หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 59

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    38436
    Status
    โพส
    43

มาตรฐาน ตอบ: กฎหมายไฟตัดหมอก (ช่วย...ใคร)

เรื่องไฟตัดหมอกมีกฎหมายชัดเจนมานานเเล้วครับ...แต่ยางอะไหล่โดนขโมย...แล้วยังเจอข้อหาล้อกงเนี๊ยะเครียดเลยครับ

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

มาตรฐาน ตอบ: กฎหมายไฟตัดหมอก (ช่วย...ใคร)

บ้าเป็นพักๆ แหละ เดี๋ยวก็จับฟีลม์ดำ ท่อดัง โหลดต่ำ แต่งซิ่ง ฯลฯ ทั้งนั้นแหละครับ

User ID
    17985
    Status
    โพส
    46

มืดปุ๊บเปิดปั๊บรู้เปล่าว่ามันแยงตา วิ่งในเมืองยังจะเปิด ซีน่อนเหมือนกันแหละ เบื่อมาก

User ID
    43052
    Status
    โพส
    18

ซีนอลแยงตากว่าเยอะครับ ตอนนี้ไฟประดับรอบคันโดนหมดแล้ว วันก่อนเพื่อนโดนไฟสีฟ้าข้างกระจกไปครับ ข้อหาติดไฟสีอื่นนอกจากสีขาว งงเลย

User ID
    25315
    Status
    โพส
    435

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bo1976 ดูโพส
    ซีนอลแยงตากว่าเยอะครับ ตอนนี้ไฟประดับรอบคันโดนหมดแล้ว วันก่อนเพื่อนโดนไฟสีฟ้าข้างกระจกไปครับ ข้อหาติดไฟสีอื่นนอกจากสีขาว งงเลย
    ผมว่ารถใหม่ตอนนี้ก็มีไฟครอบกระจกเยอะทั้งจากศูนย์และติดเอง ถ้าเอาจริงๆพี่หนวดคง....ได้อีกนานละครับ(ขออภัยพี่หนวดดีๆก้มีเยอะครับ)

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย boka : 28-01-2013 เมื่อ 16:40

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

เป็นตำรวจก็ลำบากใจ เจอประชาชนแบบนี้
    http://www.youtube.com/watch?v=pEpkN99O4eA

TTC-01052 TTC-Member
    User ID
    26403
    Status
    โพส
    136

ยืนยันอีกเสียงว่ามันเป็นกฎหมายมานานแล้วแต่เราไม่เข้มงวดกันมากกว่า นานๆเข้าเลยลืม พอโดนจับเลยมีอารมณ์ครับ ผมว่าการจะทักท้วงเรื่องใดๆควรจะกลับไปอ่านกฎหมายกันก่อนนะครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

ปัจจุบันเปิดใช้กันจนเป็นแฟชั่น

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

คิดง่ายๆ แบบกลางๆ นะครับ หมอกไม่มี ฝนไม่ตกหนัก ก็ไม่ต้องเปิดครับ ง่ายดี จบแบบวินๆ ครับ ส่วนไอ้ที่เปิดผมเห็นส่วนใหญ่ ก็เพราะไปอัพเกรดหลอดไฟตัดหมอกกันมาทั้งนั้น ทีนี้พอไปอัพเกรดหลอดกันมาแล้ว ก็เป็นกันแทบทุกท่านหล่ะครับ ด้วยความที่มีแล้วไม่ใช่แบบเดิมๆ ก็เปิดใช้กันแระ อุ๊ย...!! เจ๋งหว่ะ หลอดไฟตัดหมอกกรูทำมาเจ๋งอ่ะ สว่างดีอ่ะ ดูดิมีแต่คนมอง เท่ย์อ่ะ รถกรูไม่เหมือนใคร รพกรูไฟสว่างกว่ารถมรึง 5555+ รู้สึกภูมิใจ ที่รถเราเหนือกว่าเค้า เด่นกว่าเค้า...เอาง่ายๆ ครับ ถ้าไจำเป้น ก็ไม่ต้องเปิดครับ ใจเขา ใจเรา เห็นใจเพื่อนผู้ใช้ถนนร่วมกันครับ
    ปล.ล่าสุด ฝาครอบกระจกมองข้าง แบบมีไฟ มีหลอด led สีฟ้า สีเหลือง หรือสีอื่นๆ ก็โดนเรียก จับ ปรับ กันแล้วนะครับ ระวังๆ กันด้วยนะครับ
    ด้วยความเคารพครับ

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    เป็นตำรวจก็ลำบากใจ เจอประชาชนแบบนี้
    http://www.youtube.com/watch?v=pEpkN99O4eA
    เหนื่อยใจแทนตำรวจครับ 555+

User ID
    22808
    Status
    โพส
    301

คนใช้รถแทบจะทุกคนรู้อยู่แล้วว่าอะไรถูกอะไรผิด ควรไม่ควร เจ้าหน้าที่ตำรวจถ้าทำตามหน้าที่และเป็นการบังคับใช้กฏหมายก็สนับสนุนครับ ผบ.ตร.ประกาศออกมาเลยครับจะบังคับใช้กฏหมายเต็มที่ และถ้ามันผิดกฏหมายก็บังคับบริษัทผู้ผลิตห้ามติดตั้งจากโรงงานเลย แต่ถ้าใช้กฏหมายในการทำมาหารับประทาน อย่างนี้ก็ไม่ไหวครับ ไม่อยากช่วยผ่อนรถผ่อนคอนโดแทนท่านตำรวจครับของตัวเองก็จะแย่แล้วครับ(ผมยังเห็นเจ้าหน้าที่ตำรวจขับรถบนทางเท้าอยู่เลย)http://www.youtube.com/watch?feature...&v=tzsfI0UHTwY ดูขำๆน่ะครับ

