หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 48

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    21362
    Status
    โพส
    1,023

มาตรฐาน ตอบ: ยก2นิ้วกับไม่ยกเวลาขับมันจะแย่กว่าเดิมมากไหม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    จริงเลยครับน้าโช๊คคือตัวแปรสำคัญเลย ผมก็อยากสูงบ้างเหมือนกันครับ
    น้ายก3นิ้วแล้วมะไช่หราถ้าลมยังเย็นไม่พอจับ8นิ้วไปเลยอิอิ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: ยก2นิ้วกับไม่ยกเวลาขับมันจะแย่กว่าเดิมมากไหม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bait ดูโพส
    ชุดยกไม่เท่าไรครับ ปัจจัยสำคัญที่จะถูกหรือแพง อยู่ที่โช๊คครับ ถ้าโช๊คไทยไม่ถึงหมื่น ถ้าของนอกก้อมีเห็นหมื่นปลายครับ
    ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ
    ของนอกหมื่นปลายๆ นั้นแนวนุ่มๆไม่เหมาะกับยกครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aof . ดูโพส
    น้ายก3นิ้วแล้วมะไช่หราถ้าลมยังเย็นไม่พอจับ8นิ้วไปเลยอิอิ
    555+ถ้าผมไปสเต็ปนั้น เวลาไปห้างคงได้วิวนอกห้างเป็นที่จอดแน่เลยครับ เวลาขับคงใช้ความเร็วสูงสุดได้แค่ 100-120 km เร็วกว่านั้นเร่งไม่ขึ้นครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ของนอกหมื่นปลายๆ นั้นแนวนุ่มๆไม่เหมาะกับยกครับ
    ผมเคยเล่นของนอกอยู่พักนึงไม่ไหวรถโคลงเป็นเรือเวลาขับช้าหรือเร็ว แต่ได้ตรงขับแล้วไม่สะเทือนไม่เหนื่อยแต่เสียวตอนมันนุ่มนี่ละครับ

User ID
    42547
    Status
    โพส
    42

พูดถึงไทรทันพลัส
    ทำไมมันไม่ให้มือจับด้านคนขับมา ทั้งผู้โดยสารตอนหน้า และแถวหลังต่างมีมีมาให้โหนขึ้นกัน หรือว่ามันจะให้เราโหนพวงมาลัยขึ้นกันนะ

User ID
    13388
    Status
    โพส
    388

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ prayut ดูโพส
    Step นี้ใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับและทำที่ไหน รบกวนครับน้า
    งบของ Step 2" ที่ใช้อยู่ครับ
    โช็ค Robust RX-1000 Build-in Subtank หน้าปรับเกลียวยกได้ 2" หลังยาว 24" = 12,xxx - 14,xxx
    สเปเซอร์ปีกนก ประมาณ 400-500
    ก้อนรองใต้แหนบหลัง 2" พร้อมสาแหรกยาว 8" ประมาณ 800-1,000
    สเปเซอร์เพลากลาง ประมาณ 400-500

ลองบวกดูครับ
    สมรรถนะขับขี่ดีขึ้น หนึบกว่าเดิม ไม่กระด้าง รูดได้ระดับนึง ตั้ง 0 ล้อได้ตามปกติ

แต่ถ้าให้สวย ต้องเปลี่ยนล้อประมาณ 12,xxx + ยาง AT อีกประมาณหลักหมื่น (อยู่ที่ยี้ห้อ สภาพ ของใหม่หรือมือสอง ตามสะดวก)
    อื่นๆ เสริมหล่อ ก็พวกบังโคลนใหญ่ ต่อสายเบรค เป็นต้น (งบก็หลักร้อย-พันกลางๆ)

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

แค่ความสูงเดิมๆ นี่ผมก็หมดไปหลายบาทแล้วครับ

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

เก็บข้อมูลครับ
    ขอบคุณครับผม

User ID
    36763
    Status
    โพส
    18

ผมว่าจะไปใส่ชุดยก auto 4wd ยก2นิ้ว ครับ คันเก่าใช้อีซูซูดีแมค ไปใส่ชุดยกของ auto 4 WD มา ใช้ได้เลยครับ เปลี่ยนโชค 4 ตัวด้วย

User ID
    36763
    Status
    โพส
    18

เคยโทรถาม ชุดยก 2 นิ้ว 13000 ไม่รวมโชคนะครับ

User ID
    42649
    Status
    โพส
    5

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    แค่ความสูงเดิมๆ นี่ผมก็หมดไปหลายบาทแล้วครับ
    อันนี้ผมชอบเลย T_T ยังไงก็รัก triton จ้ะ

User ID
    25116
    Status
    โพส
    830

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nang795 ดูโพส
    เคยโทรถาม ชุดยก 2 นิ้ว 13000 ไม่รวมโชคนะครับ
    ใช่ครับน้า ผมก็ถามมาแล้ว

