หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 44

กระทู้: ไม่น่าทำกันอย่างนี้เลยเสียความรู้สึกในคลับเรานี่แห ละ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

มาตรฐาน ตอบ: ไม่น่าทำกันอย่างนี้เลยเสียความรู้สึกในคลับเรานี่แห ละ

ด้วยความเคารพ

น้า pongwit ดูแล้วก็ใจเย็นอยู่นะ

ส่วนน้า airblack11 ก็ไม่ได้ผิดร้ายแรงอะไรนะครับ

ถ้ามีเหตุผลตกลงกันได้ ก็อภัยและขอโทษ ทุกอย่างก็ไม่น่าจะเลวร้ายอะไรครับ

เป็นกำลังใจให้น้าทั้ง 2 นะครับ ในเว็บนี้ผมก็โดนมาแล้ว แต่ก็ยังหน้าด้านอยู่นี่ 555 แถมพึ่งสั่งสติ๊กเกอร์น้าหยามไป กะไม่ไปไหนละมั้ง

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

มาตรฐาน ตอบ: ไม่น่าทำกันอย่างนี้เลยเสียความรู้สึกในคลับเรานี่แห ละ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boka ดูโพส
    ไม่ว่าอะไรจะยังไง
    ก็ขอให้เข้าใจกันด้วยดีครับผม
    ผิดตกขออภัย ไม่ถูกใจก็ขอโทษกัน
    สังคมจะน่าอยู่ถ้าทุกคนรู้จักขอโทษและให้อภัย

คลับนี้นี้มีน้ำใจต่อกันครับ...เห็นมามากมาย เยี่ยม..
    + ให้อีก 1 ล้านขอรับ

User ID
    17984
    Status
    โพส
    222

น้าทั้ง 2 ลองตกลงราคากันใหม่ใหมคัพ เอาที่หลังจากกลับจาก ตจว นะคัพ จะได้สบายใจกัน

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    ไม่เป็นไรน้าพงษ์วิทย์ ไม่เสียตังค์ ของผมส่งของไปแล้วยังไม่ได้ตังค์ คนซื้อคงไม่วางเหมียนกัน อิ อิ
    555 สุดยอดใจกว้างครับน้าจ่า ว่าแต่ว่าคอนโซลปลาเจโร่ ไปหรือยังครับ เหมือนจะโดนสอยไปแล้ว

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ airblack11 ดูโพส
    เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า ผมได้โทรตกลงนัดขายกับน้าท่านหนึ่งไว้ว่า จะขายชุดล้อให้ 4 ชุดในราคา13,500(วิ่งประมาณ3000โล) โดยนัดไว้ว่าวันที่ 27 -12-55ถ้าผมเปลี่ยนล้อเสร็จผมจะโทรแจ้ง แต่ร้านที่ผมจองไว้เค้าเลื่อนส่งของให้ไม่ทันภายในวันที่ 27-12-55 ตอนนี้ล้อก็ไม่ได้เปลี่ยน ขายก้อไม่ได้ขาย แถมยังมาผิดคำพูดอีกและวันที่28-5 ต้องออกไปต่าง ตจว. ใช้ระยะทางรวมๆก้อประมาณ 2-3000 โล ผมวิ่งรถที่ระยะทางเพิ่มอีกเท่าตัวผมเลยไม่กล้าขายชุดล้อให้น้าได้ เพราะเนื้อยางคงจะเสื่อมลงไปอีก (เป็นแบบนี้แล้วผมควรทำไง)ตอนนี้ผมเสียความรู้สึกกับทางร้านมากที่นัดแล้วทำไม่ได้ก็คงพอๆที่น้าเสียความรู้สึกกับผมในตอนนี้ ผมไม่ได้มีเจตนาใดที่จะมาหลอกคนในเวปคลับนี้ครับ ผมเปลี่ยนรถมาใช้ไทรทันก็เพราะเวปนี้ล่ะครับมีแหล่งข้อมูลและมิตรภาพที่ดีๆ ที่แห่งนี้สำหรับผมแล้วเป็นบ้านของผมครับ อ่อแล้วเรื่องราคาน่ะครับ ผมเปิด14,000 มารับเองลดให้เป็น13,500 ไม่เคยคิดจะขอเพิ่มเลย

