หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 50 จากทั้งหมด 50

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    42418
    Status
    โพส
    95

มาตรฐาน ตอบ: วันนี้พาเจ้าตั้นไปใส่หลังคามาครับ

สวยมากครับแจ่มเลย

TTC-01612 TTC-Member
    User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

มาตรฐาน ตอบ: วันนี้พาเจ้าตั้นไปใส่หลังคามาครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bypass ดูโพส
    แจ่มครับ..อิอิ ถ้ามีเครื่องเสียงชุดใหญ่ข้างในละก็เฟอร์เฟ็ก..55+
    ยังไม่มีงบครับน้าแขก

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Prateep ดูโพส
    ยังไม่มีงบครับน้าแขก
    น้าทีปอย่าลืมไปขนส่ง เพื่อนแจ้งเปลี่ยนประเภทรถ และเปลี่ยนป้ายทะเบียนใหม่นะครับ อันใหม่จะเป็นป้ายตัวอักษรสีเขียวอ่ะครับ ไม่งั้นเวลาขับไปไหนมาไหน ไปเจอด่านตรวจ เห็นมีหลังคาแบบนี้ แต่ป้ายยังไม่เปลี่ยนสี หมายถึงยังไม่ไปแจ้งเปลี่ยน พี่จ่าเห็น ก็หวานหมูพวกพี่จ่าเค้าเลยอ่ะครับ แจ้งเปลี่ยนไม่ยุ่งยากครับ ค่าแจ้งเปลี่ยนก็ไม่กี่บาทเองครับน้าทีป
    ด้วยความเคารพครับ..

User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    น้าทีปอย่าลืมไปขนส่ง เพื่อนแจ้งเปลี่ยนประเภทรถ และเปลี่ยนป้ายทะเบียนใหม่นะครับ อันใหม่จะเป็นป้ายตัวอักษรสีเขียวอ่ะครับ ไม่งั้นเวลาขับไปไหนมาไหน ไปเจอด่านตรวจ เห็นมีหลังคาแบบนี้ แต่ป้ายยังไม่เปลี่ยนสี หมายถึงยังไม่ไปแจ้งเปลี่ยน พี่จ่าเห็น ก็หวานหมูพวกพี่จ่าเค้าเลยอ่ะครับ แจ้งเปลี่ยนไม่ยุ่งยากครับ ค่าแจ้งเปลี่ยนก็ไม่กี่บาทเองครับน้าทีป
    ด้วยความเคารพครับ..
    ขอบคุณครับน้าตั๋วผมโทรไปแจ้งให้ไฟแนนท์เขาแจ้งให้พร้อมกับต่อภาษีหมดเดือนกุมภา พอดีครับ

User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

เออน้าตั๋วครับว่าแต่ไอ้ตัวอักษรสีเขียวนี่รถผมก็เป็นสีเขียวอยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Prateep ดูโพส
    เออน้าตั๋วครับว่าแต่ไอ้ตัวอักษรสีเขียวนี่รถผมก็เป็นสีเขียวอยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ
    เอ๊ย..!! ไม่ใช่ขอโทษทีครับน้าทีป ผมจำผิด ป้ายใหม่ จะเป็นตัวอักษรสีน้ำเงินอ่อนอ่ะครับน้าทีป
    ด้วยความคารพครับ..

User ID
    33627
    Status
    โพส
    548

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    เอ๊ย..!! ไม่ใช่ขอโทษทีครับน้าทีป ผมจำผิด ป้ายใหม่ จะเป็นตัวอักษรสีน้ำเงินอ่อนอ่ะครับน้าทีป
    ด้วยความคารพครับ..
    ขออนุญาตนิดนึงครับป้ายเขียวแบบเดิมนะครับน้าตั้ว....ถ้าป้ายฟ้าต้องแจ้งจดรถเป็นลักษณะรถยนต์ส่วนบุคคลเกิน 7 ที่นั่งแบบรถตู้ครับหรือถ้ารถน้าทีปอยากได้ป้ายฟ้าก็ต้องมีเบาะหลังที่คนหลังนั่งแบบห้อยขาได้เกิน 7 ที่นั่งขึ้นไปและหลังคาต้องสู่งกว่าหัวเก๋งตอนหน้าครับ(ถูกผิดประการใดขออภัยนะครับ)เคยทำมาแบบนี้ครับ....

User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

วันนี้ไปแจ้งที่ขนส่งมาแล้วครับระบุเป็น "รถกระบะบรรทุกมีหลังคาไฟเบอร์กล์าส" จ่ายค่าภาษีเพิ่มจากเดิม 900 บาท เป็น 1050 บาทและมีค่าตรวจสภาพรถค่าดำเนินการต่าง ๆทั้งหมดวันนี้จ่ายไป 1,188 บาทครับทำแป๊บเดียวไม่นานครับ

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boydear ดูโพส
    ขออนุญาตนิดนึงครับป้ายเขียวแบบเดิมนะครับน้าตั้ว....ถ้าป้ายฟ้าต้องแจ้งจดรถเป็นลักษณะรถยนต์ส่วนบุคคลเกิน 7 ที่นั่งแบบรถตู้ครับหรือถ้ารถน้าทีปอยากได้ป้ายฟ้าก็ต้องมีเบาะหลังที่คนหลังนั่งแบบห้อยขาได้เกิน 7 ที่นั่งขึ้นไปและหลังคาต้องสู่งกว่าหัวเก๋งตอนหน้าครับ(ถูกผิดประการใดขออภัยนะครับ)เคยทำมาแบบนี้ครับ....
    ..ถูกต้องแล้วครับน้า

User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mui ดูโพส
    ..ถูกต้องแล้วครับน้า

ครับน้ามุ้ยป้ายเดิมครับแต่เสียภาษีเพิ่มอีก 150 บาท ครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้