สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

กระทู้: อยากเปลี่ยนลำโพง ของพลัส 4 ดอก + ใส่ แหลมหูช้าง น้า ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ...

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    40436
    Status
    โพส
    156

มาตรฐาน อยากเปลี่ยนลำโพง ของพลัส 4 ดอก + ใส่ แหลมหูช้าง น้า ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ...

อยากเปลี่ยนลำโพง ของพลัส 4 ดอก + ใส่ แหลมหูช้าง น้า ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ...

1.เปลี่ยนแค่ลำโพง 4 ดอก
    2.เพิ่มเสียมแหลม ตรงหูช้าง 2 ข้าง

ใช่ Fornt เดิมขับ อยากให้เสียงมีมิติมากขึ้นกว่าเดิมครับ แต่ไม่อยากทำชุดใหย่เอาแค่นี้พอครับ

รบกวนน้า ๆ แนะนำหน่อยครับ

ดอกเหงื่อ
    Attached Images Attached Images  

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน ตอบ: อยากเปลี่ยนลำโพง ของพลัส 4 ดอก + ใส่ แหลมหูช้าง น้า ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ...

เสียงแหลม เอาแบบเทพๆ เลยนะครับ ประมาณคู่ละ 800-พันกว่าบาท ส่วนลำโพงเดิม เห็นเพื่อนสมาชิกเราท่านนึงขายอยู่ของใหม่ คู่ละ 700 กว่าบาทเองครับ ผมว่าพอเพียงเลยสำหรับฟังในรถ กับฟร๊อนเดิมๆ เราอ่ะครับ ลองติดต่อร้านเพื่อนสมาชิกเราดูครับ อยู่ที่ปทุมอ่ะครับ ร้านเก่ง คาร์ออร์ดิโออ่ะครับ ร้านนี้บริการดีครับ ถึงทำเสร็จก็ไม่ได้กลับเร้วแน่นอนครับ ต้องมีตั้งวง กรึ๊บ กริ๊บ ดื่มกันต่อแบบยาวๆ อ่ะครับ อิๆๆๆ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น มันก็ขึ้นอยู่กับเราอ่ะครับ ว่าเราพอใจ และเพียงพอแค่ไหนอ่ะครับ เรื่องเครื่องเสียงนี่ มันวัดกันที่ความรู้สึกเราอ่ะครับ ถ้าเราพอ และพอใจ มันก็จบและมีความสุขกับเสียงที่มีอ่ะครับ
    ด้วยความเคารพครับ..

User ID
    40436
    Status
    โพส
    156

มาตรฐาน ตอบ: อยากเปลี่ยนลำโพง ของพลัส 4 ดอก + ใส่ แหลมหูช้าง น้า ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ...

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    เสียงแหลม เอาแบบเทพๆ เลยนะครับ ประมาณคู่ละ 800-พันกว่าบาท ส่วนลำโพงเดิม เห็นเพื่อนสมาชิกเราท่านนึงขายอยู่ของใหม่ คู่ละ 700 กว่าบาทเองครับ ผมว่าพอเพียงเลยสำหรับฟังในรถ กับฟร๊อนเดิมๆ เราอ่ะครับ ลองติดต่อร้านเพื่อนสมาชิกเราดูครับ อยู่ที่ปทุมอ่ะครับ ร้านเก่ง คาร์ออร์ดิโออ่ะครับ ร้านนี้บริการดีครับ ถึงทำเสร็จก็ไม่ได้กลับเร้วแน่นอนครับ ต้องมีตั้งวง กรึ๊บ กริ๊บ ดื่มกันต่อแบบยาวๆ อ่ะครับ อิๆๆๆ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น มันก็ขึ้นอยู่กับเราอ่ะครับ ว่าเราพอใจ และเพียงพอแค่ไหนอ่ะครับ เรื่องเครื่องเสียงนี่ มันวัดกันที่ความรู้สึกเราอ่ะครับ ถ้าเราพอ และพอใจ มันก็จบและมีความสุขกับเสียงที่มีอ่ะครับ
    ขอบคุณคับน้าตั้ว... ผมอยากเปลี่ยนลำโพงใหม่ 4ดอก แทนของเดิมอ่ะครับ ประมาณว่าอยากเพิ่มมิติของเสียงให้มากว่าที่เป็นอยู่ โดยใช้ Front เดิมเป็นตัวขับครับ ฝากน้า ๆ ที่มีความรู้เรื่องการ

เลือกลำโพงแนะนำหน่อคร้าบ

ดอกเหงื่อ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ดอกเหงื่อ ดูโพส
    ขอบคุณคับน้าตั้ว... ผมอยากเปลี่ยนลำโพงใหม่ 4ดอก แทนของเดิมอ่ะครับ ประมาณว่าอยากเพิ่มมิติของเสียงให้มากว่าที่เป็นอยู่ โดยใช้ Front เดิมเป็นตัวขับครับ ฝากน้า ๆ ที่มีความรู้เรื่องการ

เลือกลำโพงแนะนำหน่อคร้าบ

ดอกเหงื่อ
    ที่ว่าราคาคู่ละ 700 กว่าบาทนั่น คือลำโพงใหม่ อัพเกรดเลยนะครับ เป้นลำโพงแบบ 3 ทางอ่ะครับน้าดอกเหงื่อ ใส่แทนลำโพงเดิมที่เป้นกรวยกระดาษของเดิมติดรถเราได้เลยอ่ะครับ ผมว่าเสียงที่ได้เพิ่มขึ้นมา ใช้ได้เลยครับน้า

User ID
    40436
    Status
    โพส
    156

น้าตั้ว มีรูปลำโพงบ้างไหมครับ สนใจ ๆ

ดอกเหงื่อ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ลองค้นดูในกระทู้เมื่อ 2-3 วันก่อนดูอ่ะครับ ผมจำไม่ได้จริงๆ อ่ะครับน้า ราคาแค่คู่ละ 650 บาทเองมั้งครับ

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

เปลี่ยนลำโพงแต่ถ้าไม่แดมป์ประตู ระวังจะเป็นเหมือนผมเปลี่ยนแล้วเสียงแย่กว่าติดรถอีก
    ลำโพงที่ติดรถเขาออกแบบมาพอดีโดยไม่ต้องพึ่งตู้ แต่ลำโพงที่จะเปลี่ยนส่วนใหญ่ต้องอาศัยตู้
    นั่นคือเราต้องทำการแดมป์ครับ ด้วยความเคารพครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

แนะนำ MA Audio ครับ ชัดเจนมาก

ข้อมูลกระทู้