หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 29

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    31157
    Status
    โพส
    194

มาตรฐาน ออกจาก กทม โดยไม่ใช้ทางพิเศษ ?

สวัสดีครับน้าๆ

ผมเตรียมตัวกลับบ้านครับ ปีใหม่นี้
    แว่วๆว่า 27 ธ.ค. 2555 - 3 ม.ค. 2556 นี้
    - มอเตอร์เวย์หมายเลข 7 ไปชลบุรี ฟรี
    - บูรพาวิถี ไปชลบุรี ฟรี
    - วงแหวนกาญจนาหมายเลข 9 ฟรี

ครับ ปกติผมก็ใช้กาญจนานี่แหล่ะ วิ่งไปอีสานบ้านข่อย
    แต่ว่า กังวลครับ จะมีคนนั่งกระบะหลังไปด้วย
    สอบถามในกระทู้ปีใหม่ล่างๆ น้า ๆ ก็บอกว่าน่าจะฟรีค่าทาง และอนุโลมให้คนนั่งกระบะหลังได้ (ไม่โดนปรับ)
    ไอ้กระผมก็มั่นใจ
    แต่ไหงหว่า คนรอบๆตัว บอกว่า ไม่แน่ อาจโดนได้ ยังงั้นยังงี้

กำ กังวลมากๆ ครับ จะทำไงดี

ผมจึงอยากจะสำรองเส้นทางครับ กรณีวิ่งไปอีสานบ้านข่อย โดยบ่ใช้ทางพิเศษ มันสิไปทางไหนได้มั่งครับ

เริ่มจาก แยกบางนา

ผมไปแบบนี้ได้รึเปล่าครับ สะดวกที่สุดแล้วหรือยัง (มือใหม่ครับ ไม่รู้เส้นทาง ดูจาก google map เอา)
    ดังนี้
    1. บางนา-ตราด -> ศรีนครินทร์
    2. ข้ามแยกพัฒนาการ ไปเรื่อยๆ
    3. ข้ามแยกลาดพร้าว ไปตาม ถ.นวมินทร์
    4. ไปจนถึง ถ.รามอินทรา แล้วเลี้ยวซ้าย
    5. วิ่งไปจนตัดพหลโยธิน แล้วขวาตามพหลโยธิน

ผมดูตาม google map นะครับ ผมไม่รู้ทางเลย
    ถ้ามีจุดไหน ห้ามเลี้ยวขวา ห้ามเลี้ยวซ้ายนี่ ตายแน่ๆ ออกนอกเส้นทาง ต้องรีโหลด แผนที่ใหม่แน่ๆครับ

เลยอยากจะศึกษาเส้นทางสำรอง เพื่อออกจาก กทม ครับ โดยไม่ใช้ทางพิเศษทั้งหลายแหล่

รบกวนน้าๆ ด้วยนะครับ

User ID
    34486
    Status
    โพส
    291

มาตรฐาน ตอบ: ออกจาก กทม โดยไม่ใช้ทางพิเศษ ?

ต้องถามก่อนว่าสิไปจังหวัดใดครับ (อิสานมันกว้างไป)
    เอาตามที่เคยไป(ไม่มีทางด่วนแน่นอน) วิ่งตาม บางนา-ตราด แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าฉะเชิงเทรา ตามถนนหมายเลข 314 ไปเรื่อยๆจนถึงทางแยกเข้า ถนนหมายเลข 304 ครับ เส้นทางนี้ขึ้นปักธงชัยครับ

User ID
    31157
    Status
    โพส
    194

มาตรฐาน ตอบ: ออกจาก กทม โดยไม่ใช้ทางพิเศษ ?

