หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 29 จากทั้งหมด 29

กระทู้: รถวาล์วดังครับติดแก๊สlpgรถวิ่งมา180,000โลทำไงดีครั บ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13022
    Status
    โพส
    328

มาตรฐาน ตอบ: รถวาล์วดังครับติดแก๊สlpgรถวิ่งมา180,000โลทำไงดีครั บ

เครื่อง 2.7 vvti ในรถตู้เพื่อนผม อายุ 3 เกือบๆ 4 ปี ดม ngv ตั้งแต่เกิด เกือบ 700,000 โลแล้วครับ
    รอบเดินเบายังนิ่ง แรงอัดแทบไม่ต่างจากเดิมครับ เปลี่ยนประเก็น คอหม้อน้ำ น้ำมันเครืื่อง บางรอบเกินไปเป็นพันโลบ้าง
    นี่ขนาดใช้ ngv 90-95 % มันยังทนมือทนเท้าได้ขนาดนี้ครับ ขึ้นมาแทบทุกดอย ยอมรับว่า 2.7 อึดจริงๆ

ตั้นของเราได้ซัก 500,000 โลก็คุ้มแล้วครับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

มาตรฐาน ตอบ: รถวาล์วดังครับติดแก๊สlpgรถวิ่งมา180,000โลทำไงดีครั บ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ x' บาว ดูโพส
    เครื่อง 2.7 vvti ในรถตู้เพื่อนผม อายุ 3 เกือบๆ 4 ปี ดม ngv ตั้งแต่เกิด เกือบ 700,000 โลแล้วครับ
    รอบเดินเบายังนิ่ง แรงอัดแทบไม่ต่างจากเดิมครับ เปลี่ยนประเก็น คอหม้อน้ำ น้ำมันเครืื่อง บางรอบเกินไปเป็นพันโลบ้าง
    นี่ขนาดใช้ ngv 90-95 % มันยังทนมือทนเท้าได้ขนาดนี้ครับ ขึ้นมาแทบทุกดอย ยอมรับว่า 2.7 อึดจริงๆ

ตั้นของเราได้ซัก 500,000 โลก็คุ้มแล้วครับ
    โห..วิ่งวันๆ นึงมี 5 ร้อยโลขึ้นครับ
    สุดยอด
    ผมเองเคยเช่ารถตู้เที่ยว
    เจ้า 2.7 เห็นเจ้าของใช้ น้ำมันแค่ตอนสตาร์ท พอถึงที่หมายก็ดับเครื่องเลยทันที
    ไม่เห็นต้องเลี้ยงน้ำมันก่อนดับเครื่อง หรือรอให้เครื่องนิ่ง
    ตอนขับก็ลากเกียร์อย่างโหด ผมก็หวังว่าเขาคงจะใช้ให้คุ้มได้นะครับ

ส่วนรถตัวเอง วิ่งน้อย และขับถนอมเครื่องขนาดนี้ ถ้ามันพังก็ไปเตะก้านคอมิตซูฯ เลยครับ ๕๕๕

MY-GAS
    ผู้เยี่ยมชม

เบื้องต้นลองกลับไปใช้น้ำมันแล้วไม่หายก็แสดงว่าเป็นที่แก๊ส ถ้าทำมาหมดแล้ว ผมขอให้ไปดูที่โซลินอย์หม้อต้มกับรางหัวฉีด ว่าเสียงมาจากสองตัวนี้หรือเปล่า
    เพราะสองตัวนี้จะเสียงดังเวลาจ่ายแก๊ส เพราะเขาจะทำหน้าที่ยกเปิด-ปิด ตอนจ่ายแก๊ส
    ยินดีให้คำปรึกษาเพิ่มเติมครับช่างชัย( มายแก๊สบายเอ็นจีวีพลัส) 02-9497844-7
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MY-GAS : 06-06-2013 เมื่อ 14:17

