หน้า 6 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 101 ถึง 120 จากทั้งหมด 121

กระทู้: ระยะเวลาหนึ่งปี จาก d-max มาเป็น triton ผมมีความเห็นดังนี้ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    42294
    Status
    โพส
    15

มาตรฐาน ตอบ: ระยะเวลาหนึ่งปี จาก d-max มาเป็น triton ผมมีความเห็นดังนี้ครับ

ถูกต้องแล้วครับ....vg แรงมากมาย

User ID
    39979
    Status
    โพส
    11

มาตรฐาน ตอบ: ระยะเวลาหนึ่งปี จาก d-max มาเป็น triton ผมมีความเห็นดังนี้ครับ

ยินดีด้วยคนครับ ไม่ผิดหวังจริงๆ

User ID
    37091
    Status
    โพส
    85

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เลข ดูโพส
    ข้อดีมีเยอะอันนี้ผมมาเรื่องข้อเสียแล้วกันน่ะครับอย่ามั่นใจมากจะกลายเป็นความประมาท triton ช่วงล่างเดิมๆทางตรงเจอะหลุมหรือทางปะสะบัดเอาง่ายๆไม่ว่าช้าหรือเร็วต้องประคองพวงมาลัยให้ดี และเวลาเข้าโค้งอย่ามันใจว่าหนึบต้องระวังไว้ให้มากเจอหลุมนิดเดียวเอาแทบไม่อยู่ สองปัญหาที่กล่าวมานี้เหตุการแบบเดียวกันเมื่อเทียบกันแล้ว isuzu demax ดีกว่ามากผมลองมาเยอะแล้วครับ
    สะบัดแต่ไม่เกิดอุบัติเหตุก็ดีแล้วครับ รถผมเองก็เป็นหลายครั้ง กำลังเก็บตังเปลี่ยนโช้คอยู่

User ID
    28459
    Status
    โพส
    42

เมื่อก่อนขับเชฟ 4*4 ตัวไดเร็ก ผมว่าแรกดีเข้าโค้งดี ชอบมากพอขายไปแล้วจะออกใหม่มีการโชว์รถพอดี ผมกับแฟนจึงได้ทดลองทุกยี้ห้อสุดท้ายเสร็จเจ้าตัน 178 ขาวมุก มันแรงมากรอบ2000 แล้วไม่ต้องถอนคันเร่งแซง ขอบอก (8 เดือนที่ได้ขับ สามารถลบความทรงจำเก่าได้)

User ID
    33344
    Status
    โพส
    140

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เลข ดูโพส
    ข้อดีมีเยอะอันนี้ผมมาเรื่องข้อเสียแล้วกันน่ะครับอย่ามั่นใจมากจะกลายเป็นความประมาท triton ช่วงล่างเดิมๆทางตรงเจอะหลุมหรือทางปะสะบัดเอาง่ายๆไม่ว่าช้าหรือเร็วต้องประคองพวงมาลัยให้ดี และเวลาเข้าโค้งอย่ามันใจว่าหนึบต้องระวังไว้ให้มากเจอหลุมนิดเดียวเอาแทบไม่อยู่ สองปัญหาที่กล่าวมานี้เหตุการแบบเดียวกันเมื่อเทียบกันแล้ว isuzu demax ดีกว่ามากผมลองมาเยอะแล้วครับ
    ใช่ครับ สะบัดเลยครับ คิดว่าแน่แล้วบางทีเกือบเอาไม่อยู่เหมือนกันครับ เปลี่ยนโช๊คช่วงได้เยอะมั๊ยครับน้า กำลังเก็บเงินหลายโครงการอยู่ครับ อิอิ

User ID
    36579
    Status
    โพส
    38

เป็นเพราะว่าพวงมาลัย ไทรทั่นว่างเยอะไปหน่อยหรือป่าวครับ แอบสังเกตของตัวเองอยู่เหมือนกัน เวลาใช้ความเร็วจึงไม่ประมาท
    มือจับยันพวงมาลัยให้นิ่ง แต่ก็ขับสนุกดี

