หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 44

กระทู้: ไม่น่าทำกันอย่างนี้เลยเสียความรู้สึกในคลับเรานี่แห ละ

ม้าคาบศร 1911US CZ 75B TTC-Member
    User ID
    16951
    Status
    โพส
    213

มาตรฐาน ไม่น่าทำกันอย่างนี้เลยเสียความรู้สึกในคลับเรานี่แห ละ

แม็กขอบ16 ยางบริสโตน245/70/16 วิ่งไม่เกิน3000 โล ขายได้เท่าไหร่ครับ
    081 8087079 ปอครับ มารับเองช่วยค่าน้ำมันให้ครับน้า

ตกลงดิบดีบอกขาย ผมก็รอ โทรไปก็ไม่รับสายจะขอราคาเพิ่มก็ให้
    เสียความรู้สึกครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pongwit : 27-12-2012 เมื่อ 17:14

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

มาตรฐาน ตอบ: ไม่น่าทำกันอย่างนี้เลยเสียความรู้สึกในคลับเรานี่แห ละ

รออีกนิด น้าเค้าอาจติดธุระ ใจเย็นๆครับ

ม้าคาบศร 1911US CZ 75B TTC-Member
    User ID
    16951
    Status
    โพส
    213

มาตรฐาน ตอบ: ไม่น่าทำกันอย่างนี้เลยเสียความรู้สึกในคลับเรานี่แห ละ

ส่งข้อความมาหาผมเลยว่าขายให้ไม่ได้แล้ว โทรไปก็ไม่รับ
    แต่ส่งข้อความได้ เราเน้นมิตรภาพครับไม่ขายก็น่าจะรับโทรศัพท์หน่อยบอกว่าไม่ขายแล้ว
    ไม่รับซะงั้นส่งข้อความมาบอกว่าไม่ขาย

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

​เขาคงจะอาย ไม่กล้าโทรครับน้าวิท นานาจิตตังครับ

สมาชิกทั่วไป
    User ID
    19709
    Status
    โพส
    1,079

ไม่เป็นไรหลอกครับน้าหาเอาใหม่ก้อได้ครับ น้าเค้าคงไม่รู้จะตอบว่ายังไงเลยไม่กล้ารับล่ะมั่งครับ รักกัน รักกัน ครับ

User ID
    16951
    Status
    โพส
    213

บอกว่าสั่งแม็กไว้ได้วันที่27นี้แต่ร้านเลื่อนบอกว่าได้วันที่สาม ปีหน้า ผมก็รอได้วันที่สามและแล้วส่งข้อความมาบอกว่าไม่ขายแล้ว ผมไม่ว่าอะไรหรอกโทรบอกกันซักนิดก็ได้พวกเราชาวไทรทันเหมือนกัน
    นี่เงียบเลยโทรไปก็ไม่รับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pongwit : 27-12-2012 เมื่อ 17:17

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

ถ้าน้าเขาว่างๆเดี๋ยวน้าเขาอาจมาตอบก็ได้ครับว่ามีเหตุอันใด

User ID
    16951
    Status
    โพส
    213

ไม่ว่างรับโทรศัพท์แต่ว่างส่งข้อความครับ

TTC-05235 TTC-Member
    User ID
    40719
    Status
    โพส
    609

ใจเย็นครับน้า ตังค์ยังอยู่ครบ เดี๋ยวก็ได้เนื้อคู่ครับ ดีกว่าเสียตังค์แถมไม่ได้ของ เจ็บใจกว่าครับ

User ID
    40907
    Status
    โพส
    1,137

แล้วค่าตัวของเจ้าล้อชุดนี้เท่าไหร่หรอครับ

User ID
    16951
    Status
    โพส
    213

ยังไม่ได้จ่ายตังครับ ได้แต่รอแล้วบอกว่าไม่ขาย

User ID
    33627
    Status
    โพส
    548

ใจเย็น ๆ ครับน้าปกติผมเห็นน้าขายของหลาย ๆ อย่างใจดีและมีน้ำใจต่อพี่น้องเรามากเห็นแล้วมีความสุขผมไม่อยากให้น้าคิดมากครับเป็นกำลังใจให้หายโกรธกันนะครับเราอยู่บ้านเดียวกันแล้วหนักนิดเบาหน่อย...อภัยให้น้าเค้าไปนะครับ...พี่น้องกันนะครับ.....

