หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 47

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

มาตรฐาน สอบถามน้าๆครับ ผมอยากได้อาชีพ

เทอมนี้ผมเรียนน้อยครับเหลือเรียนแค่2ตัว รอลงอีกทีปีหน้า ก็เลยพอมีเวลาว่าง
    อยากจะเปิดร้านประดับยนต์แถวบ้านที่พิษณุโลก แ่ดูแล้วทุนสูงน่าดูเลยครับ +กับผมยังเรียนก็เลยไปอยู่ร้านไม่ได้

ก็เลยมีความคิดว่าอยากจะขายของประดับยนต์เริ่มจากชิ้นเล็กๆราคาไม่แรงมากสะสมทุนไปก่อนเพราะตอนนี้ทุนน้อย อยากจะลงขายในบอร์ดซื่อขายอ่าครับ จะเน้นบอร์ดของเรานี้แหละครับ เพราะผมถนัดรถแค่ไทรทันปาเจโร่แล้วก็เชฟ รถยี้ห้อไหนไม่มีที่บ้านก็ไม่ค่อยอยากจะทำเพราะผมไม่เคยจับ ถ้าผมเดินทางไปซื่อของที่วรจักรมาขายจะดีมั้ยครับอยากเริ่มต้นเล็กๆก่อนทุนอาจจะมีแค่2-3000บาท รวมค่ารถเมล์ ถ้าผมไปเอามาขายเริ่มต้น น้าๆว่าผมควรจะซื่ออะไรมาขายก่อนดี แล้วขายในเว็บบอร์ดน้าส่วนใหญ่ชอบซื่ออะไรหรอครับ อยากเน้นที่กำไรไม่ต้องมากแต่ขายออกไปเรื่อยๆ ทำนองนั้นอ่าครับ เพราะผมกลัวทุนจมแล้วจะโดนที่บ้าน+ผบว่าเอาได้(โดนมาแล้วตอนขายสติ๊กเกอร์) อยากให้น้าๆช่วยคิดทีว่าจะไปเอาของจากที่ไหนมาขายดี และเอาอะไรมาก่อนยี้ห้ออะไรก่อนดีอ่าครับ ในใจมองไว้ พวกยางปัดนํ้าฝน อุปกรณ์ทำควาสะอาดรถ กระจกมองมุม ครอบไฟประมาณนั้นอ่าครับ วางเป้าไว้ว่าอยากจะได้รายได้ในเดือนถัดไปและต่อๆไปประมาณ 10000-14000บาท เพราะอยากจะออกไทรทัน3.2 4x4 มือ2เป็นของตัวเองสักคัน แต่ไม่อยากเดือดร้อนทางบ้านอ่าครับ เพราะยังไงก็ไม่ใช้รถผมอยู่ดี ต่อให้พ่อแม่จะให้ มันก็ไม่ได้มาจากนํ้าพักนํ้าแรงของผมอยู่ดี อยากสร้างอะไรเป็นของตัวเองจะได้ไม่เดือดร้อนที่บ้านอ่าครับ เพราะผมอายุ20แล้ว อยากได้แต่ไม่อยากสร้างภาระ

User ID
    278
    Status
    โพส
    333

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามน้าๆครับ ผมอยากได้อาชีพ

หนับหนุน ช่วยดันครับ

User ID
    20123
    Status
    โพส
    1,421

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามน้าๆครับ ผมอยากได้อาชีพ

ที่คลองถมมีของเยอะ
    ผ้าไม่โครไฟเบอร์,อุปกรณ์ล้างรถ ทุนไม่สูง
    หลอดไฟ, สติกเกอร์ มั้ง
    ลองดูสิคับ ++

User ID
    10668
    Status
    โพส
    325

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ace12345678 ดูโพส
    ผ้าไม่โครไฟเบอร์,อุปกรณ์ล้างรถ ทุนไม่สูง
    ผมไปคลองถม เจอแต่ cdโป๊ กับ กระจู๋ปลอม วางเกลื่อนไปหมด
    เอ....หรือว่า..ผมไปเดิน ผิดที่...ผิดทาง

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tonzatriton ดูโพส
    ผมไปคลองถม เจอแต่ cdโป๊ กับ กระจู๋ปลอม วางเกลื่อนไปหมด
    เอ....หรือว่า..ผมไปเดิน ผิดที่...ผิดทาง
    จ๊ากถ้าเจอแบบนั้นหันไปมอง มีหูยานกันมั้งละครับ อิอิ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ACE12345678 ดูโพส
    ว่าแต่ของพวกนี้ น้าๆส่วนใหญ่สั่งผ่านเว็บกันรึเปล่าครับ ถ้าผมเอามาขายเน้นยี้ห้อมั้ยครับ