User ID
    42838
    Status
    โพส
    172

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pombrutd ดูโพส
    เป็นเพราะว่าพวงมาลัย ไทรทั่นว่างเยอะไปหน่อยหรือป่าวครับ แอบสังเกตของตัวเองอยู่เหมือนกัน เวลาใช้ความเร็วจึงไม่ประมาท
    มือจับยันพวงมาลัยให้นิ่ง แต่ก็ขับสนุกดี
    ของใปลองให้ช่างศูนย์เขาปรับพวงมาลัยให้ช่องว่างลดลงช่างเขาบอกว่าไม่ช่วยอะไรมากนะครับ จริงอย่างเขาว่าต้องแก่ที่ช่วงล่างจริงๆเป็นกันแทบจะทุกคันช่างที่ไหนๆพูดตรงกัน ผมว่าพวกเราๆทุกๆควรช่วยกันเอาข้อมูลตรงนี้ส่งไปทาง call center กันให้เยอะๆครับจะได้มีน้ำหนักดีกว่าที่เราจะมาชมว่าช่วงล่างหนึบจนทางมิตซูไม่นำข้อมูลจุดนี้ไปแก้ไขในรุ่นต่อๆให้ดีขึ้น ส่วนตัวผมยังๆโดยรวมมิตซูก็ยังจะคงใช้ต่อไปครับ

User ID
    37004
    Status
    โพส
    38

ขับมันมาก...ชอบครับ

VG 178 auto 4D ขาวมุก TTC-Member
    User ID
    35203
    Status
    โพส
    600

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ DN-TT19 ดูโพส
    ผมอยู่กับเจ้าตั้นมา 1 ปี เต็มพอดี โดยรวม 90 % + ผมพอใจและมีความสุขที่ได้ใช้มันเป็นรถคู่ใจ

มีความสุขทุกครั้ง ที่นั่งอยู่หลังพวงมาลัย จะมีไม่สุขบ้างก็ตอนไฟน้ำมันโชว์หละครับน้า ฮ่าๆ ^^"
    ตรงจัยผมแปะที่ว่าไฟนํ้ามันโชว์นี้แหละ ฮ่าๆๆๆ นอกนั้นดีหมดทุกอย่าง ผมใช้ auto vg 178

User ID
    42561
    Status
    โพส
    148

สวดยอดจริงๆๆๆครับตัว vg 178 เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์ ครับน้า

User ID
    40612
    Status
    โพส
    33

ข้อดีมีเยอะอันนี้ผมมาเรื่องข้อเสียแล้วกันน่ะครับอย ่ามั่นใจมากจะกลายเป็นความประมาท triton ช่วงล่างเดิมๆทางตรงเจอะหลุมหรือทางปะสะบัดเอาง่ายๆไ ม่ว่าช้าหรือเร็วต้องประคองพวงมาลัยให้ดี และเวลาเข้าโค้งอย่ามันใจว่าหนึบต้องระวังไว้ให้มากเ จอหลุมนิดเดียวเอาแทบไม่อยู่ สองปัญหาที่กล่าวมานี้เหตุการแบบเดียวกันเมื่อเทียบก ันแล้ว isuzu demax ดีกว่ามากผมลองมาเยอะแล้วครับ

อันนี้เรื่องจริงครับ รถคันก่อนผมใช้ดีแมก พวงมาลัยดีแมกมันนุ่มเนียนกว่า ผมเพิ่งถอยพลัสสี่ประตูมาเมื่อ 16 มค 56 ผมว่าพวงมาลัยมันแปลกๆ เวลาเลี้ยวมากๆพวงมาลัยมันจะไม่คืน ต้องสาวคืนช่วย อีกอย่างคลัทแข็ง ขับในเมืองจนเจ็บขาหนีบ แต่เทียบรุ่นต่อรุ่น สเป็คเดียวกัน ไทรทันเกินคุ้มครับ บอกได้คำเดียวว่า "เหยียบเยี่ยวราด"

