หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 42

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    28704
    Status
    โพส
    213

มาตรฐาน ตอบ: ซวยแท้ ๆ รถออกมาวิ่งแค่ 30 กว่าโล

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย nin : 16-01-2013 เมื่อ 16:52

User ID
    28704
    Status
    โพส
    213

มาตรฐาน ตอบ: ซวยแท้ ๆ รถออกมาวิ่งแค่ 30 กว่าโล

ของผมนี่1080โลเองครับเครื่องพังเลยอะมันก็ดังแต็กๆที่ห้องเครื่องแต่มันดังแรกมากๆเลยเอาเข้า0ช่างบอกว่าเครื่องพังครับเปลี่ยนเครื่องใหม่ประมาณ15วันเองครับไม่ต้องตกใจครับเสียเราก็เปลี่ยนดีกว่าเสียตอนหมดประกันครับเรื่องเปลี่ยนรถยากหน่อยครับเจอมาแล้วเซงจิตเลย

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nongtaoja ดูโพส
    อาการคล้ายๆผมเลย ของผมเลี้ยวแล้วคืนกลับอยู่ครับ แต่คืนกลับช้าต้องดันช่วยนิดนึง อาการมันแบบว่าหน่วงๆไม่ค่อยคืนกลับ
    รถป้ายแดงอยู่ อายุไม่ถึงเดือนครับ 2013 plus 4d at
    พวงมาลัยไทรทันจะหนักกว่าชาวบ้านเค้านิดนึงครับ ส่วนเลี้ยวแล้วพวงมาลัยไม่ตีกลับเอง น่าจะอยู่ที่จังหวะของการเลี้ยวสัมพันธ์กับอัตราเร่งครับ
    สังเกตุว่าบางทีต้องช่วยพยุงให้มันหมุนคืน บางทีมันก็คืนเอง ทั้งๆ ที่เป็นเส้นทางเดียวกัน

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aboutAke ดูโพส
    อาการก็คือพวงมาลัยเลี้ยวแล้วไม่คืนต้องสาวกลับเอง

เอาเข้าศูนย์ช่างบอกต้องลื้อเปลี่ยนชุดแกนพวงมาลัยใหม่

เครียดไปตาม ๆ กัน

2013 cng plus 4d
    หายไวๆครับ

User ID
    42383
    Status
    โพส
    149

หลังจากปรับที่แกนพวงมาัลย ไม่ได้เปลี่ยนนะครับ ตอนแรกบอกจะเปลี่ยนให้

ดีขึ้นครับคืนแล้วครับ แต่ก็ช้าต้องสาวช่วย แต่ก็ดีขึ้น แต่หลังจากฟังข้อมูลจากพี่ ๆ ก็สบายใจขึ้นครับ

ขอบคุณพี่ ๆ ครับ

User ID
    20123
    Status
    โพส
    1,421

พวงมาลัยคืน แต่มีสาวเองนิดนึงครับ สงสัยเค้าเซตไว้แบบนี้มั้ง แต่ขับไกล ๆ ดีนะครับไม่เมื่อย (รู้สึกจะเคยมีผู้รู้โพสไว้ ว่าไทรตันเราจะหนักกว่ายี่ห้ออื่นนิดนึง ก็จริงนะครับ เพราะผมขับหลายยี่ห้อแล้ว)

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

มาเป็นกำลังใจครับ ส่วนเรื่องน้า โรเยล บอกมีปัญหาถึงขนาดฟ้องหลายอย่าง ต้องการทราบมาแชร์ประสบการณ์กันบ้างครับน้า รถผม ตอนนี้ แปดเดือน ครับ
    มีปัญหาพวงมาลัยตอนสาวดังอี้ด ๆ อ้าด ๆ ตลอด รอครบหมื่นโลค่อยแก้ช่างบอกแบบนี้ ส่วนอื่น ๆ ก็คนนั่งเบาะหลังแล้วเบาะหลังยังมีเสียงขนาด พันเทปก็แล้ว
    อิ ๆ แต่ยังรักเจ้าทรันครับ รถผม 2012 ครับ