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

อภัยให้กันครับน้าวิทย์ แล้วคนที่สบายใจที่สุดจะเป็นน้าเอง เชื่อผมครับน้า

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

ไม่เป็นไรน้าพงษ์วิทย์ ไม่เสียตังค์ ของผมส่งของไปแล้วยังไม่ได้ตังค์ คนซื้อคงไม่วางเหมียนกัน อิ อิ

User ID
    41070
    Status
    โพส
    265

ใจเย็นๆๆ ครับน้า ค่อยๆๆหาใหม่เดี๋ยวก็ได้เอง ตังยังอยู่ คราบ

TTC-03450 TTC-Member
    User ID
    36705
    Status
    โพส
    624

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า ผมได้โทรตกลงนัดขายกับน้าท่านหนึ่งไว้ว่า จะขายชุดล้อให้ 4 ชุดในราคา13,500(วิ่งประมาณ3000โล) โดยนัดไว้ว่าวันที่ 27 -12-55ถ้าผมเปลี่ยนล้อเสร็จผมจะโทรแจ้ง แต่ร้านที่ผมจองไว้เค้าเลื่อนส่งของให้ไม่ทันภายในวันที่ 27-12-55 ตอนนี้ล้อก็ไม่ได้เปลี่ยน ขายก้อไม่ได้ขาย แถมยังมาผิดคำพูดอีกและวันที่28-5 ต้องออกไปต่าง ตจว. ใช้ระยะทางรวมๆก้อประมาณ 2-3000 โล ผมวิ่งรถที่ระยะทางเพิ่มอีกเท่าตัวผมเลยไม่กล้าขายชุดล้อให้น้าได้ เพราะเนื้อยางคงจะเสื่อมลงไปอีก (เป็นแบบนี้แล้วผมควรทำไง)ตอนนี้ผมเสียความรู้สึกกับทางร้านมากที่นัดแล้วทำไม่ได้ก็คงพอๆที่น้าเสียความรู้สึกกับผมในตอนนี้ ผมไม่ได้มีเจตนาใดที่จะมาหลอกคนในเวปคลับนี้ครับ ผมเปลี่ยนรถมาใช้ไทรทันก็เพราะเวปนี้ล่ะครับมีแหล่งข้อมูลและมิตรภาพที่ดีๆ ที่แห่งนี้สำหรับผมแล้วเป็นบ้านของผมครับ อ่อแล้วเรื่องราคาน่ะครับ ผมเปิด14,000 มารับเองลดให้เป็น13,500 ไม่เคยคิดจะขอเพิ่มเลย

ผมติดงานอยู่โดยเขียนข้อความใส่กระดาษ ฝากให้ธุรการพิมพ์ส่งไปให้ พึ่งออกงานมาเห็นโพสนี้ ถ้าผมผิดมากขนาดนั้นแบนผมออกจากเวปคลับได้น่ะครับ ผมยินดี

