หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 35 จากทั้งหมด 35

กระทู้: ฝากแชร์ครับ เติมน้ำมันควรดูที่หน้าจอหัวจ่ายให้ดีๆๆนะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11165
    Status
    โพส
    673

มาตรฐาน ตอบ: ฝากแชร์ครับ เติมน้ำมันควรดูที่หน้าจอหัวจ่ายให้ดีๆๆนะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pu_triton2012 ดูโพส
    ***เมื่อรู้ความจริงแล้วโมโหมากๆครับ***
    กับปั๊มน้ำมันเชลล์ ข้างโรงพยาบาลสมิติเวช ศรีนครินทร์
    ปั๊มนี้ผมมีความรู้สึกไม่ค่อยดีมานานมากแล้วครับ เพราะเติมน้ำมันทีไรเหมือนได้น้อยกว่าปั๊มอื่นทุกที ตั้งแต่ใช้ครั้งแรก ตอนนี้รถก็ขึ้นปีที่7 แล้วครับ วันนี้ถึงบางอ้อแล้วครับ
    เรื่องมีอยู่ว่าน้ำมันผมจะหมด เลยจำเป็นต้องเติมปั๊มนี้อีกแล้ว ก็จัดไปดีเซล 1,000บาท เติมเสร็จก็จ่ายแบ้งค์พันไป กำลังจะออกรถ มองไปที่เข็ม เอ๊ะ มันขึ้นมาน้อยอีกแล้ว แต่วันนี้นึกเอ๊ะใจครับ มองที่หน้าจอหัวจ่ายก็มือมองไม่เห็น เลยถอยรถไปใกล้ๆ โอ้วแม่เจ้า มันขึ้นว่า 810 บาทครับ แล้วผมก็มองไปที่ตู้พนักงานเก็บเงิน ทั้งในตู้1คนและคนข้างนอกอีก4-5คนมองมาที่ผมคนเดียว แต่ไอ้คนที่เติมน้ำมันให้ผมรีบเอาเงิน190บาทมาส่งให้ผมทันทีและไม่พูดอะไรสักคำ ผมเอามือถือขึ้นมาถ่ายรูปทำท่าไม่พอใจ ก็เลยรีบขับรถออกมาก่อน เนี่ยและครับ คำตอบที่ผมสงสัยมานาน วันนี้ได้คำตอบแล้วว่าเติมทีไร ได้น้ำมันน้อยทุกที
    อ่านแล้วฝากแชร์ ด้วยนะครับ เดี๋ยวหาทางร้องเรียนอีกที จะเอาให้หนักเลย
    ที่เดียวกันเลยครับ ผมก็เคยโดน แฟนเพื่อนผมก็เคยโดน ใครจะเข้าระวังไว้เลยครับ เด็กปั้มเป็นต่างด้าวไม่รู้ผู้จัดการมีส่วนรู้เห็นด้วยหรือปล่าว

User ID
    38988
    Status
    โพส
    184

มาตรฐาน ตอบ: ฝากแชร์ครับ เติมน้ำมันควรดูที่หน้าจอหัวจ่ายให้ดีๆๆนะครับ

เอาให้หนักคับ สงสัยไม่อยากมีอาชีพเป็นเด็กปั๊ม....

User ID
    36744
    Status
    โพส
    124

ตั้งแต่ออกรถมา ผมก็ดาวโหลดเอกสารเวิร์ดที่สมาชิกในคลับแจก เป็นสมุดเติมน้ำมันรถ TRITON
    ตั้งแต่วันนั้นจนวันนี้ เวลาเติมน้ำมัน ผมต้องจดทุกครั้ง เหมือนบังคับตัวเองว่าให้ดูหน้าจอหัวจ่าย
    และดูหน้าปัดเรือนไมล์ของเราเอง และจะเห็นว่า ราคาน้ำมันเท่านี้ ได้กี่ลิตร วิ่งได้กี่กิโลเมตร
    ผมทำแบบนี้มาตลอด ตอนนี้วิ่งไป 30000 โลแล้ว ยังไม่เคยโดนโกงน้ำมันครับ
    หรืออาจจะเป็นเพราะว่า เด็กปั้มเห็นเอาสมุดอะไรออกมาจด เลยไม่กล้าโกงก็เป็นได้

User ID
    38456
    Status
    โพส
    231

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ แย่จริงๆเลยครับแบบนี้

User ID
    20123
    Status
    โพส
    1,421

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ George Triton ดูโพส
    เคยเติมปั้มเซลล์แถวบ้านเหมือนกันครับ(ทุกวันนี้ก็เติมปั้มนี้)

คือน้ำมันผมก็ใกล้จะหมดเลยเข้าไปเติม
    เติม ห้าร้อย ได้น้ำมันเกือบเต็มถังเลยครับ
    ทุกวันนี้ หัวจ่ายตัวที่ผมเติมยังเปิดปรับปรุง(เป็นปีล่ะ) 55+
    แบบนี้ต้องร้องเรียนไหมครับ อิอิ

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

เสียชื่อ หอย หมดเลย เวลาผมเติมผมจะมองตลอดก็ยังไม่เคยเจอเเบบนี้ ขอบคุณนะครับ

User ID
    40905
    Status
    โพส
    190

อั้ยยะ ต้องระวังขึ้นแล้วเรา

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

แย่จัง พนักงานแบบนี้ ดีนะผมเติมทีละไม่มาก.....