User ID
    18622
    Status
    โพส
    337

ใช่เลยครับน้ามันหนักกว่าจ้าวอื่นเนื่องจากเป็นพาวเวอไฮโดลิกก็อย่างนี้ล่ะครับลองขับเร็วๆดูครับนิ่งม๊ากๆรู้สึกปลอดภัยดีครับ

User ID
    33619
    Status
    โพส
    226

ผมโทรไปถามเพื่อนที่ mmth มาได้ความว่าเข้าแก้ไขให้วงเลี้ยวมันแคบลงจึงส่งผลให้พวงมาลัยคืนไม่สุดอ่ะครับ(จริงเปล่าไม่รู้นะครับ)
    ส่วนน้าที่เครื่องพังนี้สิ เซ็งจิต เริ่มกลัวเหมือนกันครับ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

ถ้าปรับตั้งให้เลี้ยวมุมแคบ ๆ ต้องตั้งโท-อิน มาก ๆ หน่อย, มุมแคมเบอร์ลบ (มุมแคสเตอร์ ตั้งจากโรงงาน)
    แต่ถ้าต้องการให้ตีคืน แรงหน่อยก็ตั้ง ตรงข้ามกันลองอ่านดูครับ ชอบแบบใหน หาร้านตั้งก็ได้ครับ
    http://www.opel.in.th/index.php?topic=101.0

User ID
    13860
    Status
    โพส
    2,783

เอาใจช่วยครับ คันแรกตัว116ก็เจอปัญหาจุกจิกๆเหมือนกันครับ แก้ก็หาย คันใหม่178hpตอนนี้ยังไม่ถึงเดือนรู้ปัญหาอยู่แล้วว่าต้องเกิดและยอมรับมันให้ได้เพราะได้อ่านข้อมูลจากในคลับนี้ และค่อยๆแก้กันไปครับ ตอนนี้รถผมปัญหาที่เจอคือ 1.แหนบดัง 2.เวลาปล่อยคลัตมีเสียงดังแกร็กๆๆๆๆๆ 3.ห้องโดยสารมีเสียงดังก็อกๆแก็กๆ ยิ่งเวลารอบเครื่องไม่ได้สั่นเป็นเจ้าเข้า

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

เกือบทุกอาการที่เล่ามา ก็เจอเกือบหมด
    แต่ก็มีความสุขกับการใช้รถคันนี้

ค่อยๆคิดค่อยๆแก้กันไป
    ผมว่ามีไม่น้อยที่ใช้รถรุ่นเดียวกับเราๆท่านๆ
    ศึกษาข้อมูลกันไปนะครับ...เมื่อปัยหามันเกิดก็ต้องแก้ไข อาจจะให้ให้เสียเวลาเสียความรู้สึกกันบ้าง..แต่เชื่อว่าคนรอบข้างไม่ซ้ำเติม คุณแน่นอน
    ขอให้ปัญหาที่เจอ คลี่คลายใวๆนะครับ

User ID
    39053
    Status
    โพส
    92

ขอผมกัอเจอมาหลายอาการ แหนบดังตั้งแต่200-300กิโล เข้าศูนย์ตอนพันโลก้อให้เค้าแก้ให้
    ตอน7000โล พวงมาลัยเวลาเลี้ยวก้อมีเสียงเอี๊ยดอ๊าดตลอด เดี๋ยวรอหมื่นโลค่อยให้ศูย์เช็คดู
    เรื่องเสียงลมเข้าเวลาขับเร็วๆก้อเป็น แถมก้อหน้านี้กระจกไฟฟ้าฝั่งคนขับก้อมีปัญหากดขึ้นไม่ได้ แต่ก้อไม่ได้เครียดมากคับ อาศัยเข้ามาอ่านในเวปดูเห็นมีคนเป็นเหมือนเราเลยไม่ได้เครียดอะไร
    เสียก้อเคลม ไม่ดีตรงไหนก้อเข้าศูนย์ ถือว่าไปหาข้าวกินฟรีคับ ได้ไปดูเซลล์สาวๆด้วย