User ID
    42741
    Status
    โพส
    164

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เสือขบ ดูโพส
    ข้อดีมีเยอะอันนี้ผมมาเรื่องข้อเสียแล้วกันน่ะครับอย ่ามั่นใจมากจะกลายเป็นความประมาท triton ช่วงล่างเดิมๆทางตรงเจอะหลุมหรือทางปะสะบัดเอาง่ายๆไ ม่ว่าช้าหรือเร็วต้องประคองพวงมาลัยให้ดี และเวลาเข้าโค้งอย่ามันใจว่าหนึบต้องระวังไว้ให้มากเ จอหลุมนิดเดียวเอาแทบไม่อยู่ สองปัญหาที่กล่าวมานี้เหตุการแบบเดียวกันเมื่อเทียบก ันแล้ว isuzu demax ดีกว่ามากผมลองมาเยอะแล้วครับ

อันนี้เรื่องจริงครับ รถคันก่อนผมใช้ดีแมก พวงมาลัยดีแมกมันนุ่มเนียนกว่า ผมเพิ่งถอยพลัสสี่ประตูมาเมื่อ 16 มค 56 ผมว่าพวงมาลัยมันแปลกๆ เวลาเลี้ยวมากๆพวงมาลัยมันจะไม่คืน ต้องสาวคืนช่วย อีกอย่างคลัทแข็ง ขับในเมืองจนเจ็บขาหนีบ แต่เทียบรุ่นต่อรุ่น สเป็คเดียวกัน ไทรทันเกินคุ้มครับ บอกได้คำเดียวว่า "เหยียบเยี่ยวราด"
    เราต้องปรับการขับขี่ให้เข้ากับรถครับ....อย่าให้รถปรับมาเข้ากับการขับขี่ของเรา

User ID
    42947
    Status
    โพส
    67

ยินดีด้วยคับ ผม เปลี่ยนจากเจ้าตลาด ปีโป้ 3.0 g4x4d -cab ใช้มา3 ปีกว่าๆ มีปัญหา scv เปลี่ยนคลัชตอน8หมื่นโล แหน็บดัง แก้ไม่หาย มุมกดยางกินแต่ด้านใน แก้ไม่หาย เสียงดังก๊อกๆแก็กๆทั่วคอลโซล จนทะเลาะกะ 0 มาหลายรอบ ท้ายสุดหวี่คลัชดังตอนเหย็บเข้าเกียร์ สุดทนแล้ว ขายทิ้งเลย ก่ะจะดู ford 2.2 แต่รอไม่ไหว อีกตั้ง1 ปีรถถึงจะมีออกจำหน่าย พอพี่ตูน บอดี้แสลม ออกโฆษณา เจ้าเหมียวดำ ก็งั้นๆ แต่ ไม่มีตัวเลือก ท้ายสุด แรงดึงดูด พาไป0 ทดลองขับ โอ้ว!!มันใช่เลย จัดการถอยมาเลย ไม่ผิดหวังคับ เป็น m 11 vg 4 auto รุ่นแรกคับใช้มาเกือบ2 ปี รู้สึกว่าผมได้ขับเป็นอันดับต้นๆด้วยคับ อ้อเรื่องแหน็บดัง เดี๋ยวก็หายไปเองครับ ขอให้มีความสุขกะรถใหม่ด้วยนะคับ

User ID
    5957
    Status
    โพส
    294

ใช้ดีจริงๆครับ

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

ของผมกลับกันฮะ
    เดี๋ยวเดือนมีนาฯ จะได้ all new d-max มาลองเล่นดู ได้ผลยังไงก็รู้กันอ่ะคร้าบ 555

TTC-002346 TTC-Member
    User ID
    15237
    Status
    โพส
    299

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ละอ่อนเหลือกำ! ดูโพส
    ท่านมาถูกทางแล้วครับ ยินดีด้วยครับ ผมคันแรกไทรทัน116 คันที่2ก็ไทรทัน178เหมือนเดิมครับ รักเจ้าตั้นและคลับนี้มากครับ
    ใช้แล้วไม่ผิดหวังจริงๆ
    เคยโลเลจะไปเอา ฟอร์ดอยู่ไม่ใช่หรออออ