น้าชาติ
    ผู้เยี่ยมชม

สังคมมีทั้งดีและไม่ดีรวมกันอย่าให้ใครเอาเปรียบครับ
    ผมลงมายืนเฝ้าเริ่มตั้งแต่บอกเติม e20 xxxบาทเลยครับ
    ยิ่ง ตจว. ยิ่งต้องระวังเอาอะไรมาฝากไว้ข้างถังน้ำมัน น่ากลัว

User ID
    33627
    Status
    โพส
    548

ขอบคุณครับ....

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

ปั้มนั้นมีร้านล้างรถ ที่ดีเลิศสสสสสสสสมากด้วยครับ

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=48651

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้าชาติ ดูโพส
    สังคมมีทั้งดีและไม่ดีรวมกันอย่าให้ใครเอาเปรียบครับ
    ผมลงมายืนเฝ้าเริ่มตั้งแต่บอกเติม e20 xxxบาทเลยครับ
    ยิ่ง ตจว. ยิ่งต้องระวังเอาอะไรมาฝากไว้ข้างถังน้ำมัน น่ากลัว
    เพื่อนผมเคยโดนครับที่ขอนแก่น e280 ตาคู่ หลังจากเติมน้ำมันเต็มถัง ขับๆไปสักระยะแล้วดับ ต้องยกกลับศูนย์เบนซ์ที่กรุงเทพฯ
    เช็คแล้วเจอน้ำปนในถังน้ำมันกว่า 20% ตอนนั้นฟ้องร้องกันยาวเลย

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

User ID
    38734
    Status
    โพส
    956

ต่อไปตอนเติมน้ำมันต้องลงจากรถ เดินตรวจตรารอบๆคัน
    เหมือนคนขับ 10 ล้อ ลงเคาะยางรถประมาณนั้นครับ แก้ง่วงด้วย วิธีหนึ่งครับ

User ID
    20059
    Status
    โพส
    1,401

ขอบคุณครับ ที่ชี้แนะให้เพื่อนได้ทราบ ผมคนหนึ่งที่เต็มน้ำมันทีไร มองที่ตู้ตลอดครับ เป็นความเคยชินไปแล้วสำหรับผม เรื่องมันมีอยู่ว่า ก่อนหน้านี้10กว่าปี แล้ว ผมใช้รถ โตโยต้าหางหงษ์ เครื่องเบนซิน เข้าไปเติมน้ำมันตอนนั้นเรียกเบนซินซุปเปอร์ และมันก็มีซุเปอร์ดีเซลออกมาด้วย ผมบอกเด็กปั้มว่า น้อง เบนซินซุเปอร์เติมถ้ง มังกดซุเปอร์ดีเซลให้ เติมไปครึ่งทางแล้ว ผมมองไปที่ตู้และหัวจ่าย เติมผิดครับ ดีรู้ทัน เลยให้เขาถ่ายออก แล้วเติมเข้าไปใหม่จนเต็มถัง ตั้งแต่นั้นมาผมเลย ต้องมองตู้ตลอดครับ และผมต้องดูว่ามันเติมครบจำนวนหรือเปล่าด้วยครับ เคยเจอเหมือนกันครับประเภทนี้ แต่มันโก่งได้อีกและครับ ถ้าจะโกงกัน
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pu_triton2012 ดูโพส
    ***เมื่อรู้ความจริงแล้วโมโหมากๆครับ***
    กับปั๊มน้ำมันเชลล์ ข้างโรงพยาบาลสมิติเวช ศรีนครินทร์
    ปั๊มนี้ผมมีความรู้สึกไม่ค่อยดีมานานมากแล้วครับ เพราะเติมน้ำมันทีไรเหมือนได้น้อยกว่าปั๊มอื่นทุกที ตั้งแต่ใช้ครั้งแรก ตอนนี้รถก็ขึ้นปีที่7 แล้วครับ วันนี้ถึงบางอ้อแล้วครับ
    เรื่องมีอยู่ว่าน้ำมันผมจะหมด เลยจำเป็นต้องเติมปั๊มนี้อีกแล้ว ก็จัดไปดีเซล 1,000บาท เติมเสร็จก็จ่ายแบ้งค์พันไป กำลังจะออกรถ มองไปที่เข็ม เอ๊ะ มันขึ้นมาน้อยอีกแล้ว แต่วันนี้นึกเอ๊ะใจครับ มองที่หน้าจอหัวจ่ายก็มือมองไม่เห็น เลยถอยรถไปใกล้ๆ โอ้วแม่เจ้า มันขึ้นว่า 810 บาทครับ แล้วผมก็มองไปที่ตู้พนักงานเก็บเงิน ทั้งในตู้1คนและคนข้างนอกอีก4-5คนมองมาที่ผมคนเดียว แต่ไอ้คนที่เติมน้ำมันให้ผมรีบเอาเงิน190บาทมาส่งให้ผมทันทีและไม่พูดอะไรสักคำ ผมเอามือถือขึ้นมาถ่ายรูปทำท่าไม่พอใจ ก็เลยรีบขับรถออกมาก่อน เนี่ยและครับ คำตอบที่ผมสงสัยมานาน วันนี้ได้คำตอบแล้วว่าเติมทีไร ได้น้ำมันน้อยทุกที
    อ่านแล้วฝากแชร์ ด้วยนะครับ เดี๋ยวหาทางร้องเรียนอีกที จะเอาให้หนักเลย

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้