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nang795 ดูโพส
    ผมว่าจะไปใส่ชุดยก auto 4wd ยก2นิ้ว ครับ คันเก่าใช้อีซูซูดีแมค ไปใส่ชุดยกของ auto 4 WD มา ใช้ได้เลยครับ เปลี่ยนโชค 4 ตัวด้วย
    ได้เหรอครับน้า มีให้ด้วยป่าวปีกนกบนลองเช็คดูดีๆครับ แค่ปีกนกบนก็12000แล้วนี่ครับ

Attached Images Attached Images  

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    จริงเลยครับน้าโช๊คคือตัวแปรสำคัญเลย ผมก็อยากสูงบ้างเหมือนกันครับ
    ยังสูงไม่พอเหรอครับน้าศิลป์ ผมก็ยังสองจิตสองใจอยู่เหมือนกัน ยกหรือไม่ยกดี

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

ลองหาข้อมูลดูเยอะๆค่ะ ถ้าอยาก อะไรๆก็เป็นไปได้ค่ะ....ยก2"แล้วกลัวปัญหา______ "ทำครบ จบลง ขับมันส์กว่าเดิมแน่ๆค่ะ"
    ....ยก2"แล้วศูนย์ถ่วงเปลี่ยน ______"เปลี่ยนแน่ค่ะ แตเราสามารถควบคุมได้ การที่เรารวบปีกความตัวรถสูงขึ้นได้ตามต้องการ แต่ จังหว่ะต่างๆก็เปลี่ยนแปลง ยุบ ยุบเยอะ-ยืด ยืดน้อย ถ้าเราสามารถาควบคุมจังหว่ะดังกล่าวได้ ขับสบายๆ ฟิลลิงที่ได้เหมือนหยินหยางค่ะ
    ....ยก2"แล้วร่อน______ "ถ้ายกหน้า2"หลัง2" สปริงเดิมแหนบเดิม ปัญหาน้อยกว่ายกหน้า2"หลัง1"ค่ะ การถ่ายเทน้ำหนักถ้าควบคุมได้ ทุกอย่างก็ไม่ไกลเกินความต้องการหรอกค่ะ"
    ....ยก2"แล้วพวงมาลัยสะท้าน ______"ถ้าทำไม่ครบและทำเกินลิมิต ปัญหาดังกล่าวเลี่ยงไม่ได้ค่ะ ท้ายอ่อนช๊อคหน้าทำงานเกินหรือค่อมจังหว่ะ ปีกล่างใช้เวลาและมุมขยับมากกว่าปกติ ฐานล้อแคบ มุมล้อเพี้ยน ปัญหาที่ว่าก็เกิด เลี่ยงลำบาก" อุปกรณ์ครบทำเต็ม ขับสบาย
    ....ยก2"แล้วหน้าไวท้ายร่อน______"รวบปีกฐานหน้าแคบท้ายอ่อน เข้าโค้งไม่คมออกโค้งไม่ขาด แต่แก้ได้ค่ะ"
    ....ยก2"แล้วไม่จบ_______"ไม่จบแบบไหน ทำครบ เข้าใจและยอมรับการเปลี่ยนแปลงได้แค่ไหนและสุดท้าย ดื้อหรือเชื่อมั่นค่ะ"
    โดยส่วนตัว สถิติ(ของพขร.)ใช้รถมา330000 เดิมๆ20000โล ยก2"มา280000โล ยก3"มา3000โล และสุดท้ายยก8"มาเกือบ30000โล ช๊อคอัพโมโน2ชุด ทวิน2ชุด ใช้ความเร็วทั้งทางโค้งขึ้น-ลงเขาหรือทางตรงได้แบบไม่เครียด ทำความเร็วได้ตามต้องการ เข้าโค้งคม เกาะโค้งนิ่ง ออกโค้งได้แบบมั่นใจ รวมทั้งรถในกลุ่ม ทุกคันก็แค่รถธรรมดาที่เซ๊ตรถพอเหมาะ ทำแค่พอดี คันนึงเท่านั้น ช๊อคอัพแบบไหนจะเอายาวหรือหาสแตนดาร์ทคุณภาพสูงมาต่อเพิ่มความยาว ของนอกของใน ทวินหรือโมโน สปริงแต่ง แหนบแต่ง หรือ สปริงเดิมแหนบเดิม ก็สุดแท้แต่ ค ่ะ. ...........ที่ร่ายมายาวๆไม่ใช่อะไรหรอกนะ เกาะกระแส2"นิดนึงช่วงนี้กำลังแรง หลุดไปกลัวจะออกทะเลลึกค่ะ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ god-army ดูโพส
    ยังสูงไม่พอเหรอครับน้าศิลป์ ผมก็ยังสองจิตสองใจอยู่เหมือนกัน ยกหรือไม่ยกดี