User ID
    42928
    Status
    โพส
    14

รถคันแรกผมก็เลือกคันนี้แหละ ชอบ ถูกใจ แรงชื่อ:  72843_437489352988896_1973135358_n.jpg
ครั้ง: 204
ขนาด:  187.1 กิโลไบต์ชื่อ:  393168_437488926322272_999857940_n.jpg
ครั้ง: 206
ขนาด:  183.2 กิโลไบต์

User ID
    34900
    Status
    โพส
    55

สิ่งที่เห็นได้ชัดสำหรับคนที่เลือก triton ก็คือได้ลอง ได้คิดเปรียบเทียบ

แฟนผมเคยขับรถบริษัทมาเเล้วทุกยี่ห้อยกเว้นฟอร์ด triton คุ้มสุดเเล้วแ้ม้จะปลายmodel ก็ตาม

User ID
    42838
    Status
    โพส
    172

ออกตัวไว้ก่อนนะครับผมติเพื่อก่อเท่านั้นนะครับตอนนี้ยังผมก็มิตซูอยู่ดี มิตซูผมใช้มาตั้งแต่สตราด้าแล้วครับทีนี้เวลาเปรียบเ ทียบผลที่ที่ออกมาอาจจะไม่ตรงกับท่านอื่นเท่าไรของเพ ราะผมมันเป็นมิตซูทั้งคู่ แต่บางท่านอาจจะเปลี่ยนจากยี่ห้ออื่นมาเป็นไทรตันผลส รุปอาจจะไม่เหมือนกันกับผมสักเท่าไร ผมสรุปดังนี้ครับ 1.สตราด้าช่วงล่างสุดยอดที่สุดเท่าที่เคยขับมา (ถ้าคุณบอกว่าไทรตันช่วงล่างสุดยอดที่สุดผมคิดว่าคงเ ป็นความคิดที่คล้อยตามกันมากกว่าเพราะถ้าชอบแล้วอะไร ก็ดูดีไปหมด) เพราะช่วงล่างตัวเดียวกันกับปาเจโร่ไม่ใช่ปาเจโร่สปอ ร์ตนะ 2. สตราด้าขับมาสิบกว่าปีแทบไม่เคยมีอาการเสียแบบจุกจิก ถ้าจะมีบ้างก็คือชุดคอนปั๊มที่ควบคุมระบบสี่ล้อถ้าไม ่ได้ใช้งานๆชอบตัน ข้อเสียรถดูจะอืดๆบ้างแต่นอกนั้นไม่มี ส่วนไทรตัน(คันที่สองของผมแล้ว)ถ้าไม่นับที่รูปร่างหน้าตาและเครื่องยนต์ผ มว่าเทียบไม่ใด้กับสตราด้าไม่ว่าจะเป็นช่วงล่างที่โค รตห่วยต้องบอกโครตห่วยจริงๆถ้าเปรียบกับสตราด้า (ที่จริงรถรุ่นใหม่ช่วงล่างน่าดีกว่าหรือไม่ด้อยกว่า รุ่นเก่า) ส่วนเรื่องปัญหาจุกจิกไทรตันใช้ไปเรื่อยปัญหาก็ก็เจอ ใหม่ๆไปเรื่อยจนบางทีเริ่มเหนื่อยกับปัญหา
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เลข : 20-01-2013 เมื่อ 22:40

User ID
    20059
    Status
    โพส
    1,401

สรุป รถ ทุกค่ายมีทั้งข้อดีเสียหมด แต่ที่แน่่ๆ ขับรถให้ปลอดภัยควรปฎิบัติตาม กฎจราจรครับผม (รู้สึกผมจะตอบนอกเหนือกระทู้ไปหน่อย อิอิอ)

หน้า 6 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้