มีความสุขคับเวลาได้นั่งหลังพวงมาลัยไทรทั่นคันนี้ ^^
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย j-o-k-e : 19-01-2013 เมื่อ 15:03

User ID
    40688
    Status
    โพส
    238

ขั้นต่อไป ก็อาการปล่อยคลัชแล้วดัง แต๊ก แต๊ก แต๊ก ครับ อิอิ
    ตามนั้นเลยน้า

User ID
    19517
    Status
    โพส
    122

ขอเป็นกำลังใจด้วยนะครับ

ของผม พลัส 178 m/t อาการที่เคยเจอ
    1. แหนบดัง ตั้งแต่แรกๆ (ประมาณ 500 โล) แวะเข้าศูนย์แก้หาย ครับ
    กลับ ตจว. บรรทุกข้าวสารมากินแล้วดังอีก ก็เลยปล่อยๆไป อยู่ดีๆก็หาย
    ไม่ดังอีกเลย ปัจจุบัน 16,000 โล แล้ว ครับ
    2. อาการตอนเครื่องเย็น (ย้ำเฉพาะตอนที่เย็น) เข้าเกียร์ 2 ขับช้าๆออกจากซอย
    กระตุก กระชาก ปัจจุบันไม่เป็นเพราะผมระวังเป็นพิเศษ (เริ่มรู้ใจกันแล้ว)
    Triton เราจะเป็นแบบนี้แหละครับ จะกระตุก กระชาก หรือสั่นมากๆเลย
    หากรอบเครื่องไม่สัมพันธ์กับเกียร์ ซึ่งเวลารถติดปล่อยไหลอย่างชาวบ้านเค้า
    ไม่ได้ ต้องคอยรีบกดคลัทช์ ซึ่งผมเข้าใจว่าแรงบิดสูงสุดของเรามาที่ 2,000 rpm
    3. คลัทช์แข็ง (กว่าชาวบ้าน) ซึ่งข้อนี้ผมเพิ่งรู้มาเมื่อไม่นานนี้เอง เพราะตั้งแต่ได้
    เจ้าเหมียวคันนี้มาขับ ผมไม่เคยขับกระบะใครเลย จนกระทั่งวันก่อน เพื่อนขับ
    วีโก้ ไปเมาแล้วขับกลับไม่ได้ ผมจึงนั่งวินไปขับกลับมา แทบขับไม่เป็น คลัทช์
    อ่อนมาก พวงมาลัยหวิวๆ (ของเราหนักกว่าหน่อยนึง อันนี้รู้ตั้งแต่แรก)

ผมชอบและลงตัวกับผมที่สุดแล้วครับ เพราะเวลาขับรถคันอื่น รู้สึกไม่มั่นใจเท่าเจ้าเหมียว
    ขนาดเก๋ง อัลติส ของบริษัทฯ ที่ขับอยู่บ่อยๆ ยังเทียบมิได้เลย..

User ID
    41832
    Status
    โพส
    10

ของผมเจอที่ปั้มเพาว์เวอร์ครับซ่อมแล้วเมื่อปีทีแล้วก็ยังไม่หายกลับมารั่วอีกกะว่าจะเคลมอีกเพราะอยู่ในประกัน(ทำไมเวลารถ ไม่อยู่ในประกัน แล้วรถเสียต้องเปลี่ยนอาหลั่ยอย่างเดียว@แล้วทำไมรถ อยู่ในประกัน ต้องซ่อมเท่านั้นล่ะงง งง งง งง เจอกับไอ้ตัวปั้มนั่นแหละครับบอกให้เปลี่ยนเลยๆ .......0ก็ไม่ยอม.......เสียเวลาไมเนี่ย ช่างบอกว่ารั่วตรงโอริงชุดซ่อม
    อ้อ!ศูนย์ที่เคลมให้แถวเลียบทางด่วนรามอินทรา-อาจณรงค์