User ID
    20123
    Status
    โพส
    1,421

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tonzatriton ดูโพส
    555555 น้าไปไม่ผิดที่หรอก แต่น้าโดนมนต์ดำสะกดอะดิ อิอิ เอามาฝากด้วยนะซัก 3 แผ่นร้อย 555

User ID
    20123
    Status
    โพส
    1,421

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ifrog ดูโพส
    จ๊ากถ้าเจอแบบนั้นหันไปมอง มีหูยานกันมั้งละครับ อิอิ

ว่าแต่ของพวกนี้ น้าๆส่วนใหญ่สั่งผ่านเว็บกันรึเปล่าครับ ถ้าผมเอามาขายเน้นยี้ห้อมั้ยครับ
    ถ้าเวปอื่น ไม่สั่ง ถ้าเวปเรา ถ้าของเดิมหมดน่าจะสั่งบ้างคับ

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

ขายประดับยนต์ ถ้างานก๊อประวังพี่ตำรวยด้วยก็ดีครับ
    เช่นป้ายกาตูน โดเลมอน คิตตี้ นะ

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ACE12345678 ดูโพส
    ถ้าเวปอื่น ไม่สั่ง ถ้าเวปเรา ถ้าของเดิมหมดน่าจะสั่งบ้างคับ
    เดิมครับ อยากเริ่มขายของที่ใช้ตามระยะประจำรถ เช่นขอบยางผ้ายางปูพื่น นํ้ายาล้างรถ ครอบไฟ จุกลม ประมาณนี้ก่อนอ่าครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NN mobile ดูโพส
    ขายประดับยนต์ ถ้างานก๊อประวังพี่ตำรวยด้วยก็ดีครับ
    เช่นป้ายกาตูน โดเลมอน คิตตี้ นะ
    ขอบคุณครับน้าที่เตือนผมไว้ก่อน เพราะผมไม่รู้ว่า ไอพวกตัวการ์ตูนพวกนี้มันแท้หรือก็อป แต่มองไว้ที่จะเอามาขายอาจจะให้เป็นแท้ให้หมดเพราะขายชิ้นเล็กเน้นเป็นอะไหล่ที่เปลี่ยนเองได้น่ะครับ

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

เย็นแล้ว ดันหน่อยครับ ตอนนี้มีความคิดว่าจะขายในเว็บบอร์ดและแฟนเพจไปด้วยกันสะเลย

User ID
    22808
    Status
    โพส
    301

ตอนนี้ผมทำอยู่ในคลับน้องเล็กสุดมิตซูครับ ถ้าน้าจะเปิด ตจว.ผมว่าลงอุปกรณ์ตกแต่งพวกครอบไฟ เบ้ามือเปิดและก็ผ้ายาง หลอดไฟ ป้ายทะเบียนประมาณเนี่ยครับและต้องหลากหลายอย่าเน้นเฉพาะไทตั้น เพราะ ตจว.เจ้าตลาดไม่ใช่เราครับ พวกโก้ ผุ ตจว.น้าต้องติดต่อพวกเซลค่ายรถต่างๆครับ ส่วนของถ้าน่าเข้าไปวรจักร คลองถม ซื้อน้อยชิ้นก็เป็นราคาขายปลีกอยู่ดีถูกกว่าซื้อใช้เองบนเวปก็จริง แต่ถ้าน้าซื้อไปขายต่อเป็นธุรกิจมันจะคุ้มรึเปล่าลองคำนวณดูครับ....ขอให้โชคดีน่ะครับ