ท้ายนี้ ผมผิดพลาดประการใด ผมขอโทษและขออภัยในสิ่งที่ผมทำลงไป โดยความไม่เจตนาและไม่ตั้งใจครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ airblack11 ดูโพส
    เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า ผมได้โทรตกลงนัดขายกับน้าท่านหนึ่งไว้ว่า จะขายชุดล้อให้ 4 ชุดในราคา13,500(วิ่งประมาณ3000โล) โดยนัดไว้ว่าวันที่ 27 -12-55ถ้าผมเปลี่ยนล้อเสร็จผมจะโทรแจ้ง แต่ร้านที่ผมจองไว้เค้าเลื่อนส่งของให้ไม่ทันภายในวันที่ 27-12-55 ตอนนี้ล้อก็ไม่ได้เปลี่ยน ขายก้อไม่ได้ขาย แถมยังมาผิดคำพูดอีกและวันที่28-5 ต้องออกไปต่าง ตจว. ใช้ระยะทางรวมๆก้อประมาณ 2-3000 โล ผมวิ่งรถที่ระยะทางเพิ่มอีกเท่าตัวผมเลยไม่กล้าขายชุดล้อให้น้าได้ เพราะเนื้อยางคงจะเสื่อมลงไปอีก (เป็นแบบนี้แล้วผมควรทำไง)ตอนนี้ผมเสียความรู้สึกกับทางร้านมากที่นัดแล้วทำไม่ได้ก็คงพอๆที่น้าเสียความรู้สึกกับผมในตอนนี้ ผมไม่ได้มีเจตนาใดที่จะมาหลอกคนในเวปคลับนี้ครับ ผมเปลี่ยนรถมาใช้ไทรทันก็เพราะเวปนี้ล่ะครับมีแหล่งข้อมูลและมิตรภาพที่ดีๆ ที่แห่งนี้สำหรับผมแล้วเป็นบ้านของผมครับ อ่อแล้วเรื่องราคาน่ะครับ ผมเปิด14,000 มารับเองลดให้เป็น13,500 ไม่เคยคิดจะขอเพิ่มเลย

ผมติดงานอยู่โดยเขียนข้อความใส่กระดาษ ฝากให้ธุรการพิมพ์ส่งไปให้ พึ่งออกงานมาเห็นโพสนี้ ถ้าผมผิดมากขนาดนั้นแบนผมออกจากเวปคลับได้น่ะครับ ผมยินดี

ท้ายนี้ ผมผิดพลาดประการใด ผมขอโทษและขออภัยในสิ่งที่ผมทำลงไป โดยความไม่เจตนาและไม่ตั้งใจครับ
    ใจเย็นๆๆๆ คร๊าบบน้า เท่าที่ฟังดู น้ามาอธิบายให้ฟังแบบนี้ ผมว่ามีเหตุผลเลยนะครับ พี่น้องเพื่อนสมาชิกทุกๆท่าน คือยางชุดใหม่ ล้อชุดใหม่ของน้าเค้าที่สั่งซื้อไป ยังไม่ได้ น้าเค้าเลยต้องใส่ชุดเดิมที่โพสท์ขายไปก่อน แถมปีใหม่น้าเค้าต้องใช้ยางชุดเดิมที่ลงขาย ขับเดินทางกลับบ้าน ตจว. ยางมันเลยต้องใช้ ต้องวิ่งมากขึ้น น้าเค้าเลยไม่กล้ามาลงขาย เพราะเกรงว่ายางจะไม่สด ไม่ใหม่เหมือนดังที่ว่าไว้ตอนแรก ผมว่าน่านับถือนะครับ ไม่มาย้อมแมวขาย ไม่ดี ไม่มาปล่อย ขายของย้อมแมวให้เพื่อนสมาชิกรว่มคลับด้วยกันอ่ะครับ
    ด้วยความเคารพครับ..

User ID
    11165
    Status
    โพส
    673

ใจเย็นๆ ครับ พี่น้องกันทั้งนั้น เหตุผลของคนขายผมว่าจริงใจดีครับ น้าวิทย์ อะไรที่เข้าใจผิดไปก็อภัยกัน

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

บทสรุป น้าคนขายยังยืนยันขายอยู่มั๊ย แล้วน้าคนซื้อยังยืนยันจะซื้ออยู่มั๊ย เพราะต่างแสดงเหตุผลกันแล้ว น่าจะตกลงกันได้แล้วครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

ไม่ว่าอะไรจะยังไง
    ก็ขอให้เข้าใจกันด้วยดีครับผม
    ผิดตกขออภัย ไม่ถูกใจก็ขอโทษกัน
    สังคมจะน่าอยู่ถ้าทุกคนรู้จักขอโทษและให้อภัย

คลับนี้นี้มีน้ำใจต่อกันครับ...เห็นมามากมาย เยี่ยม..

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้