หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 47

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามน้าๆครับ ผมอยากได้อาชีพ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ขายของตามบอร์ดต่างๆในอินเตอร์เน็ต ไม่ต้องมีหน้าร้าน ถนัดสินค้าประเภทไหนลุยตัวนั้นครับ
    ขายน้ำยาล้างรถ ก็ต้องศึกษาขอ้ดีข้อด้อยของแต่ละตัวและส่วนประกอบทางเคมีด้วยเผื่อลูกค้าถาม ผมคนนึงเลี่ยงน้ำยาล้างรถที่มีกรดเกลือ เพราะใช้ไปนานๆสีจะหมองได้
    ผ้าไมโครไฟเบอร์ ขายแบบไม่เน้นยี่ห้อก็ได้ พวก4ผืน100 3ผืน100 คุณภาพใกล้เคียงกับผืนร้อยกว่า แต่ของมียี่ห้อการถักใยผ้าจะผิดกันกับของถูก ของถูกใช้ได้ไม่นานใยหลุดก็มี
    ยางปูพื้น ไม่แนะนำสักเท่าไรถ้าไม่มีโรงงานเย็บเอง เพราะอะไร ก็เพราะมันทน ซื้อครั้งนึงใช้กันลืมแล้วคิดดูสิเมื่อไหร่จะเปลี่ยนกันอีกที
    กรองอากาศ คันนึงใช้ปีละ 2 ชิ้น ผม 6 เดือนเปลี่ยนครั้ง ต้องติดต่อโรงงานผลิตและ ขายให้ครบทุกรุ่นทุกยี่ห้อ ขายแต่ไตรตันอย่างเดียวไม่ไหวแน่นอน

ตอนอายุ 20 ผมยังทำได้ไม่เท่าน้าเลยน้ากบ คิดหาเงินตั้งแต่ตอนรุ่นๆอะดีแล้วครับ สนับสนุน
    สะดุดกิ๊กอีกแล้วครับ ขอบคุณมากครับน้า ดีนะครับที่น้ามาทันเวลาอิอิ เพราะผมเองก็ไม่มีประสบการณ์เลย ผ้ายางไม่โอ นํ้ายาพอไปได้ แล้วอย่างอื่นอะไรดีอ่าครับ คิดไม่ออก กรอบไฟหน้าท้าย ไฟแอลอีดี แบบนี้ดีมั้ยครับ ไม่กล้าลงทุนเยอะเพราะทุนน้อย+กับ จมไม่ได้เลย

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามน้าๆครับ ผมอยากได้อาชีพ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ifrog ดูโพส
    สะดุดกิ๊กอีกแล้วครับ ขอบคุณมากครับน้า ดีนะครับที่น้ามาทันเวลาอิอิ เพราะผมเองก็ไม่มีประสบการณ์เลย ผ้ายางไม่โอ นํ้ายาพอไปได้ แล้วอย่างอื่นอะไรดีอ่าครับ คิดไม่ออก กรอบไฟหน้าท้าย ไฟแอลอีดี แบบนี้ดีมั้ยครับ ไม่กล้าลงทุนเยอะเพราะทุนน้อย+กับ จมไม่ได้เลย
    ถ้าน้ามีความรู้ระบบไฟรถยนต์ ก็ทำได้ครับ ดูความต้องการของตลาดเป็นหลักครับ หรือไม่ก็ขายสินค้าเกี่ยวกับผู้หญิงๆ อะน้า เร่ขายตามตลาดขายดีมากกกกก แต่เหนื่อยและร้อนหน่อย

สมาชิกถาวร : TTC-04160 TTC-Member
    User ID
    41995
    Status
    โพส
    2,015

ดันๆ

User ID
    38995
    Status
    โพส
    134

ผมเห็นด้วยกับ การหารายได้ด้วยตัวเองนะครับ ส่วนตัวถ้าผมจะขายของ จะมองแบบนี้นะครับ
    1.กลุ่มลูกค้าจะเป็นกลุ่มไหน.........
    2.วิธีการขาย..........
    3.สินค้าที่จะขาย........
    3.1 ต้นทุนเท่าไร
    3.2 กำไรเท่าไร
    3.3 ต้อง Stock ไว้นานแค่ไหน
    ตอนนั้นเคยคิดว่าจะสั่งของใน www.ebay.com มาขายเหมือนกัน ลองเข้าไปหาข้อมูลสินค้านะครับ
    คิดเยอะเหมือนผมแล้วจะเหมือนผมคือ ยังไม่ได้ขายเป็นชิ้นเป็นอันสักที T_T

