หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 26 จากทั้งหมด 26

กระทู้: !!!!!!!! วิ่งที่ความเร็วสูงๆ แล้วระบบตัดจาก lpg ไปเป็นน้ำมันทั้งที่แก๊สยังไม่หมด

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

มาตรฐาน ตอบ: !!!!!!!! วิ่งที่ความเร็วสูงๆ แล้วระบบตัดจาก lpg ไปเป็นน้ำมันทั้งที่แก๊สยังไม่หมด

เพิ่มเติมครับ
    โปรแกรมจูนแก๊สทุกยี่ห้อ โหลดไปใส่เปิดดูก่อนว่ามีหน้าตาอย่างไร ทำงานอย่างไรครับ จะได้เข้าใจก่อนการจูน
    http://www.iwebgas.com/download.html
    ส่วนนี่วีดีโอจูนแก๊ส versus ครับ
    http://www.youtube.com/watch?v=cDZ0smyixpE

อย่างไรก็ลองดูครับ สายจูนรวมโปรแกรมเขาขายกัน ประมาณ 800 - 1000 บาท

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

มาตรฐาน ตอบ: !!!!!!!! วิ่งที่ความเร็วสูงๆ แล้วระบบตัดจาก lpg ไปเป็นน้ำมันทั้งที่แก๊สยังไม่หมด

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ airbone plus ดูโพส
    ติดของเวอร์ซุส แต่หม้อต้มไม่ใช่โทมัสหรือเปล่า ปัญหานี้น่้่าจะต้องลองแก้ในการปรับจูนดูครับเป็นการเบื้องต้น

ส่วนเรื่องสายหัวฉีด จริงๆ ควรจะมีระยะที่เท่าๆ กัน จะได้ปล่อยก๊าซที่สมดุลของแต่ละสูบ
    การวางหัวฉีดก็ควรอยู่ในแนวราบ ไม่ใช่แนวตั้ง
    หม้อต้มจริงๆ ก็ควรจะหันทิศเอาด้านข้างหม้อต้มไปหน้ารถ ไม่ควรนำหน้าหม้อต้มหันไปหน้ารถ

ที่ผมดูจากรูป ถ้าย้ายหัวฉีดแล้ว สายไฟหัวฉีดมันจะไปถึงไหม คงต้องเลาะออกมาให้ยาวกว่าเดิม

ไม่ทราบอยู่แถวไหนครับ ใจอยากจะช่วยแก้ไขให้ แต่ก็ไม่มั่นใจว่าต้องแก้ไขส่วนไหนบ้าง แต่ที่เห็นๆ คือ ตามที่บอกข้างต้น
    ส่วนโปรแกรมสามารถหาโหลดเอาได้ แต่สายจูนผมไม่มีขอรับ มีแต่ของ bsm ถ้าเป็น bsm จะจูนให้แล้วครับ

ปล.ไปเที่ยวไหน ถ่ายรูปสวยๆ มาฝากด้วยครับ ชอบฝีมือถ่ายรูป ขนาดถ่ายรูปห้องเครื่องยังสวยเลย
    อยู่แถวๆ พระรามเก้า rca คลองตัน รามคำแหงครับ

ผมก็่่ว่าจะหาสายจูนไว้สักเส้นอยู่เหมือนกันครับ

ดูท่าแล้วผมคงต้องรื้อแก้งาน SCC ยาวครับ

ปล.กล้องมันคมชัดก็เลยดูเหมือนภาพดูดีเฉยๆ มั้งครับ ^^"

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iamday ดูโพส
    อยู่แถวๆ พระรามเก้า rca คลองตัน รามคำแหงครับ

ผมก็่่ว่าจะหาสายจูนไว้สักเส้นอยู่เหมือนกันครับ

ดูท่าแล้วผมคงต้องรื้อแก้งาน SCC ยาวครับ

ปล.กล้องมันคมชัดก็เลยดูเหมือนภาพดูดีเฉยๆ มั้งครับ ^^"

อย่าลืมโหลดโปรแกรม กับคู่มือ และก็วีดีโอ ไปดูเล่นๆ กันก่อนนะ

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

ชื่อ:  HPIM0219.jpg
ครั้ง: 405
ขนาด:  224.6 กิโลไบต์
    อันนี้งานที่ผมจัดเก็บเองครับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Airbone plus ดูโพส
    อันนี้งานที่ผมจัดเก็บเองครับ
    เก็บได้เนียนดีจัง
    ใส่กระดูกงูทุกท่อเลยครับ

ว่าแต่ท่อกระดูกงูตามคลองถม ใช้ได้มั้ย
    มันมีเกรดที่ทนความร้อนให้เลือกหลายๆ แบบมั้ยครับ

ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย iamday : 10-01-2013 เมื่อ 13:29

User ID
    21344
    Status
    โพส
    351

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Airbone plus ดูโพส
    เพิ่มเติมครับ
    โปรแกรมจูนแก๊สทุกยี่ห้อ โหลดไปใส่เปิดดูก่อนว่ามีหน้าตาอย่างไร ทำงานอย่างไรครับ จะได้เข้าใจก่อนการจูน
    http://www.iwebgas.com/download.html
    ส่วนนี่วีดีโอจูนแก๊ส versus ครับ
    http://www.youtube.com/watch?v=cDZ0smyixpE

อย่างไรก็ลองดูครับ สายจูนรวมโปรแกรมเขาขายกัน ประมาณ 800 - 1000 บาท
    ตามน้าท่านนี้เลยครับเมล์ผมเข้าไม่ได้ผมก็หาข้อมูลเพิ่มเติมจาก web นี้แหละครับและก็ข้อมูลที่
    ผมได้มาจากที่ซื้อสายจูนมาใช้ก็คล้ายๆกันนี่แหละครับลองลิ้งค์ไปดูครับน้า

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้