หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 26 จากทั้งหมด 26

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    38708
    Status
    โพส
    355

มาตรฐาน ตอบ: รีบๆกันหน่อย ขอคืนภาษีรถยนต์คันแรกครับ

ผม เอามาติดเองข้างนอกครับ

User ID
    9915
    Status
    โพส
    325

มาตรฐาน ตอบ: รีบๆกันหน่อย ขอคืนภาษีรถยนต์คันแรกครับ

ของผมให้น้องเป็นคนซื้อไปจองที่เชลล์คนแรกไม่ตามเรื่องให้ก็เลยไปจองกับเชลล์อีกคน แต่น้องดันลืมไม่ได้ไปยื่นแก้ไขใบจองก่อนสิ้นปี น้องเพิ่งไปยื่นแก้ไขใบจองวันนี้
    ทางกรมสรรพเขาไม่ให้แก้แล้ว สงสัยจะไม่ได้แล้วครับ น้าๆมีวิธีไหนแนะนำด้วยครับ...

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tae666 ดูโพส
    ให้ใบจองเลขไปตั้งแต่ ต.ค. เพื่อไปจดทะเบียน ตามจี้เซลจนเพิ่งได้สำเนาจดทะเบียนวันนี้เองครับ จดวันที27ธ.ค.55 แล้วก็เลยไปสรรพสามิตยื่นเอกสารเพิ่มเติมเลยครับ สรุปยังไม่เรียบร้อยต้องแก้ไขรายการ รุ่น/แบบ ครับ ในคู่มือสัญญาเช่าซื้อ รุ่น/แบบ tritdc2.4 cng12 ต้องกลับมาให้ไฟแนนซ์แก้ไขครับ เขาบอกว่าอ่านไม่ออก มันต้องเป็น triton แต่เขารับเรื่องไว้ก่อน แล้วแก้ไขแล้วให้มายื่นเพิ่มเติมได้ครับ เพราะผมจะครบ90วันแล้ว วันที่5ม.ค.56 ... น้าๆที่ไปยื่นระวังตรงนี้ด้วยน่ะครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ I_Chol ดูโพส
    รุ่นแบบมันเป็นแบบนี้ ทางมิตซู สนญ. แจ้งว่ามันเป็นรหัสรุ่นแบบนี้แระครับ
    ของผมก็แบบนี้ ก็ยื่นได้ปกติ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tae666 ดูโพส
    ครับน้าชล ผมโทรหาไฟแนนซ์เขาก็บอกแบบนี้ครับ แต่สรรสามิตเขาบอกว่าอ่านไม่ออก แล้วเขาก็เอาตัวอย่างของคนที่ไปแก้ไขมาให้ผมดูครับ ผมเลยขอก็อปปี้มาชุด1 เขารับเอกสารผมแต่ว่าให้ไปแก้ไขมาครับ ไม่งั้นจะไม่คีย์ข้อมูลให้ครับ... ตอนนี้ติดต่อไฟแนนซ์แล้วครับ เขาบอกว่าให้ไปแก้ไขได้...
    ผมก็เคยอ่านเจอว่าน้าๆยื่นกันได้ ผมยื่นที่ปทุม ซอยจารุศร ตรงข้ามตลาดไทนะครับ เดี๋ยววันที่2ม.ค.56 จะเข้าไปที่กรุงศรีออโต้ครับ
    วันนี้เข้าไปกรุงศรีออโต้สาขาหลักสีมาครับ ตกลงเขาให้ผมโทรเข้าไปแจ้งที่call centerเองครับ ว่าขอจดหมายแก้ไขรุ่น/แบบ เพราะสาขาไม่สามารถออกจดหมายได้ ต้องให้call center รับเรื่องแล้วส่งเรื่องเข้าศูนย์ใหญ่ ตอนนี้ผมรอจดหมายจากสำนักงานใหญ่จะส่งเมล์มาให้ครับ

User ID
    38708
    Status
    โพส
    355

ยินดีด้วยครับน้า

ของน้า2.4 ธรรมดา ไม่ได้ติดแก๊สใช่ไหมครับ
    รถปล่าว ออกจาก. 0 ครับ ติดเองข้างนอกครับ

User ID
    9915
    Status
    โพส
    325

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nongtaoja ดูโพส
    ของผมให้น้องเป็นคนซื้อไปจองที่เชลล์คนแรกไม่ตามเรื่องให้ก็เลยไปจองกับเชลล์อีกคน แต่น้องดันลืมไม่ได้ไปยื่นแก้ไขใบจองก่อนสิ้นปี น้องเพิ่งไปยื่นแก้ไขใบจองวันนี้
    ทางกรมสรรพเขาไม่ให้แก้แล้ว สงสัยจะไม่ได้แล้วครับ น้าๆมีวิธีไหนแนะนำด้วยครับ...
    ลืมบอกไปว่าเชลล์ ที่ไปจองใหม่คนละศูนย์กันครับ

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aikoh5646 ดูโพส
    รถปล่าว ออกจาก. 0 ครับ ติดเองข้างนอกครับ

อ๋อครับน้า ของผม 2.4cng จาก0เลย ได้ประมาณ ห้าหมื่นแปดนะครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้