สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 15 จากทั้งหมด 15

กระทู้: กราบสวัสดีปีใหม่ครับthaitritonclubน้าๆทุกท่าน รายงานตัวหลังปีใหม่ พร้อมประกาศจับ2ราย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

มาตรฐาน กราบสวัสดีปีใหม่ครับthaitritonclubน้าๆทุกท่าน รายงานตัวหลังปีใหม่ พร้อมประกาศจับ2ราย

ก่อนอื่นต้องกล่าวคำว่า สวัสดีปีใหม่ ครับผม Happy Allnew Year ครับ
    มีความสุขกันทั่วหน้า ไม่เจ็บ ไม่ป่วย สมดังหวัง รํ่ารวย รํ๋ารวยครับ

แนะนำตัวและรายการตัวอย่างเป็นทางการเลยละครับ
    ผมชื่อ กบ อายุ 21 ปีนี้ เรียนอยู่ม.รังสิตจ้า ตอนนี้ไม่ได้ใช้รถจะใช้แค่เทศกาล หรือเอาไปเที่ยว ถ้าปกติเรียน รถจอดบ้านครับ ต่างจังหวัดครับ ตอนนี้จอง ไทรทัน2013ไป 4*4 4ประตู ขาวมุข ไม่รู้จะได้เมื่อไหร่ เซลยังไม่ให้คำตอบ

ปีใหม่ที่ผ่านมานี้ ดูเหมือนจะเงียบเหงา แต่วุ่ยวายกว่าปีอื่นๆมากมาย งานปีใหม่ในตัวเมืองพิษณุโลก ทั้งงานรื่นเริ่ง และสวดมนต์ข้ามปี ดูบางตาลงไปเยอะมากครับ ถ้าวัดจากปีก่อนๆ แต่จำนวนรถบนท้องถนนนี้สิ เยอะมากๆ ส่วนตัวผมก็เจอเพราะต้องขับรถไปๆมาๆบ้านแฟนที่อยู่ข้างทางของสายเอเชีย และต้องขับกลับกรุงเทพ มีทั้งเรื่องผู้คนและ เรื่องที่ไม่ใช้คน เรื่องลี้ลับ ไม่รู้จะเล่าได้รึเปล่า ถ้าเล่าได้ เด๋วผมจะเล่าให้ในคอมเม้นนะครับ รอน้าๆมาตอบ ผมเดินทางกลับจากพิษณุโลกวันที่2ช่วงเย็นๆหน่อย เปิดเรื่องมาก็เจอเรื่องดีเลยครับ เจอน้าท่านนึงที่ปั้มแถวๆพิจิตร
    ชื่อ:  1.jpg
ครั้ง: 462
ขนาด:  170.7 กิโลไบต์
    ชื่อ:  2.jpg
ครั้ง: 1099
ขนาด:  167.1 กิโลไบต์

เห็นครั้งแรกตื่นเต้นมากครับ ผมเติมนํ้ามันอยู่ก็เลยหยิบมาถ่าย แต่เจอเจ้าโก้ข้างๆเอาสะเจ้าเหมียวเล็กไปถนัดตาเลย อิอิ แต่ก็ดันไม่มีโอกาสได้ทักทาย เห็นน้าเขาน่าจะมากับครอบครัวด้วยน่ะครับ ยังไงเป็นน้าท่านใดแนะนำตัวหน่อยนะครับ อิอิ