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

ผมแนะนำอีกอย่างครับ สมัครเป็นคัวแทน ติดตั่ง กล่องดันราง คันเร่งไฟฟ้า ยกหัวฉีด พวกนี้เค้าจะมีคำภีวิธีการติดตั่งให้เรามาด้วยนะครับ แต่รายได้ไม่รุ้เป็นเช่นไรจร้า

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ถ้าน้ามีความรู้ระบบไฟรถยนต์ ก็ทำได้ครับ ดูความต้องการของตลาดเป็นหลักครับ หรือไม่ก็ขายสินค้าเกี่ยวกับผู้หญิงๆ อะน้า เร่ขายตามตลาดขายดีมากกกกก แต่เหนื่อยและร้อนหน่อย
    กำลังมองไว้พอดีเลยครับน้า ขอบคุณครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ hunt127 ดูโพส
    ผมเห็นด้วยกับ การหารายได้ด้วยตัวเองนะครับ ส่วนตัวถ้าผมจะขายของ จะมองแบบนี้นะครับ
    1.กลุ่มลูกค้าจะเป็นกลุ่มไหน.........
    2.วิธีการขาย..........
    3.สินค้าที่จะขาย........
    3.1 ต้นทุนเท่าไร
    3.2 กำไรเท่าไร
    3.3 ต้อง Stock ไว้นานแค่ไหน
    ตอนนั้นเคยคิดว่าจะสั่งของใน www.ebay.com มาขายเหมือนกัน ลองเข้าไปหาข้อมูลสินค้านะครับ
    คิดเยอะเหมือนผมแล้วจะเหมือนผมคือ ยังไม่ได้ขายเป็นชิ้นเป็นอันสักที T_T
    นี้แหละครับทำให้คิดมาก หลายวันแล้วยังคิดไม่ตกเลย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MPV ดูโพส
    ผมแนะนำอีกอย่างครับ สมัครเป็นคัวแทน ติดตั่ง กล่องดันราง คันเร่งไฟฟ้า ยกหัวฉีด พวกนี้เค้าจะมีคำภีวิธีการติดตั่งให้เรามาด้วยนะครับ แต่รายได้ไม่รุ้เป็นเช่นไรจร้า
    ผมโทรไปหามาเจ้านึงแล้วครับน้า ใช้เงินทุนครั้งแรก ห้าหมื่นบาทแล้วเขาจะสอนงานให้ แต่มันตั้งห้าหมื่นเลยนะครับ ถ้าผมติดไม่หมดก็แย่เลย แล้วผมไม่มีชื่อเสียงอ่าครับ ดูแล้วน้อยคนที่จะสนใจ แต่ถ้าได้ทำแล้ว จูนรถใครก็เหมือนรถผม ผมรักรถมาก โดยเฉพาะไทรทัน ขอบคุณครับน้า

User ID
    38995
    Status
    โพส
    134

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ifrog ดูโพส
    กำลังมองไว้พอดีเลยครับน้า ขอบคุณครับ

นี้แหละครับทำให้คิดมาก หลายวันแล้วยังคิดไม่ตกเลย

ผมโทรไปหามาเจ้านึงแล้วครับน้า ใช้เงินทุนครั้งแรก ห้าหมื่นบาทแล้วเขาจะสอนงานให้ แต่มันตั้งห้าหมื่นเลยนะครับ ถ้าผมติดไม่หมดก็แย่เลย แล้วผมไม่มีชื่อเสียงอ่าครับ ดูแล้วน้อยคนที่จะสนใจ แต่ถ้าได้ทำแล้ว จูนรถใครก็เหมือนรถผม ผมรักรถมาก โดยเฉพาะไทรทัน ขอบคุณครับน้า
    ผมดูลายเซ็น ที่ว่า
    "ถ้าอยากไปก็ไป ไปทุกที่ ที่ใจฝัน แบกนํ้าใจไว้ในรถเป็นเพื่อนร่วมทาง
    รับประกอบคอมพิวเตอร์ทุกราคา รับวางระบบcomputer audio ระดับmid-end ถึง hi-end กบ 080-5127702"
    ลองหากลุ่มลูกค้าแถวบ้านดูมั้ยครับ อาจจะเป็นรับซ่อม รับประกอบ และที่สำคัญ รับปรึกษาปัญหาคอมแบบไม่คิดค่าบริการ และบริการหลังการขายดีๆ ในส่วนของ Com Audio เป็นบริการเสริมสามารถแนะนำเพิ่มเติมจากจากที่ลูกค้าเข้ามาประกอบคอมได้ เริ่มจากงานที่ถนัด รักในสิ่งที่ชอบ แค่นี้เด่วก็ต่อ ยอดได้แล้วละครับ

