สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

กระทู้: ภูลมโลและภู360องศา บ้านร่องกล้าใหม่เข้าทางเดียวกันครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ภูลมโลและภู360องศา บ้านร่องกล้าใหม่เข้าทางเดียวกันครับ

ขอเปิดเผยเส้นทางสู่ภูลมโล เรื่องของเรื่องก็คือ
    http://www.thailandexhibition.com/Eat-Travel/625
    ภูลมโลและภู360องศา บ้านร่องกล้าใหม่มันที่เดียวกันครับ แสนจะน่าเชื่อ555 มาร์ช มิราจไปได้ครับฝากกระทู้เพื่อไว้ศึกษากันที่เวปไทรทั่นเรานี่ละ

เทศกาลดูดอกซากระพญาเสือโคร่งปีนี้บานช้าเพราะฝนหมดช้านั่นเอง คือตอนสิ้นปี2555 ดอกมันบานไปแค่10%เดือนมค.ถึงกพ.2556นี้ จะบานเต็มที่..ผมเลยขอเปิดเผยเส้นทางสู่ภูลมโล ไม่ต้องไปฝากรถที่อบต.กกสะทอน (ไม่โปร่งใสหลอกล่อนักท่องเที่ยว หาป้ายมาปักเรียกเข้าลัดหรืออ้อมเข้าทางลำบากๆกันแน่)และเรื่องของเรื่องก็คือผมเห็นป้ายว่าภูลมโลปักไว้ที่ทางเข้า*เกษตรที่ราบสูงด่านซ้าย*ระยะทางมาอบต.นี้ผ่านไร่ยางหารากว่า30-40โล.เมื่อมาถึงอบต.นี้ คุณนายผมก็ปรี่ลงไปถามเจ้าหน้าที่(ญ.)ในนั้นได้คำตอบมาว่าไม่ได้ไปเองไม่ได้ ต้องเช่ารถของที่นี่ต้องฝากรถไว้ที่นี่เท่านั้น-ส่วนผมก็เดินไปคุยกับชาวบ้านน่าจะเป็นอาษา.บอกไปเองก็ได้?ถ้าไม่กลัวหลงทางในไร่ที่จริงพอได้ลุยไปก็หวั่นๆมีเราวิ่งคันเดียว จากอบต.
    ..ถ้างั้นไม่ต้องเสียค่าเช่ารถ1250+ค่าคนตามดูทาง250รวม1500เพื่อขับลุยอ้อมมาผ่านไร่ยางไร่กระหล่ำผ่ากลางป่าปลูกสนสามใบ แล้วมาโผล่ที่หมู่บ้านร่องกล้า(ผมขับต่อมาเองไม่ได้ฝากไม่เช่ารถทางลูกผสมระหว่างง่ายๆแบบขับ2จนมาถึงทางเฉพาะรถโฟรวิล) ซึ่งเมื่อคืนวันที่29ธค.2555ผมก็นอนที่ภู360องศาที่บ้านร่องกล้าใหม่นี้ แต่ไม่รู้ว่าภูลมโล มันอยู่ทางทิศตะวันออกที่เรามองไปดูพระอาทิตย์ขึ้นของเมื่อเช้า30ธค.2555นั่นเอง เห็นๆกันจะๆอีกลูกเขาเดียว ทางเข้าที่แยกจากหอประชุมหมู่บ้านร่องกล้าทางเดียวกันมาแยกกันไม่กี่กิโลหน้าทาง3แยกก่อนเนินภู360นี่เอง
    ตามแผนที่ทั้ง3แผ่น "เส้นสีแดงXไม่ต้องเข้า ไปเข้าทางสีเขียวและฟ้าครับ"
    Attached Images Attached Images            

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: ภูลมโลและภู360องศา บ้านร่องกล้าใหม่เข้าทางเดียวกันครับ

..ซึ่งมันก็คือ หลังจากที่ผมนอน1คืนบนภู360องศานี้สายๆก็เลยเก็บเต็นท์ลง ว่าจะไปต่อที่ภูหลวง(ก็เคยไปมาแล้ว)โดยมาแวะที่ทำการอุทยานภูหินฯอาบน้ำหาข้าวต้มกินก่อนจะลงมาทางอ.นครไทย รัดเราะเล่นๆอ้อมผ่านซอกเขามาตั้งหลักที่ด่านซ้าย
    ..ที่ก่อนถึงอ.ด่านซ้ายพอดีผ่านมาเห็นมีป้ายเขียวๆว่าภูลมโลเอเราเคยเห็นในเวปว่ามันของใครดูแลหว่าลืมซะได้ ไม่เป็นไรเลยไปอ.ด่านซ้ายก่อน
    ก็ยังนึกต่อว่ามันทีไหนหว่าภูลมโลๆถามแม่ค้าที่นั่นก็ดันบอกว่าทั้งสูงทั้งสวยจนกินข้าวเสร็จ วกรถกลับมาที่'ปากทางแยกเข้าเกษตรที่สูงด่านซ้าย' เอาว่ะลองลุยไปดูถ้ารู้ว่าเป็นการดูแลของอบต.กกสะทอนจะไม่เลี้ยวเข้ามาเลยได้ดิ้นตายซิเอ้า ดันโง่หลงกล,ป้ายภูลมโล,ขับวนเป็นวงกลม กลับเข้ามาที่ภูลูกเดิมเมื่อวานได้
    Attached Images Attached Images        
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 28-11-2013 เมื่อ 14:16