ผมติดงานอยู่โดยเขียนข้อความใส่กระดาษ ฝากให้ธุรการพิมพ์ส่งไปให้ พึ่งออกงานมาเห็นโพสนี้ ถ้าผมผิดมากขนาดนั้นแบนผมออกจากเวปคลับได้น่ะครับ ผมยินดี

ท้ายนี้ ผมผิดพลาดประการใด ผมขอโทษและขออภัยในสิ่งที่ผมทำลงไป โดยความไม่เจตนาและไม่ตั้งใจครับ
    ของซื้อของขายตังค์ยังไม่จ่าย ของยังไม่ได้ส่ง มันเสียหายตรงไหนถ้าเป็นเรื่องว่าจ่ายตังค์แล้วของไม ่ได้ หรือ ส่งของให้แล้วแต่ตังค์ไม่จ่าย
    อย่างนี้สิน่าจะมาโพสตำหนิ เท่าที่อ่านดูต่างฝ่ายต่างยังไม่ได้มีความผูกผันที่จ ะต้องรับผิดชอบอะไรต่อกันทั้งนั้นนี่นาทำใจให้กว้างๆ กันบ้างโลกนี้จะน่าอยู่ขึ้นอีกเยอะ
    โดยเฉพาะในคลับเรานะครับเล็กๆน้อยๆก็ยอมๆให้อภัยกันไ ปเถอะครับ จะโพสจะตำหนิอะไรใครก็ควรที่จะให้มีเหตุผลที่เหมาะสม กว่านี้
    ดูสิทำเอาน้าท่านที่โดนตำหนิไม่อยากจะอยู่ในคลับเราต ่อไปทั้งๆที่เขาก็ไม่ได้ผิดอะไรเลยแถมเหตุผลเขาก็ออก จะลูกผู้ชาย ไม่มีอะไรที่จะได้อย่างใจเราทุกอย่างหรอกครับ ขออภัยที่เห็นต่าง ด้วยความเคารพครับ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kitkw ดูโพส
    555 สุดยอดใจกว้างครับน้าจ่า ว่าแต่ว่าคอนโซลปลาเจโร่ ไปหรือยังครับ เหมือนจะโดนสอยไปแล้ว
    ก็ไม่ถึงกว้างหรอกครับ แค่เข้าใจว่าเค้าไม่ค่อยสะดวกแต่จำเป็นต้องใช้ พอดีไปส่งของรายอื่นด้วยก็ส่งให้เค้าด้วย ไม่ไรรอด้ายยยยยย คอนโซลแอร์ปาฯ ไปแล้ว น้าบอล เดี๋ยวก็มีมาอีกพยายามใกล้ชิดน้าโชคไว้ ครับ

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    ก็ไม่ถึงกว้างหรอกครับ แค่เข้าใจว่าเค้าไม่ค่อยสะดวกแต่จำเป็นต้องใช้ พอดีไปส่งของรายอื่นด้วยก็ส่งให้เค้าด้วย ไม่ไรรอด้ายยยยยย คอนโซลแอร์ปาฯ ไปแล้ว น้าบอล เดี๋ยวก็มีมาอีกพยายามใกล้ชิดน้าโชคไว้ ครับ
    ไม่ชิดเท่าไหร่ครับน้าจ่า ห่างกันสิบกว่ากิโลครับน้า

User ID
    20059
    Status
    โพส
    1,401

เรายังมีหนี้สินกันอยู่อย่างนี้ ต้องรีบใช้ ว่าแล้วเย็นนี้มาหาเลยน้า บอล เด่วจะจัด ออฟชั่นเพิ่มให้
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kitkw ดูโพส
    ไม่ชิดเท่าไหร่ครับน้าจ่า ห่างกันสิบกว่ากิโลครับน้า

