สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

กระทู้: อยากได้ความรู้ครับ กล่องดันราง กับ ครอส คืออะไร ช่วยบอกหน่อย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    39980
    Status
    โพส
    44

Angry อยากได้ความรู้ครับ กล่องดันราง กับ ครอส คืออะไร ช่วยบอกหน่อย

อยากได้ความรู้สักหน่อย กล่องดัน ราง ช่วยอธิบายหน่อยครับ ไม่ค่อยสันทัด เลยไม่รู้เลยว่ามันคืออะไร
    อีก ตัวนึง คือ ครอส นี่คือ อะไร เอาไว้ทำอะไร แบบว่า ไม่รู้อะไรเลยดีกว่า ใส่แต่ชุดลายพราง ครับ ขอบคุณ ผู้รู้ครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน ตอบ: อยากได้ความรู้ครับ กล่องดันราง กับ ครอส คืออะไร ช่วยบอกหน่อย

กล่องดันราง คือ อะไร นี่เลยจ้า

http://www.google.co.th/#hl=th&tbo=d...w=1517&bih=725

ครอสที่น้าหมายถึง น่าจะเป็นครอสโอเวอร์ เกี่ยวกับเครื่องเสียง ก็ตามนี้เลยจ้า

http://www.google.co.th/webhp?hl=th&...4e85c8c8e9468d

ถามอากู๋ อากู้ตอบได้จ้า
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MiNi_XXL : 20-01-2013 เมื่อ 00:01

User ID
    39980
    Status
    โพส
    44

มาตรฐาน ตอบ: อยากได้ความรู้ครับ กล่องดันราง กับ ครอส คืออะไร ช่วยบอกหน่อย

อืม ขอบคุณครับได้เพิ่มมานิดนึง แล้ว ครอส กับ ปรีแอม เนียมันเหมือนกัน หรือไม่อย่างไรครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Phaphawin : 20-01-2013 เมื่อ 02:13

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Phaphawin ดูโพส
    อืม ขอบคุณครับได้เพิ่มมานิดนึง แล้ว ครอส กับ ปรีแอม เนียมันเหมือนกัน หรือไม่อย่างไรครับ
    ครอสทำหน้าที่ตัดย่านความถี่ กรองความถี่
    ปรีแอมป์ ทำหน้าที่ปรับจูนเสียง
    ถ้าใช้คู่กันและช่างปรับจูนมีความเข้าใจอุปกรณ์ 2 ตัวนี้ดีพอ เสียงจะออกมาดีมาก แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับอุปกรณ์อื่นๆด้วย ลำโพงติดรถจะเอาเสียงเทพๆคงเป็นไปไม่ได้ แอมป์แต่ละยี่ห้อให้สุ้มเสียงที่แตกต่างกันเล็กน้อย สายนำสัญญาณ บางท่านบอกใช้สายไฟอ่อนเอาก็ได้ ขอบอกตามตรงมันก็พอใช้ได้ ถ้าเอาไปเปิดอัดนานๆสายขาดได้เช่นกัน สายไฟบ้านก็คือสายไฟบ้าน ใช้ให้ถูกประเภทดีกว่า

ข้อมูลกระทู้