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    คิดง่ายๆ แบบกลางๆ นะครับ หมอกไม่มี ฝนไม่ตกหนัก ก็ไม่ต้องเปิดครับ ง่ายดี จบแบบวินๆ ครับ ส่วนไอ้ที่เปิดผมเห็นส่วนใหญ่ ก็เพราะไปอัพเกรดหลอดไฟตัดหมอกกันมาทั้งนั้น ทีนี้พอไปอัพเกรดหลอดกันมาแล้ว ก็เป็นกันแทบทุกท่านหล่ะครับ ด้วยความที่มีแล้วไม่ใช่แบบเดิมๆ ก็เปิดใช้กันแระ อุ๊ย...!! เจ๋งหว่ะ หลอดไฟตัดหมอกกรูทำมาเจ๋งอ่ะ สว่างดีอ่ะ ดูดิมีแต่คนมอง เท่ย์อ่ะ รถกรูไม่เหมือนใคร รพกรูไฟสว่างกว่ารถมรึง 5555+ รู้สึกภูมิใจ ที่รถเราเหนือกว่าเค้า เด่นกว่าเค้า...เอาง่ายๆ ครับ ถ้าไจำเป้น ก็ไม่ต้องเปิดครับ ใจเขา ใจเรา เห็นใจเพื่อนผู้ใช้ถนนร่วมกันครับ
    ปล.ล่าสุด ฝาครอบกระจกมองข้าง แบบมีไฟ มีหลอด led สีฟ้า สีเหลือง หรือสีอื่นๆ ก็โดนเรียก จับ ปรับ กันแล้วนะครับ ระวังๆ กันด้วยนะครับ
    ด้วยความเคารพครับ

+1 พวกนี้เรียกว่า มีปมด้อยครับ ชอบอวด ชอบเบ่ง ชอบเอาชนะ

ส่วนไฟครอบกระจกมองข้างก็จับ สงสัยต้องเอาออกซะละมั้ง มันแถมมา แต่ว่าแต่ว่ามันสว่างขนาดแยงตาเลยหรือ....555 ถ้ามันผิดก็คงต้องเอาออก หรือว่าเอาเทปปิดมันดีหว่า

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wj3932 ดูโพส
    คนใช้รถแทบจะทุกคนรู้อยู่แล้วว่าอะไรถูกอะไรผิด ควรไม่ควร เจ้าหน้าที่ตำรวจถ้าทำตามหน้าที่และเป็นการบังคับใช้กฏหมายก็สนับสนุนครับ ผบ.ตร.ประกาศออกมาเลยครับจะบังคับใช้กฏหมายเต็มที่ และถ้ามันผิดกฏหมายก็บังคับบริษัทผู้ผลิตห้ามติดตั้งจากโรงงานเลย แต่ถ้าใช้กฏหมายในการทำมาหารับประทาน อย่างนี้ก็ไม่ไหวครับ ไม่อยากช่วยผ่อนรถผ่อนคอนโดแทนท่านตำรวจครับของตัวเองก็จะแย่แล้วครับ(ผมยังเห็นเจ้าหน้าที่ตำรวจขับรถบนทางเท้าอยู่เลย)http://www.youtube.com/watch?feature...&v=tzsfI0UHTwY ดูขำๆน่ะครับ
    +1 คิดอย่างเป็นกลาง

ส่วนแถวบ้านผม ตำรวจตั้งด่านไม่ใส่หมวกกันน๊อค ตำรวจขี่มาพร้อมลูกเมียไม่ใส่หมวก แต่ไม่โดนจับ....... ฮากันไป

User ID
    20059
    Status
    โพส
    1,401

เมื่อวาน ผมดึงออกแล้วไฟหรี่สีฟ้าเหลือแต่ ไฟเลี้ยว ส่วนไฟตัดหมอกก็ไม่เปิดแล้วหลังจากเปลี่ยนโคมไฟ ซีนอน มาตราฐานโรงงาน อิอิ

User ID
    20059
    Status
    โพส
    1,401

แต่ผมเคยเจอมาแล้วครับตำรวจจับ ตำรวจไม่ใส่หมวกกันน็อค

User ID
    22808
    Status
    โพส
    301

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ trr2547 ดูโพส
    แต่ผมเคยเจอมาแล้วครับตำรวจจับ ตำรวจไม่ใส่หมวกกันน็อค
    ตำรวจจับโปลิศ งานนี้สงสัยมีนอกรอบ....555

User ID
    20309
    Status
    โพส
    125

ผมว่าที่จับไฟตัดหมอกตอนนี้เพราะไม่ได้ตั้งด่านตอนกลางวัน 555

User ID
    32102
    Status
    โพส
    349

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ trr2547 ดูโพส
    เมื่อวาน ผมดึงออกแล้วไฟหรี่สีฟ้าเหลือแต่ ไฟเลี้ยว ส่วนไฟตัดหมอกก็ไม่เปิดแล้วหลังจากเปลี่ยนโคมไฟ ซีนอน มาตราฐานโรงงาน อิอิ
    น้าใส่ตัวไหนอยู่ครับ ขอดูได้มั้ยผมสนใจอยู่ครับ

User ID
    32102
    Status
    โพส
    349

แล้วสอร์ตไลส์ที่ติดกันแต่ไม่ได้เปิด ตำรวจก็จับ เพราะไม่เอาผ้ามาคลุมไฟไว้ ผมงงมาก ว่ามันจับด้วยรึ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้