สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 2 จากทั้งหมด 2

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    41396
    Status
    โพส
    67

มาตรฐาน แนะนำร้านแบตตเตอร์รี่ แถวปทุมฯ

วันนี้รถมีปัญหาตอนเช้าสตาร์ทอื้ดๆๆ ไม่มีแรงหมุน เอาแล้วแบตฯเรากลับบ้านเก่าแน่ๆ เพราะใช้มาเกือบ 6 ปีแล้ว(หลายท่านอาจสงสัยทำไมนานจัง คือแบตฯติดรถ 4 ปี เอาไปฟื้นฟู ใช้ต่อมาอีก เกือบ 2 ปี) ยิ่งกว่าคุ้ม
    คงต้องเปลี่ยนใหม่ซะที เลยจัดการพวงแบตฯรถศรีภรรยา สตาร์ทติดก็ขับมาทำงานปทุม นึกๆดูว่าเส้นทางไหน ร้านซ่อมรถเยอะ ก็ได้คำตอบคือเส้น ติวานนท์ ข้ามสะพานนวลฉวี เข้าปทุมทางเส้นบางคูวัด ขับมาเรื่อยๆ ใจก็คิดว่าจะหาร้านที่ขายแบตฯอย่างเดียวไม่เอาซ่อมแอร์ซ่อมไดร์ สักพัก ก็เจอร้านนึง ซื่อ ส.มั่นคงแบตเตอร์รี่... เลี้ยวเข้าไป เจ้าของร้านออกมาต้อนรับ อัธยาศัยดีมาก แนะนำทุกอย่าง พร้อมราคา ไม่พูดในเชิงว่าให้ใช้ยี่ห้อไหน บอกว่า คุณภาพใกล้เคียงกัน จะซื้อแพงซื้อถูกกว่าก็ประกัน 1 ปีเหมือนกัน ทางร้านบอกว่าใช้ได้เหมือนกัน ให้เราเลือกเอง ตัดสินใจเลือก 3K 75 Amp สีขาว 1900 บาทรวมเทิร์น เค้าก็เอา ตัวแบคอัพ แบตฯมาเสียบเข้าช่องจุดบุหรี่ เพื่อให้มีไฟเลี้ยงระบบ ก่อนถอดขั้วแบตฯ ไม่งั้นพวกแมโมรี่วิทยุ นาฬิกา และพวกกล่องที่มันจำรูปแบบการขับขี้ไว้จะหายหมด ต้องมาแมมฯกันใหม่ เสร็จแล้วก็ถอดแบตฯเปลี่ยน เจ้าของร้านก็เอาตัววัด ค่าของแบตฯกับ สถาณะไดร์ชาร์จ มาอานและก็อธิบายให้เราทราบว่า ตอนนี้มันทำงานปรกติไม๊ ค่อนข้างทันสมัยทีเดียวครับ เรียบร้อยใช้เวลาแค่ 15 นาทีก็ออกจากร้านมาพร้อมแบตฯลูกใหม่ในรอบ เกือบๆ 6 ปี...เพื่อนๆใครอยู่ปทุมฯผมแนะนำร้านนี้ครับ บริการดีรวดเร็วและไม่ยัดเยียด เจ้าของร้านอัธยาศัยดีมาก ตอนกลับได้น้ำกลั่นแถมมาอีก 1 ขวด คุยไปมาได้ความว่า ลงทุนซื้อเครื่องฟื้นฟูแบตฯมาให้บริการด้วย สรุปได้ร้านดี บริการดี เครื่องมือคุณภาพและทำเฉพาะเรื่องแบตฯอย่างเดียว..........ถ้ามาจากแยกปทุมวิลัย เมื่อผ่านโชว์รูม ฮอนด้า มิตซูแล้ว จะมีสะพานเล็กๆ ข้ามสะพานแล้วมองขวา คครับ ร้านคูหาเดียว ใครจะเปลี่ยนแบตฯรถ ลองดูครับไม่ผิดหวัง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

มาตรฐาน ตอบ: แนะนำร้านแบตตเตอร์รี่ แถวปทุมฯ

ขอบคุณครับ

ข้อมูลกระทู้