สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    651
    Status
    โพส
    138

มาตรฐาน ชุดคานหลังไทรทันพลัส

ถ้าเราเอาคานหลังของตัวพลัสมาใส่ตัวขับ 2 จะได้พอดีไหมครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน ตอบ: ชุดคานหลังไทรทันพลัส

น่าจะได้นะ แต่ดุมล้อที่น้าได้จะเป็น 6 รูแทนนะครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน ตอบ: ชุดคานหลังไทรทันพลัส

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    น่าจะได้นะ แต่ดุมล้อที่น้าได้จะเป็น 6 รูแทนนะครับ
    ฐานล้อกว้างกว่าด้วยมะ

User ID
    1865
    Status
    โพส
    443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ cnn ดูโพส
    ถ้าเราเอาคานหลังของตัวพลัสมาใส่ตัวขับ 2 จะได้พอดีไหมครับ
    116 ผมใส่แหนบพลัสอยู่ หูตรงกันหมด สะดือก็ตรง เรียกได้ว่ายกใส่ได้เลย ไหนๆก็เปลียนแล้ว เลยจัดระเบียบซะใหม่ไล่ขึ้นไปอยู่บนเพลาซะ ผลออกมาดูดีกว่าที่คิด มองผ่า
    นๆลูกครึ่ง 116พลัส ครับ ว่าแต่น้าสบายดีป่าว ไม่ได้เจอนานแล้ว ยังอยู่บางประกงป่ะ

User ID
    651
    Status
    โพส
    138

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sim_m ดูโพส
    116 ผมใส่แหนบพลัสอยู่ หูตรงกันหมด สะดือก็ตรง เรียกได้ว่ายกใส่ได้เลย ไหนๆก็เปลียนแล้ว เลยจัดระเบียบซะใหม่ไล่ขึ้นไปอยู่บนเพลาซะ ผลออกมาดูดีกว่าที่คิด มองผ่า
    นๆลูกครึ่ง 116พลัส ครับ ว่าแต่น้าสบายดีป่าว ไม่ได้เจอนานแล้ว ยังอยู่บางประกงป่ะ
    ตอนนี้สบายดีครับ คุณเอ็ม ตอนนี้รถให้น้องช่ายไปแล้วครับ พอดีเขาอยากเปลี่ยนคานหลังน่ะครับ(มีคนอยากลองแลกน่ะครับ)ก็เลยลองหาข้อมูลดูครับ ผมลองวัดดูคร่าว ก็เท่ากันนะครับ ระยะแหนบ กับ ด้านในของตัว drum break ก็เท่ากันเพียงแต่ว่า break ของตัวพลัสนั้นใหญ่กว่าน่ะครับ ตอนแรกว่าจะแลกแค่เสื้อเพลากับเฟืองท้ายครับ แต่ดูแล้วจะได้ไม่คุ้มเสีย ถ้าหาตัวยึดกลับแหนบเอาจะง่ายกว่า แล้วคุณเอ็มย้ายแหนบขึ้นด้านบนเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ ต้องมีตัวยึดเพิ่มด้วยใช่ไหมครับ

User ID
    1865
    Status
    โพส
    443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ cnn ดูโพส
    ตอนนี้สบายดีครับ คุณเอ็ม ตอนนี้รถให้น้องช่ายไปแล้วครับ พอดีเขาอยากเปลี่ยนคานหลังน่ะครับ(มีคนอยากลองแลกน่ะครับ)ก็เลยลองหาข้อมูลดูครับ ผมลองวัดดูคร่าว ก็เท่ากันนะครับ ระยะแหนบ กับ ด้านในของตัว drum break ก็เท่ากันเพียงแต่ว่า break ของตัวพลัสนั้นใหญ่กว่าน่ะครับ ตอนแรกว่าจะแลกแค่เสื้อเพลากับเฟืองท้ายครับ แต่ดูแล้วจะได้ไม่คุ้มเสีย ถ้าหาตัวยึดกลับแหนบเอาจะง่ายกว่า แล้วคุณเอ็มย้ายแหนบขึ้นด้านบนเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ ต้องมีตัวยึดเพิ่มด้วยใช่ไหมครับ
    อะไหล่มีดังนี้
    1. สาแหรก 2คู่
    2. ลูกยางแหนบกันกระแทก1คู่
    3. หน้าแปลนเพลากลาง(ให้เพลากลับตำแหน่งเดิม)
    4. อานแหนบสำหรับกลับขึ้นบน
    5. แหนบplus (ของเดิมก็ใช้ได้นะ)
    รายการ 1,2ซื้อ 3,4 ทำเองครับ นอกนั้นของเดิมหมดกลับแบบเดิมได้ ไม่มีตัดต่อ โครงสร้างเดิมอยู่ครบ ส่วนค่าใช่จ่ายบ้านๆเลย ใส่มา 3ปีแล้ว ยังอยู่ดี

ข้อมูลกระทู้