สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    42588
    Status
    โพส
    19

มาตรฐาน ขอความรู้เรื่องเบรค

ตอนเช้าเราจำเป็นต้องย้ำเบรคมั้ยครับ
    ของผมกดแช่แล้วจมลงเรื่อยๆ จนสุด
    แต่พอตอนวิ่งก็ปกติ แต่ยังไม่ได้ลองเบรคแรงๆ

ด้วยความเคารพครับ

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

มาตรฐาน ตอบ: ขอความรู้เรื่องเบรค

ขออนุญาติค่ะ
    ต้องกดย้ำๆมั๊ยตอนเช้า....."ไม่นำเป็นค่ะ" ว่าแต่ทำเพื่ออะไรเอ่ย วอมม์เบรค,กระตุ้นจาน เดิมๆไม่นำเป็นค่ะ
    กดแช่แล้วจมลงเรื่อยๆ......"ปกติค่ะ" ย้ำต่อเนื่องลมสำรองมาไม่ทันเบรคลึกเป็นปกติค่ะ
    รถเดิมๆ เบรคชุดเดิม ผ้าเบรคoemคุ้มสุดละค่ะ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: ขอความรู้เรื่องเบรค

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    ขออนุญาติค่ะ
    ต้องกดย้ำๆมั๊ยตอนเช้า....."ไม่จำเป็นค่ะ" ว่าแต่ทำเพื่ออะไรเอ่ย วอมม์เบรค,กระตุ้นจาน เดิมๆไม่จำเป็นค่ะ
    กดแช่แล้วจมลงเรื่อยๆ......"ปกติค่ะ" ย้ำต่อเนื่องลมสำรองมาไม่ทันเบรคลึกเป็นปกติค่ะ
    รถเดิมๆ เบรคชุดเดิม ผ้าเบรคoemคุ้มสุดละค่ะ
    ผ้าเบรคเดิมติดรถใช้ได้ร่วมแสนกิโล

User ID
    33027
    Status
    โพส
    1,069

รองมาแล้ว ผู้โดยสาร 6 คน ของเต็ม กระบะท้าย ความเร้็วประมาณ 80 - 100 เหยียบครั้งเดียวไม่ย้ำ หนึบสุดๆ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ได้หม้อลมเบรคเสริมเข้าไปอีกผมบอกได้เลยว่า ผ้าเบรคติดรถนี่ล่ะ สุดยอด วันก่อนบนบูรพาวิถี โดนฟอร์ไล่เข็นมา ก็เลยกดหนี มุดออกเลนกลาง เพื่อแซงเทียน่าและเข้าขวา ข้างหน้าฟอร์ขวาอยู่เลนกลาง ผมเบนเข้าขวาแล้ว เพราะแซงเทียน่าพ้น แต่พวกไม่ได้ดูเลยว่าผมจะเข้าขวา ฟอร์ขวาเบนเข้ามาเลนขวาเหมือนกัน ความเร็ว 190 กดเบรคครึ่งนึง พร้อมกับแตร ไฟสูง และลั่นเสียงไซเรนไปหนึ่งชุด ในใจคิดว่า เอาแล้วไงกู ข้างตูดฟอร์ขาว ข้างหลังเทียน่า ข้างหลังเทียน่าก็ฟอร์ดำ ถ้ามิดเข้าไปล่ะก็ วินาศสันตะโรแน่

แต่ด้วยประสบการณ์และประสิทธิภาพเบรคเดิมที่เสริมหม้อลมเบรคเพิ่มและช่วงล่างที่ดี (คู่หน้าบิลเหลือง+สปริงโด) ทำให้สามารถควบคุมรถได้ดี ไม่มีแถ ไม่มีสบัด

พอแซงฟอร์ขวาได้ก็ลั่นไซเรนไปอีกชุดใหญ่พร้อมกับเบียดเข้าไปแหย่นิด ๆ แล้วผมก็ไปต่อ เกือบไปแล้วเรา

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aknet ดูโพส
    ผ้าเบรคเดิมติดรถใช้ได้ร่วมแสนกิโล
    ขอบคุณค่ะลุงตั้ม....ติดเชื้อสามีมาแน่ๆ
    ....ว่าแต่omeใช้ได้แสนโลเลยเหรอ พขร.หนูเอาตังค์ไปเปลี่ยนเห็นบอก20000โลเอง....เอส่วนต่างไปไหนหว่า

User ID
    33239
    Status
    โพส
    183

อั๊ยยะ...190 ไม่เคยสัมผัส ขับไม่เคยเกิน 110 ... อ่ะอ่ะ
    ขับรถปลอดภัยกันทุกๆ คนอ่ะ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ยืนยันอีก 1 เสียงครับ ของผม 120,000 ยังไปได้อีกนิดหน่อย

ข้อมูลกระทู้