น้าก๊อดลองศึกษาเยอะๆก่อนเลยครับ ทำครั้งเดียวลงทุนเยอะหน่อยให้จบในครั้งแรกยิ่งดี อย่าให้เกินครั้งที่ 3-4 แต่ศิลป์รับรองถ้ารถของน้าก๊อดยกสวยขึ้นเป็นทุ่งเลยครับยิ่งสีรถของน้าก๊อดแล้วเด่นมาแต่ไกลเลยครับ ดูใหญ่โต บึกๆ ไปจอดข้างๆฟอร์ด หรือ All new ทั้งหลายแบบภูมิใจสุดๆเหมือนของศิลป์ไปจอดใกล้ๆพวก All new สะดุดตาและเด่นกว่า All new อีกนะครับ โชคดีที่รถศิลป์ทำแล้วจบขับได้นิ่งทุกย่านความเร็ว กระโดนคอสะพานหรือรูดหลุม หรือสาดโค้งทางไปน่านจนถึงงนครสวรรค์ก็เอาอยู่

Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Sinplug : 18-01-2013 เมื่อ 12:04

User ID
    25116
    Status
    โพส
    830

น้าสิน ยกมา 3 นิ้วหรอครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ the lord ดูโพส
    น้าสิน ยกมา 3 นิ้วหรอครับ

ครับผม

User ID
    25818
    Status
    โพส
    106

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    ลองหาข้อมูลดูเยอะๆค่ะ ถ้าอยาก อะไรๆก็เป็นไปได้ค่ะ....ยก2"แล้วกลัวปัญหา______ "ทำครบ จบลง ขับมันส์กว่าเดิมแน่ๆค่ะ"
    ....ยก2"แล้วศูนย์ถ่วงเปลี่ยน ______"เปลี่ยนแน่ค่ะ แตเราสามารถควบคุมได้ การที่เรารวบปีกความตัวรถสูงขึ้นได้ตามต้องการ แต่ จังหว่ะต่างๆก็เปลี่ยนแปลง ยุบ ยุบเยอะ-ยืด ยืดน้อย ถ้าเราสามารถาควบคุมจังหว่ะดังกล่าวได้ ขับสบายๆ ฟิลลิงที่ได้เหมือนหยินหยางค่ะ
    ....ยก2"แล้วร่อน______ "ถ้ายกหน้า2"หลัง2" สปริงเดิมแหนบเดิม ปัญหาน้อยกว่ายกหน้า2"หลัง1"ค่ะ การถ่ายเทน้ำหนักถ้าควบคุมได้ ทุกอย่างก็ไม่ไกลเกินความต้องการหรอกค่ะ"
    ....ยก2"แล้วพวงมาลัยสะท้าน ______"ถ้าทำไม่ครบและทำเกินลิมิต ปัญหาดังกล่าวเลี่ยงไม่ได้ค่ะ ท้ายอ่อนช๊อคหน้าทำงานเกินหรือค่อมจังหว่ะ ปีกล่างใช้เวลาและมุมขยับมากกว่าปกติ ฐานล้อแคบ มุมล้อเพี้ยน ปัญหาที่ว่าก็เกิด เลี่ยงลำบาก" อุปกรณ์ครบทำเต็ม ขับสบาย
    ....ยก2"แล้วหน้าไวท้ายร่อน______"รวบปีกฐานหน้าแคบท้ายอ่อน เข้าโค้งไม่คมออกโค้งไม่ขาด แต่แก้ได้ค่ะ"
    ....ยก2"แล้วไม่จบ_______"ไม่จบแบบไหน ทำครบ เข้าใจและยอมรับการเปลี่ยนแปลงได้แค่ไหนและสุดท้าย ดื้อหรือเชื่อมั่นค่ะ"
    โดยส่วนตัว สถิติ(ของพขร.)ใช้รถมา330000 เดิมๆ20000โล ยก2"มา280000โล ยก3"มา3000โล และสุดท้ายยก8"มาเกือบ30000โล ช๊อคอัพโมโน2ชุด ทวิน2ชุด ใช้ความเร็วทั้งทางโค้งขึ้น-ลงเขาหรือทางตรงได้แบบไม่เครียด ทำความเร็วได้ตามต้องการ เข้าโค้งคม เกาะโค้งนิ่ง ออกโค้งได้แบบมั่นใจ รวมทั้งรถในกลุ่ม ทุกคันก็แค่รถธรรมดาที่เซ๊ตรถพอเหมาะ ทำแค่พอดี คันนึงเท่านั้น ช๊อคอัพแบบไหนจะเอายาวหรือหาสแตนดาร์ทคุณภาพสูงมาต่อเพิ่มความยาว ของนอกของใน ทวินหรือโมโน สปริงแต่ง แหนบแต่ง หรือ สปริงเดิมแหนบเดิม ก็สุดแท้แต่ ค ่ะ. ...........ที่ร่ายมายาวๆไม่ใช่อะไรหรอกนะ เกาะกระแส2"นิดนึงช่วงนี้กำลังแรง หลุดไปกลัวจะออกทะเลลึกค่ะ
    แล้ว พลัส 4 ประตู 265/65/17 ยก 2" แบบ นุ่ม+หนึบ เอาแบบจบเลยครับต้องใช้งบเท่าไรครับ ราคาโช๊คไทยครับ

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

ปรึกษาน้าเค้า นั้นเลยครับจะได้จบและราคาเบาๆ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้