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ hunt127 ดูโพส
    ผมดูลายเซ็น ที่ว่า
    "ถ้าอยากไปก็ไป ไปทุกที่ ที่ใจฝัน แบกนํ้าใจไว้ในรถเป็นเพื่อนร่วมทาง
    รับประกอบคอมพิวเตอร์ทุกราคา รับวางระบบcomputer audio ระดับmid-end ถึง hi-end กบ 080-5127702"
    ลองหากลุ่มลูกค้าแถวบ้านดูมั้ยครับ อาจจะเป็นรับซ่อม รับประกอบ และที่สำคัญ รับปรึกษาปัญหาคอมแบบไม่คิดค่าบริการ และบริการหลังการขายดีๆ ในส่วนของ Com Audio เป็นบริการเสริมสามารถแนะนำเพิ่มเติมจากจากที่ลูกค้าเข้ามาประกอบคอมได้ เริ่มจากงานที่ถนัด รักในสิ่งที่ชอบ แค่นี้เด่วก็ต่อ ยอดได้แล้วละครับ
    ขอบคุณมากครับน้า ตอนนี้กำลังดูอยู่เหมือนกันครับ งานก็มีเข้ามาบ้าง แต่ผมไม่ได้สต็อคของเองก็เลยไม่ได้กำไรเท่าไหร่นัก เต็มที่ก็ได้ค่าแรงประกอบกับความลงโปรแกรมนิดหน่อยครับ

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

ว่าแต่น้าๆท่านใดสนใจอยากติดดันรางมั้ยครับ อาจจะหน้าใหม่ แต่รถไม่พังแน่นอน ถ้าน้าๆสนใจ ลองๆลงชื่อให้หน่อยได้มั้ยครับ อยากได้สัก 6คัน ถ้ามี6คันแล้วจะวิ่งไปกู้ตังมาลงทุนเลยครับ
    รถซ่อมมือผมมี เซฟโคโลราโด ไทรทัน 178 ไทรทัน4*4 ครับ เด๋วจะจูนให้เซียนก่อน ที่จะเอามากะว่าจะเป็นของค่าย ecu shop อ่าครับ ส่วนน้าท่านใดอยากลงกล่องไหนแจ้งได้เลยครับ ผมว่างงาน

อ่อ ตอนนี้ฝากกด like และก็แชร์ แฟนเพจผมด้วยนะครับน้า พา ผบ มาชมก็ได้ครับ อิอิ
    http://www.facebook.com/pages/Ifrog-...88537261241916

User ID
    20123
    Status
    โพส
    1,421

กด like ให้แระคับ อิอิ

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ACE12345678 ดูโพส
    กด like ให้แระคับ อิอิ
    ขอบคุณมากครับน้า ฝากแชร์ด้วยนะครับ

อ้าวเร็ว... มีใครอยากทำดันรางมั้ยครับ อยากได้คนลงชื่อไว้ก่อนเพราะกลัวทุนจมครับ ทำดันราง ผบ ไม่สนับสนุนอยู่แล้ว แต่ถ้าทำได้ ก็ทำยาวเลยครับ
    อยากทำรถเดิมๆแค่ลงกล่องไปวิ่งในสนามดูครับ อยากมีเวลากับชื่อเป็นของตัวเอง น้าท่านใดป๋า พาหนูไปแจ้งเกิดเทพนครทีครับ

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

ถูกต้องครับ ถ้าทำเกี่ยวกับรถอย่าเน้นเฉพาะไตตัน เพราะตลาดเล็ก ยิ่งถ้ามีเวลา ขายในเนต เปิดไปเรื่อย อับไปเรื่อย
    ที่สำคัญ ถ้าลงไปแล้ว ต้องอดทน อย่าท้อง่าย เพราะทุกสิ่งมันจะยากตอนเริ่มต้น ถ้าเลิกตั้งแต่เริ่ม มันก็ต้องเริ่มใหม่เรื่อยไป
    สุดท้าย ไม่อยากให้จบแบบเจ็บๆ

ปล. สนับสนุนนักศึกษาครับ ยิ่งถ้าเป็นนักศึกษาหญิง จะมีคนรีบแย่งกันสนับสนุนครับ

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fresh-sky ดูโพส
    ถูกต้องครับ ถ้าทำเกี่ยวกับรถอย่าเน้นเฉพาะไตตัน เพราะตลาดเล็ก ยิ่งถ้ามีเวลา ขายในเนต เปิดไปเรื่อย อับไปเรื่อย
    ที่สำคัญ ถ้าลงไปแล้ว ต้องอดทน อย่าท้อง่าย เพราะทุกสิ่งมันจะยากตอนเริ่มต้น ถ้าเลิกตั้งแต่เริ่ม มันก็ต้องเริ่มใหม่เรื่อยไป
    สุดท้าย ไม่อยากให้จบแบบเจ็บๆ

