ คอนโด ง่าๆๆๆๆ

ข้อมูลกระทู้