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ trr2547 ดูโพส
    เรายังมีหนี้สินกันอยู่อย่างนี้ ต้องรีบใช้ ว่าแล้วเย็นนี้มาหาเลยน้า บอล เด่วจะจัด ออฟชั่นเพิ่มให้
    555 กษัตริย์ตรัสแล้วไม่คืนคำ รับแซ่บครับ เจอกันที่เก่าเวลาประมาณเดิมนะครับน้าโชค หรือสะดวกเวลาไหนแจ้งได้ครับ ตอนนี้สร่างเมาแล้ว
    อิอิอิ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ของซื้อของขายตังค์ยังไม่จ่าย ของยังไม่ได้ส่ง มันเสียหายตรงไหนถ้าเป็นเรื่องว่าจ่ายตังค์แล้วของไม ่ได้ หรือ ส่งของให้แล้วแต่ตังค์ไม่จ่าย
    อย่างนี้สิน่าจะมาโพสตำหนิ เท่าที่อ่านดูต่างฝ่ายต่างยังไม่ได้มีความผูกผันที่จ ะต้องรับผิดชอบอะไรต่อกันทั้งนั้นนี่นาทำใจให้กว้างๆ กันบ้างโลกนี้จะน่าอยู่ขึ้นอีกเยอะ
    โดยเฉพาะในคลับเรานะครับเล็กๆน้อยๆก็ยอมๆให้อภัยกันไ ปเถอะครับ จะโพสจะตำหนิอะไรใครก็ควรที่จะให้มีเหตุผลที่เหมาะสม กว่านี้
    ดูสิทำเอาน้าท่านที่โดนตำหนิไม่อยากจะอยู่ในคลับเราต ่อไปทั้งๆที่เขาก็ไม่ได้ผิดอะไรเลยแถมเหตุผลเขาก็ออก จะลูกผู้ชาย ไม่มีอะไรที่จะได้อย่างใจเราทุกอย่างหรอกครับ ขออภัยที่เห็นต่าง ด้วยความเคารพครับ
    เห็นด้วยเลยครับ..ถ้ามีการโอนเงินจอง หรือโอนซื้อขายกันไปแล้ว ไม่ได้ของก้ว่าไปอย่าง หรือรับปากว่าขายให้กัน แต่ถ้าน้าเค้าเอาไปขายให้อีกเจ้า หรือไปขายให้คนอื่นก็ว่าไปอย่าง แต่น้าเค้าก็มีเหตุผลมาอธิบายที่น่าฟังด้วย แถมยังมีสปิริต มีจรรยาบรรณอีกว่า ต้องใช้ยางกะล้อที่จะขายวิ่งขับกลับบ้าน ตจว. อีกเป้นพันๆกว่ากิโลเมตร ซึ่งคงทำให้เนื้อยางไม่สด เพราะวิ่งใช้งานเพิ่มอีก เลยไม่อยากเอามาขายให้น้าวิทเค้า ฟังดูแล้วน่าจะชื่นชมมากกว่านะครับ มีอะไรก็ฟังกันด้วยเหตุและผลครับ ใจร่มๆ ใจเย็นๆ ร๊ากกกกันๆ รักกันไว้คร๊าบบบบ
    ด้วยความเคารพครับ..
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย กรุงเก่า : 28-12-2012 เมื่อ 10:56

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

ใจเย็นครับ

ม้าคาบศร 1911US CZ 75B TTC-Member
    User ID
    16951
    Status
    โพส
    213

วันที่สามวันที่สี่ผมก็รอได้แต่นี่บอกไม่ขาย

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ airblack11 ดูโพส
    เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า ผมได้โทรตกลงนัดขายกับน้าท่านหนึ่งไว้ว่า จะขายชุดล้อให้ 4 ชุดในราคา13,500(วิ่งประมาณ3000โล) โดยนัดไว้ว่าวันที่ 27 -12-55ถ้าผมเปลี่ยนล้อเสร็จผมจะโทรแจ้ง แต่ร้านที่ผมจองไว้เค้าเลื่อนส่งของให้ไม่ทันภายในวันที่ 27-12-55 ตอนนี้ล้อก็ไม่ได้เปลี่ยน ขายก้อไม่ได้ขาย แถมยังมาผิดคำพูดอีกและวันที่28-5 ต้องออกไปต่าง ตจว. ใช้ระยะทางรวมๆก้อประมาณ 2-3000 โล ผมวิ่งรถที่ระยะทางเพิ่มอีกเท่าตัวผมเลยไม่กล้าขายชุดล้อให้น้าได้ เพราะเนื้อยางคงจะเสื่อมลงไปอีก (เป็นแบบนี้แล้วผมควรทำไง)ตอนนี้ผมเสียความรู้สึกกับทางร้านมากที่นัดแล้วทำไม่ได้ก็คงพอๆที่น้าเสียความรู้สึกกับผมในตอนนี้ ผมไม่ได้มีเจตนาใดที่จะมาหลอกคนในเวปคลับนี้ครับ ผมเปลี่ยนรถมาใช้ไทรทันก็เพราะเวปนี้ล่ะครับมีแหล่งข้อมูลและมิตรภาพที่ดีๆ ที่แห่งนี้สำหรับผมแล้วเป็นบ้านของผมครับ อ่อแล้วเรื่องราคาน่ะครับ ผมเปิด14,000 มารับเองลดให้เป็น13,500 ไม่เคยคิดจะขอเพิ่มเลย

