สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    41948
    Status
    โพส
    17

มาตรฐาน ซื้อตอนนี้เลยดีมั้ยน้อ

พอดีว่าอยากได้ ไทรทันพลัส 4 ประตู แต่ใจนึกว่ากลัวโฉมใหม่จะมาแล้ว อีก ปี กว่าๆ

เลยอยากถามน้าๆว่า คาดว่าโฉมใหม่ ไทรทัน มันจะเปลี่ยนจากเดิมมากมั้ยคับ

User ID
    20123
    Status
    โพส
    1,421

มาตรฐาน ตอบ: ซื้อตอนนี้เลยดีมั้ยน้อ

อย่างน้อยผมว่าเครื่องต้องเปลียนแล้วหล่ะครับ

User ID
    34430
    Status
    โพส
    115

มาตรฐาน ตอบ: ซื้อตอนนี้เลยดีมั้ยน้อ

ผมเคยคิดเหมือน จขกท.คับ แต่พอดีไป จองรถเดือน ธ.ค. ก่อนสิ้นปี 56 เลย สนองนโยบายรถคันแรกของพี่ปู เลยเอาโฉมนี้ละคับ
    ผมว่ามันสวย โดนใจดีอะคับ เบาะหลังกว้างสุดทุกยี่ห้อ ( ญาิติออก ฟอร์ด 4 ตู ออโต้ ลองไปนั่งละ เบาะหลังมันแคบกว่าไทรทัน และ เบาะคนขับมันกระชับตัวเกินไป ผมไม่ค่อยถนัดอะคับ ตัวรถใหญ่เกินเหมือนขับรถถังไงไม่รู้^^)
    ปล: ความเห็นส่วนตัวนะคับ เหตุผลที่ผมเลือกไทรทัน คือ รูปทรง หน้าตาโดนใจมานานแล้ว เบาะหลังกว้างสุด จัดมาเต็มทั้งออฟชั่นทีี่พวงมาลัย+เบาะหนังดำ+ ชุดเกียร์ออโต้สวยดี(เหมือนปาเจโร่) +ของแถมเยอะดี ไม่ต้องไปติดเพิ่ม+ ดอกเบี้ยถูกดี 1.59%+ ชอบ พี่ตูนบอดี้ เป็นทุนเดิมด้วย เลยตกลงว่ามันใช่ละ ^^ " เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์"

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

ถ้ารอได้ก็รอครับ แต่ถ้ามีธุระต้องใช้รถหรือไม่แคร์ว่าออกมาแค่1ปีก็ตกรุ่นแล้วก็จัดเลย

User ID
    41948
    Status
    โพส
    17

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pingpongKR ดูโพส
    ผมเคยคิดเหมือน จขกท.คับ แต่พอดีไป จองรถเดือน ธ.ค. ก่อนสิ้นปี 56 เลย สนองนโยบายรถคันแรกของพี่ปู เลยเอาโฉมนี้ละคับ
    ผมว่ามันสวย โดนใจดีอะคับ เบาะหลังกว้างสุดทุกยี่ห้อ ( ญาิติออก ฟอร์ด 4 ตู ออโต้ ลองไปนั่งละ เบาะหลังมันแคบกว่าไทรทัน และ เบาะคนขับมันกระชับตัวเกินไป ผมไม่ค่อยถนัดอะคับ ตัวรถใหญ่เกินเหมือนขับรถถังไงไม่รู้^^)
    ปล: ความเห็นส่วนตัวนะคับ เหตุผลที่ผมเลือกไทรทัน คือ รูปทรง หน้าตาโดนใจมานานแล้ว เบาะหลังกว้างสุด จัดมาเต็มทั้งออฟชั่นทีี่พวงมาลัย+เบาะหนังดำ+ ชุดเกียร์ออโต้สวยดี(เหมือนปาเจโร่) +ของแถมเยอะดี ไม่ต้องไปติดเพิ่ม+ ดอกเบี้ยถูกดี 1.59%+ ชอบ พี่ตูนบอดี้ เป็นทุนเดิมด้วย เลยตกลงว่ามันใช่ละ ^^ " เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์"
    ทีแรกผมกะว่าจะซื้อ สนอง นโยบายรัฐนั่นแหละ แต่เงินยังไม่มา แต่ตอนนี้มีเงินแล้วเลย ลังเล กลัวเรื่องโฉมอย่างเดียว อิอิ ใจจะไปถอยฟอร์ดตัวใหม่ ก้อรอข้ามปี จะบ้าไปแล้ว เลยว่าจะมาถอยไทรทัน ตามเดิม อย่างที่คิดไว้ ที่สำคัญ อย่างที่น้าว่า เบาะหนัง มันดี ตรงนี้แหละ นั่งสบาย ที่นั่งข้างหลังแม่ผม ตัวใหญ่ ก้อ นั่ง สบายด้วย

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

ถามตัวเองก่อนว่ามีความจำเป็นต้องใช้ไหมล่ะครับตอนนี้... ถ้าไม่มีรถใช้ก็ซื้อ ถ้าคันเดิมยังได้อยู่เป็นผมรอดีกว่า
    อย่างน้อยเมื่อถึงเวลาที่ All New ออกมาจริงๆ แล้วกลับไม่โดนใจ เรามาซื้อตัวปัจจุบันก็ได้ส่วนลดเยอะมากเลยล่ะ

User ID
    32876
    Status
    โพส
    53

จำเป็นก็ออกเลยครับ เดี๋ยวมันก็มีรุ่นใหม่มาเรื่อยๆ ตามไม่ทันหรอกครับ ถ้าชอบก็จัดเลย

User ID
    25116
    Status
    โพส
    830

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yodkwuan1 ดูโพส
    จำเป็นก็ออกเลยครับ เดี๋ยวมันก็มีรุ่นใหม่มาเรื่อยๆ ตามไม่ทันหรอกครับ ถ้าชอบก็จัดเลย
    เห็นด้วยครับ

User ID
    17573
    Status
    โพส
    121

ถ้ามีความจำเป็นซื้อเลยครับ แต่ถ้ามีใช้อยู่แล้วรอไปก่อน รุ่นใหม่ๆออกมาจะเสียดาย หรือถ้าไม่ชอบรุนใหม่จะซื้อรุ่นเก่าก็ยังได้ ทีนี้แหละครับนาทีทองเลย ได้ส่วนลดและของแถมต่างๆร่วมแสนนะครับ เจอมากับตนเองแล้ว ยี่ห้อของเรานี่แหละ ไทรทันปี 12 กับ 13

ข้อมูลกระทู้