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

น่าสนใจครับ ดันครับผม

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wj3932 ดูโพส
    ตอนนี้ผมทำอยู่ในคลับน้องเล็กสุดมิตซูครับ ถ้าน้าจะเปิด ตจว.ผมว่าลงอุปกรณ์ตกแต่งพวกครอบไฟ เบ้ามือเปิดและก็ผ้ายาง หลอดไฟ ป้ายทะเบียนประมาณเนี่ยครับและต้องหลากหลายอย่าเน้นเฉพาะไทตั้น เพราะ ตจว.เจ้าตลาดไม่ใช่เราครับ พวกโก้ ผุ ตจว.น้าต้องติดต่อพวกเซลค่ายรถต่างๆครับ ส่วนของถ้าน่าเข้าไปวรจักร คลองถม ซื้อน้อยชิ้นก็เป็นราคาขายปลีกอยู่ดีถูกกว่าซื้อใช้เองบนเวปก็จริง แต่ถ้าน้าซื้อไปขายต่อเป็นธุรกิจมันจะคุ้มรึเปล่าลองคำนวณดูครับ....ขอให้โชคดีน่ะครับ
    นั้นน่ะสิครับ ส่วนตัวตอนนี้คิดแค่ว่าจะรับมาขายน้อยชิ้นชิ้นเล็กแล้วเอามาลงเฟสกับบอร์ดน่ะครับคงยังเปิดไม่ใหญ่โตหรือชิ้นใหญ่มากนักทุนยังน้อยครับไปวรจักรซื่อกลับมา ขอแค่+ค่าส่งแล้วยังพอได้บ้างเล็กน้อยอ่าครับ

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

เค้าว่ากันว่า การทำธุรกิจ ขึ้นอยู่บนความเสี่ยง แต่ถ้าโอกาศมี ทุนมี อย่าปล่อยให้โอกาศมันหลุดลอยไป ถึงมันจะเสี่ยง แต่ก็ยังได้ทำ

ขอให้ กิจการรุ่งเรืองครับผม

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ดันๆๆๆๆ คร๊าบบบบ...
    ด้วยความเคารพครับ...

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

เอาใจช่วยครับ ....ผมกำลังหาแนวทางอยู่ มีอะไรดีแนะนำด้วยครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MPV ดูโพส
    เค้าว่ากันว่า การทำธุรกิจ ขึ้นอยู่บนความเสี่ยง แต่ถ้าโอกาศมี ทุนมี อย่าปล่อยให้โอกาศมันหลุดลอยไป ถึงมันจะเสี่ยง แต่ก็ยังได้ทำ

ขอให้ กิจการรุ่งเรืองครับผม
    ชอบมากครับคำนี้ เอาใจช่วยครับ

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

ขอบคุณน้าๆมากครับ ตอนนี้คิดไว้แล้วมาจะไปเอาใส้กรองอากาศ ยางปูพื่น นํ้ายาล้างรถมาขาย เสาร์อาทิตย์นี้น่าจะลองเข้าไปที่วรจักรอ่าครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ifrog ดูโพส
    ขอบคุณน้าๆมากครับ ตอนนี้คิดไว้แล้วมาจะไปเอาใส้กรองอากาศ ยางปูพื่น นํ้ายาล้างรถมาขาย เสาร์อาทิตย์นี้น่าจะลองเข้าไปที่วรจักรอ่าครับ
    ขายของตามบอร์ดต่างๆในอินเตอร์เน็ต ไม่ต้องมีหน้าร้าน ถนัดสินค้าประเภทไหนลุยตัวนั้นครับ
    ขายน้ำยาล้างรถ ก็ต้องศึกษาขอ้ดีข้อด้อยของแต่ละตัวและส่วนประกอบทางเคมีด้วยเผื่อลูกค้าถาม ผมคนนึงเลี่ยงน้ำยาล้างรถที่มีกรดเกลือ เพราะใช้ไปนานๆสีจะหมองได้
    ผ้าไมโครไฟเบอร์ ขายแบบไม่เน้นยี่ห้อก็ได้ พวก4ผืน100 3ผืน100 คุณภาพใกล้เคียงกับผืนร้อยกว่า แต่ของมียี่ห้อการถักใยผ้าจะผิดกันกับของถูก ของถูกใช้ได้ไม่นานใยหลุดก็มี
    ยางปูพื้น ไม่แนะนำสักเท่าไรถ้าไม่มีโรงงานเย็บเอง เพราะอะไร ก็เพราะมันทน ซื้อครั้งนึงใช้กันลืมแล้วคิดดูสิเมื่อไหร่จะเปลี่ยนกันอีกที
    กรองอากาศ คันนึงใช้ปีละ 2 ชิ้น ผม 6 เดือนเปลี่ยนครั้ง ต้องติดต่อโรงงานผลิตและ ขายให้ครบทุกรุ่นทุกยี่ห้อ ขายแต่ไตรตันอย่างเดียวไม่ไหวแน่นอน

ตอนอายุ 20 ผมยังทำได้ไม่เท่าน้าเลยน้ากบ คิดหาเงินตั้งแต่ตอนรุ่นๆอะดีแล้วครับ สนับสนุน

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้