หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 32

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    32375
    Status
    โพส
    178

มาตรฐาน ความชุ่ยของ ศูนย์ซ่อมสีตัวถังของ มิตซู

ชื่อ:  SAM_0996.jpg
ครั้ง: 2163
ขนาด:  130.8 กิโลไบต์ชื่อ:  SAM_0998.jpg
ครั้ง: 2245
ขนาด:  119.6 กิโลไบต์เนื่องจากรถผม ได้ไปซ่อมสีใหม่มาเนื่องจากมีรอยข่วนที่ตัวกระบะ และเข้าทำสีที่ศูนย์ของมิตซูฯโดยตรง หลังจากซ่อมสีเสร็จ(รอมา เดือนหนึ่ง )วันรับรถ ศูนย์แปะสติกเกอร์ PLUS มาตามปกติทั้ง 2 ข้าง
    แต่......ที่ไม่ปกติคือ เฮ้ย.....รถตรู 4X4 นะ เท่านั้นเอง ผมก็ไปให้ศูนย์ลอกออกเพื่อที่จะเปลี่ยนสติกเกอร์เป็น 4X4 ให้ ศูนย์ก้อบอกใช้ไปก่อนพี่ เดี๋ยวผมสั่งสติ๊กเกอร์ 4X4 จาก สนง.ใหญ่ให้ครับ รอซักหน่อยนะพี่ ผมก็ต้องรกมาอีก 2 อาทิตย์ แล้วก็กลับมาติดที่ 0 แล้วพอ 0 ลอก PLAS ออก (เรื่องบังเกิดขึ้นอีกครับ) สีที่ 0 ทำให้ผมครั้งแรก ลอกตามมาเลย (เกิดจากการทำสีเสร็จแล้วไม่อบให้ผมจนได้ที่ แล้วแปะสติกเกอร์ทับเลย(เช้านั้น ผมเอารถไปทิ้งไว้ตั้งแต่หกโมงเช้า)ผมกลับมารับรถตอนบ่ายสาม เห็นรถแล้วเซ็งเลยเพราะต้องทำสีกระบะใหม่อีก(รออีกหลายวัน) แต่ระหว่างเช้าถึงบ่าย ไม่มี พนง.ที่ศูนย์โทรไปบอกผมเลย ว่ารถเป็นอะไร แล้วอีก 2 อาทิตย์ ผมก็กลับมารับรถ แล้วเค้าก็เอา(พลาสติก 4X4 ของอะไรก็ไม่รู้มาติดให้)ผมก็ถามศูนย์ว่า ทำไมไม่ได้เป็นสติ๊กเกอร์แบบเดิมครับ 0 บอกว่า อันนี้รุ่นใหม่ครับ(ผมก็ถามย้ำเลยนะ แล้วเค้าก็ตอบย้ำมาเหมือนกันว่ารุ่นใหม่จริงๆ) ผมก็เลยคิดว่า คงเป็นของโมเดล 13 มั้ง แล้วหลังจากนั้นผมก็รอดู โมเดล 13 ตั้งหลายคันที่เป็น 4X4 ก็เป็นสติ๊กเกอร์แบบเดิม ผมก็เลยโทรเข้า Mmth แล้วก้เล่าให้เค้าฟัง และได้รับการยืนยันจาก Mmth ว่า เราไม่เคยทำเป็นตัวพลาสติกนะคะ เป็นสติกเกอร์อย่างเดียวเท่านั้นค่ะ
    พอได้ยินก็นึกถึงความชุ่ยของ 0 นี้มากครับ นี่ยังไม่นับเวลาที่เค้านัดผมรับรถแล้วเลื่อนตั้งหลายครั้ง ทำแล้วก็ไม่ดีต้องกลับไปแก้ตั้งหลายครั้ง (ศูนย์นี้เพิ่งจะตั้งศูนย์ซ่อมสีตัวถังแค่เดือน 2 เดือนเอง)(ผมคุยกะผู้รับเหมาที่เข้ามารับงานใน 0 เค้ายังบอกเลยว่า 0 ไม่มีความพร้อมเลย เข้ามาตอนแรก นึกว่าอู่ซ่อมรถ ไม่เหมือนเข้ามา 0 เลย) แล้วเครื่องไม้เครื่องมือก็ไม่พร้อม(ผู้รับเหมาเค้ารับงานที่โตโยต้าด้วย) เค้าต้องยืมเครื่องมือที่โตโยต้ามา(อายมั้ยหล่ะครับ) เล่ายา.....ว ไปหน่อยครับ แค่อยากจะบอกน้าๆว่า ถ้าน้าจะเอารถเข้าซ่อมสี ตัวถัง(เฉพาะซ่อมสีตัวถังนะครับ ไม่เกี่ยวกับการบริการอื่นๆ เพราะอย่างอื่นเค้าดีครับ บริการดีมากๆ) อย่ามาศูนย์นี้เลย เป็นศูนย์ดังอยู่ที่อยุธยาอ่ะครับ ผมถ่ายรูปพลาสติก 4X4 ที่ พนง.ศูนย์ซ่อมสี่ที่เค้าบอกว่าของแท้รุ่นใหม่ล่าสุดให้ดูนะครับ จริงๆแล้ว เรื่องมันเยอะกว่านี้มากครับ แต่กลัวน้าๆเบื่ออ่านก่อน เพราะแค่นี้ก็เยอะแล้ว แต่มันอัดอั้น ไม่อยากให้น้าๆในคลับมาเจอเหมือนผมครับ เพราะถ้ามีอย่างงี้ อย่ามีดีกว่า เสียชื้อ 0 ที่อุตส่าสั่งสมความน่าเชื่อถือมานาน เเต่มาพลาดเพราะ(ศูนย์ซ่อมสี)(แล้วผมจะกลับไปเอาเรื่องมัน)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย nn_blues : 23-01-2013 เมื่อ 20:36

