สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    32488
    Status
    โพส
    148

มาตรฐาน ขอถามเรื่องแนบบนเพลา

พอดีจะเอารถไปยกขึ้นที่ร้านคนรู้จักกัน พอเจ้าของร้านมาดูแกเข้าบอกว่าทำไมไม่เอาแนบไว้บนเพลา ผมก็เลยตอบไปว่ารถผมไม่มีต้วที่วางแนบเหมือน plus แกบอกว่าก็ไปหาซื่อมา ผมก็เลยสงใสว่ามันมีขายด้วยหรอ แกบอกว่าเคยมี triton ต้วก่อน (ตัว116) มาใส่แล้วใช้ตัวนี้ ผมก็เลยจะมาถามว่ามีขายด้วยหรอครับมีรูปให้ดูด้วย แต่ผมเคยรองถามตามอู่รถเข้าบอกว่าต้องสั่งทำ ชื่อ:  1.JPG
ครั้ง: 492
ขนาด:  61.1 กิโลไบต์ชื่อ:  DSCF0057-1.jpg
ครั้ง: 438
ขนาด:  104.8 กิโลไบต์ชื่อ:  DSCF0062-2.jpg
ครั้ง: 433
ขนาด:  90.2 กิโลไบต์

User ID
    32488
    Status
    โพส
    148

มาตรฐาน ตอบ: ขอถามเรื่องแนบบนเพลา

ตัวที่ผมวงกลมไว้ครับ เจ้าของแกบอกว่าให้ซื่อตัวนี้ใส่

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน ตอบ: ขอถามเรื่องแนบบนเพลา

มีครับน้า คอนเฟริมครับ
    ด้วยความเคารพครับ..

User ID
    43025
    Status
    โพส
    41

หาซื้อใด้ที่ไหนครับน้า

User ID
    32488
    Status
    โพส
    148

แล้วใส่กับตัว 128 ก้เหมือนกันใช้ป่าว ผมดูจากรูปแล้วรูปแรกสาแหรกจะขันน๊อตด้านล้าง แต่รูปที่สองกับสามสาแหรกจะขันน๊อตด้านบน
    ตัวนี้มีขายทั้วไปช้ป่าวแล้วก็ไม่ต้องสั่งทำ ราคาเท่าไรครับ

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

จากรูปภาพ 2 รูปด้านล่างเป็นรถผมเอง ตัวนั้น เป็นอุปกรณ์มากับชุดยก ของ sun 5" ครับ

ผมว่าทั่วไปไม่น่าจะมีขายครับ ลองสั่งตามร้านที่จำหน่ายหรือติดตั่ง ชุดยกยกดูครับ
    **แต่ที่สำคัญ พอเทรินเพลาเพลาแล้ว ความสูงที่ได้มันจะ โดดมา 3-4 นิ้วเลยนะครับ
    **ก้อนรองหลังทั่วไปมักจะเป็นแบบไม่ปรับองศา ครับ อาจมีสั่นๆบ้างเวลาออกตัว
    **ถ้าสั่งอย่าลืมบอกว่า ให้ปรับองศาก้อนรองหลังด้วย แต่กี่องศา ขึ้นอยู่ที่รถเราครับ

User ID
    32488
    Status
    โพส
    148

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MPV ดูโพส
    จากรูปภาพ 2 รูปด้านล่างเป็นรถผมเอง ตัวนั้น เป็นอุปกรณ์มากับชุดยก ของ sun 5" ครับ

ผมว่าทั่วไปไม่น่าจะมีขายครับ ลองสั่งตามร้านที่จำหน่ายหรือติดตั่ง ชุดยกยกดูครับ
    **แต่ที่สำคัญ พอเทรินเพลาเพลาแล้ว ความสูงที่ได้มันจะ โดดมา 3-4 นิ้วเลยนะครับ
    **ก้อนรองหลังทั่วไปมักจะเป็นแบบไม่ปรับองศา ครับ อาจมีสั่นๆบ้างเวลาออกตัว
    **ถ้าสั่งอย่าลืมบอกว่า ให้ปรับองศาก้อนรองหลังด้วย แต่กี่องศา ขึ้นอยู่ที่รถเราครับ
    นั้นก็คงต้องยกแบบไม่เทินเพลาไปก่อนขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ข้อมูลกระทู้