หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 53 จากทั้งหมด 53

TTC - 3598 TTC-Member
    User ID
    15150
    Status
    โพส
    767

มาตรฐาน ตอบ: เต็มตูดเลยครับ

เซ็งแทนครับ หายไวๆแล้วกันครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

ของผมก็โดนมอไซค์สอยตั้งแต่ก่อนปีใหม่ 18 ธค.55 ต้องเปลี่ยนฝาท้ายและกันชน แต่จน ณ วันนี้โทรถามศูนย์ อะไหล่ที่สั่งไป ก็ยังมะมาเลยคร๊าบ! ร้องเพลงรอกันต่อปายยยยยย!!!

User ID
    38995
    Status
    โพส
    134

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    หายไวๆครับน้า แบบนี้ซะดีมะ
    ผมอยากใส่แบบนี้นะครับ แต่เข้าบ้านไม่ได้อ่ะ - -"

น้าชาติ
    ผู้เยี่ยมชม

ล้อก็น้อยกว่า
    แต่ทำไมแข็งกว่า หายไวๆนะครับ

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

เปลี่ยนฝาเลยครับสบายใจดี กลับมาหล่อไวๆ ด้วยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    แบบนี้ก็เอาไม่อยู่หรอกน้าโต้ง พี่สองตุ๊กเค้าเน้นฝาท้ายไม่ได้เน้นกันชน ฮ่าๆ

User ID
    31926
    Status
    โพส
    268

ผมก้อฝาท้ายเด็กๆในหมู่บ้านเล่นเอาไม้ฟาดกันโดนรถบุบทำจั้ยส่งทำสี

User ID
    29578
    Status
    โพส
    116

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เกียรติศักดิ์3448 ดูโพส
    ผมก้อฝาท้ายเด็กๆในหมู่บ้านเล่นเอาไม้ฟาดกันโดนรถบุบทำจั้ยส่งทำสี
    ไม้ฟาดกัน. เล่นฝาท้ายเลยหรอครับ เด็กๆแถวบ้านน้าโหดมากๆ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

แล้ว arb หาได้จากที่ใหนครับน้า ผมอยู่ต่างจังหวัด หาไมได้เลย

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ decskong ดูโพส
    แล้ว arb หาได้จากที่ใหนครับน้า ผมอยู่ต่างจังหวัด หาไมได้เลย
    หลายที่ครับน้า แต่ราคาอะ แทบจะทำสีรถได้ทั้งคัน อิอิ

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ hunt127 ดูโพส
    เจอสามล้อ สอยเข้าให้ เต็มฝาท้าย และ กันชนล่างเลยครับ t_t
    เหตุการณ์เกิดที่ สามแยกเข้าท่าน้ำนนท์ จากที่รถคันหน้าค่อยๆผ่านไปเพราะมีรถจะออก ต่อมาผมค่อยๆ ไปโดยเกียร์หนึ่ง ระหว่างที่เบรก มองกระจกหลังเห็น สามล้อ(ตุ๊กตุ๊ก) วิ่งมาโดยใช้รถผมเบรก - -" ลงไปดูพี่เค้าบอกว่า เบรกไม่อยู่ ทั้งๆที่ผมเพิ่งจะออกตัวด้วยเกียร์หนึ่งและเบรก ตอนนี้รูปไฟหน้าพี่เค้าแปะอยู่ฝาท้ายผมเรียบร้อยแล้วครับ
    ไฟล์แนบ 187248ไฟล์แนบ 187249ไฟล์แนบ 187251
    ปล.คนปลอดภัยแต่ฝาท้ายเนี่ยซิ เซ็งเลย

น่าจะเป็นแยกศรีพรสวรรค์เก่า ใช่ม๊ะคร้าบบ
    มีรูมีช่อง มันก็แทรกหมดพวกนี้อ่ะ
    กลับมาหล่อไวๆคร้าบบน้า...ผมอยู่ฝั่งวัดเฉลิมคร้าบบ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

แล้วก็ไม่บอกกันนะแกร ปล่อยให้ตรูตรูดบานมาตั้งนาน กร๊ากๆๆๆด้วยความเคารพครับ..
    Attached Images Attached Images      

User ID
    39980
    Status
    โพส
    44

ของผมโดน ตรายี่ห้อ วีโก้ประทับครับ จอดติดไฟแดงอยู่มางัยไม่รุ
    สะดุ้งนึกว่าดึงเบรกมือ แต่เราดึงไปแล้วนี่ ที่ไหนได้ พี่โก้นี่เอง จ่อตูดอยู่
    แต่บุบนิดนึง มองใกล้ๆ ไม่เห็น ถอยห่างออกมาสักสองเมตร จะเห็นรอยบุบ
    แบบว่า บุบน้อยกว่าคัน เจ้าของกระทู้ สงสัยว่าแบบนี้จะซ่อมยังงัย มันนิดเดียว
    ถ้าให้ศูน์ เปิด ฝาไลเนอร์ แล้วดันออกมา มันจะเนียนเหมือนเดิมไหม รึว่าต้องทำสีใหม่
    ถ้าทำสีใหม่ ตรงนี้ละกลัวกลัวว่าจะไม่เหมือนเดิม เหมือนหลายคันที่โดนมา
    แต่ถ้าว่า เบิกเปลี่ยนใหม่ แล้วจ่ายส่วนต่างละน่าสน ขอคำชี้แนะ ด้วยครับว่าต้องทำยังงัยดี

User ID
    29578
    Status
    โพส
    116

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Phaphawin ดูโพส
    ของผมโดน ตรายี่ห้อ วีโก้ประทับครับ จอดติดไฟแดงอยู่มางัยไม่รุ
    สะดุ้งนึกว่าดึงเบรกมือ แต่เราดึงไปแล้วนี่ ที่ไหนได้ พี่โก้นี่เอง จ่อตูดอยู่
    แต่บุบนิดนึง มองใกล้ๆ ไม่เห็น ถอยห่างออกมาสักสองเมตร จะเห็นรอยบุบ
    แบบว่า บุบน้อยกว่าคัน เจ้าของกระทู้ สงสัยว่าแบบนี้จะซ่อมยังงัย มันนิดเดียว
    ถ้าให้ศูน์ เปิด ฝาไลเนอร์ แล้วดันออกมา มันจะเนียนเหมือนเดิมไหม รึว่าต้องทำสีใหม่
    ถ้าทำสีใหม่ ตรงนี้ละกลัวกลัวว่าจะไม่เหมือนเดิม เหมือนหลายคันที่โดนมา
    แต่ถ้าว่า เบิกเปลี่ยนใหม่ แล้วจ่ายส่วนต่างละน่าสน ขอคำชี้แนะ ด้วยครับว่าต้องทำยังงัยดี
    เคสผมศูนย์เค้าเปลี่ยนใหม่.เลยครับ. ผมก็เปลี่ยนเลย. วันที่16นี่เอาเข้าศูนย์ล่ะครับผม

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้