TTC-00465 TTC-Member
    User ID
    4538
    Status
    โพส
    1,362

มาตรฐาน ตอบ: ความชุ่ยของ ศูนย์ซ่อมสีตัวถังของ มิตซู

ศูนย์ไหยบอกได้เลยครับจะได้ไม่ไปใช้บริการที่นั่น

User ID
    20123
    Status
    โพส
    1,421

มาตรฐาน ตอบ: ความชุ่ยของ ศูนย์ซ่อมสีตัวถังของ มิตซู

เราไม่ได้ให้เขาทำฟรี ๆ รถมีประกัน ตามนโยบายของบริษัท ฉะนั้น การเข้าไปซ่อมไปเคลม ก็ต้องถือว่าเราคือนายจ้างเหมือนกัน
    งานบริการก็ต้องทำให้ลูกค้าพอใจ ฉะนั้น นับหนุน น้าให้เขาทำให้เรียบร้อยเหมือนเดิมคับ

(เวลาเราทำงานเรายังต้องตามใจลูกค้าเรย...)

Masterprachin TTC-Member
    User ID
    33177
    Status
    โพส
    394

ชุ่ยจริงๆเลย ครับ

User ID
    212
    Status
    โพส
    227

ดีก็บอกต่อไม่ดีก็แจ้งทราบ ขอบคุณครับ
    ..
    จะได้เห็นพลังของ social network

User ID
    28949
    Status
    โพส
    743

ผมว่า4x4แบบนูนๆก็เจ๋งดีเหมือนกันนะครับถ้าไม่คิดมาก อิอิ

User ID
    16852
    Status
    โพส
    134

ผมก็ว่าสวยแปลกไม่เหมืินใครดีึครับ

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

เซ็งจิตรครับน้า อย่ายอมครับน้า สู้ๆๆๆ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

บอกชื่อศูนย์หรือพิกัดศูนย์ได้มั้ยครับ้เพื่อนๆสมาชิกจะได้ไม่ไปเคลมสีที่ศูนย์นี้

User ID
    29976
    Status
    โพส
    632

อย่าไปยอมนะครับ หากยอมง่ายๆ ต่อไปก็มีคันอื่นอีกแน่นอนครับ

User ID
    32375
    Status
    โพส
    178

ขอบคุณมากๆครับน้า ที่เข้ามาให้กำลังใจ ศูนย์ที่ผมทำก็ มิตซูฯ ไทยธาดา วังน้อย ครับ( แต่ขอย้ำว่า ไทยธาดา ด้านอื่นบริการเค้าดีหมดนะครับ ผมโอเค)ก็มีแค่ศูนย์ซ่อมสีตัวถังอย่างเดียวแค่นั้นแหล่ะครับ ที่รับไม่ได้จริงๆ ถ้าจะอ้างว่าศูนย์ซ่อมเพิ่งเปิด ผมว่า ไม่น่าเอาคำนี้มาอ้างครับ เพราะว่า ถ้ามีแล้วไม่ดี ไม่พร้อม อย่ามีดีกว่า นี่ยังไม่นับที่ศูนย์รับผมไปรับรถ(หลังจากเลื่อนมาหลายครั้ง) แต่พอไปรับ ผมต้องนั่งรอเค้าทำตั้งแต่สิบโมงเช้าถึงห้าโมงเย็น แล้วไม่เสร็จอีกด้วย ยังมีอีกเยอะครับน้า...