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

มาตรฐาน ตอบ: ภูลมโลและภู360องศา บ้านร่องกล้าใหม่เข้าทางเดียวกันครับ

ไปคันเดียว ทำไมพก วอ ป๋าติ๊ก กร๊าบบบบบ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

บ่ะ มีไรดีๆมาฝากลูกหลานอีกละลุงคนนี้

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    ไปคันเดียว ทำไมพก วอ ป๋าติ๊ก กร๊าบบบบบ
    ดักฟังอุทยานคุยกันครับ ถ้าจับได้ว่าซิกแซกหนีมาเองโดนเจาะยาง 4 ล้อแน่ ก๊ากกกกกก

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    ก๊ากกก อ่ะม่ะได้เราต้องดักฟังรถที่ไปก่อนเราไงครับน้าท๊อป

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

ดีครับที่ไม่หลง ได้ขุดกระหล่ำกินแน่ 555555+

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

ไหนละซากุระ ป๋าคร๊าบบบบบ

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    บ่ะ มีไรดีๆมาฝากลูกหลานอีกละลุงคนนี้
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    ดักฟังอุทยานคุยกันครับ ถ้าจับได้ว่าซิกแซกหนีมาเองโดนเจาะยาง 4 ล้อแน่ ก๊ากกกกกก
    อือ.ประโยชน์ๆ ก็ได้ฟังเค้าคุยกันว่าลูกปืนล้อมันแห้ง ทำให้ตลับมันฟรีไปเกาะจับเอาลิ่มสลักขาดพาให้ไปหมุนเอาน๊อตแกนล้อคลาบออกมาได้ด้วย งงม่ะละ
    ดีครับที่ไม่หลง ได้ขุดกระหล่ำกินแน่ 555555+
    คันเดียวหัวไม่หายนะ555 นั่นบนเนินสุดๆมี นี่ก็ทางซ้ายของเนิน กลุ่มระยองเฮฮามากันหลายชีวิตร
    อดกินครับกระหล่ำ ได้ท่อนฝืนไม้สนเด้งมาฟาดประตูซ้ายไป1ต๊าบบุบทันที ไม่รู้หมูที่ไหนสุมไฟแล้วไม่เสือเก็บทิ้งปล่อยไว้กลางป่าสน 55555

User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    ต้องยอมรับว่าปีนี้ออกช้าจริงๆ ที่บ้านแฟน พึ่งเห็นยอดดอกโผล่ออกมา ทุกๆปีนี่ สะพรั่งเตรียมจะโรยราแล้วครับ

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    อ้าวซวยเลยไม่มีรูป555 ข้อมูลบอกไม่บานครับลุงเชฐษ์เพิ่งแล๊บๆมา10% ผมหมั่นใส้เลยไม่ไปเอายอดภูไปดูแทนแล้วกัน ตามแปลงปลูก หาดูตามเวปเอาเองครับ55555

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

นึกว่าป๋าจะเอาเจ้าแมงแกลบไปเปิดซิงซะอีก

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาต่ออีกเม้นครับ ก่อนจบการแนะนำทาง
    .การเดินทาง.สรุปเอาเป็นว่าเทศกาลชมซากูระที่ภูลมโล มค.-กพ.ปี2556นี้บานช้าครับ ให้ขึ้นทางหล่มเก่า-ทับเบิกแล้วมาผ่านด่านชำระค่าทำเนียมของอช.ภูหิน ยาวมาจนกลางป่าเขาก่อน เจอ3แยก ซ้ายไปที่ทำการอช.ภูหินฯอ.นครไทย – ขวาไปบ้านร่องกล้า > ขวาไปอีกไม่ไกลจนข้ามสะพานสู่หมู่บ้านร่องกล้า20เมตร ขึ้นเนินเจอหอประชุมด้านขวาเลี้ยวขวาขึ้นได้เลยไปอีกประมาณ5กิโล(ทางแดง)เจอ3แยกตรงไปภูลมโล.ถ้าซ้ายก็ไปภู360องศาที่ผมนอน /หรือให้แวะถามข้อมูลที่หมู่บ้านก่อนก็ได้ (ถ้ามาจากอบต.ของเค้าก็คงต้องฝากรถและจ้างรถโฟรวิล)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 28-11-2013 เมื่อ 14:19

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    นึกว่าป๋าจะเอาเจ้าแมงแกลบไปเปิดซิงซะอีก
    5555คุณนายคงให้ไปล่ะครับน้าโย แต่ก็คงไม่ไหวละหนาวไข่แข็งแบบนั้น ขนของเครื่องนอนก็ไม่ได้เอิ๊กๆๆ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 04-01-2013 เมื่อ 15:46

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

ง่า...ไปคันเดียวมีหวังตีกันตายแน่ตู
    ไปแรลลี่ยังวนกลับมาจุดปล่อย....กร๊ากกกกกกก

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa5831 ดูโพส
    ง่า...ไปคันเดียวมีหวังตีกันตายแน่ตู
    ไปแรลลี่ยังวนกลับมาจุดปล่อย....กร๊ากกกกกกก
    ขอขุดมาหน่อย เผื่อพี่น้องกันใครอยากลอง ช่วงดอกซากูระบาน จะได้ไม่เสียอารมณ์
    https://www.facebook.com/jungleohm.c...54373107941278

ข้อมูลกระทู้