User ID
    30533
    Status
    โพส
    18

เป็นเหมือนกันเลยตอนออกรถมา ช่างที่ศูนย์ บอกว่ายังไม่ได้คลายน๊อตที่พวงมาลัย ประมาณนี้แหล่ะ(ไม่ได้พารถไปเอง) ช่างแก้ให้ก้อปกติดี ขับมาปีกว่าแล้ว อีกอย่างที่เป็นปัญหาคือ สปริงตัวดีดฝาน้ำมันหลุดบ่อย เปิดได้บ้างไม่ได้บ้าง ศูนย์เครมให้ก้อไม่หาย ยังหลุดเหมือนเดิม อันนี้แก้ไขเอง ปีกว่าแล้วยังไม่หลุดเลย อย่างอื่นๆไม่เจอ แหนบก้อไม่ดัง ถือว่าเป็นรถที่ถูกใจมาก

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ดอกเหงื่อ ดูโพส
    ของผม ขาวมุก mc 2013 ออกมาเมื่อเดือน 11 ปีที่แล้ว มีปัญหาพวงมาลัยหน่วงต้องสาวเอา...

เอาไปเข้าศุนย์ช่างแจ้งว่าทางโรงงานเซ็ตมาแบบนี้ เพราะรถยกสูงเวลาใช้ความเร็วสูง ๆ พวงมาลัยจะได้ไม่สะบัด และควบคุมดีขึ้น เวลาขับช้า ๆ อาจจะต้องออกแรงหน่อยครับ

ดอกเหงื่อ
    รถผม M10 plus 4 ประตู ก็หน่วงเหมือนของน้าเลย ผ่านไป 2 ปีกว่าแล้วก็ยังเหมือนเดิม รู้สึกมันหน่วง ๆ ต้องดันช่วย ตอนแรกนึกว่าใช้ไปนาน ๆ มันจะดีขั้น
    วันก่อนได้ขับรถของพี่ที่ทำงาน เป็น Plus ปี 07 พวกมาลัยเบามาก ตีกลับก็ดี คิดไปแล้วมันช่างต่างกับรถเราซะเหลือเกิน

TTC 02975 TTC-Member
    User ID
    31917
    Status
    โพส
    526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nin ดูโพส
    ของผมนี่1080โลเองครับเครื่องพังเลยอะมันก็ดังแต็กๆที่ห้องเครื่องแต่มันดังแรกมากๆเลยเอาเข้า0ช่างบอกว่าเครื่องพังครับเปลี่ยนเครื่องใหม่ประมาณ15วันเองครับไม่ต้องตกใจครับเสียเราก็เปลี่ยนดีกว่าเสียตอนหมดประกันครับเรื่องเปลี่ยนรถยากหน่อยครับเจอมาแล้วเซงจิตเลย
    เครื่องเบนซินหรือดีเซลครับ มันดังยังไงถึงกับพังเลยหรอ (ของผมเบนซินก็ดังอยู่..กลัวเหมือนกัน)

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

ผมฉีดสเปรหล่อลื่น ตามจุดหมุนของพวงมาลัย
    ตอนนี้หมื่นแปดโล เวลาเลี้ยวพวงมาลัยหมุนกลับระดับหนึ่ง

แต่เรื่องปล่อยคลัชแต๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนี่ซี๊!!!!!!!!!!!!!! แว่วว่าปาเจ 2.4 ก็ใช้เกียร์คลัชชุดเดียวกันดังเหมือนกัน
    ห่วยครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้