ปล. สนับสนุนนักศึกษาครับ ยิ่งถ้าเป็นนักศึกษาหญิง จะมีคนรีบแย่งกันสนับสนุนครับ
    น่าเสียดาย หนูเป็นนักศึกษาชายน่ะสิคะป๋า งื้อๆๆๆๆ

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

น้าๆ ไม่มีใครสนใจดันรางเลยหรอครับ ผมอยากเริ่มต้นกับกิจการนี้จริงๆนะ

ว่าแต่น้าๆท่านใดอยู่โซนพัทยาบ้างอ่าครับ แนะนำตลาดในพัทยาให้ผมทีได้มั้ยครับ อยากไปขายเสื้อผ้าที่พัทยาอ่าครับ แม่เพื่อนดูไว้ให้ที่ตลอดแกนฮอในซอยข้างบิ๊กซีพัทยาใต้ แต่เต็มไปแล้ว อยากได้โซนที่ฝรั่งเยอะๆอ่าครับ แล้วมรึงระแวกไหนที่ฝรั่งเดินเยอะแต่จอดรถขายได้บ้าง

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

น้าๆ ไม่มีใครสนใจดันรางเลยหรอครับ ผมอยากเริ่มต้นกับกิจการนี้จริงๆนะ

ว่าแต่น้าๆท่านใดอยู่โซนพัทยาบ้างอ่าครับ แนะนำตลาดในพัทยาให้ผมทีได้มั้ยครับ อยากไปขายเสื้อผ้าที่พัทยาอ่าครับ แม่เพื่อนดูไว้ให้ที่ตลอดแกนฮอในซอยข้างบิ๊กซีพัทยาใต้ แต่เต็มไปแล้ว อยากได้โซนที่ฝรั่งเยอะๆอ่าครับ แล้วมรึงระแวกไหนที่ฝรั่งเดินเยอะแต่จอดรถขายได้บ้าง

User ID
    40907
    Status
    โพส
    1,137

นับถือครับ ก้าวแรกมันต้องเริ่มก้าวออกไปครับแล้วก้าวต่อๆไปก็จะตามมา ถ้ามันหนักก็พัก มีแรงก็ก้าวต่อไม่ไกลยังไงก็ต้องถึง
    มันคือความภาคภูมิใจครับ กับสิ่งที่แลกมาด้วยน้ำพักนำ้แรง เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์ สู้ๆครับ

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ atisak ดูโพส
    นับถือครับ ก้าวแรกมันต้องเริ่มก้าวออกไปครับแล้วก้าวต่อๆไปก็จะตามมา ถ้ามันหนักก็พัก มีแรงก็ก้าวต่อไม่ไกลยังไงก็ต้องถึง
    มันคือความภาคภูมิใจครับ กับสิ่งที่แลกมาด้วยน้ำพักนำ้แรง เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์ สู้ๆครับ
    คำน้าอ้นค๊มคม สนใจมาร่วมเป็นหนึ่งในก้าวแรกของผมมั้ยครับ ดันรางสักใบมั้ยน้า

User ID
    40905
    Status
    โพส
    190

ไม่มีธุรกิจอะไรที่จะขาดทุนตั้งแต่ยังไม่เริ่ม หรือได้กำไรตั้งแต่ตอนยังคิดแต่ไม่ทำหรอกครับ
    ผมเชื่อว่าถ้าตั้งใจแล้วต่อให้ล้มก็ยังไม่ท้อครับ เป็นกำลังใจให้อีกแรงครับ ผมก็กำลังมองหาอะไรทำยุเหมือนกันเริ่มเบื่อๆแระ

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

อยากทำดันรางครับน้าๆว่าไงดี เดินทางนี้ดีมั้ย

User ID
    38995
    Status
    โพส
    134

อยากทำดันรางครับน้าๆว่าไงดี เดินทางนี้ดีมั้ย
    ส่วนตัวนะครับ ผมว่าทำเกี่ยวกับการแต่งรถ อาจจะต้องมีการรับประกันหรือบริการหลังการขาย อ่ะครับ
    ยกตัวอย่างเช่น ติดกล่องดันรางไป ลูกค้าเหยียบซะเครื่องพัง จะพาลหาคนรับผิดชอบ สุดท้ายคน set กล่องก็หนีไม่พ้น มันจะไม่จบหรือปล่าวครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้