อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chitola ดูโพส
ของผม Plus 4D AT 2012 สงสัยเหมือนกันว่ามันกินมากกว่าชาวบ้านเขาป่าว ต้องลองเช็คดูเหมือนกัน
แต่ตอนนี้เติมหนึ่งพัน( ประมาณ 32 ลิตร) ลองจับดูที่ทริป A ตอนนี้น้ำมันลงมาที่ขีดที่สองก่อนถึงขีแดงยังวิ่งไม่เกินสองร้อยโลเลยครับ
คิดว่าถ้าเต็มที่ก็ไม่น่าถึงสามร้อยโล อย่างนี้ถือว่าผิดปกติไหมครับ วิ่งปกติไม่ค่อยซุกซน ขับอยู่ที่ต่างจังหวัดรถไม่ติด
ปล.แอบอิจฉาน้า ๆ ที่ถังนึงได้ถึงหกร้อยโล
ไปเช็คด่วน