ไป 101 ครับน้า
    ปกติโดยสาร(รถทัวร์ รถตู้ รถเพื่อนบ้าน) จะใช้เส้นทาง พหลโยธิน-มิตรภาพ ตลอดครับ
    ก็เลยชินกับเส้นทางนี้ด้วยครับ

ขอให้ไปถึงวิ่งอยู่บนมิตรภาพได้ ก็โอเคล่ะครับ ผมเลยอยากจะรู้เส้นทางที่มันสะดวกๆหน่อยครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

บางนา มาแปดริ้ว เข้า 304 ขึ้นวังน้ำเขียว เข้าปัก หรืออกสระแก้ว เข้าบุรีรัมย์ก็ได้ รถไม่เยอะ เหมือนหระรีเลี้ยวขวา

User ID
    34486
    Status
    โพส
    291

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rungsangch ดูโพส
    ต้องถามก่อนว่าสิไปจังหวัดใดครับ (อิสานมันกว้างไป)
    เอาตามที่เคยไป(ไม่มีทางด่วนแน่นอน) วิ่งตาม บางนา-ตราด แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าฉะเชิงเทรา ตามถนนหมายเลข 314 ไปเรื่อยๆจนถึงทางแยกเข้า ถนนหมายเลข 304 ครับ เส้นทางนี้ขึ้นปักธงชัยครับ
    ผมไปยโสธรกะใช้เส้นนี้ประจำละครับ รถบ่ค่อยหลาย สิมียากแนกะตอนขึ้น ลงเขาปักแค่นั้นแหละ แต่ความรู้สึกมันเหมือนใกล้ดี ลงเขาเเล้วกะ โคราชเลย จากนั้นคงบ่ต้องบอกละมั้ง
    แต่แนะนำว่าถ้่าบ่เคยไปให้ไปยามกางเว็นเด้อ

User ID
    41624
    Status
    โพส
    100

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    บางนา มาแปดริ้ว เข้า 304 ขึ้นวังน้ำเขียว เข้าปัก หรืออกสระแก้ว เข้าบุรีรัมย์ก็ได้ รถไม่เยอะ เหมือนหระรีเลี้ยวขวา
    เห็นด้วยกับเส้นทางนี้ครับ....
    แต่รถน่าจะติดตรงขึ้นเขา เขาเรียกเขาปัก หรือเปล่าไม่แน่ใจ
    ทางขึ้นเขาประมาณ 4-5 กม
    ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยครับ....
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย king king : 24-12-2012 เมื่อ 15:02

User ID
    3283
    Status
    โพส
    626

เทศกาล ถ้าเลี่ยงเส้นทางช่วง สระบุรี- ปากช่อง - สีคิ้ว ได้จะเป็นดีครับ ปีใหม่นี้รถคงเยอะมากเป็นพิเศษแน่ๆ ^^"

User ID
    41760
    Status
    โพส
    113

วิ่งทางมอเตอร์เวร์กาญจนาได้ครับน้า คนนั่งกระบะหลังเค้าห้ามขึ้นบนทางด่วนที่เป็นสะพานเช่น บางนา-ชลบุรี (บูรพาวิถี)
    แต่ถ้าเป็นวงแหวนกาญจนาวิ่งได้ครับเพราะเป็นทางราบ

User ID
    41624
    Status
    โพส
    100

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ DN-TT19 ดูโพส
    เทศกาล ถ้าเลี่ยงเส้นทางช่วง สระบุรี- ปากช่อง - สีคิ้ว ได้จะเป็นดีครับ ปีใหม่นี้รถคงเยอะมากเป็นพิเศษแน่ๆ ^^"

เสริมอีก 1 เสียงครับ....

ออกจากสระบุรีได้....จะต้องไปเจอรถ ที่ใช้เส้นทางจากบ้านนาอีก....เฮ้อเหนื่อยแทน

เคยเจอแล้ว สระบรี-ปากช่อง 4 ชม เลยตัดขึ้นไปทางวังม่วง โผล่อีกที่ ด่านขุนทด...