พอขับรถออกมา ก็ชิวครับผมมันเป็นพวก ลูกช่างแวะ 555+ แวะไปเรื่อย ปั้มนั้นปั้มนี้ ขับไปชิวๆ 90-140 แต่ก็ต้องคอยหลบพี่ๆ ที่ขับช้าๆ แต่อยู่เลนขวา บางช่วงถนนเลนกลาง 50-60ก็เจอ แทบจะเสียหมอนํ้าให้พี่ท่านไปเหมือนกัน อารมเสียน่าดู ผมช้าละนะ มีช้ากว่าผมอีก เส้นพิจิตรนครสวรรค์ก็แคบอยู่แล้วยังจะเจอแบบนี้ ในใจคิดว่า เด๋วลงสะพานเดชา ก็เจอเส้นใหญ่ละ น่าจะเหยียบได้เยอะอยู่ แต่ไม่สิครับ ลงมาขับได้1ไฟแดง ที่เหลือ ติดยาวเลย แต่ยังพอไปได้ 60-80 ระยะนี้ผมก็วิ่งได้พอชิวๆ แต่ก็เจอ รถคลานอยู่เลนขวาอีกนั้นแหละ เยอะด้วย ผมลำคานก็เลยมาวิ่งเลนกลาง ยังไงละทีนี้ เลนขวาริวมา เจอรถช้าตกไฟไม่รู้สึกก็ต้องแซงซ้ายเข้าข้างหน้าผม ไอหน้าผมมันก็ช้า ซึ่งผมกำลังจะเบาให้เท่ามันเพราะไม่อยากเปลี่ยนเลน ทันใดนั้น มีเจ้าของถนน(วีโก้ แคปตัวเตี้ย) สับเลนจากขวามาเข้าหน้าผม แต่มันเจอคันหน้าขับช้าก็เลยเบรก ผมก็แทบจะจุ๊บตูดเหมือนกันครับ ในใจเสียวคันหลังอย่างเดียว มันเบรกจี้สะมองไม่เห็นไฟหน้าแล้ว ดูท่าจะใกล้มาก กลัวโดนจิ้มตูด หน้าไม่กลัว เพราะผมเบรกอยู่ รู้สึกว่าเหตุการณ์แบบนี้จะเกิดกะผมได้ 3-4ครั้ง ต่างรถกันไป มีบางทีต้องหักหลบก็มี บางก็มีนํ้าใจเบาให้ บางก็เอาแต่จี้ เอาแต่ตบไฟใส่ ผมเองก็เปลี่ยนเลนไม่ได้ เจอไทรทันคันนึงเบาให้ผมเข้าเพื่อจะให้ผมหลบไอคันหลัง ไม่รู้น้าท่านนั้นอยู่คลับเรารึเปล่าเพราะมองไม่เห็นโลโก้คลับ แต่ที่ไม่พอใจเอามากๆเลยคือนํ้าใจ หาได้น้อยมากๆ ขอเปลี่ยนเลนดีๆก็ไม่ให้จี้คันหน้าไม่ยอมให้เข้าลูกเดียว ผมแวะเข้าปั้มออกมาก็เจอพวกไม่ให้เข้าเลน ด้วยความมั่นใส้ก็เลย วิ่งไหลทางสะเลย ลงไปวิ่งข้างล่างครึ่งคัน ถนนครึ่งนึงเอียงๆเอา รถสูง555+ ยาง265ขอบ16 โช็คสตาด้า4*4 ถ้าไม่เจอศาลาริมทาง ผมคงได้ไปเร็วกว่าชาวบ้านเขาเยอะเลย
    ออกจากพิษณุโลก 5โมงเย็น ถึงหอตี1 นานโพดรถติดไม่พอ ยังจะเจอ เปลี่ยนเลนกระทันหันก็ต้องเบรกกันทันหันช้ากันไปใหญ่ แล้วก็ตาสีตาสาเลนขวาอีกเยอะทั้งทาง พอถึงหอผมก็นอน เช้าตื่นมา แฟนชวนไปกินปูที่บางขุนเทียน ก็ขับชิวไป ไม่น่าเชื่อบนทางด่วนก็เจอ ขับกินลมกันอยู่ขวาสุด สุดท้ายก็ได้แค่เลนกลาง พอเขาด่านเก็บเงิน ยังจะมาตังหน้าเอาช่องเดียวกะผมอีก