ผมติดงานอยู่โดยเขียนข้อความใส่กระดาษ ฝากให้ธุรการพิมพ์ส่งไปให้ พึ่งออกงานมาเห็นโพสนี้ ถ้าผมผิดมากขนาดนั้นแบนผมออกจากเวปคลับได้น่ะครับ ผมยินดี

ท้ายนี้ ผมผิดพลาดประการใด ผมขอโทษและขออภัยในสิ่งที่ผมทำลงไป โดยความไม่เจตนาและไม่ตั้งใจครับ
    น้าขายถูกดีครับ ผม 3500 โล 4*4 ร้านเทินให้แม็ก+ยาง 20000 แน่ะ ยังไงน้าก็มาอธิบายแล้ว ผิดถูกอย่างไรคู่กรณีรู้ตัวดีทั้งคู่ ขอให้จบลงด้วยดี อย่าถึงกับต้องลาออกจากว็บกันไปเลยครับ ในคลับนี้ ถ้าคบกันเพื่อหวังผลประโยชน์อย่างเดียว ไม่นานก็แพ้ภัยตัวเองครับ ผมเห็นหลายรายแล้ว สวัสดีปีใหม่เฮงๆรวยๆทุกๆท่านครับ

สมาชิกทั่วไป
    User ID
    19709
    Status
    โพส
    1,079

รักกัน รักกันครับ ให้อาภัยกันครับพี่น้องกันทั้งนั้นครับ

User ID
    41146
    Status
    โพส
    63

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pongwit ดูโพส
    วันที่สามวันที่สี่ผมก็รอได้แต่นี่บอกไม่ขาย
    ที่เขาไม่ขายเพราะต้องตกลงราคากันใหม่รึเปล่าครับ

เพราะไปรอบนี้เขาบอกใช้อีก2-3พันกิโล จะกลายเป็นยางอายุใช้งาน5พันกิโลแทนนะครับ แทนที่จะเป็น3พันกิโล เลยอาจจะต้องเปลี่ยนราคา (เพราะต้องรอกลับมา)

ใจเย็นๆกันนะครับ^^

ม้าคาบศร 1911US CZ 75B TTC-Member
    User ID
    16951
    Status
    โพส
    213

โทรไปหาก็ไม่รับสายจะบอกว่าผมรอได้แล้วก็ไม่โทรกลับแต่นี่ส่งข้อความมาบอกว่าไม่ขายรับโทรศัพท์บอกว่าไม่ขายจะยังไม่เสียความรู้สึก
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pongwit : 28-12-2012 เมื่อ 16:20

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ก็น่าจะรับโทรศัพท์อธิบายเหตุผลไป น้าวิทย์ใจร่มๆครับ ผมก็เคยโดนคนโทร.มาจองสปริง แล้วก็เงียบหาย เลยส่งไปจับรางวัลงาน7ปีซะเลยไม่คิดตังค์สักบาทเดียว กองไว้เฉยๆเมียก็บ่นซะเปล่าๆ

User ID
    8847
    Status
    โพส
    475

ใจเย็นๆค่อยๆคุยกันครับน้า

ไม่เป็นไรหรอกครับ ยังไม่ได้เสียเงิน

เดี๋ยวก็มีมาปล่อยอีก

พลาดพลั้ง อภัย หนักนิดเบาหน่อย

ส่งจาก iPhone โดย App: Forum Runner

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    ไม่เป็นไรหรอกครับ ยังไม่ได้เสียเงิน

เดี๋ยวก็มีมาปล่อยอีก

พลาดพลั้ง อภัย หนักนิดเบาหน่อย

แต่ก็ขอบอกว่าถึงแม้จะยังไม่เสียตังค์ซื้อ หากตกลงกันไว้อย่างไร ติดขัดประการใด หรือมีเหตุผลบางประการ ก็น่าจะคุยกันไ้ด้นะ
    ด้วยความเคารพ......หากท่านไปซื้อข้าวที่ร้าน แล้วท่านรอสักชั่วโมง แล้วพนักงานขายบอกว่าข้าวหมด ท่านก็คงจะ..... อยู่ไำม่น้อย

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้