User ID
    31157
    Status
    โพส
    194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ DN-TT19 ดูโพส
    สาเหตุที่เลี่ยงปากช่อง ไม่ได้
    เพราะต้องไปรับของที่ กลางดง ปากช่องครับ น้า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Khun Khun ดูโพส
    วิ่งทางมอเตอร์เวร์กาญจนาได้ครับน้า คนนั่งกระบะหลังเค้าห้ามขึ้นบนทางด่วนที่เป็นสะพานเช่น บางนา-ชลบุรี (บูรพาวิถี)
    แต่ถ้าเป็นวงแหวนกาญจนาวิ่งได้ครับเพราะเป็นทางราบ
    ผมก็มั่นใจอย่างนั้นแหล่ะครับ แต่ได้ยินคนรอบข้างพูดๆมา แล้วมันใจไม่ดีเลยครับ

TTC-00874 TTC-Member
    User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

แลนไปกาญจนาโลดอ้าย บ่อถึกจับดอก ถ้าเขาอนุโลม ผมเคยไปแล้ว ทุกเทศกาล ออกจากมหาชัย ไปรับหลาน แยกบางนา แลนเลยไปถ.กาญจนาทะลุ เส้นวังน้อยโลด

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

ถ้าโดนจับ น้าบอก จนท.เลย "ผมเพื่อนน้าใหม่" แนะนำมา ฮ่าๆๆๆๆ

ถ้าไม่อัดข้างหลังจนเกินไป เค้าคงอนุโลมนะ

User ID
    1557
    Status
    โพส
    99

กาญจนาเลยครับ อีกเสียง ยาว ๆ ไม่โดนหรอกครับ 1000 % เทศกาลวิ่งเส้นนี้ตลอด

User ID
    31157
    Status
    โพส
    194

ขอบคุณครับ น้าๆ
    สรุป กาญจนา เหมือนเดิมนะครับ

ปล. น้าที่รู้จัก ขับ 10 ล้อ(รถเปล่า) จาก เพชรบุรี มุ่งหน้า 101 เจอไป 6 ด่าน ด่านละ 20-40-60 บ้าง อย่างเซ็งล่ะครับ ผมเลยกังวลด้วย

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    เส้นนี้น่าสนครับ
    ผมจะไปแถวๆ ห้วยแถลงครับปีใหม่นี้
    ขอเส้นทางอย่างละเอียดด้วยครับ ขอบคุณครับ

TTC-01419 TTC-Member
    User ID
    7377
    Status
    โพส
    676

ออกจากฉะเชิงเทรา วิ่งไปพนมสารคาม จากสี่แยกพนมสารคามวิ่งไปเรื่อยผ่านเขาหินซ้อนพอออกจากเขาหินซ้อนไปเจอสามแยก ตรงไปจะเข้ากบินครับขึ้นเขาปักเพื่อไปโคราชถ้าเลี้ยวขวาจะไปสระแก้วครับตรงไปจนถึงแยกวัฒนานคร แล้วเลี้ยวซ้าย เส้นนี้จะไปบุรีรัมย์-สุรินทร์-ศรีสะเกษ-อุบล ได้ครับ ผมเดินทางไปบุรีรัมย์ครับ

ขอให้เดินทางกันปลอดภัยนะครับน้าๆ ผมคงออกเดินทางไม่ 28 ก็ 29 ครับเจอกันทักด้วยนะครับ 4d สีดำ ฎศ-5631 กทม ครับ

User ID
    20641
    Status
    โพส
    107

ผมไปอุบลคับ ตช 855 สีดำวันที่ 28/12/55 ทักได้นะคับ ไม่รู้ว่ารถจะติดไหม ยังลังเลว่าจะออกจากกรุงเทพเส้นไหน ให้ไปถึงสาย 24
    ปี่ 53 ติดตรงเขาปักนานมาก 18 นอนขวางถนน

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

ผมไปแค่ยุดยา จะเจอน้าๆบ้างไม๊เนี่ย 5555

User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ I_Chol ดูโพส
    ถ้าโดนจับ น้าบอก จนท.เลย "ผมเพื่อนน้าใหม่" แนะนำมา ฮ่าๆๆๆๆ

ถ้าไม่อัดข้างหลังจนเกินไป เค้าคงอนุโลมนะ
    บอกไปโลดดดดดดดอ้าย กร๊ากก

User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ I_Chol ดูโพส
    ผมไปแค่ยุดยา จะเจอน้าๆบ้างไม๊เนี่ย 5555

เจอ ..เจออ น้าตั๊ว อิอิ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้