สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

กระทู้: น้าๆท่านใดมีข้อมูลบ้างคับ ห้วยน้ำดัง ปางอุ๋ง ต้องจองที่กางเต็นท์ล่วงหน้ามั๊ยคับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    34595
    Status
    โพส
    224

มาตรฐาน น้าๆท่านใดมีข้อมูลบ้างคับ ห้วยน้ำดัง ปางอุ๋ง ต้องจองที่กางเต็นท์ล่วงหน้ามั๊ยคับ

น้าๆท่านใดมีข้อมูลบ้างคับ ห้วยน้ำดัง ปางอุ๋ง ต้องจองที่กางเต็นท์ล่วงหน้ามั๊ยคับ
    แล้วถ้าไม่ได้จองและไม่สามารถเข้าไปพักได้ ผมควรจะหาที่กางเต็นท์แถวไหนดีคับ
    ที่ใกล้ๆตัวเมืองเชียงใหม่ เนื่องจากกลัวว่าจะขับรถไปถึงเชียงใหม่ก็คงจะราวๆบ่ายแก่ๆของวันที่ 30/12/55 คับ
    และที่ปายเราสามารถกางเต็นท์ที่ไหนได้บ้างคับ
    ขอบคุณคับ

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆท่านใดมีข้อมูลบ้างคับ ห้วยน้ำดัง ปางอุ๋ง ต้องจองที่กางเต็นท์ล่วงหน้ามั๊ยคับ

ต้องจองครับ และคิดว่าคงเต็มแล้ว

User ID
    39499
    Status
    โพส
    1

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆท่านใดมีข้อมูลบ้างคับ ห้วยน้ำดัง ปางอุ๋ง ต้องจองที่กางเต็นท์ล่วงหน้ามั๊ยคับ

ไปรับบัตรผ่านที่ถ้ำปลา

User ID
    5477
    Status
    โพส
    667

ต้องจองหมดทุกที่ๆน้าจะไปครับ ห้วยน้ำดังน้าต้องลองเข้าไปถามดูครับว่ามีที่อยู่หรือเปล่าอาจจะมีก็ต่อเมื่อมีคนออกแล้ว ส่วนปายมีที่พักแน่นอนครับไปได้เลย แต่ที่พักอาจจะไม่ได้ที่สวยๆหรือใกล้ๆกับถนนคนเดินครับ ส่วนปางอุ๋งนี่ต้องจองสถานเดียวครับไม่ว่าที่กางเต็นท์หรือบ้านพักเพราะว่าน้าต้องโทรจองแล้วโอนเงิน ธ.กรุงไทย เสร็จพอวันที่ขึ้นไปน้าต้องไปรับบัตรผ่านที่ศูนย์ศิลปชีพจ.แม่ฮ่องสอนหรือ อช.ตรงถ้ำปลาครับไม่งั้นอย่าว่าแต่จะนอนเลยครับจะขึ้นไปข้างบนเจ้าหน้าที่เค้าก็ไม่ให้เอารถขึ้นไปครับ สุดท้ายน้าก็ต้องจอดรถตรงโรงเรียนแล้วก็เหมาสองแถวขึ้นไปเที่ยวๆเสร็จก็ต้องลงครับ (จากประสบการที่เคยไปครั้งแรกครับ )

User ID
    28384
    Status
    โพส
    103

ช่วงเทศกาล คนเย๊อะ ต้องจอง

ไม่ใช่เทศกาล หรือวันหยุด ไม่ต้องจองเข้าได้เลย ไม่มีปัญหา

User ID
    4047
    Status
    โพส
    70

ผมก็ขึ้นห้วยน้ำดังวันที่ 30 เหมื่อนกันต้องเสียงไปครับ เจอก็ทักทายครับ มีสติกเกอร์ clubครับ

User ID
    41951
    Status
    โพส
    47

ผมเพิ่งไปมาครับ
    ไปเส้นทางเชียงใหม่ แม่ริม แม่แตง พอถึงแยกแม่มาลัย(จาก ชม.ไปประมาณ 50 โล) เลี้ยวซ้ายเข้า อ.ปายเลย
    อย่าลืมแวะซื้อของกินของใช้ที่ห้างแถวเชียงใหม่ก่อนนะครับ
    ก่อนถึงตัวอำเภอปาย จะถึงสะพานประวัติศาสตร์ ไม่จำเป็นต้องกางเต็นท์นอนที่ริมแม่น้ำไกล้สะพานนะครับ แวะเที่ยวไปเรื่อยๆ เช่น วัดน้ำฮู บ้านชาวจีน
    พยามให้ถึงตัวอำเภอปาย ก่อนสี่โมงเย็น แล้วถามคนในพื่นที่ ว่าโรงเรียนมัธยมปาย ไปทางใหน เพราะโรงเรียนนี้ติดแม่น้ำปาย และถนนคนเดินปายกลางคืนครับ
    จะใช้บริการกางเต็นท์ที่โรงเรียนหรือรีสอร์ทแถวนั้น เพื่อกางเต็นท์นอนก็ได้ ค่าเช่าพื้นที่ 200 บาท
    เพราะโรงแรมเต็มแน่นอน ได้ที่กางเต็นท์เสร็จ เย็นๆ ก็เดิน ทอดน่องเที่ยวถนนคนเดิน กินข้าวจี่ น้ำเงี้ยว ตกดึกก็นอน
    ตื่นเช้า เข้าตลาดปาย ทำบุญตักบาตร เสร็จก็เดินทางต่อ จะไป แม่ฮ่องสอนหรือ ย้อนกลับ
    ผม ใช้วิธีย้อนกลับ ไปเที่ยวโปง่น้ำร้อน เลยสะพานไปไม่ไกลเลี้ยซ้าย ถึงแระ (อากาศหนาวๆ ลงแช่น้ำอุ่นสบายใจดี) เก็บบัตรค่าอุทยาน ที่เดียว เที่ยวได้ตลอดงานครับ
    เสร็จแล้ว ขึ้นห้วยน้ำดังต่อครับ
    คร่าวๆ ครับ ขอให้โชคดี

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kimkluy99 : 25-12-2012 เมื่อ 21:05

avhy9932
    ผู้เยี่ยมชม

ห้วยน้ำดัง...มีคับแต่ต้องไปเร็วหน่อย..ไปช้าเต็ม... ปางอุ๋ง..ต้องขอบัตรผ่านก่อนนะครับ..เขาจำกัดคนขึ้น..ขอที่ ศูนย์ศิลปาชีพจังหวัดแม่ฮ่องสอน

User ID
    21344
    Status
    โพส
    351

ชื่อ:  DSCF4128.jpg
ครั้ง: 229
ขนาด:  269.5 กิโลไบต์
    ปางอุ๋งตอนผมไปเดือน พฤษจิกายนไม่ต้องจองครับผมก็ไปถามหาที่ลงทะเบียนก่อนทางเข้าเขาบอกว่าปีนี้ไม่ต้องจองแล้วใครอยากไปก็ไปได้เลย
    เสียแค่ค่าที่เข้าตรงด่านที่มีทหารเฝ้าแต่คาดว่าปีใหม่หน้าจะเต็มครับคงต้องไปหาขู้มูลอย่างที่น้าท่านอื่นๆบอก
    ชื่อ:  DSCF4165.jpg
ครั้ง: 211
ขนาด:  227.5 กิโลไบต์
    ตอนผมไปมีคนน้อยครับ

ข้อมูลกระทู้