หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 31 จากทั้งหมด 31

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

มาตรฐาน ตอบ: ประกันภัยผมมันบ้าไปแล้วรึ หรือว่าผมไม่รู้เรื่อง

ของผมเมืองไทย 18000 รวม พรบ เซ็งจริงๆๆ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: ประกันภัยผมมันบ้าไปแล้วรึ หรือว่าผมไม่รู้เรื่อง

ที่โทร.มาตื้อทุกปีก็ TQM นี่แหละครับออกนามได้เลย โบรคเกอร์เจ้าอื่นไม่เคยมีโทร.มาตื้อหรอกครับ ผมทำผ่า IBSC broker น้าอ๋องแปดริ้วแนะนำให้สมัครสมาชิกแล้วเราจะได้ส่วนลด 2 ต่อครับ หรือไม่ก็ถามน้าเกรียง ในห้องประกันก็ได้ครับ ไม่แพงเวอร์ไม่ปรับขึ้นด้วยครับ

TTC-01612 TTC-Member
    User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

ปีนี้บริษัทประกันปรับเบี้ยขึ้นจริงครับแต่ไม่ถึง 3-4 พันหรอกครับไม่เกินพันหรอกครับ
    ส่วนบริษัทโบรคเกอร์ลองเช็คดูในเวปไซร์ดูก่อนครับว่ามีอยู่จริงหรือเปล่า
    บริษัทไม่โกงหรอกครับแต่ไอ้ที่โดนโกงกันหรือทำให้มีปัญหาน่าจะเป็นไอ้พวกตัวแทน
    ซะมากกว่าครับหรือไม่ก้อพวกแอบอ้างนะครับ
    ผมก็เป็นตัวแทนของบริษัทศรีงกรุงโบร์คเกอร์สำนักงานใหญ่อยู่ที่บางบอนครับ
    เบี้ยประกันสำหรับรถกระบะจะอยู่ที่ 15,000 - 16,000 บวกลบแล้วแต่บริษัทครับ
    สำหรับวิริยะ17,000 - 20,000 ครับ

TTC-02584 TTC-Member
    User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ของ tqm ครับ ปฏิเสธไปได้เลย ผมก็เกือบพลาดไปแล้วเหมือนกัน
    ช่ายเลยครับ บริษัทนี้เลย โดมมาแล้ว

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

ซื้อรถมาสองปี ก็โทรมาทั้งสองปี ก็ปฎิเสธไปทั้งสองปี รอดูปีที่สาม จะโทรมาให้ผมปฎิเสธอีกไม๊!...tqm

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

อร๋OTE=Pholnoy;857026]เบอร์ที่ใช้โทรมา 021508205 ผมลองหาดูใน google เกือบซวยไป[/QUOTE]

ของผมเบอร๋ 021508202 บอกยอด22000 ปี2นะเนี่ย โทรมาทุกวันเบื่อมาก
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย num_navanakorn : 09-01-2013 เมื่อ 00:42

User ID
    39311
    Status
    โพส
    34

เมื่อวานผมเพิ่งโดนมันโทรมาตื้ออีก ปฎิเสธไปหลายรอบแล้ว ยังโทรมาอีกรำคาญจัง

ของป้าพลัส4ประตู ซื้อเดือนกันยา2011 พอต้นเดือนมกรา2012 มันโทรมาเลย บริษัทนี้แหละ บอกว่าเป็นช่วงโปรโมชั่นให้รีบซื้อไว้ ยังไม่ถึงไม่เป็นไร ซื้อไว้ก่อนได้ ผ่อนสีเดือนคุ้มครองเต็มปี
    แต่ป้าไม่ซื้อ พอเดือนพค.โทรมาอีก ใช้กลเม็ดแบบนี้เลย ได้ข้อมูลมาเพียบ จนเราเข้าใจผิดคิดว่าเป็นเจ้าเดิม จึงตกลงซื้อก่อนกำหนด3เดือน ทั้งๆที่เรามีเงินสดสามารถซื้อเมื่อครบกำหนดได้ แต่โดนหลอกไปแล้ว
    มาอ่านทีหลัง ถ้าซื้อตรงกับบริษัทผ่านเน็ตได้ส่วนลดอีก พอมันมาเก็บเงินงวดสองเลยถาม น้องเขาบอกว่า ผมทำงานคนละฝ่ายครับ ป้าเลยถามไปว่า แล้วมันเอาข้อมูลลูกค้ามาจากไหน เขาตอบว่า
    ระดับผู้บริหารของศูนย์หรือประกันนี่แหละ ขายข้อมูลลูกค้าให้กับโบรคเกอร์

ปีสองก็ต้องดูด้วยว่า ซ่อมศูนย์หรือซ่อมอู่
    ตรงนี้ป้าก็เสียรู้อีก มาอ่านทีหลังถึงรู้ โทรไปเปลี่ยนมันบอกซ่อมศูนย์เกือบสองหมื่น แต่จุดนี้ไม่ค่อยซีเรียส เพราะศูนย์อยู่ไกล ซ่อมอู่สะดวกกว่าเพราะอยู่ใกล้บ้าน
    และซ่อมศูนย์ก็ไช่ว่าจะดีทุกเรื่อง ทุกครั้ง ได้อย่างเสียอย่าง และก่อนรับรถก็ต้องตรวจเช็คซึ่งช่างหรือผู้เชี่ยวชาญควรตรวจเช็คดูก่อนส่งมอบให้ลูกค้า แต่พวกเขาก็ไม่ทำ คนไม่มีประสบการณ์ ก็ต้องเสียเวลากลับไปอีกรอบ

User ID
    27622
    Status
    โพส
    14

Talking ตอบ: ประกันภัยผมมันบ้าไปแล้วรึ หรือว่าผมไม่รู้เรื่อง

ของผมเพิ่งครบปี ปีแรกโตเกียว เบี้ยขึ้นทั้งๆที่ไม่เคยเครม
    เลยไปจัด อลิอันซ์ ซีพี รวม พรบ 17500 ทุน 590000 ครับ
    ซื้อผ่านโบกเกอร์ ซิลสแปน รวดเร็วทันใจ ดีด้วย ปลอดภัยไร้กังวล 3 วันรับพรบ ทางจดหมายลงทะเบียน 1 อาทิตย์ รับ กรมธรรณ์ สะดวกดีครับ ปลอดภัยด้วย เจ้าหน้าที่ แนะนำโอเค ตามงานยอดเยี่ยม

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bait ดูโพส
    ช่ายเลยครับ บริษัทนี้เลย โดมมาแล้ว
    ทำไมหรอครับ...ผมก็เพิ่งโอนตังค์ไป 18,000 บาท ของเมืองไทยประกันภัยหรือว่าผมโดน.......

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

เข้ามาอ่านข้อมูลเตรียมไว้ปีหน้าครับ +++

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้