User ID
    17704
    Status
    โพส
    79

ขอแสดงความคิดนิดนะครับ

ถ้าสรุปแล้วเป็นที่วาล์ว

ถ้าเป็นผม จะยังไม่เปลี่ยนครับ

เพราะเครื่อง mitsu เป็นแบบนี้มาแต่ไหนแต่ไร

ละครับ (เครื่องเบนซิน) วาล์วไฮโดลิก

ใช้น้ำมันเครืองดีๆอีกนิดครับ มันไม่หายนะครับ

แต่มันจะไม่แย่ลง แต่ถ้าปล่อยไปตามสภาพ ก็มีโอกาสเสียเหมือนกัน

มีตังก็เปลี่ยนเลยเป็นทางออกที่ดีที่สุด แต่ถ้ายังใช้น้ำมันเครื่องเกรด

ไม่ค่อยดีอยู่โอกาสกับมาดังอีกก็มีสูง

ปล ความคิดเห็นเท่าที่รู้นะครับ ถ้าทนฟังเสียงแก๊กๆ ได้

เป็นผมยังไม่เปลี่ยนอะครับ

แก๊ส ไม่ได้เป็นตัวแปรหลักที่ทำให้วาล์วดังนะครับ

สำหรับเครื่อง mitsu หาน้ำมันเครื่องดีๆ หรือดีที่สุด

และต้องเปลี่ยนให้ตรงเวลา หรือก่อนจะดีต่อวาล์วมากๆ

สรุป ของผมมันไม่ดังครับ มันลั่นเลย ยังไม่เปลี่ยนอะครับ

เพราะวัดกำลังอัดมาแล้ว วาล์วดัง แต่ กำลังอัดยังเท่ากัน

4สูบ ถือว่า ok ไม่เปลี่ยนเพราะเสียดายเงินอะครับ

ขอบคุณครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ GuDanG ดูโพส
    ขอแสดงความคิดนิดนะครับ

ถ้าสรุปแล้วเป็นที่วาล์ว

ถ้าเป็นผม จะยังไม่เปลี่ยนครับ

เพราะเครื่อง mitsu เป็นแบบนี้มาแต่ไหนแต่ไร

ละครับ (เครื่องเบนซิน) วาล์วไฮโดลิก

ใช้น้ำมันเครืองดีๆอีกนิดครับ มันไม่หายนะครับ

แต่มันจะไม่แย่ลง แต่ถ้าปล่อยไปตามสภาพ ก็มีโอกาสเสียเหมือนกัน

มีตังก็เปลี่ยนเลยเป็นทางออกที่ดีที่สุด แต่ถ้ายังใช้น้ำมันเครื่องเกรด

ไม่ค่อยดีอยู่โอกาสกับมาดังอีกก็มีสูง

ปล ความคิดเห็นเท่าที่รู้นะครับ ถ้าทนฟังเสียงแก๊กๆ ได้

เป็นผมยังไม่เปลี่ยนอะครับ

แก๊ส ไม่ได้เป็นตัวแปรหลักที่ทำให้วาล์วดังนะครับ

สำหรับเครื่อง mitsu หาน้ำมันเครื่องดีๆ หรือดีที่สุด

และต้องเปลี่ยนให้ตรงเวลา หรือก่อนจะดีต่อวาล์วมากๆ

สรุป ของผมมันไม่ดังครับ มันลั่นเลย ยังไม่เปลี่ยนอะครับ

เพราะวัดกำลังอัดมาแล้ว วาล์วดัง แต่ กำลังอัดยังเท่ากัน

4สูบ ถือว่า ok ไม่เปลี่ยนเพราะเสียดายเงินอะครับ

ขอบคุณครับ

User ID
    32129
    Status
    โพส
    173

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ x' บาว ดูโพส

รถตู้วินผมวิ่ง 3 ปี ปาเข้าไปล้านสามโล แล้วบรรดาสารถีแต่ละนายก็รู้ๆกันอยู่ ซัดกัน ร้อยหก ร้อยเจ็ดสิบ ทึ่งกะมันจริงๆเลยครับ

User ID
    28334
    Status
    โพส
    155

มันไม่น่าเสียเร็วนะครับ รถฮอนด้าคันเก่าผม3แสนโลวิ่งแก๊ส95%ไม่ได้ทำอะไรเลยก็ยังวิ่งปกติครับ ใช้นำ้มันเครื่องคลาสตรอลตลอด ไทรทันไม่น่าไปไวถ้าบำรุงรักษาดีดี

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

ใช้น้ำมันเครื่องดีๆ เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องบ่อยๆ อย่าลากถ่ายไปไกลมาก ช่วยยืดอายุวาล์วครับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ numguy ดูโพส
    รถตู้วินผมวิ่ง 3 ปี ปาเข้าไปล้านสามโล แล้วบรรดาสารถีแต่ละนายก็รู้ๆกันอยู่ ซัดกัน ร้อยหก ร้อยเจ็ดสิบ ทึ่งกะมันจริงๆเลยครับ

เห็นภาพเลยครับ สารถีรถตู้วินม่องม่อง y-y"

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้