    กินปูเสร็จจะไปพัทยาต่อ ก็เลยแวะเข้าโลตัสแถวนั้น เพื่อเข้าห้องนํ้าและซื่อกาแฟ เจอรถน้าท่านนึง ไทรทันดำจำทะเบียนไม่ได้ เพราะคันอื่นบัง เห็นแค่โลโก้ช่วงเวลาปประมาณบ่ายๆ ผมถ่ายไม่ทันเพราะไม่มีที่จอด พอดีเจอตอนวนรถออกพอดี เจอช่วงบ่ายกว่าๆ วันที่3
    ไปเที่ยวพัทยาต่อก็ตามระเบียบ เข้าโรงแรมแจกแจงห้องพักกับเพื่อนแฟน พักขาล้างหน้าล้างตาไปกินข้าวแล้วก็เดินวอคกิ้ง
    เช้ามา กินอาหารที่ร้านของโรงแรม บ่ายๆก็ไปนั่งชิลที่ชายหาดจอมเทียน ก่อนจะขับรถกลับช่วงบ่ายแก่ๆ เพื่อที่จะขับกลับไปส่งเพื่อนแฟนที่รังสิตและผมก็จะขับรถกลับไปเก็บที่พิษณุโลกในเวลาเดียวกันเลย
    ออกมาได้สักพักก็เจอสิ่งดีครับ เจอน้าท่านนึง ขับอยู่ขวาผมใกล้เข้าไปน้าแกก็เข้าเลนกลางให้ผมแซง ผมก็เลยให้แฟนถ่ายไว้ให้ แต่ผมเข้าใกล้เร็วไปหน่อย แฟนเลยถ่ายใกล้ๆทันเพราะติดเสาเอ ผมทำการทักน้าไปไม่รู้ว่าแรงไปรึเปล่า ถ้าแรงไปต้องขออภัยมา ณที่นี้ด้วยนะครับ ด้วยความนับถือ ผมตกไฟ2ที ตีคู่บีบแตร จะเปิดกระจกสวัสดีปีใหม่แต่น้าแกไม่หันมามองก็เลย แซงขึ้นไป กลัวน้าแกอ่า เห็นทำหน้านิ่งๆ กลัวจะควักปืนมาเปา อิอิ
    ชื่อ:  3.jpg
ครั้ง: 415
ขนาด:  126.2 กิโลไบต์
    ชื่อ:  4.jpg
ครั้ง: 413
ขนาด:  162.2 กิโลไบต์
    ขากลับพิโลก ไม่น่าเชื่อครับน้าๆ รถโล่งมาก แต่ที่น่าแปลกใจคือ เลนขวาเงียบกริป แทบไม่มีใครขับเลย เจอแค่บางช่วง เห็นคันหลังก็หลบให้ผมเรื่อยๆ มันแปลกตรงที่ ผมขับแค่110-130 แต่ทำไมไม่มีคนแซง และทำไมผมแซงเอาแซงเอา ผมก็งง 120 ทำไมแซงได้เยอะจังว่ะ ใจคิดว่าจะกดสัก140 แต่120ก็ไปสบายเลย
    ตอนนี้ผมกลับอยู่หอตามปกติแล้วครับผม ขอบคุณสำหรับการรับฟัง การแฟชร์ประสบการณ์ช่วงปีใหม่ของผมนะครับ
    ปีนี้ปีชงผมเต็มๆเลย อิอิ กราบสวัสดีปีใหม่อีกครั้ง ขอให้รํ่าให้รวยกันทั่วหน้าเลยครับผม