User ID
    41714
    Status
    โพส
    169

ศูนย์ไหนครับต้องให้เค้าแก้ไขนะครับ โดยปกติรถที่มีการทำสีใหม่และมีการแปะสติ๊กเกอร์เข้าไปนั้นเวลาลอกสติ๊กเกอร์ออกสีรถจะลอกออกมาด้วยเพราะผมเคยคิดจะเไปติดสติ๊กเกอร์แต่งลายรถกับรถคันเก่าร้านบอกว่ารถเคยทำสีไหมผมบอกว่าเคยร้านเลยไม่ทำให้เพราะถ้าลอกออกสีรถจะหลุดล่อนออกมา

User ID
    41714
    Status
    โพส
    169

สีรถที่ออกมาจากโรงงานดีที่สุดครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ marque ดูโพส
    ผมว่า4x4แบบนูนๆก็เจ๋งดีเหมือนกันนะครับถ้าไม่คิดมาก อิอิ
    ใช่ครับน้ามาร์ค ผมว่าตัวนูนแบบนี้ก็สวยดีนะครับ ถ้ามีแบบของพลัส เป็นตัวนูนแบบนี้หล่ะแจ๋วเลย อิๆ
    ด้วยความเคารพครับ

User ID
    40700
    Status
    โพส
    527

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nn_blues ดูโพส
    ขอบคุณมากๆครับน้า ที่เข้ามาให้กำลังใจ ศูนย์ที่ผมทำก็ มิตซูฯ ไทยธาดา วังน้อย ครับ( แต่ขอย้ำว่า ไทยธาดา ด้านอื่นบริการเค้าดีหมดนะครับ ผมโอเค)ก็มีแค่ศูนย์ซ่อมสีตัวถังอย่างเดียวแค่นั้นแหล่ะครับ ที่รับไม่ได้จริงๆ ถ้าจะอ้างว่าศูนย์ซ่อมเพิ่งเปิด ผมว่า ไม่น่าเอาคำนี้มาอ้างครับ เพราะว่า ถ้ามีแล้วไม่ดี ไม่พร้อม อย่ามีดีกว่า นี่ยังไม่นับที่ศูนย์รับผมไปรับรถ(หลังจากเลื่อนมาหลายครั้ง) แต่พอไปรับ ผมต้องนั่งรอเค้าทำตั้งแต่สิบโมงเช้าถึงห้าโมงเย็น แล้วไม่เสร็จอีกด้วย ยังมีอีกเยอะครับน้า...
    เห็นใจน้าจริงครับสู้ครับน้า ที่เป็นปัญหาเดียวกันกับผมเลยก้อคือ เรื่องการรับรถนี่แหล่ครับน้า 0ที่อยุธยาเนี่ยแหล่ผมจองวันที่11/11/55 ขอรับรถตามฤกษ์ 11/01/56 บอกว่ารถยังเข้าไม่ทัน (จองพลัส 4 dสีน้ำตาลทองครับ) ต้องรอวันที่10กว่ารถถึงจะเข้าแล้วผมก้อบอกว่าวันที่18/01/56 ทันไหมเค้าบอกน่าจะไม่ทันผมก้อเลยบอกว่าวันที่25/01/56แล้วกัน และผมก้อถามเค้าว่าทันแน่นะ เซลตอบมาเลยว่าได้ค่ะพี่ทันชัวร์100เปอร์เซ็นเลยพอมาวันที่20/01/56ผมก้อไม่แน่ใจก้อเลยโทรไปถามเซลอีกว่าไม่ทันค่ะพี่ รถเพิ่งประกอบเสร็จ23/01/56แล้วต้องรอตรวจเช็ครถและภาษีของรถอีก 7 วัน และรอเทรนเลอร์มาส่งรถที่ 0 ไม่ต้องการความชัดเจนแต่ทั้งเซลและผู้จัดการไม่มีความชัดเจนเลย

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

เอาใจช่วยครับน้า

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

ทำงานแค่ให้จบๆ ไป เนอะ
    เซ็งแทนเลยครับ

User ID
    3283
    Status
    โพส
    626

แย่จัง เรื่องสติ๊กเกอร์ plus กับ 4x4 นี่ไม่น่าติดผิดพลาดเลยนะครับ ^^"

แต่แบบนูนก็สวยดีนะครับ ถ้าไม่ติดตรงที่ว่ามันเล็กไปหน่อยนึง

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ DN-TT19 ดูโพส
    แย่จัง เรื่องสติ๊กเกอร์ plus กับ 4x4 นี่ไม่น่าติดผิดพลาดเลยนะครับ ^^"

แต่แบบนูนก็สวยดีนะครับ ถ้าไม่ติดตรงที่ว่ามันเล็กไปหน่อยนึง
    มันเป็นขนาดสำหรับติดท้ายกระบะ ไม่ืใช่ด้านข้าง

User ID
    40161
    Status
    โพส
    125

แล้วศูนย์ไปเอา 4x4 แบบนูนนี่มาจากไหนล่ะนี่

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้