User ID
    14686
    Status
    โพส
    834

มาตรฐาน ตอบ: กราบสวัสดีปีใหม่ครับthaitritonclubน้าๆทุกท่าน รายงานตัวหลังปีใหม่ พร้อมประกาศจับ2ราย

ยินดีครับน้า ผมอ่านจนจบเลยครับขับรถก็ต้องทำใจครับพวกขับช้าวิ่งขวาเยอะมากผมไล่ลงอย่างเดียวทั้งตบไฟ บีบแตร ไม่หลบผมก็ตามตูดจนกว่าจะหลบให้แหละครับกฎต้องเป็นกฎครับคือขับช้าต้องวิ่งซ้ายไม่ใช่วิ่งขวา

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

มาตรฐาน ตอบ: กราบสวัสดีปีใหม่ครับthaitritonclubน้าๆทุกท่าน รายงานตัวหลังปีใหม่ พร้อมประกาศจับ2ราย

เรื่องมันยาว
    อ่านไปอ่านมาเริ่มตาลาย

สมาชิกถาวร : TTC-04160 TTC-Member
    User ID
    41995
    Status
    โพส
    2,015

User ID
    40862
    Status
    โพส
    2,705

User ID
    25116
    Status
    โพส
    830

ช่วงเทศกาลก็เเบบนี้แหล่ะครับ เจอ สมช . หลายคัน ตอนช่วงรถติดครับ

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

ท่าทางจะน่าตาลายจริงๆนะครับ ต้องขออภัยอย่างสูง ตอนพิมพ์เพลินไปหน่อยก็เลยยาว อิอิ ว่าแต่เจ้าของรถยังไม่มาหรอครับ อิอิ

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

ชื่อ:  chavy.jpg
ครั้ง: 373
ขนาด:  175.8 กิโลไบต์

หารูปเจ้านี้เต็มคันไม่ได้เลยครับ สงสัยไม่ได้อยู่ในคอม แต่รูปเหมือนกันครับ ต่างแค่ยางตอนนี้ใส่ 265 16 maxxis 700 A/T เผื่อเจ้าของรถเข้ามาน่าจะคุ้นหน้าคุ้นตา อิอิ

User ID
    9859
    Status
    โพส
    220

ผมเองครับคริๆ เจอทักทายได้ครับ แต่เจอเจ้าโก้ วางคานมาจอดเทียบเห็นแล้ว อยากสูงอีกครับ

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nopss ดูโพส

ผมเองครับคริๆ เจอทักทายได้ครับ แต่เจอเจ้าโก้ วางคานมาจอดเทียบเห็นแล้ว อยากสูงอีกครับ
    อิอิ เจอแล้ว1ท่าน น้าพาครอบครัวไปเที่ยวไหนหรอครับ เจอผมคันนี้ก็กระพริบไฟหรือเรียกจอดปั้มทานกาแฟกันได้นะครับ น้าน่าจะพอจำได้เห็นคนขับหันมามองทางรถผมอยู่ อิอิ พิโลก-พิจิตร วิ่งบ่อยครับ แต่ไม่ใช้เทศกาล อาจจะคนอื่นใช้ พ่อ แม่ พี่หรือญาติๆ แล้วแต่ใครจะยืม แต่เทศกาลผมจองหมด เพราะของผมอิอิ ถ้าเจอเจ้านี้ แถวกรุงเทพขึ้นไปยันพัทยาเรียกได้ครับ อิอิ ถ้าแถวกรุงเทพผมใช้เอง แต่วันปกติไม่ได้ใช้นะครับ ไปไหนมาไม่สะดวก bts ไวกว่า เอาไว้เที่ยวอย่างเดียวฮ่าๆๆ
    ต้องขอโทษน้าๆด้วยนะครับที่ใช้รถสายพันธ์อื่นไปทัก เพราะไม่อยากย้ายคลับ บ้านนี้อบอุ่นดี ตัวเป็นเชฟ แต่ใจมิสซู100% มิสซูให้พ่อใช้ครับ

น้าชาติ
    ผู้เยี่ยมชม

เข้ามาทักทายเจ้ากบ
    อยู่พิษณุโลกช่วงไหนล่ะ
    บ้านแฟนผมอยู่ใกล้ Big-C
    จะไปทุกเทศกาลครับ

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้าชาติ ดูโพส
    เข้ามาทักทายเจ้ากบ
    อยู่พิษณุโลกช่วงไหนล่ะ
    บ้านแฟนผมอยู่ใกล้ Big-C
    จะไปทุกเทศกาลครับ
    ผมอยู่ชินลาภครับ น้าชาติ ไม่ใกล ไม่ใกล

User ID
    38456
    Status
    โพส
    231

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ifrog ดูโพส
    ท่าทางจะน่าตาลายจริงๆนะครับ ต้องขออภัยอย่างสูง ตอนพิมพ์เพลินไปหน่อยก็เลยยาว อิอิ ว่าแต่เจ้าของรถยังไม่มาหรอครับ อิอิ
    คราวหน้ารบกวนขอเป็น คลิปนะ 555

User ID
    20123
    Status
    โพส
    1,421

เดวนี้ ไปไหนเจอน๊า ๆ เยอะเรย

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TONPLUS M12 ดูโพส
    คราวหน้ารบกวนขอเป็น คลิปนะ 555
    เขียนยังขนาดนี้ ถ้าคลิปมีหลับกันบ้างละครับ อิอิ

ข้อมูลกระทู้